ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ) หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

รูปเสื้อแดงโดนทหารยิง ทำไมโหดร้ายกับประชาชนอย่างนี้

ผมเพิ่งได้รูปภาพจากชาวบ้านแถวที่เกิดเหตุ โดยเราได้คุยถึงเหตการที่เกอดขึ้นเมื่อช่วงบ่ายของวันที่ 13 โดยชาวบ้านเล่าว่ามีทหารยืนอยู่บนรถทหารเขาเล่าว่าเป็นรถถัง แล้วใช้ปืนกราดยิงเสื้อแดงที่อยู่บนนั้น จึงทำให้มีผู้โนยิงดังรูป.. ผมเศร้าใจมาก ทำไมทหารต้องยิงประชาชนคนไทยด้วยกัน มันถึงยุคมืดแล้วหรือ..เห็นคนเป็นแค่ผัก เป็นปลา หรือไง ถึงได้ทำกันถึงขนาดนี้ ผมเห็นแล้วมันแค้นจริงๆๆ

จากคุณ : พ่อน้องโฮม

รูป sebe9999
โดย: sebe9999
ตั้งเมื่อ: 16 เม.ย. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 379 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ไอ้นายกอภิสิทธิมึงหน่ะ$ไอ้หน้าตัวเมีย

โดย: คนเสื้อแดง เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 118.175.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 378 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

เราไม่รู้ใครผิดใครถูกหรอกนะ แต่คนไปชุมนุมเค้าไปด้วยใจจริง ๆ ไม่มีใครจ้าง ไม่ได้โดนหลอก เค้าใช้เหตุผลและข้อเท็จจริง ลองให้ ปชป บริหารประเทศสิ ฉิบหายแน่เพราะอดอยากมานาน พอได้เป็นก็กินไม่ลืมหูลืมตา ฟุตบาทไม่ได้เสียก็ทำใหม่อยู่นั่นหละ คลองแถวชานเมือง เดือนนึงขุดลอก2-3ครั้งแล้ว หายทางกินงบอยู่นั่นหละ ใช้ตังค์เป็นอย่างเดียว ไม่มีปัญญาหาย เพราเกิดมารวยมีคนประเคนให้ตั้งแต่เกิด เลยทำไม่เก่ง ดีแต่พูดเอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

โดย: คนยุติธรรม เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 377 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

เราไม่รู้ใครผิดใครถูกหรอกนะ แต่คนไปชุมนุมเค้าไปด้วยใจจริง ๆ ไม่มีใครจ้าง ไม่ได้ดดยหลอก เค้าใช้เหตุผลและข้อเท็จจริง ลองให้ ปชป บริหารประเทศสิ ฉิบหายแน่เพราะอดอยากมานาน พอได้เป็นก็กินไม่ลืมหูลืมตา ฟุตบาทไม่ได้เสียก็ทำใหม่อยู่นั่นหละ คลองแถวชานเมือง เดือนนึงขุดลอก2-3ครั้งแล้ว หายทางกินงบอยู่นั่นหละ ใช้ตังค์เป็นอย่างเดียว ไม่มีปัญญาหาย เพราเกิดมารวยมีคนประเคนให้ตั้งแต่เกิด เลยทำไม่เก่ง ดีแต่พูดเอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น

โดย: คนยุติธรรม เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 376 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

เหลือง = อยู่บ้านดีๆก็ไม่โดนระเบิดแล้ว
แดง = อยู่บ้านดีๆก็ไม่โดนยิงแล้ว
อะๆเสมอกัน

โดย: 111 เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 375 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ถึงคนไทยทุกคน

ใครพูดอะไรอย่าเชื่อถ้าไม่มีหลักฐาน หรือเดี๋ยวนี้ไม่ต้องการหลักฐานก็กล่าวหาคนได้????

