หาหอหน้ารามหนึ่ง หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » หาหอหน้ารามหนึ่ง

ลูกชายจะเข้าไปเรียนที่ ม.ราม ค่ะ อยากหาหอพักใกล้ที่เรียน  ลองหาดูในเน็ตแล้ว  เยอะแยะไปหมด และไม่รู้ ว่าที่ใหนดีหรือไม่ดีประการใด อยากได้ค่าห้อง ไม่เกินสามพันค่ะ ประมาณซอย  53 ถึง 65 ใครทีพักอยู่แถวนั้นกรุณาช่วยแนะนำหอ ให้ทีค่ะ  เราอยู่ ตจว  นานๆ เข้ากรุงเทพ ทีนึง ขอรบกวน เพื่อน พี่น้อง ในนี้ช่วยแนะนำ หอดี ที่น่าอยุ่หน่อยค่ะ  ( รามหนึ่งนะคะ ) ขอบคุณค่ะ 

รูป พิม
โดย: พิม
ตั้งเมื่อ: 21 เม.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 29 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

ราม53 แนะนำ

พีเอ็มแมนชั่น 500 ม.จากปากซอย อยู่ซ้ายมือ ตรงร้านเช่า vcd

ไม่ติดถนนมาก มีที่จอดรถ มียาม มีกล้องวงจรปิด

มีคีย์การ์ด เงียบสงบ ค่าห้อง 2800

โดย: นู๋ซูบารุ เขียนเมื่อ 26 เม.ย. 09 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

อย่าไปอยู่ราม 2 เด็ดขาด เสียเวลาเดี่ยวย้ายอีก ปี 1 ไม่มีอะไรหรอกมีแต่เล่มง่ายอ่านเอา

โดย: กาก เขียนเมื่อ 25 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

ขอบคุณทุกคำตอบเลยนะคะ คนที่นี่ น่ารัก และ มีน้ำใจ งาม มากค่ะ

โดย: พิม เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

TO: คุณพิม
แนะนำหอพักเสาวลักษณ์ ซอยรามคำแหง 57 (ตรงข้ามมหาลัยรามคำแหงและอยู่เยื้องกับสนามกีฬาหัวหมาก)ราคาห้อง 2400-2900 บาท มีเฟอร์ฯ เช่น ที่นอน ชั้นวางที่วีและซีดี ตู้เสื้อผ้า พัดลมเพดาน สายสัญญาณทีวีในห้อง (INTERNET บริการฟรีค่ะ)
เป็นแหล่งชุมชนค่ะ อาหารหาทานสะดวกมาก ใกล้ป้ายรถเมล์ ข้ามสะพานลอยก็ถึงสถานที่เรียนแล้วค่ะ ประหยัดเวลาในการเดินทาง ติดต่อ (081)626-7962

โดย: คุณเสา เขียนเมื่อ 22 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

คุณแม่พิมคะ..หนูว่าราม 1 แออัดนะ รถติดด้วย ถ้าคนไม่ชินบรรยากาศอาจเสียสมาธิได้ ไม่ลองมาอยู่ราม 2 เหรอคะ
ที่นี่โล่งดี เด็กๆ ก็อยู่กันเยอะ มีรถเมล์ไปถึงราม 1 สบายๆ
บอกเฉยๆ ค่ะ เพราะว่าเข้าปี 1 ยังไงก็คงต้องเรียนราม 2 ก่อน ทำไมไม่ลองอยู่ที่ราม 2 แล้วเดี๋ยวพอขึ้นปี 2 ค่อยย้ายไปราม 1

โดย: ธิดาปลาทู เขียนเมื่อ 22 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

เออ หอนี้ไม่ได้อยู่หน้าราม 1 อะ
แต่ว่าเห็นสะอาด ปลอดภัยดี
เผื่อสนใจ
เราเองก็อยู่หอนี้นะ
เห็นบงคนมาอยู่แล้วก็ไปเรียนที่ไกลหน่อยก็มี
ก็ลองดูละกัน

http://www.geocities.com/pasit_horpak/

โดย: โอ๋ เขียนเมื่อ 22 เม.ย. 09 IP IP: 221.128.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

