เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ

เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นขายไงหรอครับ  บอกหน่อยนะ จะวันเกิดแฟน กลัวไปซื้อบอกคนขายไม่ถูก  แบบว่ากลัวอายอ่ะครับ
รูป คนไม่รู้อย่าว่ากันน่ะ
โดย: คนไม่รู้อย่าว่ากันน่ะ
ตั้งเมื่อ: 11 เม.ย. 09
แท็ก:
เปิดดู: 28,734 ครั้ง
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 101 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ

วันที่ 28กุมภาพันธ์ ถึงวันที่ 1 มีนาคม 2552 เวลา10.00-18.00น.ที่ห้องเรือนแก้ว โรงแรมหาดใหญ่รามา
โรงเรียนหานเจียงจัดนิทรรศการและรับนักเรียนใหม่ และเปิดซัมเมอร์คอร์ส 1-30 เมษายน 2552
ติดต่อสอบถามได้ที่คุณธงชัย 086-9560020

โดย: mr.thong เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 09 IP IP: 118.174.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 100 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ

วันที่ 28กุมภาพันธ์ ถึงวันที่ 1 มีนาคม 2552 เวลา10.00-18.00น.ที่ห้องเรือนแก้ว โรงแรมหาดใหญ่รามา
โรงเรียนหานเจียงจัดนิทรรศการและรับนักเรียนใหม่ และเปิดซัมเมอร์คอร์ส 1-30 เมษายน 2552
ติดต่อสอบถามได้ที่คุณธงชัย 086-9560020

โดย: mr.thong เขียนเมื่อ 16 ก.พ. 09 IP IP: 118.174.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 93 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
1. it is a must-to-have...but i think the oxford dictionary has cut most of the words with hyphen (-)... except those words that we want it to be...
for example ;
have you seen Miss.Paris want-to-be (wannabe)???
these words are not officially used but no one is going to stop you from that...so...go ahead...

2. must have...this means "have to have or necessarily wanted" it''s used when you really want something...
ex.
i must have this D&G red tank...

so, the two sentences are correct...and we need not to argue with each other anymore...

in the shopping mall...
A : Hey B, what do you think about this twinkle little clutch???
B : I think the black one is much interesting...I saw Paris has it in the Premier La Bonche Party...You must have that indeed.
A : Oh shut up!! you Miss.Paris want-to-be...

โดย: ponpee เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 90 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
English in thailand is not good at all

when I s in thailand , i m in one of the great school in english and i could speak english pretty well there . but when i came to america . i thought it would be easy. But in reality, americans didnt understand what i s tried to say at all.

So if you expect to good in english. you should go to native english country . you will get so many vocabulary and american accent.

Dont think you can communicate with foreign people in thailand that does mean you can speak english.because they just tried to make sence .

if you want to study for english i reccommend america , england , canada , australia

i m not reccommend singrapore cause they usually speak chinese
โดย: โชริllมน เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 89 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
English is second language for Thai people . So just try.
it''s doesn''t matter if you make mistake .
try it , do it, it will get easier
โดย: ----------(*)(*) เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 88 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
Grammar สำคัญจริงๆคะ ถ้าคุณรูคุณจะพูด อ่าน เขียน ได้ง่ายขึ้นเยอะ การที่คุณบอกแกรมม่าน่าเบื่อเพราะคุณขี้เกียจต่างหาก ถ้าคุณทำได้ จะรู้สึกว่า อังกฤษง่ายมาก เหมือนกับ Grammar คือแผนที่ จริงอยู่ มันอาจไม่จำเป็นมากในการพูด แต่คุณรู้ไหมว่าถ้าคุณพูดโดยมี Grammar ฝรั่งจะมองว่าภาษาคุณอีกระดับ และ เค้าเข้าใจมากกว่าด้วย อย่าดูถูก Grammar นะคะ ของเค้าดีจริงๆ
โดย: 911 เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 87 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
I''m afraid English is not yet a second language in Thailand. It is just a foreign
language. However, I do agree that anyone who wants to improve their English
should not be afraid to make mistakes.
โดย: :o) เขียนเมื่อ 29 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 86 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
I''m wating for you na ka ^O^
โดย: A เขียนเมื่อ 29 ก.พ. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 85 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
MUST to HAVE???
โดย: AAA เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 84 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
cool:)
โดย: Ake เขียนเมื่อ 1 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 83 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
must to have ที่เค้าพูดเนี่ย มาจากคำว่า it is a must to have มั๊งครับ คือ "จำเป็นจะต้องมี"

