ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

คือผมเห็นเค้าเอามาทำประโยชน์หลายอย่าง เห็นเค้าเรียกอะโลเวล่าอะไรนี่แหละ บางคนก็เอามาทาหน้ารักษาแผลเป็นแล้วผมอยากรู้ว่ามันกินได้ไหมแล้วถ้ากินได้มันจะได้ประโยชน์อะไรถ้ากิน
รูป ผมเอง
โดย: ผมเอง
ตั้งเมื่อ: 30 มี.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

กินได้ ปอกเปลีอกแล้วล้างเอาเมือกออกแล้วลวกน้ำร้อนผสมน้ำหวานใส้น้ำเข็ง ช่วยให้ผิวพรรณผุดผ่อง ใสแหน๋ว ไม่เกินเดือน เห็นผล

โดย: nat2518_@hotmail.com เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 08 IP IP: 125.26.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

เขามีโรงงานผลิตใส่กระป๋องอยู่ที่ปราณบุรีครับ ส่วนใหญ่จะส่งไปขายต่างประเทศ แต่ร้านขายของฝากแถวนั้นส่วนใหญ่จะมีขายกันทั้งนั้น เวลาไปใต้ผมยังแวะซื้อไปฝากญาติผู้ใหญ่บ่อยๆครับ ราคารู้สึกจะขายโหลละ 180 บาท

โดย: Ragnar Magnusson เขียนเมื่อ 1 เม.ย. 08 IP IP: 157.157.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

....กินได้ครับ แต่ผมเห็นเขากินตอนแปรรูปแล้วนะ เป็นน้ำว่านหางจรเข้ก็มี แบบเป็นวุ้นก็มีบรรจุกระป๋อง...แต่ยังไม่เคยเห็นใครกินสดๆจากต้นและไม่แนะนำให้กินอย่างนั้น

มีประโยชน์มากเวลาเกิดแผลไฟไหม้น้ำร้อนลวกซึ่งคุฯสามารถหักใบมันออกแล้วใช้วุ้นสดๆทาแผลได้เลย..จะบรรเทาอาการปวดแสบปวดร้อนและไม่มีแผลเป็นด้วย..

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 08 IP IP: 58.8.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ปกติ..เคยกินแต่จระเข้

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 08 IP IP: 58.136.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

จะลองไปหามากินบ้างล่ะ พึ่งจะรู้นะเนี่ย

โดย: i เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 08 IP IP: 125.25.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

กินได้ แต่ไม่รู้ประโยชน์
ทำกินเหมือนที่ข้างล่างบอกนั่นแหละ

โดย: e_kungwanjai เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 08 IP IP: 172.16.119.188, 203.170.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

กินได้ค่ะเคยกินมาหลายหนแล้วด้วยที่เค้าเอามาใส่ในน้ำเชื่อมคล้ายๆ วุ้นมะพร้าวเค้าเรียกอะโลเวล่าเจลลี่ เอามาทำกินเองก็ได้ค่ะปอกเปลือกออกแล้วเอาแต่ส่วนที่เป็นวุ้นมาล้างให้สะอาดหั่นชิ้นเล็กๆ ทานกะน้ำเชื่อมใส่เฮลบลูบอยเติมน้ำแข็งใสเหมาะกะหน้าร้อนดีเหมือนกันนะคะมีคุณสมบัติทางสมุนไพรด้วยค่ะถ้าจำไม่ผิดรักษาแผลในกระเพาะอาหารมั๊งรึถ้ามาอย่างอื่นอีกก็ลองรอเพื่อนๆ คนอื่นมาช่วยตอบเพิ่มเติมค่ะ

โดย: December Devil เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 08 IP IP: 124.120.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

กินได้ค่ะ เขามีเป็นกระป๋องนี่นา

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 08 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

กินได้เคยกิน กินเหมือนกันวุ้นมะพร้าว ทำเป็นของหวานกิน แต่ก้อไม่รู้ว่ามีประโยชนือะไร

โดย: t เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 08 IP IP: 118.173.229.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111