ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

คือผมเห็นเค้าเอามาทำประโยชน์หลายอย่าง เห็นเค้าเรียกอะโลเวล่าอะไรนี่แหละ บางคนก็เอามาทาหน้ารักษาแผลเป็นแล้วผมอยากรู้ว่ามันกินได้ไหมแล้วถ้ากินได้มันจะได้ประโยชน์อะไรถ้ากิน
รูป ผมเอง
โดย: ผมเอง
ตั้งเมื่อ: 30 มี.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 60 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

คห. 59 ข้อ 2. เขียนไปแล้วครับ

อย่างที่ คห 59 พูดมาถูกต้องมากครับ เติมไปแล้วพอจะขายมันไม่ได้ราคาเดิม

โดย: Some one เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 10 IP IP: 125.24.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 59 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ยังมีอีกข้อน่ะครับ ในความคิดส่วนตัวของผม

สำหรับเด็ก ที่ติดเกม หรือเล่นเกมบ่อยๆ ต้องซื้อบัตรไปเติม..

แน่ละครับ !! ถ้าเติมบัตร หรือ พ้อย เราสามารถซื้อของในเวปมาใส่ / ขายได้ หรือจะนำ พ้อย - บัตร ที่ซื้อจากเงินจริงไป แลกเงิน เอม (สกุลเงินในเกมส์ 1m 1ล้าน)

ลองคิดๆ ดูดีๆ แบบว่าเราเติม ไป 2-3 หมื่น (ผมเชื่อว่ามี มากกว่านี้อีก)

แล้วเราเติมไป เล่นไปจนเทพ...

แล้วมัน นำออกมากินได้ไหม?
แล้วมัน นำแตะฟุตบอล ? ออกกำลังกาย ด้วยได้ไหม ?

คิดว่าได้ ก็ ตามนั้น

แล้วเวลาเราจะขาย มันเป็นไปไม่ได้เลยที่เราจะขาย ได้ทุนเดิมที่เราลงทุนไป ได้คืืนมาทั้งหมด แล้วจะได้กำไร เพิ่มขึ้น อีก

โดย: อดีตผู้เล่นเกม RAN Online By ตรุษจีน เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 10 IP IP: 113.53.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ไม่เคยเล่นเกมส์ค่ะแต่ไม่ทราบว่าคนเล่นเกมส์กับคนติดเกมส์คนละอย่างรึไม่ คนเล่นคืออาจเล่นบางเวลาไม่หมกมุ่นงมงาย แต่คนติดนี่ชีวิตอุทิศเพื่อเกมส์จนเสียสังคมเสียงาน ยกตัวอย่างเพื่อนที่ทำงานเรา คนแรกต้องโดนไล่ออกจากงานเพราะมัวเล่นเกมส์ คนที่สองผัวเลิกเพราะมัวเล่นแต่เกมส์ เสียเงินเป้นแสนๆ เพราะซื้อของในเกมส์ เอาเถอะสนองส่วนขาดของตัวเอง แต่มองรอบๆ ข้างบ้างก็ดีนะว่าคนรอบข้างเค้ายังคบคุณรึเปล่า รึมีแต่เพื่อนแชตในเกมส์เท่านั้น

โดย: gd,l เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 10 IP IP: 58.10.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

เราต้องเป็นคนเล่นเกมส์
อย่าให้เกมส์มาเล่นเรา

โดย: นายพยอม เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 10 IP IP: 210.203.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ก็หลงไปกับสิ่งที่ไม่มีจริง ไม่มีสาระให้ยืดเป็นแก่นสารได้

ชีวิตคุณจึงเสียเปล่าไปฟรีๆ หลายปี

ถ้าเอาเวลาเล่นเกมส์นั้น ไปทำอย่างอื่นที่มีคุณค่ากว่านี้
หรือไม่ก็ไปเตะบอล ว่ายน้ำ กระโดดหนังยาง ผมว่ายังมีคุณกับร่างกายคุณมากกว่า

"เลิกหลงไหลกับสิ่งที่ไม่มีจริงเสียเถิด"

โดย: สรยุทธมาเอง เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 10 IP IP: 119.31.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ตามนั้นครับ www.healthygamer.net เชิญเข้าไปชมกันได้ ^^

โดย: Some one เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 125.24.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

โดย: อีฟฟี่ เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 183.89.207.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