ส่วนคำว่า must have (must + v1) อันนี้ก็ถูกครับ แปลว่า "ต้องมี"

ฉะนั้นในความหมายที่ จขกท พูดเนี่ย ก็คือ it is a MUST TO HAVE ครับไม่ไช่ MUST HAVE
โดย: CG เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 82 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
must to have...หืมมม แกรมม่าปี๊กม๊ากกก 555
โดย: Envy Divine เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 81 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
study english
โดย: HPC เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 80 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
thank you so much for your opinion---i know thai peolple who can.
โดย: HPC เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 79 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
กระทรวงศึกษาธิการน่าจะเอาจริงเรื่องการพูดภาษาอังกฤษได้เเล้ว เพราะมันสำคัญมากๆ น่าจะออกกฏหมายบังคับไปเลยว่าให้ทุกโรงเรียน(เอาเฉพาะในกรุงเทพก่อนก็ได้) ต้องใช้ภาษาอังกฤษสื่อสารกันในโรงเรียนไปเลย ตั้งแต่เข้าโรงเรียน อาจารย์ต้องทักทายกับนักเรียนเป็นภาษาอังกฤษ หรือเวลาซื้ออาหารต้องสั่งเป็นภาษาอังกฤษถามตอบเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น แรกๆก็พูดงูๆปลาๆไปทั้งครู ทั้งนักเรียนก่อนเลยก็ได้ สร้างให้เกิดพฤติกรรม ผมว่าไม่เกินปี พูดสื่อสารกันคล่องทั้งโรงเรียนแน่ๆ
โดย: Lanceloti เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 78 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
กระทู้นี้ดีมากค่ะ ต้องการมอบความรู้ให้กับคนอื่นๆๆ
ส่วนคนที่คิดว่ามีความรู้ก้อลองทำแบบพี่เค้าบ้าง อย่ามัวมองหรือจับผิดคนอื่น
จนเสียเวลามองตัวเองและเสียเวลาที่จะทำสิ่งดีๆเลยคะ
หรือหากพี่เค้าใช้คิดผิดจริงๆ ซึ่งอาจจะเกิดจากลืมหรืออะไรๆนั้น
ควรอธิบายกันดีๆจะดีกว่านะคะ แต่ที่แน่ๆหนูภาษาอังกฤษไม่เก่งเลย
และศึกษาจากบทความแบบนี้บ้าง จากเพลง หนัง และในตำราเรียนบ้าง
หนูขอบคุณมากสำหรับบทความดีๆแบบนี้ค่ะ
โดย: Lanceloti เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 77 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
กระทู้อย่างนี้ค่อยสร้างสรรค์หน่อย กระทู้ที่ไม่เป็นสาระน่าจะมีเครื่องจับโยนออกไปเลยเนาะ เป็นกำลังใจให้ผู้แจกความรู้ต่อไปจ้า
ความคิดเห็นที่ 76 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสำหรับทุก Comments ที่ได้เขียนมานะครับ ผมอยากให้สังคมไทยเป็นอย่างนี้ครับ มีอะไรก็เล่าสู่กันฟัง ผิดถูกมาคุยกัน เพื่อให้คนไทยเราทุกคนเข้าใจกัน มีความรู้ และ เก่งขึ้นเยอะๆๆ
และประการที่สำคัญ ผมขออภัยทุกท่านสำหรับที่ผมเขียน Must to Have ครับ ซึ่งเป็นการเขียนที่เล่นคำโดยผมเคยไปเจอในบทความซึ่งเกี่ยวข้องกับเรื่องความรู้ที่เล่นคำว่า Nice to Know, Need to Know นั่นคือ (ขอออกนอกเรื่องสักนิดนะครับ) ความรู้บางอย่างเป็นพวก Nice to Know คือ รู้ไว้ก็ได้ ไม่รู้ก็ได้ ความรู้บางอย่างจะอยู่ในประเภทคือ Need to Know คือเราต้องรู้, แล้วเขาพยายามจะบอกอีกสิ่งหนึ่งว่าจะต้องมี (ในความรู้สึกบอกว่า ต้องมีจริงๆๆ) เลยเล่นคำว่า Must ซึ่งสามารถเป็นคำนามได้ ดังนั้นจึงเล่นคำว่า Must to have นั่นเอง แต่อย่างไรก็ตามมันผิดไวยากรณ์ ซึ่งผมต้องขออภัยด้วยที่เอามาใช้แล้วทำให้เกิดความสับสน เอาว่าขอให้เข้าใจในไวยากรณ์ที่ถูกซึ่งผมขออธิบาย Must ตามหลักไวยากรณ์เลยก็แล้วกัน เพื่อไม่ให้เกิดการเข้าใจผิดนะครับ
Must จะต้องตามด้วย infinitive without to แปลว่า ?ต้อง (แกมบังคับ)? ซึ่งเหมือนกับ have to ซึ่งแปลว่า
โดย: MILK_WAY เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 75 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
ก้อถ้า อยากจะฟังเก่งนะ.. ค่ะ เราก็ต้องฟังเยอะๆค่ะ ฟังเพลง ฟังข่าว อย่างเพลง ถ้าไม่รู้ก็เปิด lyrics เอาเลย ค่ะ แล้วฟังเพลงอีกที เราจะจำได้เลย ว่า เพลงนั้นมันร้องว่าอะไร หลังจากนั้น พอเพลงนั้นมาอีก เราก็จะจำได้ ที่เป็นงี้ ก็คือ listening ไม่ใช่ทักษะ ค่ะ แต่เป็นความจำ ประมาณว่า คำนี้อ่านว่าๆๆ อะไร อ๋อ! ถ้าอ่านอย่างนี้ ก็จะแปลว่าอย่างนี้ มัน ออโต้ค่ะ ลองฟังเพลง บ่อยๆ นะค่ะ
โดย: Maple เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 74 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
ขอถามไรอย่างน่ะครับ คห.22

