ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

ผมคุยกับสาวต่างชาติ อยู่คนนึง เขาอยู่ที่ยูเครนครับ คุยกับเขาได้สักพักนึงแล้วครับ

เราต่างทักทาย คุยกัน เล่า แลกเปลียนประสบการณ์ทางเมล

ผมว่าเขา เล่นอีเมลทีร้านได้เขาบอกว่า ที่นั่น ค่าอินเตอเนตแพง

และอีกอย่างเขาบอกว่าไม่มี

เท่าทีคุย ส่งผ่านอีเมลกัน เขาตอนนี้อายุ 22 แก่กว่าผมปีนึง เลยครับ

เขาทำงานทางด้าน ออกแบบ ครับ

เขาส่งรูป มา เป็นคนสวย สาวผมบลอนด้วยนะ ใช้ได้เลย อันนี้ ไม่โกหกครับ ภาพจิงๆ

เขาบอกว่า ถ้าวันหนึ่งเจอกันจิงๆ แล้วไม่ใช่แบบในภาพ คุนไปได้เลย

เขาส่งรูปภาพมาหลายรูปมากๆ แต่ละรูปเปนถ่ายภาพพวกนางแบบทั้งนั้น

เขาบอกว่า เราสามารถเจอกันได้

ในสักวันหนึ่ง สามารถเดินทางเจอกันซึ่งกันและกันได้

เขาเล่าเรือ่งเกี่ยวกับผม ให้แม่เขาฟัง แม่เขาบอกว่า เป็น เรื่องที่แปลกดี

รู้สึกเขาบอกว่า เขาอยู่กับน้องสาวมั้ง หรือรวมทั้งแม่เขาอีกด้วยนะ

เขาบอกว่าเขายังโสด ยังไม่มีคู่ครับ แล้วที่แน่ๆยังบริสุดทธิ์ 100 เปอเซน

เราคุยกันเรื่อยๆใน อีเมล แลกเปลียนอะไรกันเยอะอะ

เพื่อนๆคิดว่าไงครับ คิดว่าถ้าเจอกันจิงๆแล้วจะเปนไงอะ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

ตอนนี้ผมยังเรียนอยู่ด้วย อะ

ท่านคิดว่า มีแฟน เป็น ฝรั่งต่างชาติจะดีไหมครับ

ตั้งเมื่อ: 16 เม.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 24 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

น่าสนใจ emoticon emoticon emoticon

โดย: มิ้น เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 09 IP IP: 118.173.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

จะมีใครสักคนตอบใหม

โดย: เน เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 09 IP IP: 125.25.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

คิดว่าใช่ก็ต้องตัดสินใจ

โดย: เน เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 09 IP IP: 125.25.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

คุยชื่ออะไรค่ะ
emoticon

โดย: เกต เขียนเมื่อ 22 เม.ย. 09 IP IP: 114.128.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

emoticon emoticon

โดย: qeen เขียนเมื่อ 22 เม.ย. 09 IP IP: 124.122.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

คุณควรเผื่อใจไว้หน่อยนะค่ะ บางทีสิ่งที่อยุ่ในไซเบอร์กับโลกแห่งความจริง มันแตกต่างกันเหลือเกิน เราสนับสนุนให้คุณอยู่ในโลกแห่งความจริงค่ะ แล้วคุณเชื่อเขาได้อย่างไร ว่าได้คุยเรื่องคุณกับแม่ของเขา แล้วคุณเชื่อได้อย่างไรว่าสิ่งที่เธอบอกทุกอย่าง นั้นคือตัวเธอจริง ๆ ไม่มีอะไรพิสุจน์ได้ใช่หรือเปล่าค่ะ ให้กำลังใจค่ะ

โดย: panorama1982 เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 09 IP IP: 222.123.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

แล้วถ้าเขาไม่สวยอย่างที่คุณคาดหวังขึ้นมา คุณจะว่าไง(เขาอาจอ้วนขึ้น ผมร่วงมากๆ มีสิวเต็มหน้า บลาๆ คุณยังจะรักเขามั๊ย?)

โดย: สีชัง เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 58.9.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

อีนังมาโดก้าก็โสด และยังไม่มีคู่นอนเช่นกันค่ะ

โดย: น้องเหน่ยเหนย เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 124.157.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

จะเอาอะไรนักหนากับการคุยในเน็ตนะ จริงก็ช่างไม่จริงก็ช่าง แล้วยิ่งกับต่างชาติด้วย ถึงคบกันก็อยู่ด้วยกันลำบาก แต่ก็คบๆกันไปก่อนก็ได้นะ ไม่ต้องรีบ ไม่ต้องจริงจัง แต่ถ้าเอาจริงก็ไปนานาก็มีเยอะนะจะบอกให้

โดย: little crocodile เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 202.176.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