เึคยพักที่ KT อพาร์ทเม้น ถ.พระราม9 อยู่ตรงสี่แยก เอวอน เลย ฃอบตรงที่ติดถนน มีป้ายรถเมล์ หน้าหอเลย ไม่อันตราย ไปหน้ารามขึ้น137 มีเยอะแยะ ป้ายแรกเดอะมอลล์ราม ป้ายสอง บิ๊กซี ป้ายสามหฃหน้า มอ จ้ะ ถึงโลด มี 7 ชั้น พัดลม เดือน2700 แอร์ 3000 ห้องกว้าง มาก มีคีการ์ด ยามเฝ้า24 ชม หอนี้เขาเป็นมุสลิมกัน เจ้าของหอ กับยาม ใจดีนะ

โดย: 000 เขียนเมื่อ 22 เม.ย. 09 IP IP: 10.0.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

ฮ่าๆๆๆ มแม่มม ฮาได้ใจ

เรื่องหอพัก เดินไปดูด้วยตาตัวเองเลยครับ บรรยากาศสภาพแวดล้อม
อ่าา หอรวมเลยครับถ้าลูกเค้ามีแฟนจะได้ย้ายมาอยู่ด้วยกันประหยัดค่าห้องได้อีก ต้องคิดยาวๆเลยครับ

กร๊ากๆๆๆ
emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 22 เม.ย. 09 IP IP: 125.26.240.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

เดือนหน้าจะไปสมัคร คงเดินตระเวนดู สักสองวัน หาในเนตบ้างแล้วค่ะ จดรายชื่อพร้อมเบอร์โทร ไว้บ้างแล้ว ขอบคุณที่ให้ข้อมูลอีกครั้งค่ะ

โดย: พิม เขียนเมื่อ 22 เม.ย. 09 IP IP: 222.123.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

เฮ้ย..............อิสีชมพู.......................เมื่อคืนกูนอนกะแม่กูในห้องเดียวกัน ไม่เห็นแม่กูไปไหนเลย ก็นอนข้าง ๆ กูเนี่ย ว่าแต่เมิงอะ ไปทำอะไร ไปเห็นแม่กูรูดเสาเนี่ย มึงไปทำอะไร แ้ล้วนี่เที่ยวไปว่ามหาลัยอื่นอีกแล้ว สัดเจง ๆ

กูว่าเมิงไม่ได้เรียนสีชมพูหรอก เอามั้ยล่ะ ดีแต่ทำฟอร์ม เพราะหนังหน้าอย่างเมิงคงแค่เดินมองรอบ ๆ มหาลัยนั่นแหละ เอนท์ยังไงก็คงไม่ติด เพราะสำหรับเมิงข้อสอบมันยากเกิน

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 22 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

Theresa กลูนึกว่าแม่มืง จบจาก หอการ(ค้าประเวณี) ซะอีก ปากนี่เน่า เหม็นจื๋มแม่มืงเลยอ่ะ ว่างๆ พาแม่มืงเข้าคอร์ด อโกโก้หน่อยนะ เมื่อวานเห็นแม่มืงยืนรูดกระบองเพ็ด อยู่ แถวหน้ารามอ่ะ กร๊ากกกกกก

โดย: สีชมพู เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 124.179.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

แนะนำว่า

ต้องเดินดู สถานที่เองนะค่ะ
เพราะ ลูกคุณเพิ่งเข้า มาเรียน กทม.
แล้วต้องอยู่คนเดียวด้วย ถึงจะลูกชายก็เถอะ

ก็ต้องหาที่พักที่ ดี ที่ เงียบเหมาะสมกับ
การอ่านหนังสือ ของเด็กด้วย

หอแถวหน้ารามเยอะมากนะค่ะ
ตอนที่ก้มีหอที่เพิ่งสร้างเสร็จใหม่ๆ
น่าอยู่เยอะ เดินทางก็ ไม่:-)งจาก ราม1มาก

ลอง มาเสียเวลาสัก 1 วัน 2วัน
ดีกว่านะค่ะ

ลองเปิด ดู ในเนท ยังละค่ะเนี่ย

โดย: กุละเบื่อ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

ถ้าหน้าราม ก็มีให้เลือกตั้งแต่ The Mall ราม เลยครับ ถ้าเยอะหน่อยก็จะเป็น ซอย 29 ราคาตั้งแต่ 900-3000 บาท อาหารมีกินตั้งแต่ต้นซอยยันท้ายซอย มีหอทุกประเภทให้เลือกครับ ซอย 33 ส่วนใหญ่จะเป็นหอหญิง ซอย 37 ส่วนใหญ่เป็นหอรวม emoticon