คำว่าmust เป็นคำนามได้ด้วยเหรอครับ เห็นมีaนำหน้า

หรือว่าที่พูดไปนั้นมันเป็นสำนวนเฉยๆ
โดย: Nim เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 73 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
ขอบคุณกระทู้ดีๆแฃะความคิดเห็นดีจากหายๆท่าน แม้จะไม่ได้อ่านทั้งหมด จะรออันต่อไปครับ จะได้เอาไปใช้ให้เราเก่งกว่าเดิมมั่ง เจอgrammar นี่ปวดกบาลทุกที - -"
โดย: Nonte เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 72 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
ขอบคุณค่ะ ขอบคุณจริงๆค่ะ
โดย: PP เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 71 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
ขอบคุณที่แบ่งปันสิ่งดีๆครับ
โดย: SunLong เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 70 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
ขอรบกวนแนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษนะคะ

เรียนที่ปีนัง ประเทศมาเลเซีย ภาษาอังกฤษหลักสูตรระยะสั้น หรือ ยาว ซัมเมอร์คอร์ส ป.ตรี หลักสูตรของอังกฤษ ออสเตเรีย สวิสเซอร์แลนด์ ราคาประหยัด สนใจติดต่อ 084-1131188,0813095340 คุณรุจ