หาเทคนิคการจั่วหัวกระทู้ดี ๆ ซิค่ะ เหมือนกับพาดหัวข่าวในหนังสือพิมพ์อ่ะค่ะ
V

V

V

โดย: Esperancia เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 76.110.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ข้อความข้างล่างไม่ครบ ขออนุญาตเขียนต่อครับ

*** คือจะบอกว่า เกมเล่นได้นะครับ แต่ต้องรู้จักแบ่งเวลาเล่น ***

ใครที่ตอนนี้เล่นแล้วไม่ติด คือแยกแยะได้ แบ่งเวลาได้ ไม่ส่งผลกระทบต่อชีวิตประจำวัน แบบนั้นก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ที่พบปัญหาก็คือ ผู้เล่นส่วนใหญ่ที่เป็นเยาวชน มักขาดวุฒิภาวะ และมีภูมิคุ้มกันการติดเกมต่ำ เด็กๆเหล่านี้มีโอกาสติดเกมสูง และจากสถิติพบว่าอายุของเด็กที่ติดเกมลดลงเรื่อยๆ ซึ่งเป็นเรื่องที่ทุกคนควรให้ความสำคัญนะครับ

ครอบครัวเป็นปัจจัยสำคัญที่สุดที่จะช่วยดูแล และป้องกันไม่ให้เด็กติดเกม ซึ่งถ้าติดมากๆอาจเกิดปัญหารุนแรงกลายเป็นปัญหาสังคมได้ครับ เกมก็เหมือนกับสื่ออื่นๆ คือมีทั้งคุณ และโทษ ดังนั้นใครที่ต้องการทราบข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีการดูแลและป้องกันปัญหาเด็กติดเกม ขอเชิญชวนให้ไปใช้บริการได้ที่เว็บไซต์นะครับ www.healthygamer.net

ขอบคุณครับ

โดย: kozilla เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 10.7.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ขอโทษนะครับ คือ เนื่องจากกระทู้ของคุณ Some one นี่ hot จัง (ของผมตั้งเองไม่มีคนอ่าน - -'')

เลยขออนุญาตมาประชาสัมพันธ์ที่นี่นะครับ คืออยากแนะนำทุกท่านให้รู้จักกับเว็บไซต์นึง
ซึ่งกำเนิดขึ้นจากงานวิจัยของ รศ.นพ.ชาญวิทย์ พรนภดล จิตแพทย์ประจำสาขาวิชาจิตเวชเด็กและวัยรุ่น
ภาควิชาจิตเวชศาสตร์ คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล เป็นเว็บไซต์สำหรับดูแล แก้ไข และป้องกันปัญหาเด็กติดเกม

********** ชื่อเว็บไซต์คือ :-)www.healthygamer.net **********

ภายในเว็บไซต์จะมีข้อมูลต่างๆ ทั้งบทความ, เอกสารวิชาการ, คลิปวีดีโอ ที่กล่าวถึง
ปัญหาเด็กติดเกม พร้อมวิธีการดูแลและป้องกัน และที่สำคัญ มีแบบคัดกรองซึ่งอยู่ในรูปของ
แบบทดสอบที่ได้มาตรฐาน คือ แบบทดสอบการติดเกม(GAST) และ แบบวัดภูมิคุ้มกันการติดเกม(GAPS)
ซึ่งพ่อแม่คนไหนที่กำลังสงสัยว่าลูกมีปัญหาติดเกม หรือเกมเมอร์ท่านไหนสงสัยว่าตนเอง
อยู่ในข่ายที่ติดเกมหรือเปล่า สามารถเข้ามาทำแบบทดสอบได้ตลอดเวลา และสามารถฝากคำถามไว้ที่
กระดานสนทนาซึ่งจะมีคุณหมอและนักจิตวิทยามาตอบคำถามให้ด้วยครับ

เกมเล

โดย: kozilla เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 10.7.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