โดย: ยาหม่องตราลิง เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 203.144.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

แถวหน้าราม หอเยอะเป็นดอกเห็ดเลยคะ เดินได้ไม่จบ ถ้าคุณอยากได้แบบอาหารการกินสะดวกหน่อย เราว่าคุณเลือก ซอย ......จำชื่อซอยไม่ได้แล้วคะ ไม่ได้ไปนานมากแล้ว ที่เลยซอยวัดเทพลีลา ไปหน่อยสัก สองสามซอย แถวนั้นอาหารการกินสะดวกเยอะแยะ

แต่ถ้าอยากได้แบบ บ้านเป็นหลังเล็ก ๆ ราคาย่อมเยา อยู่กันเฉพาะพี่น้อง ต้องแถวหน้าสนามกีฬาหัวหมากก็มี คะ เงียบหน่อยไม่พลุกพล่าน ที่หน้าปากซอยมีอพาร์ทเม้นต์ เข้าไปในซอยคะ บ้านเช่าหลังเล็กมีเยอะ คะ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้จะเลิกไปหรือยังนะคะ

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

แม่มรึงน่ะสิ:-) ขอโทดนะ แม่กรูอะจบจากโรงเรียนร่วมฤดีอินเตอร์ ความรู้ดีกว่าพ่อแม่มรึงหลายเท่า แล้วไม่ใช่:-)อย่างแม่มรึง เห็นแม่มรึงขายอยู่หน้าคณะบัญชีจุฬาไม่ใช่หรอ ตรงนั้นกูเข้าไปบ่อย เข้าไปแดรกไอติม เห็นแม่มรึงยืนขายอยู่อะ ขายหินั่นแหละ แต่เหม็นนะ ใช้แล็คตาซิทสิบขวดก็เอาไม่อยู่

โดย: Theresa เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

ขอบคุณนะคะที่ ช่วยกันตอบ เดี๋ยวเดือนหน้าไปสมัครเรียนที่ราม จะไปตะเวนหากันค่ะ ขอบคุณตั้งแต่ คห.1 มาเลยค่ะ ที่ให้ความรู้แถวนั้น เราเป็นคน ตจว .ไม่ชินกับแถวนั้นเลย อยากให้พี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้แนะนำ เพื่อเป็นแนวทาง ที่จริงแล้วลูกชายเอ็นติดแถวภาคเหนือ แต่เค้าอยากมาเรียนที่รามค่ะ

โดย: พิม เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 114.128.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

Theresa ลูกกาหรื่พัทยา ปากหมา ประจำบอร์ด เก็บตก

โดย: สีชมพู เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 124.179.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

แม่มรึงน่ะสิ สถุลจัณฑาล มหาลัยที่มึงจบก็ได้นิสิตสถุน ๆ จัณฑาล ๆ แบบมึงไง อีสัด

โดย: Theresa เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

หน้าอย่างมืงคงจบแค่รามดิ เห็นออกมาเ:-)อยู่ได้Theresa สถุนจัณฑาล

ความคิดเห็นที่ 9 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

จริงๆแนะนำว่าให้ไปเดินดูเองครับ มีทั้ง2ฝั่งเลย อาจจะต้องใช้เวลาหน่อย แต่อย่างน้อยๆ เราก็สามารถเห็นสภาพของห้องแล้วสิ่งแวดล้อมได้โดยตรงและที่สำคัญ มีห้องว่างให้คุณไหม หอดีๆคนมักจะอยู่กันเต็ม ต้องจังหวะดีจริงๆถึงจะได้น่ะครับ แต่หอให่ก็ผุดขึ้นมาทุกปีเป็นดอกเห็ด
ถ้าจะให้ดีให้ลูกชายคุณเรียนไปซักพัก แล้วค่อยหาหอพักใหม่
แนะนำซอยหลังรามน่ะครับ ซอย24 ทางเข้าเอแบค ตรงนั้นอยู่กันเป็นชุมชนเลย คนเยอะเหมือนกันนะ