ตัวอย่าง
นายจตุพร(นามสมมุติ)กล่าวหาว่านายกอภิสิทธิ(นามสมมุติ)นั่งเสมอ:-)ในการคุยราชการ(ขอโทดทีไม่รู้ใช้คำว่าอะไร)ถือเป็นการลบหลู่เบื้องสูง ยกตนเสมอท่าน นายกคนก่อนๆไม่เห็นทำ (กล่าวหาโดยไม่มีหลักฐาน) สุดท้าย มีถาพนายหมักมอ(นามสมมุติ) นั่งคุยงานราชการระดับเดียวกับ:-) เหมือลกัลล์

สรุปนายจตุพร(นามสมมุติ)เป็นคนน่าเชื่อถือมากที่สุดในโลก

โดย: potmon เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 09 IP IP: 61.7.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 374 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ถึงบุคคลที่ไม่มีความเป็นคนที่อยู่ในประเทศไทย คนเสื้อแดงตายมากกว่าที่คิดมากกว่าที่นายกทรราชย์ฟันน้ำนมพูด มันรู้ทุกอย่างแต่ก็พูดว่าไม่มีใครตาย ไอสุเทพ:-)อีกคน มันสั่งทหารยิงคนไม่มีทางสู้ พวกท่ไม่รู้เรื่องกรุณาอย่าเสือกแสดงความคิดเห็นให้มันมาก ถ้าเป็นพ่อแม่พี่น้องหรือญาติบ้างจะรู้สึกอย่างไร ใครทำอย่างไรย่อมได้อย่างนั้นตอบแทนกลับไปอย่าสาสม ฟ้ามีตานรกมีแต่พวกรัฐบาลชั่วๆและพวกทหารที่ยิงคนเสื้อแดงทุกคน ขอให้กรรมตามทัน...สาธุ

โดย: คนกลาง เขียนเมื่อ 27 เม.ย. 09 IP IP: 125.26.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 373 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

แม้คนเสื้อแดงจะไม่ใช่คนที่มีความคิดเดียวกับพวกคุณ แต่เขาเป็นคน มีศักดิ์ศรีและค่าของมนุษย์เท่าเทียมกับพวกคุณ โจรที่ถูกตำรวจยิงตาย ชาวบ้านยังว่าตำรวจทำเกินกว่าเหตุ คนเสื้อแดงก็คนไทยเหมือนคุณ ถ้าคุณเป็นฝ่ายถูกยิงบ้างแล้วแทนที่จะได้รับความสงสารเห็นใจ กลับถูกด่าคุณจะรู้สึกอย่างไร เอาหัวใจของความเป็นธรรมมาคิดบ้างนะ บ้านเมืองนี้ป่าเถื่อนด้วยการกระทำก็พอแล้ว อย่ามีใจที่ป่าเถื่อนด้วยการรุมสมน้ำหน้าคนด้วยกันอย่างนี้เลย

โดย: สงสาร เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 09 IP IP: 61.91.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 372 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

กระบองก็ไม่เป็นอาวุธรึไง

สะมะควนแล้ว สร้างความวุ่นวายเกินเหตุ

ไม่เข้าข้างใคร ทำไมไม่ช่วยชาติให้ดีขึ้นก่อนค่อยมาประท้วง

แก้แค้นสิบปีน่ะ ไม่สายหรอกเพื่อน รวบรวมหลักฐานมาแล้วค่อยว่ากันสิ

ไม่ใช่ไม่พอใจก็ประท้วง ประเทศชาติจะย่อยยับแล้วเพื่อนเอ๋ย

ช่วยกันเป็นหูเป็นตาให้หน่อย คิดถึงเหตุผลว่าทำไมต้องทำ

บ้านเมืองอื่นเขาเจริญไปไหนต่อไหนแล้ว

คนไทยไม่รักบ้านเกิดก็...