อ้อ มันขึ้นอยู่กับกระบวนการทางความคิดของคุณด้วยนะว่า

เรียงลำดับมันถูกหรือเปล่า ที่จะทำสิ่งไหนก่อน

สิ่งสำคัญ หรือ สิ่งจำเป็น มันขึ้นอยู่กับสภาพปัจจัยหลายๆอย่าง เเล้วเเต่สถานการณ์ จริงๆก็เคยคิดนะเงินที่เคยเสียไปในการเล่นเกมส์ 5-6ปี เอาไปทำอย่างอื่นได้หลายอย่าง
เเต่ไม่ว่าจะเอาเงินไปทำอะไร ซื้อเสื้อผ้า ซื้อของกิน ซื้อสิ่งของเครื่องใช้ มันก็เป็นการซื้อความสุข เเละมันก็เป็นการ์ซื้อประสบการณ์ในช่วงหนึ่งของชีวิต ที่มันจะทำให้คุณได้เรียนรู้อะไรหลายอย่างด้วยตัวคุณเอง เเล้วจะทำให้คุณคิดได้ด้วยตัวเอง เพราะเงินที่ผมเคยเสียไปกับเกมส์ ผมก็ได้ทุนคืนกลับมาเเถมได้กำไร เเละมีตัวละครที่ทำให้ผมภูมิใจอยู่เยอะ เเละที่สำคัญมัน ทำให้เรารุ้สึกเหมือนมีความอดทนกับการที่เราจะทำอะไรสักอย่าง มีเพื่อนดีๆอีกหลายคน สุดท้ายเเล้วมันไม่ได้สำคัญที่เกม เเต่มันสำคัญที่คนที่เล่นมันต่างหาก

ไม่สำคัญว่าคุณมีอะไร เเต่คุณสร้างอะไรได้จากสิ่งที่มี

ไม่สำคัญว่าเกมออนไลน์เล่นเเล้วได้อะไร เเต่คุณสร้างสิ่งดีๆอะไรให้เกิดขึ้นได้บ้างจากการที่คุณเล่นมัน

โดย: สุสานน้ำค้าง เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 58.137.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ผมเองก็เริ่มเล่นเกมส์ออนไลน์ตั้งเเต่ม.4 อายุสัก15ได้จนตอนนี้ จบปริญญากำลังทำงานก็อายุ22ละ ก็เริ่มเพลาๆลงไปเยอะมากเพราะไม่มีเวลาเล่น ต้องให้ความสำคัญกับอะไรต่ออะไรหลายอย่างมากขึ้นผมว่านะ

เกมส์ไม่ต่างจากเหล้าหรอกครับ

มันทำให้คนที่บริโภคมันเข้าไป เเสดงตัวตนที่เเท้จริงจิตสำนึกลึกๆที่ไม่กล้าเเสดงออกให้ออกมาไม่ว่าจะด้านดีหรือด้านลบ

เกมส์เล่นเเต่พอดีมันก็เพลินคลายเครียด สร้างเสริมจินตนาการ
เหล้ากินนิดเดียว มันช่วยสูบฉีดเลือด ทั่วร่างกายไปเลี้ยงอวัยวะหลายๆส่วนเหมือนเป็นการชะล้างได้อีกต่างหาก

เกมส์เล่นมากมันก็ติดงอมเเงม เเล้วยิ่งเป็นพวกเลวฝังลึก มันจะเเสดงออกมา ทั้งที่สังคมจริงมันไม่กล้าทำ
เหล้ากินมาก ตับพังเสียเงินเสียทอง ร่างกายทรุดโทรม

จะบอกง่ายๆเลยว่า ทุกสิ่งทุกอย่างมีดีเเละไม่ดี เเต่ที่สำคัญคือ
ไม่ว่าจะเกมส์หรือเหล้า มันจะดีหรือไม่ดี ขึ้นอยู่กับคนที่เล่น หรือกินมันเข้าไปต่างหาก

ถ้าจะโทษต้องโทษตัวเองเท่านั้น!!! ถ้ามัวเเต่โทษคนอื่น อย่างอื่น คุณจะไม่รุ้จักผิด ไม่รุ้จักเเก้ไข ไม่รุ้จักพัฒนาตัวเองให้ดีขึ้น ได้เเต่จมอยู่กับที่

โดย: สุสานน้ำค้าง เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 58.137.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ขอบคุณที่ให้ข้อคิดจะให้ลูกอ่าน

โดย: อ๋อย เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 117.47.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

แล้วทำไมต้องเลิก เกมมันแย่ไปทุกอย่างเหรอ มันก็เป็นความชอบส่วนตัว ถ้าไม่เล่นเกม ผมก็คงไปเที่ยวกลางคืน กินเหล้า เที่ยวผู้หญิง อันไหนเสียเงินเยอะกว่ากัน เสียเงินเล็กๆน้อยเพื่อความสุขไม่ได้สร้างความเดือนร้อนให้ใครแค่นั้นก็พอแล้ว มีปัญหาอย่าโทษเกม โทษตัวเองที่ไม่รู้จักแบ่งเวลาให้ดี เกมไม่เคยทำให้ใครเสียคนรู้เอาไว้

โดย: คิขุ เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ปกติคนส่วนใหญ่ก่อนจะมีออนไลน์ ก็เล่นเกมส์ Play กันมาทุกคนแหละครับ - -* อยู่ที่ตัวเราเองจะแบ่งเวลาให้ถูกได้หรือไม่ เล่นพอประมาณ ใส่ใจตัวเองในชีวิตจริงให้มากๆ ก็ดีมากมายละ

โดย: Hitzmusic เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 58.9.225.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

เพิ่มเติมข้อ 10 ได้ไหมคะ ???