ผมเองเวลาหาห้องเช่าเมื่อก่อนตอนพึ่งเรียนจบนะ
เดินตั้งแต่คาฟูรัชดา จนมาจบที่ลาดพร้าว แล้วได้ห้องที่ลาดพร้าวนี่แหละ เดินบ้าคนเดียวอยู่3วัน มุดเข้าเกือบทุกซอย
บอกลูกชายคุณให้สู้ๆหน่อยก็ได้ครับ

โดย: แมวดำ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 114.128.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

แถวบ้านกูจบสีชมพูเนี่ยแหละ ตกงานอยู่ มาดูได้

ความคิดเห็นที่ 7 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

เป็นกลูให้ลูกเรียน ราชภัฎ ดีกว่าจบรามว่ะ คำว่าตกงานแปะหน้าผากตั้งแต่วันแรกที่รู้ว่าเรียนรามเลย

ความคิดเห็นที่ 6 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

ไม่รู้ กูไม่ใช่คนแถวนั้น

โดย: ทั่นจนแดกไก่ เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

อี คห.3 เขาเรียนรามแล้วหนักหัวพ่ อ เมิงรึป่าว สาดด

โดย: กกก เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 202.41.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

เคยอยู่เจดับบลิวแมนชั่นตรงข้่ามโอสถสภา เดือนละสามพันฝ่า ๆ

เพื่ีอนอยู่หอหน้าเอแบคราคาสองพันฝ่า ๆ ไม่รู้จะแนะนำยังไง เพราะมันเยอะไปหมด จขกท มีให้เลือกเยอะแล้วยังเลือกไม่ถูกอีกหรอครับ จะเอาอันไหนก็เอาไปเถอะ มีให้เลือกน้อยเดี๋ยวมาบ่นอีก

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

ว้าย เอนม่ายติด เรีนยราม ..... ไม่อยากเกลือกกลั้ว

ความคิดเห็นที่ 2 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

ขอแนะนำตึก TKS ในซอย ราม23 ดีน่าอยู่
ลองแวะไปดูซิค๊ะ น่าจะชอบ

โดย: mimi เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : หาหอหน้ารามหนึ่ง

เอาเป็นหอใหม่ล่ะกันนะคับเจ๊... ถ้าเป็นซอย 65 นี้ใช่ตรงที่ศูนย์ FBT ตรงที่หน้าราชมังพอดีหรอป่าว จำไม่ได้อ่ะ แต่คงใช่ ถ้าเป็นซอยนั้นจะแพงกว่าหน่อย ถ้าไม่ใช่ห้องแอร์ก่จะตกอยู่ราวๆ 3000 ถึงกว่าๆอ่ะนะ แต่ถ้าเป็นซอยนั้นลูกชายเจ๊ไม่ต้องห่วงเรื่องอาหารการกินเลย เยอะแยะไปหมด (แต่จะบอกว่าร้านเหล้า ประเภทที่นั่งดื่ม ฟังเพลงน่ะนะ เยอะพอกัน ตกดึกมาเสียงเพลงจะเริ่มดังแล้ว ถ้าได้หอที่อยู่ใกล้ๆนั้นพอดี)

ส่วนซอย 53 นี้ผมไม่รู้ว่าใช่ตรงหน้ารามพอดีหรอป่าว (ลองนับซอยดู) ที่จำได้คือ ซฮยนี้เป็นทางไปโรงแรมอินคำ (ถ้าจำชื่อไม่ผิด) ซอยนี้ถูกกว่าหน่อย 2500-3000 ไม่น่าเกินนี้ (ไม่ใช่แอร์นะ) แต่ถ้าซอยนี้ อยากให้ลูกเจ๊สบายๆหน่อยก่เอาห้องแอร์ได้นะคับ หาได้ในราคา 3000พอดีก่มี อาหารการกินก่พอใช่ได้ (แถวหน้าโรงแรมนะ หาหอแถวๆนั้น) ร้านลงร้านเหล้านี้ไม่มี แต่ซอยนี้เป็นซอยมุสลิม เสียงระมาดดังมาแต่ไกลเลยเจ๊ แต่ก่แค่ส่วนฤดูกาลนะ

สรุปแล้วแต่จะเลือกนะคับ แต่ถ้าพูดตรงๆ ซอย FBT นั้นดีกว่ามากๆ แต่ก่เสี่ยงมากๆ (หากลูกเจ๊ยังไม่ใช่ประเภทสังสรรค์เหหานะ มีสิทธิ์แตก ^^) โดย: PA-i Sama เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.221.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111