อาการเมาตัวหนังสือครับ คุณยังคุยกันและเห็นแต่ด้านดีซึ่งกันและกัน

ในตอนที่คุยกันเค้าอาจจะกำลังแคะขี้ฟัน เกาขี้กลาก สแครทช์จิม อยู่ก็ได้ ซึ่งเป็นด้านเสียที่ยังไม่เห็น

หากอยากจะลุยจริงๆ แนะนำให้โทรหาก่อนครับ

โดย: เมี่ยนปร๊ะจอยทะเมียนกะดอทอมทอม เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 119.42.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

คุณได้ส่งรูปของคุณไปหาเขาหรือยัง อีกอย่างเราว่าเก็บ
ไว้เป้นความชื่นใจดีกว่า ถ้ามันเป้นความจิงก็โอเค สักวัน
คงได้เจอกัน แต่ถ้ามันไม่ใช่จะได้ทำใจได้ไง

โดย: กอลิล่า เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 222.228.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

ปล. สาวฝรั่งคนนั้นเป็นคนที่จริงจังในความรักเหมือนกับของคุณเลย

โดย: Mr.Big เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 114.128.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

ผมเกือบถูกหลอกแล้ว รู้จักสาวฝรั่งแบบคุณนี่แหละ คุยทางอีเมลแบบคุณเลย ส่งรูปมาให้ดูเยอะเลยแล้วก็แนะนำตัวเองกับครอบครัวเค้าซะละเอียด ไปๆมาๆ สุดท้ายเค้าอยากจะมาพบผมที่เมืองไทยก็เลยขอให้ช่วยโอนเงินค่าเดินทางกับค่าเอกสารต่างๆ ไปให้ แต่ผมปฏิเสธไป ทุกอย่างเลยจบลงตรงนั้น เค้าก็ไปหาเหยื่อรายใหม่ จะบอกว่าอย่างนั้นก็ได้ อย่าหลงเชื่อมากครับ ค่อยๆ ดูไป ผมแค่เล่าประสบการณ์ของผมที่เจอมาเองครับ

โดย: Mr.Big เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 114.128.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

เราก็มีเพื่อนเป็นชาวอเมริกา แต่มาทำธุรกิจอยู่เมืองไทยได้5ปี

พูดไทยได้ดีพอควร เขากำลังเรียนภาษาไทยด้วยแต่เราจะคุยกันเป็นภาษาอังกฤษ

อายุ30ต้นๆนี่แหล่ะคุยกันได้3-4เดือนเขาก็เปิดกล้องให้ดู
แม่เจ้า หล่อมากกกก ย้ำ ว่ามากๆ (เล่นเอาเพ้อ)แต่ไม่รู้ซุกเมียหรือเปล่า

แต่เราไม่ได้ให้เขาดูรูปค่ะเพราะเราค่อนข้างระวังตัว

คุยกันถูกคอทีเดียวเลยแต่เขาค่อนข้างหลงตัวเองเหอะๆ

เขาก็รบเร้าอยากจะเจอ แต่เราอ่ะต้องการเพื่อนคุยฝึกภาษาเท่านั้น เราก็เลยไม่ติดต่อกับเขาอีก ทั้งที่ เขาพักไม่ไกลจากบ้านเราเลยค่ะ ว่าแร้วก็เสียดาย555

ก็ทำใจไว้บ้างนะคะ เหมือนที่ ค.หที่10พูด เขาอาจอยากมีแค่เพื่อนคุยสนุกๆก็ได้

โดย: อิงนภา เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

อย่าเพ้อเจ้อมากนักเลย

ส่งรูปมาให้เฉย ๆ ไม่ได้เปิดกล้องให้ดู แค่นี้ก็เชื่อแล้ว??? ไก่อ่อนเอ๊ย
แต่ถึงเปิดกล้อง ก็ใช่ว่าจะจริงเสมอไป

บริสุทธิ์ 100% ... โถ พ่อควายขาดไอโอดีน
เชื่อคนง่ายเหลือเกิน
พิสูจน์ด้วยอะไรวะ??? รูปถ่าย เวอไจน่า เรอะ???

หลงงมงายไปกับภาพที่เห็น ตัวหนังสือที่อ่าน
กูก็พูดได้ครับ ส่งรูปโดมไปให้ดู แล้วก็บอกว่าถ้าไม่ใช่ก็ไปได้เลย
แล้วกูก็ไ่ม่ต้องไปเจอมันไงครับ คุยเอาสนุกไปเรื่อย ๆ

โดย: แบดบอย เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

แค่ตัวหนังสือ น่า อย่าเพิ่งเพ้อ ดิ
เจอกันจริงๆมันมีอะไรมากมายมากกว่านี้ น่ะ

โดย: เด็กเสี่ย เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 58.147.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

เหอ ๆ เรามีีเพื่อนใน hi5 เป็นคนตุรกี

เราทักเค้าเป็นภาษาไทย เค้าตอบเรามาเป็นภาษาตุรกี

เหอ ๆ เก่งวุ๊ย คุยกันรู้เรื่องซะด้วย

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

คำถามแรกเมื่อเจอสาว ๆ ... 'เอ็งยังซิงอยู่ป่าว'