คำว่า "เกมส์" ไม่มี "ส์" นะคะ เด็กไทยใช้คำนี้ผิดเยอะมากๆ จริงแล้วคือ "เกม" ออนไลน์ ( Game Online )

ไม่เชื่อลองหาแหล่งอ้างอิงที่เชื่อถือได้ดูค่ะ

โดย: Hello_Stranger เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 124.120.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

รู้เรียน รู้เล่นอะคับ แบ่งเวลาให้ถูก เกมส์ออนไลน์ กับเกมส์ชีวิต มันไม่เหมือนกันนะ พลาดไปแล้ว ไปเริ่มใหม่แบบเกมส์ไม่ได้ ผมก้อเล่นน้า ชอบที่ซู๊ด แต่มีเวลาเล่นไม่มาก

โดย: เล่นอย่างคนฉลาดดีกว่า เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 110.164.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ผมเองยอมรับว่าติดเหมือนกัน เล่นทั้งคืน ตื่นสายไปเรียน เย็นกลับมาเล่นต่อยันเช้า
แต่จบมหาวิทยาลัยเกียรตินิยมอันดับสองได้
อยู่ที่เราว่าจะจัดการกับชีวิตอย่างไร
ฉะนั้นอย่ามาโทษเกมส์เลยคับ

โดย: เด็กมีปัญหาอย่าโทษเกมส์ เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 117.47.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ใน4ปีนั้น....คุณพลาดโอกาศดีๆในชีวิตมากมาย คุณสามารถเป็นอะไรก็ใด้สักอย่างในชีวิตนะ ผมเคยติดมา 5 ปี ยังดีที่ผมยังหนุ่ม ตอนนี้หลุดพ้นแล้ว เห็นพวกเพื่อนที่เล่นอยู่มองดูมันไร้สาระมากเลย... ตอนนี้ผมทั้งหล่อ ทั้ง หุ่นดีมีแฟนสวน

โดย: หหหหห เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 98.167.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ที่คุณ พลาดไปใน 4ปี เพราะ คุณ ไม่รู้จักแยกแยะ ว่า อันไหนต้องทำก่อน อันไหนต้องทำทีหลัง

มันอยู่ที่คน ไม่ใช่ ที่เกมส์

เกมส์มี ไว้ แก้เครียด ~

ไม่ใช่มีไว้มาเครียด ~

โดย: OaLaNa เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ท่านคือผู้หลุดพ้นแล้ว ชาบูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
กระผมดองก็ไม่ได้เล่นเกมส์อะไรเลยช่วงนี้ เพราะเบื่อกับเกมส์ที่หวังสร้างรายได้มากเกินไป อะไรก็ต้องใช้เงินอย่างเดียว เริ่มเบื่อกับสภาพสังคมเกมส์ออนไลน์เต็มที

โดย: bullsmoke เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 110.164.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดด เจ้าค๊าาาาาาาาาาา

มันคือความจริงที่ทุกคน(บ้าเกม)ไม่สามารถยอมรับมานได้!!!!

ตอนนี้ข้าพเจ้ายอมรับว่าเค้าเคยติดเกมนะ แต่พอ:-)งๆแฟน

ทำให้รู้สึกอยากอยู่ด้วยกันมากกว่าเล่นเกมอี๊กกกก

ตอนนี้เลยนั่งแต่งนิยาย(ฝึกภาษาไทยที่เรียนมาด้วยว่ายังถูกต้องอยู่ไหม)

เพราะยอมรับจริงๆว่าภาษาไทยเราวิบัติมากมายเลย

มิน่าเด็กไทยการเขียนถึงได้แย่มากกก(ถึงมากที่สุด)

โดย: lunary เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 58.9.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ขอบคุณที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ ความคิดของคนเราไม่เหมือนกัน ผมก็ยอมรับทุกความคิดเห็นครับผม ^^