ขอย้ำ.. ไม่เข้าข้างใคร ใครผิดมันต้องมีหลักฐานแน่นอน

ก็ว่ากันไปนะเพื่อนไทย

โดย: รักเมืองไทย เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 09 IP IP: 57.59.163.244, 57.59.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 371 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

อยู่บ้านซะ ก็ไม่เจ็บตัว
กรรมตามทัน emoticon

โดย: devil เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 09 IP IP: 58.147.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 370 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ทหารโคตเลยค่ะ emoticon

โดย: นักข่าว เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 09 IP IP: 115.67.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 369 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ขอความจิงคับ ไม่รู้จิงอย่าเ:-) emoticon

โดย: แดงชลบุรี เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 09 IP IP: 124.121.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 368 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

สู้กานไปก็ไม่ชนะหรอกพี่น้อง emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: น่ารักนะ เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 09 IP IP: 125.27.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 367 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ปัญญาอ่อนกานหมดแล้วนะเนี่ยตื่นเถิดชาวไทยอย่ามั่วสู้กานอยู่เลยมาบูรณะบ้านเมืองกานดีกว่านะพวกบ้า emoticon emoticon emoticon

โดย: 5555 เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 09 IP IP: 125.27.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 366 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ทำไม ทำไม ม่ายโดนหัว แม้งหน้าจะตาย สม พ่อมิ่งยังไม่รับเรยว่าอยุ่เบื้องหลัง เรย555+ emoticon emoticon

โดย: กุ๊กกุ๊กไก่ เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 365 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ทำไมถึงโหดร้ายจังน่าสงสาร น่าจะยิงหัวมันจะได้ไม่เจ็บขา สงสารนะ จุ๊บ จุ๊บ emoticon emoticon

โดย: at me เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 118.172.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 364 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

อยู่บ้านนอนเฉยๆ ก็ไม่เป็นแบบนี้หรอกนะพี่น้อง

โดย: น่าจ๋งจ๋าน เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 363 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

สงสัยโดนด้ามาร้มมั๊ง คงไม่ใช้ลูกปืนหรอก ด้ามร้มที่เอาไปทุบรถนายกนะ emoticon

โดย: เด็กดอน เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 58.136.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 362 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

น่าจะโดนที่หน้าผาก มากกว่า อ้ายพวกสมองทมา ตัณหาควาย

โดย: ทักสิน เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 118.173.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 361 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ขอยืมคำพูดของไอ้หมักหน่อย

ถ้านอนอยู่บ้านเฉยๆ จะโดนแบบนี้เรอะ แล้วจะออกมาแหกปากโห่ร้องทำไม

โดย: เหอๆ เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.112.XXX
ความคิดเห็นที่ 360 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

น่าจะเปนรูออกm16 ครับ เพราะ ถ้ารูเข้ารูจะเล้กออกจะใหญ่

โดย: มีประสบการ เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 09 IP IP: 125.25.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 359 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

คณะรัฐมนตรีมาร์คเป็นฆาตกร สั่งฆ่าคนไทยมือเปล่า เลวมาก emoticon

โดย: รากหญ้า 16 ต.ค.16 เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 358 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ไอ้ที่ยิงมานเปง ทหาร ที่ไอ้พวกรัฐบาลสังมา

จ่างมายิงประชาชน อ่ะดิ

โดย: - -* เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 09 IP IP: 222.123.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 355 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

m 16 ขาขาดไปแล้ว ผม เรียน มา เพราะกระสุน จะควง และระเบิดใส่เป้า ขาขาดชัวร์

โดย: ความจริง เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 09 IP IP: 114.128.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 354 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

สมแม่งจริงไปทำ:-)อะไรถ้ามันชนะมันจะให้อะไรกับพวกมึง
ไอ้ควาย emoticon

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 58.9.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 353 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ไม่ตายนี่นา แล้วมีรายละเอียดไม๊ครับว่าเค้าไปทำอะไรถึงได้โดน ขับรถไปพุ่งชนเค้าหรือเปล่า