โดย: Ojojojo เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 76.170.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

ก็ต้องใช้วิจารญาณให้มากๆ
อย่าหลงเชื่อในสิ่งที่เรายังไม่เห็น
มองด้วยเหตุผลและปัญญา
อย่าเพิ่งปักใจลงไป คนที่เจ็บ
ก็คือตัวเราเอง

โดย: กีวี2 เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 119.31.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

......คนยูเครนนั้นก็ฝรั่งดีๆนี่แหละ สวยอยู่แล้วครับ
เป็นเผ่าพันธุ์ที่ใหญ่และมีมากในรัสเซีย ตั้งแต่แยกตัวออกมาจากรัสเซียนี่ยากจนลงไปเยอะแต่เดี๋ยวนี้ดีขึ้นมากแล้ว ถ้าโต้ตอบเมล์ภาษาอังกฤษได้นี่ก็แสดงว่ามีการศึกษาพอสมควร

อย่าไปมั่นใจร้อยเปอร์เซ็นต์เลยครับว่าเป็นรูปถ่ายตัวจริงของเขา...ถ้าเป็นจริงมันก็ดี คุยกันไปเถอะ รักกันจริงๆยังได้เพราะพัทยา ภูเก็ตคือสวรรค์ของนักท่องเที่ยวชาวรัสเซีย ยูเครนอยู่แล้ว สักวันเขาอาจจะบินมาหาคุณจริงๆก็ได้...คบกันเป็นแฟนได้ เอาเลยครับ ไม่มีอะไรเสียหายหรอก
ข้อสำคัญ เวลาเจอตัวจริงอย่ากลับหลังหันวิ่งหนีจนป่าราบก็แล้วกัน

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 115.67.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

คุยไปเรื่อยครับ ไม่เสียหาย

โดย: 1122 เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 118.172.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

คุยกันผ่านกล้องไหมอะ แต่รูปจะไปเอาของคนอื่นมาอำกันก็ได้ ประมาณเอารูปดาราต่างชาติที่ไม่ค่อยดัง คุณก็ไม่รู้จักใช่ปะ อีกอย่างให้แน่เลยคุยผ่านกล้องให้เห็นหน้ากันเลย เรื่องบริสุทธิหรือไม่ยังยืนยันไม่ได้หรอก อย่าเชื่อทุกสิ่งที่เค้าบอก ระวังจะถูกหลอกนะ เป็นห่วงกำลังเรียนอย่าให้เสียการเรียนนะน้อง เวลาหาเมียยังมีอีกมาก ค่อยๆดูกันไป emoticon

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 222.123.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

คุยกันผ่านกล้องไหมอะ แต่รูปจะไปเอาของคนอื่นมาอำกันก็ได้ ประมาณเอารูปดาราต่างชาติที่ไม่ค่อยดัง คุณก็ไม่รู้จักใช่ปะ อีกอย่างให้แน่เลยคุยผ่านกล้องให้เห็นหน้ากันเลย เรื่องบริสุทธิหรือไม่ยังยืนยันไม่ได้หรอก อย่าเชื่อทุกสิ่งที่เค้าบอก ระวังจะถูกหลอกนะ เป็นห่วงกำลังเรียนอย่าให้เสียการเรียนนะน้อง เวลาหาเมียยังมีอีกมาก ค่อยๆดูกันไป emoticon

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 222.123.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ตอนนี้ผม คุยกับเพื่อนต่างชาติ สาวครับ เท่าที่ดูผมคิดว่า คนนี้เป็นคนทีจริงจังในความรักครับ ช่วยแสดงความเหนหน่อย

สิ่งแรกที่ไม่เชื่อคือ เค้ายังบริสุทธิ์อยู่ เป็นไปไม่ได้ค่ะ
สิ่งที่สองที่จะบอกคือ ไปเรียนให้จบก่อนดีกว่าค่ะ คุณยังเรียนอยู่แต่เค้าทำงานแล้ว เค้าก็คนอยู่ไกล แล้วคุณคิดว่าถ้าจะคบกันมันจะเป็นไปแนวไหนเหรอค่ะ แล้วเค้าจะจริงจังกับคุณเหรอ วันนึงทนไม่ไหวคงเอาความบริสุทธิ์ของตัวเองให้หนุ่มยูเครนที่นั่นไปก่อนมั้ง

แต่ถ้าถามว่าคบคนต่างชาติดีมั้ย แล้วแต่ใครจะคิดค่ะ แต่เราคนนึงที่ไม่แน่นอน คนไทยพูดภาษาไทยด้วยกันยังไม่ค่อยรอดเลย นับประสาอะไรกับการพูดคนละภาษา ขอโทษน่ะค่ะ ความเห็นส่วนตัวมากไปหน่อย

โดย: LoVEmE^^Love^^MYself เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 124.157.247.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111