หรือดูที่นี่ค่ะ http://studypenang.multiply.com , www.studypenang.com
โดย: Thai man เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 69 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
ขอเสริมอีกหนึ่งความเห็นค่ะ

ข่าวภาคภาษาอังกฤษทางคลื่น 95.5 ตอน 7โมงถึง 7 โมงเช้า จันทร์ - ศุกร์

กับข่าวภาคค่ำช่อง 11 มาตอน 4 ทุ่มมั้ง ไม่แน่ใจ

ช่วยฝึกทักษะการฟังนะคะ
โดย: VV เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 68 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
คนที่อยู้กรุงเทพ แล้วให้ไป ปีนัง ไม่นานต้องเบื่อแน่ ๆ เลย ถ้าเป็นคนชอบธรรมชาติก็จะดีกว่าอยู่กรุงเทพ แนพนำอย่าให้เด็กไปเลยครับ น่าสงสารเกินไป แต่ผู้ใหญ่ที่ไม่ชอบสังคมกลางคืน ลองไปสิครับ ถือเป็นประสบการณ์ เล็กน้อย ของชีวิต
โดย: Zasa เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 67 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
คนไทย เก่ง เเกรมม่า มากกว่าฝรั่ง แต่พูดภาษาอังกฤษไม่ได้ 55555555555+ เรื่องจริงที่น่าขำ
โดย: abcd เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 66 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
ความคิดเห็นที่ 20 พูดถูกต้องครับ ใครสงสัยแกรมม่าร์ ลองไปอ่านดูครับ
โดย: air เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 65 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
ความเห็นที่ 66 คิดว่ามันจะเกิดขึ้นในช่วงชีวิตของเราไหมครับ หรือในอนาคตอีกไกลแสนไกล หรือไม่มีเลย
โดย: aloha เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 64 : เค้กไอติมที่สะเวนเซ่นแพงมั้ยครับ
คือหนูมาเรียนที่อเมริกาห้าปีกว่าๆเเล้ว(ตั้งเเต่ high school) ตอนก่อนจะมา อังกฤษก็ได้เเค่เกรดสอง เเต่พอมาถึงเนี้ย มันจำเป็นที่จะต้องปรับสภาพตัวเอง ตั้งบังคับให้ตัวเองไม่กลัวที่จะหัดพูดหัดฟัง ของเเบบนี้มันต้องใช้เวลาค่ะ มันไม่เสียหายที่จะเรียนรู้ไว้ตั้งเเต่เนิ่นๆนะค่ะ วิธีที่ดีที่สุดก็มีเเบบนี้ค่ะ

1. ฟังเพลง เเลัวหัดร้องตาม มันจะฝึกสำเนียงค่ะ เเต่ไม่ใช่ rap นะ เดี๋ยวจะปวดหัวก่อน
2. ดูหนัง เเล้วเปิด sub จะได้เข้าใจความหมายค่ะ เเล้วพูดตามเลยค่ะ คนอื่นไม่ว่าๆบ้าหรอก
3. อย่ากลัวที่คนอื่นจะว่าๆ กระเเดะ เพราะสำเนียงค่ะ คนพวกนั้นอิจฉากัน เราทำได้ก็เป็นผลดีกับตัวเองค่ะ ^^"

ตอนนี้หนูฟังก็ออกหมดค่ะ ภาษาไทยก็ได้ เรียนก็เเข่งกับเด็กที่นี้ได้ อาจจะได้เปรียบกว่าที่มาตอนอายุยังไม่เยอะ เเต่อยากบอกเพื่อนๆ mthai ว่า พยายามล่ะกันค่ะ มันไม่ยากเกินที่จะลองหรอกค่ะ
โดย: aloha เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 08 IP IP: .XXX