โดย: Tama เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 61.7.133.XXX
ความคิดเห็นที่ 352 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ที่มีรูปกระสุนที่ยังไม่ได้ยิงกับที่ยิงแล้วน่ะ เพราะเค้าคงจะให้เอามาเปรียบเทียบกันว่ามันเป็นแบบเดียวกัน

โดย: ดู เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 351 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ไอ้พวกที่ยังอ้างเรื่อง 2 มาตรฐานอยู่เนี่ย ขอให้ใช้หัวเมิงคิดนิดนึงนะ

พันธมิตรล้มล้างอำนาจ ก่อม๊อบสร้างความเสียหายให้ประเทศแค่ไหน เมิงรู้ใช่ไหม

เสื้อแดงเอามาทำตามบ้าง ก่อม๊อบจะล้มรัฐบาล รู้ทั้งรู้ว่าประเทศตอนนี้บอบช้ำแค่ไหน แถมช่วงสงกรานต์ควรเป็นช่วงที่การท่องเที่ยวบูม ให้ประเทศไทยได้เก็บเกี่ยวผลประโยชน์ทางเศรษฐกิจ ก็มาเจอม๊อบอีก พวกเมิงตั้งใจทำร้ายประเทศใช่ไหม ที่บอกว่าต้องการประชาธิปไตยคือต้องการประชาธิปไตยบนซากปรักหักพังของประเทศหรือไง

พวกที่ยังอ้าง 2 มาตรฐานน่ะ ถามตรงๆเลยว่ารู้ไหมว่าก่อม๊อบมันไม่ดี แล้วเมิงทำอีกทำไม เหมือนคนเห็นเพื่อน(เสื้อเหลือง)เป็นโจร ขโมยของมาได้มากมายร่ำรวยมีเงินทอง เมิง(เสื้อแดง)อยากมีบ้างเลยขโมยบ้าง โดนตำรวจจับ เมิงก็อ้างเรื่องเพื่อนเมิงก็ขโมยทำไมไม่เห็นโดนจับ ค...ย เมิงบ้าป่าว เสื้อเหลืองทำผิดไม่ว่าจะรับโทษหรือไม่ เมิงก็ไม่ควรทำผิดตาม ไอ้สาส กุรำคานถึงที่สุดละ ขอระบายหน่อย

แล้วก็ไม่ต้องมาคอมเม๊นตัวผม ขอให้คอมเม๊นความคิดเห็นของผมแทน ใช้สมองหน่อย ผมแค่แสดงความคิดเห็น เห็นไม่ตรงก็คุยกัน

สมองมีไว้คิดไอ้สาส

โดย: maicung เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 61.7.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 350 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

รูปที่เห็นนี่โดนอาวุธสงครามแน่นอนครับ แต่เท่าที่ดูจากภาพน่าจะเป็นรูออกมากว่ารูเข้าครับ แหมทีคนไม่มีอาวุธทำเก่ง ทีเขมรทำหงอยกูเบื่อว่ะ

โดย: หนุ่ม เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 58.147.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 349 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

om valegoo emoticon emoticon emoticon

โดย: manop2 เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 61.58.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 348 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ถ้าเป็นทหารยิงจริงๆไอ้คนยิงต้องติดคุกไล่ออก มันควายมาก น่าจะยิงที่หัวยิงได้เลวมากสำหรับพวกหนักแผ่นดิน พวกนี้ต้องยิงทิ้งให้หมดแผ่นดินจะได้สูงขึ้น สร้างความเดือนร้อนให้คนอื่นคิดเข้าข้างตัวเองตลอด แย่งกันเป็นใหญ่เหลืองแดง เรียกร้องประชาธิปไตย พ.ร่อ มรึงเหรอออกมาเผาบ้านเมืองตัวเอง ทำร้ายทำลายประเทษ ทำให้คนอื่นเดือดร้อน สมน้ำหน้าตายๆมันให้หมด....

