มีใครเคยใช้ยาสอดในช่องคลอดบ้าง หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » มีใครเคยใช้ยาสอดในช่องคลอดบ้าง

เป็นตกขาวอ่ะค่ะ ไปซื้อยามา ยี่ห้อ canesten เป็นยาแบบสอดช่องคลอด

แต่หนูหนิมไม่เคยใช้อ่ะค่ะ เภสัชก็อธิบายมาแล้วรอบหนึ่งแล้ว แต่ก็กังวลอยู่ดี มีใครเคยใช้บ้างคะ มันสอดแล้วเจ็บรึเปล่า มีผลข้างเคียงรึเปล่า

แล้วหนูหนิมจะเสียความบริสุทธิ์ไม่คะ หนูไม่เคยอ่ะ

รูป น้องหนูหนิม
โดย: น้องหนูหนิม
ตั้งเมื่อ: 14 เม.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 : มีใครเคยใช้ยาสอดในช่องคลอดบ้าง
โดย: เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 203.144.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : มีใครเคยใช้ยาสอดในช่องคลอดบ้าง

เคยซื้อมาทำเองไม่เห็นจะเป็นอะไรเลย 2 เม็ด หายขาด
เวลาทำควรนั่งยองๆดีกว่านะค่ะ ไม่เห็นต้องจุ่มน้ำเลย แต่ควรใส่กางเกงใน เพราะมันจะติดกางเกงในเป็นคราบขาว ๆ ส่วนจะทำให้เสียความบริสุทธิหรือไม่ พี่ไม่รู้เหมือนกัน emoticon

โดย: กิ๊บเก๋ยูเรก้า เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : มีใครเคยใช้ยาสอดในช่องคลอดบ้าง

เเนะนำอย่าซื้อมาสอดเองมันไม่หายขาดไปหาหมอดีกว่าจะได้รู้ว่าเปงโรครัยจะได้หายขาดเราเคยมาเเล้วเเค่เปนเชื้อราซื้อมาสอดไม่หายขาดเปนๆๆหายๆๆสุดท้ายไปหาหมอถึงหายทุกวันวันนี้ยังไม่เคยกลับมาเปนเลย

โดย: mimin_01 เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 09 IP IP: 192.168.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : มีใครเคยใช้ยาสอดในช่องคลอดบ้าง

เอามาสอดหูได้ปะ?อยากเล่นอะไรพิเรณพิเรณช่วงนี้5555555 emoticon

โดย: มาโดก้าชาลาล่ากิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : มีใครเคยใช้ยาสอดในช่องคลอดบ้าง

ไม่เคยสอด แต่อยากแสดงความเห็น "ระวังจะติดใจ"

โดย: ใบไผ่สีชา เขียนเมื่อ 14 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : มีใครเคยใช้ยาสอดในช่องคลอดบ้าง

ผมประธานใต้สะดือแนวร่วม กกน.สีดูหุ้ม สนับสนุนให้ทุกคนให้น้องจิ๊มิสะอาดทุกคนครับ

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 14 เม.ย. 09 IP IP: 58.136.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : มีใครเคยใช้ยาสอดในช่องคลอดบ้าง

หนูหนิม หาหมอแล้วรึยังถึงไปซื้อมาสอด
ตกขาวมีหลายชนิดนะคะ ระวังซื้อมาไม่ถูกโรคนะจ๊ะ
เดี่ยวพี่จะอะบายถึงวิธีการสอดนะคะ
ก่อนจะสอดต้องอาบน้ำทำความสะอาดก่อนนะคะ
ทำก่อนนอนนะ ขอแนะนำให้ใส่ผ้าอนามัย
เวลาสอดเสร็จอะคะ ยาที่ละลายจะออกมาเป็นน้ำมากเลยคะ
1.เอายาสอดจุ่มน้ำสะอาด ไม่ต้องจุ่มนานนะนับ1-3 พอ อย่าลืมล้างมือให้สะอาดนะคะ เล็บตัดให้เรียบร้อยนะ
2.วิธีการสอด พี่ว่าท่ายืนจะเหมาะที่สุด ยืนกางขานะคะ แล้วค่อยๆสอดไปตามแนวของยา จนสุดนิ้วชี้ให้ลึกถีงมดลูก ไม่งั้นยาไม่ถึงมดลูกแล้วเวลาปวดฉี่ ยามันจะหลุดออกมาด้วยจ๊ะ
3.เมื่อสอดเสร็จแล้ว รีบใส่กางเกงในที่เตรียมไว้ ควรจะมีผ้าอนามัยนะ มิงั้นนอนไม่หลับแน่ๆมันจะเปียกตลอดคืน แต่ตอนเช้ามันจะหมดเองจ๊ะ
4.เมื่อใส่กางเกงในเสร็จแล้วขอให้รีบนอนอย่ายืน เพียงไม่กี่นาทียาจะออกฤทธิ์แล้วจ๊ะ

เรื่องความบริสุทธิ์อย่าไปเครียดมันนะ เพราะพี่ตอบไม่ได้อ่ะไม่รู้จริงๆ อิอิ เรื่องความเจ็บ นิดเดียว ถ้าน้องสอดผิดทางก้ออาจจะเจ็บนิดหน่อยน่ะ
emoticon โดย: นก เขียนเมื่อ 14 เม.ย. 09 IP IP: 124.122.132.XXX

ความคิดเห็นที่ 1 : มีใครเคยใช้ยาสอดในช่องคลอดบ้าง

สอดๆๆระวังๆๆแล้วกันเดี๋ยวทะลุถึงปาก

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 14 เม.ย. 09 IP IP: 58.136.218.XXX

Hot Issue

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111