เมื่อความรักต้องจบ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » เมื่อความรักต้องจบ

คนเราเลือกเกิดไม่ได้ และเลือกไม่ได้แม้กระทั่งความรัก

บางคนอาจมีสิทธิ์เลือกแต่วันนึงเค้าอาจกลายเป็นผู้ถูกเลือกก็ได้

ฉะนั้นจงอย่าว่าผู้อื่น หากเราไม่ใช่ตัวเขา

เพราะเราไม่รู้ว่าการกระทำของเขานั้นมีเหตุผลอะไร

ดังเช่นแม่ที่โขมยนมมาให้ลูก

ผมเป็นคนสุรินทร์ ก็เลยรู้จักเรื่องพวกนี้พอสมควร ก็มีสีผึ้งใช้พูดกับคนรัก เจ้านาย ค้าขาย ฯ ราคา 2000 (ตาที่ทำพูดเขมรและทำให้เฉพาะญาติเท่านั้น)สีผึ้งที่ตาแกทำแกรับประกัน เห็นผลนะ แต่มีข้อบังคับคือ
1. ห้ามทำของตกพื้นเป็นอันขาดไม่งั้นของเสื่อม
2. หากของเสื่อมสามารถเรียกคืนได้แต่ ของที่เสื่อมไปนั้นผลของมันจะไปลงกับตาที่เค้าทำ
3. ถ้าคิดว่ารักษาของไม่ได้ก็อย่าคิดเล่นของ
4. จะใช้ได้ผลดีที่สุดคือพูดกันแบบเจอหน้า (แบบโทรคุยไม่รับประกันนะ)
5. จะมีวิธีและคาถาให้ด้วย
 อีกอันก็เป็นการทำเสน่ห์หรือผูกดวงอะไรประมาณนั้น นี่ผมก็เพิ่งไปทำให้น้องคนนึงมาที่ จ.สุรินทร์ ใช้รูปคู่ รูปเดี่ยวของแต่ละคน ชื่อจริง นามสกุล ชื่อเล่น วันเดือนปีเกิด ที่อยู่ ของทั้งสองคน ที่เค้าทำ ก็จะทำ 3 อย่าง ราคา 6000 บาท ทำประมาณว่าดูดวงชะตาก่อน ล้างดวงชะตา(ของคนรักที่ต้องการให้กลับ) ผูกดวงชะตาของเค้าไว้กะเรา ประมาณนี้นะ (หมอที่ทำพูดเขมร) เท่าที่เราเห็นเค้าก็ไม่ได้ใช้ของต่ำอะไรเลยนะ ถ้าอีกฝ่ายจิตแข็งมากๆก็จะใช้เวลาไม่เกิน 1 เดือน แต่มันก็ขึ้นอยู่กะเราด้วย ว่าเมื่อเค้ากลับมาหรือได้คุยกัน ห้ามทำอะไรก็ตามที่พลักเค้าออกไป ที่ทำนี้ไม่ใช่การครอบงำจิตใจ เค้ายังคิด ยังตัดสินใจเอง เพียงแค่คิดถึงเรามากขึ้น รักเรามากขึ้นเท่านั้น ถ้าอยากรู้ก็โทรมาถามผมได้นะเพราะไงผมก็กลับไปบ่อยๆอยู่แล้ว แต่เราขอนะ
1.อย่าโทรมาขอเบอร์คนที่ทำ เพราะเค้าไม่ทำให้คนที่ไม่รู้จัก ผมเข้าใจว่าทุกคนเดือดร้อนกลัวโดนหลอก แต่ผมไม่คิดที่จะหลอกใคร
2.เวลาที่โทรมาหาผมกรุณาอย่ายิง บ้านผมไม่รวยไม่มีเงินที่จะมาโทรกลับหรอก
3. อย่าโทรมาหลัง 22.00 เพราะผมก็ต้องนอนเหมือนกัน
4.อย่ามาถามผมซ้ำๆว่าหลอกรึเปล่า ถ้าไม่เชื่อผมก็อย่าโทรมาเลยเราขี้เกียจมานั่งพูดซ้ำๆ
5.ผมจะไม่ออกเงินให้ก่อนอีกแล้ว พอออกให้ผมก็โดนชิ่ง หายไปเลย
6.ผมจะไม่พาไปทำเพราะเค้าไม่ทำให้คนนอกที่ไม่ใช่ญาติหรือคนรู้จัก
7.ผมไม่ติดต่อกับคนที่คิดจะไปแย่งของๆคนอื่น ผมไม่สนับสนุนที่สุด
8.ไม่ติดต่อกับคนที่คิดจะใช้สีผึ้งเพื่อเรียกผู้หญิงหรือชาย หลายๆคน
  ผมไม่ได้เงินเลยแม้แต่บาทเดียว (ผมสงสารหมอที่ทำ เขาไม่ทำให้คนอื่น รายได้เลยน้อย ปกติเขาทำนา ผมเลยอยากช่วยเขาและก็คนอื่นๆ ผมจะบอกกับหมอว่าเป็นเพื่อน เขาถึงทำให้) เพราะงั้นเวลาโทรมาอย่าพูดเหมือนว่าผมได้เงินด้วย มันเสียความรู้สึก จะทำให้ผมไม่อยากช่วยอีก 
ถ้าโทรมาขอให้เล่าในเรื่องที่เป็นความจริง ห้ามโกหกเพราะผมจะรู้อยู่ดีจากการดูดวงของหมอที่ทำ
ถ้าอยากรู้เรื่องมากกว่านี้โทรมาหาผมก็ได้ที่
  087-5087068