โดย: กรูสีเทา เริ่มหมดความอดทน เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 347 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

โอ้โห้....
กระสุนยังไม่ได้ยิง ก็มีมาโชว์ด้วย แปลกจัง

โดย: แมวหลงทาง เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 172.16.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 346 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ถ้าโดนกระสุนM16แผลไม่ใหญ่ขนาดนาดนี้หรอกครับ ลองกะขนาดกระสุนกับขนาดแผลดูครับ

โดย: Nonam555 เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 124.121.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 345 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ไอ่พวกหน้าหนังหรี

มีปลอกก็ใช่ว่าจะโดนยิงเพราะm16ซะหน่อย

แล้วไอ่ลูกปืนที่ยังไมไ่ด้ใช้ไปเอามาได้ยังไง

แล้วเรื่องปืนอ่ะ ไปหาข้อมูลบ้างก้ดีนะว่าแผลที่เกิดจากm16เป็นยังไง ไม่ใช่มานั่งทางในคิดเอาเอง

ไม่อยากบอกว่าโง่จริงๆ

โดย: หน้าหรี เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 125.26.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 344 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ทีพันธมิตร ยึดสนามบินเดือนดร้อนทั่วโลก ทหารนี่งเฉย ยังมีหน้ามากรอกหูประชาชนทุกวันว่า แดง ก่อจราจลโยนความผิด ให้คนเรียกร้องประชาธิปไตย แถวบ้านผม ผู้ตรวจเขตรถเมล์บอกผมคนขับรถเมล์นำรถไปช่วย พวกเสื้อแดงครับ รัฐบาลบิดเบือนว่าแดงทำ ประชาชนมีแค่มือเปล่า ทหารฆ่าประชาชนทำไมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โดย: รักแดง เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 125.24.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 343 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

M16แน่ๆดรับ ดูปลอกกระสุนก็รู้

โดย: Oump เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 342 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

พวกคุณไม่รู้จริงอย่าพูดดีกว่า เพราะคนที่รอดและเห็นเหตุการณ์มีอยู่ ความสูญเสียครั้งนี้ต้องมีคนรับผิดชอบแน่ พวกเขาไม่ใช่หมู ไม่ใช่หมาที่ตายแล้วก็ปิดเงียบ เขามีครอบครัว คุณไม่ถึงความโหด:-)ม กับการฆ่าคนที่ไม่มีอาวุธ ผู้หญิง เด็ก ตายเพียบ พระก็ถูกฆ่า พวกคุณกล้าพอที่จะไปถามคนแถวเทวศน์ไหมหละ ฉันเห็นกับตาว่าคนไม่ตายยังเดินไปยิงซ้ำให้ตายแล้วโยนขึ้นรถ ไม่รู้แล้วอย่าเที่ยวพูด ระวังเวรกรรมมันมีจริง วิญญาณคนตายเขาจะตามมาเอาชีวิตพวกคุณบ้างหรอก ยมบาลจดไว้แล้วหละ ใครสมน้ำหน้าผู้บริสุทธิ์ ขอให้ครอบครัวมันทุกคนจงมีอันเป็นไปตายเหมือนเขาเช่นกัน สาธุ emoticon

โดย: คนไทยด้วยกัน เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 58.9.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 341 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

ข้อควรระวังของกลุ่มเสื้อแดง ศัตรูท่านอาจเป็นกลุ่มเสื้อแดงเองที่ต้องการให้ท่านเสียชีวิต เพื่อนับยอดผู้เสียชีวิตจากการสลายของพี่หารตำรวจ

โดย: ห่วงใยทุกท่านคับ เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 340 : ได้เห็นรูปนี้ยังครับ เสื้อแดงโดนยิงต้นขา รูใหญ่มากเลยครับ (M16 หรือเปล่าครับ)

คห 333 ก็กูรัก มึงไง...

โดย: กูเบื่อ เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 203.113.1.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111