โดย: Some one เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 125.24.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ไม่เห็นเกี่ยวนะ อยู่ที่คน อย่าโทษเกมส์ ไม่รู้จักแยกแยะ มีสมองไม่รู้จักคิดแล้วมาโทษเกมส์ ผมก็ติดเกมส์นะ ไม่เห็นจะเสียไรเลยตอนนี้อายุ 27 เล่นมาตั้งแต่ 18 บ้านไม่ได้รวยอะไร แต่ทุกวันนี้หาเงินได้มากกว่า 150,000 บาท ต่อเดือน ก็เพราะเกมส์สอนให้รู้จัก การตลาด การค้าขาย เกมส์มันไม่ได้แย่อย่างที่คุณคิดหรอกคุณ มันอยู่ที่ใจและสมอง

โดย: รวยเพราะเกมส์ เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 10 IP IP: 58.8.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

คุณพาณิชย์นาวีไปเล่นห้องเก็บตกด้วยนะ

ใกล้ๆเทคโนโลยีข้างบน เห็นป่ะ

โดย: พาณิชย์นาข้าว เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 125.25.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

เมื่อก่อนเล่นจนเสียคนอ่ะผมอ่ะ แต่ทุกวันนี้ก็เล่นน่ะ แต่แยกแยะเป็นแล้ว ถามว่าตอนนี้ติดมั้ย ก็ติดอยู่น่ะ
แต่ผมไม่เสียอะไรซักอย่างเลย เพราะผมทุ่มเทให้สิ่งที่จำเป็นก่อน แล้วที่เหลือค่อยว่ากันอีกที

จากคนที่ต้องดรอปเรียนเพราะเกมส์

โดย: พณิชยนาวี ปี3 ม.บูรพา เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 182.52.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ต้องรู้จักแยกแยะ ดิ

โดย: oToPZzo เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 182.52.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

หลายคอมเม้นที่พูดเหมือนจะปลอบใจคนติดเกมส์เลยนะครับ

เเต่เกมส์ก็ไม่ได้มีเเต่ด่านที่เเย่ๆหรอกน่า

โดย: ปลอบใจสินะ เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 58.8.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ผมเป็นคนหนึ่งครับ
ที่ติดเกมส์เลยก็ว่าได้ครับ
แต่ตอนนี้เบาลงล่ะ วันล่ะ 30 นาที 2ครั้ง มาอัพเดทข่าวเกมส์ครับ
กำลังเก็บตังซื้อเครื่องเกมส์ อยากไปเล่นที่บ้าน
จะได้อยู่บ้านหน่อย ตอนนี้ก็อ่านการ์ตูนแก้ๆไปก่อน
จะได้เล่นน้อยลง ยังไงก็ถือว่าลดได้เยอะเลยล่ะครับ
มันก็เป็นผลดีกับตัวผมเอง แต่ถ้าเก็บเงินซื้อเครื่องเกมส์
มันก็น่าจะเป็นผลดีกับผม ผมจะได้ไม่ออกไปไหน ได้เล่นตอนไหนก็ได้
ยามว่าง ไม่ใช่ทุกเวลาลงแต่เกมส์ ไม่ว่างๆ อย่างเดียว

โดย: FINAL01 เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ผมเป็น 1 คนที่เป็นแบบชื่อหัวเรื่องเลยงับ
คิดได้แล้วเลิกได้แล้ว สนใจกีฬาแทน เีสียดายเวลาที่เอาไปเล่นเกมมากเลย
เล่นได้แหละแต่อย่ามากเกินไป

โดย: sss เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 125.27.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

dot ป่าว

โดย: LnwdotA เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 112.142.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

มันติดจริง น่ะ แหละ เพราะมันสนุก แล้วก็ได้ลุ้นด้วย
แต่ชีวิตจริง ยากพอๆกับนั้งเก็บเวลเลยน่ะ อ่านหนังสือ น่าเบื่อแต่ก็มีความรู้ขึ้นเยอะ ก็ลองๆ หาอย่างอื่นทำเช่นเล่นกีฬางี้ ก็ดีน่ะผมไปวิ่งตลอดเลย หลัง เพราะสาวสวยเยอะดี ดีกว่าในเกมส์หน้ามันเหมือนๆกัน เลยไม่รู้ใครสวยจริงๆ

โดย: = = เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 117.47.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