**ผมจะอัดเสียงมาให้ฟังครับเพื่อเป็นการยืนยันว่าผมไปทำให้จิงๆ**

จะให้ส่งทางเมล์หรือนัดเจอก็ได้ครับแต่ไปไม่เกินเสาวรีย์ครับ

รูป 8o.0fu
โดย: 8o.0fu
ตั้งเมื่อ: 17 เม.ย. 09
แท็ก:
เปิดดู: 4,089 ครั้ง
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 18 : เมื่อความรักต้องจบ

แหะๆ ทำได้ประมาณเจ้าศรีเกษป่าวอ่ะ แบบว่าหัวปักหัวปำเลยอ่ะ emoticon emoticon

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 124.121.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : เมื่อความรักต้องจบ

คนอื่นเรียก 8o.0fu แต่เราเรียก เฮีย ละกันคร๊าบ emoticon

โดย: little crocodile เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 202.176.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : เมื่อความรักต้องจบ

แหล่มครับ แต่ไม่เอาหล่ะ ผมมีปลัดขิกส่วนตัวอยู่แล้ว

โดย: เมี่ยนปร๊ะจอยทะเมียนกะดอทอมทอม เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 119.42.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เมื่อความรักต้องจบ

งงกับกระทู้นี้จริงๆ
เพื่ออะไร ผมก็คนสุรินทร์ (กอนกวย)
ยังงงเลยนะเนี่ย

โดย: ** เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 172.16.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เมื่อความรักต้องจบ

คือ จขกท น่ะไม่เท่าไหร่หรอก
สงสัยแค่ว่า ผ่านแอดมินมายังงายยยย
มีเบอร์ติดต่ออีกต่างหากกก

ทีข้อความเค้าแนะนำเกี่ยวกับการกินเจดีๆมาปิดเค้า
เพี้ยนอะ บอร์ดเอ็มทุย

โดย: lnwlevelup เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 09 IP IP: 118.174.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เมื่อความรักต้องจบ

อกหักคะ อกหักเพราะทิ้งเค้า ไม่ใช่เพราะเค้าทิ้ง

ไม่ต้องใช้ขี้ผึ้งคะ กวักมือเรียกมันก็มาแล้วคะ

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เมื่อความรักต้องจบ

ของเค้าดีจริงๆ
ทำกรู งง เลยว่า หัวข้อกระทู้กับ ข้อความข้างในมันเกี่ยวข้องกันยังไง

กร๊ากๆๆๆๆ

emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 125.26.240.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เมื่อความรักต้องจบ

ตอนแรกอ่าน ๆ ดูพอมาถึงช่วงเล่นของ กูก็ข้ามมาอ่านช่วงจบเลย

พอเห็นมึงโพสเบอร์พร้อมให้ติดต่อไปทำของได้

ก็เลยอ๋อ ....
สันดานเอ๊ย

โดย: แบดบอย เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เมื่อความรักต้องจบ

อย่ามาถามผมซ้ำๆว่าหลอกรึเปล่า ถ้าไม่เชื่อผมก็อย่าโทรมาเลยเราขี้เกียจมานั่งพูดซ้ำๆ >>> อย่ามาโพสกระทู้อีก เพราะเราไม่เชื่อ

โดย: ใบไผ่สีชา เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 222.123.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เมื่อความรักต้องจบ

ไอเชี้ย เอาเบอร์ใครมามั่วปะวะ

โดย: เด็กเสี่ย เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 58.147.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เมื่อความรักต้องจบ

......ส่วนมากคนสุรินทร์ก็พูดเขมรกันเยอะครับแต่ไม่เหมือนเขมรกัมพูชานะ...พูดคนละอย่างกัน ทางโน้นเขาเรียกว่าเขมรล่าง สุรินทร์ศรีษะเกษเขาเรียกเขมรบน...เพื่อนมันว่างั้น...ไม่รู้จริงหรือเปล่า

จขกท.อุตส่าห์ตั้งข้อแม้มาตั้งหลายอย่างเสียดิบดี...มีหลายข้อห้าม...ไม่อย่างนั้นไม่อย่างนี้...แต่ลงท้ายดันทะลึ่งให้เบอร์ไว้ติดต่อ...ให้ไว้ทำไม ?ใครเขาจะเชื่อ...ถามจริงๆ

ถ้าคุณคิดจะช่วยคนด้วยวิธีคาบลูกคาบดอกล่อแหลมกับคำว่าต้มตุ๋นอย่างนี้ผมว่าอย่าเลย....นอนเกาไข่อยู่ที่บ้านเฉยๆยังจะดีกว่า...ให้ตัวโลนมันได้ออกกำลังกายมั่ง

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 115.67.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เมื่อความรักต้องจบ

มันเป็นการเอาเปรียบอ่ะเราว่า ไอ้น้องผู้หญิงที่ไปทำอ่ะคงไม่มีปัญญาทำให้ชายเค้ารักจากใจจริงได้แน่ๆเลย ก็เลยต้องไปทำ ขอโทษนะค่ะ เรื่องไม่ดีแบบนี้หรือเบียดเบียนคนอื่นแบบนี้ไม่คิดทำหรอกค่ะ

โดย: อีวา เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 58.9.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เมื่อความรักต้องจบ

เอางี้เลยเหรอ พี่เวปฯ เราก็ใจดีนะเห็นคนใคร่ค้าอะไรก็สนับสนุนดี คนเล่นของก็มีแหมเวปนี้จริงๆเลยมีทุกสิ่งที่คุณสรรหา... emoticon

จขกท. ระวังของเข้าตัวนะคะ ดูสาปภูษาแล้วน่ากลัวอะ... emoticon

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 222.123.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เมื่อความรักต้องจบ

ต้องให้แจ้งตำรวจมั้ย
ข้อหาต้มตุ๋นหลอกลวงประชาชน

โดย: โย่งโบราณ เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 124.121.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เมื่อความรักต้องจบ

เหนือคำบรรยายอ่ะ พี่น้อง

โดย: กีวี2 เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 119.31.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เมื่อความรักต้องจบ

ไปเปลี่ยนหัวข้อการตั้ง กท. ก่อนไป๊ มึนขนาดนี้ ไม่ต้องดูว่าขลังจริงหรือไม่จริงหรอก ตัวแกเองยังสับสนอยู่เลย ........บ้าได้อีกน่ะเนี่ย

โดย: LoVEmE^^Love^^MYself เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 124.157.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เมื่อความรักต้องจบ

สับสนอะไรในชีวิตหรือเปล่า-*-
ให้ช่วยอะไรไหมคะ

โดย: มาม่า5บาท เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 58.147.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เมื่อความรักต้องจบ

เหี้ ยอะไรของมรึงเนี่ย
ไอ้ขแมร์ เล่นของเหี้ ยอะไรอีกเนี่ย

โดย: 5555555555555555555555555+ เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 124.157.253.XXX