เล่นเกมส์มันไม่ดีตรงไหนล่ะครับ ถามหน่อย
SV ยัน DM ยังเล่นเกมส์เลย มันอยู่ที่คนเราต่างหาก
ว่าแยกแยะเป็นหรือเปล่า ผมเป็นคนเล่นเกมส์
แต่ก็เป้น SV cl 7 อยู่ toyothai ที่ผมอยากบอกอ่ะ ไม่ใช้อ่้ะไรก็โทษเกมส์
อย่างนี้เขาเรียกว่าพาลอ่ะ อย่ามองอ่ะไรเพียงด้านเดียวครับ คนจะเลว อ่ะไรก็ฉุดไม่อยู่หรอกครับ

โดย: niruttisai เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 125.27.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ใครๆก็ชอบโทษเกมส์ออนไลน์ว่าไม่ดี มันเป็นสิ่งเสพติด
ลองเอาอีกมุมหนึ่งมามองกัน
เมื่อก่อนมีลุง1คนที่ผมรู้จักเค้าเล่นแต่เกมส์PS1เป็นประจำ
จนมาเห็นพวกผมเล่นROกัน เค้าก็อยากเล่นมั้ง เริ่มจากไม่เป็นอะไรเลย พิมพ์ก็ไม่เป็นจะคุยอะไรแต่ละที พอเงยหน้าขึ้นมาคนนั้นเค้าก็เดินหนีไปแล้ว[ในเกมส์]ซื้อขายอะไรโดนหลอก
กดราคามั้ง โดนเล่ห์กลต่างๆ พอมันผ่านไปเป็นเวลานาน
ไปเจอเค้าอีกที พิมพ์คุยกับคนในเกมส์ไวเป็นจรวดเลย
แถมยังมีประสพการณ์ในการป้องกันการหลอกลวงจากคนที่ไม่รู้จักหน้าตาอีก!
เกมส์บางเกมส์ นั่งใกล้กันไม่ได้เพราะมันจะรู้จุดกันว่าอยู่ตรงไหนเกิดตรงไหน แต่ถ้าคนเรามี Spirit พอที่จะไม่มอง
จอกันในระหว่างสู้กัน นั้นก็คือมีน้ำใจนักกีฬา และเป็นแบบอย่างที่ดี ถ้าเราเอาข้อดีของเกมส์ออนไลน์ตรงนี้ มาสอนลูกสอนหลาย มันก็จะกลายเป็นเรื่องดี เป็นคนฉลาด
แถมไม่ต้องไปนั่งเรียน พิมพ์ดีด เหมื่อนเมื่อก่อนที่เราๆยังนั่งเรียนอยู่เลย มันอยู่ที่คนคิดที่จะสอนครับ
**มีปัญหาอย่าโทษเกมส์**

โดย: Rocklee เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 58.11.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ผมว่าทุกสิ่งมันก้ออยุ่ที่ตัวเรานะครับ คนที่เขาเล่นเกมส์แล้วทำเปงธุรกิจนำเงินเข้าประเทศ(Korea)ได้ก้อมี คนที่เล่นแล้วเปงผลเสียก้อมี ทุกอย่างมักมี 2 ด้านครับ คุณจะเลือกปรับใช้ชีวิตกับมันยังไง แล้วมีวิธีไหนจะยอมรับกับสิ่งที่จะเกิดขึ้น

โดย: Comment เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 10.10.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

อยู่ที่จัยหรือใจ คิดดิไหนดีไหนไม่ ชนะใจหั้ยได้และจงด้าย

โดย: MouYai เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 117.47.151.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

อ่าว คิดได้แล้วจะมาบอกกันทำไมหว่า

ถ้าคนคิดได้เหมือนคุณทุกคน

อย่างงี้ธุรกิจของเกมออนไลน์ก็เจ้งกันอะสิครับ

โดย: zEnitHPee เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

เกมออนไลน์เถื่อนซิครับ
ไม่เถื่อน ไม่เล่น ดูซิว่าจะเล่นนานแค่ไหน

โดย: คนบ้า เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 183.89.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

แหม แล้วบอกว่าพยายามเลิกใช้ภาษาไทยวิบัติ

แต่ในกรอบวงเล็บบรรทัดสุดท้าย

เห็นมีอยู่คำนึงยังวิบัติอยู่นะ อิอิ

"เทอ = เธอ"

ฮ่าๆ ล้อเล่นน่า

โดย: RAVENtino เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 119.42.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ว่านหางจระเข้กินได้ป่าวครับ

ต่อยกับตูไหม .... . เก่งจริงมาดิ บ้านตูอยู่...แน่จริงมิงมาดิ (นักเลงคีย์บอร์ด) ไม่เห็นจะมาจริงๆซักราย

โดย: kiraaof เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 10 IP IP: 119.42.76.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111