สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ของผมเป็นรถเก๋ง ผมจะพ่นสีขาวทั้งคัน ทั้งกันชนหน้า กันชนหลัง พ่นทั้งคันอยู่ประมาณเท่าไรครับ

เอาสีขาวธรรมดา ไม่เอาขาวมุกครับ เพราะมันแพงเกินครับ ใครพอรู้บอกทีครับ

ว่าอู่ไหนดีครับ สีที่ใช้มีหลายยี่ห้อใช่ไหมครับ ราคาตามยี่ห้อของสีใช่ไหมครับ

ใครพอนะนำบ้างครับ ว่าทำที่ไหนดีครับ

รูป โรนัลโด้
โดย: โรนัลโด้
ตั้งเมื่อ: 30 เม.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ก่อนอื่นต้องดูสภาพรถก่อนนะคับว่ามีการผุหรือเปล่ามีแผลฉีกขาดที่กันชนหรือไม่รถคุณชนมาหรือเปล่า
ถ้าเกิดอาบนำใหม่ทั้งคันไม่กี่บาทหรอกคับรอบคันอยู่ที่18000-20000บาท แต่ถ้มีผุด้วยก้อต้องมาคุยกันก่อน
ราคานี้เป็นสี2k(เต็มระบบคับ) นะคับสำหรับอู่ผมเอง
ส่วนผมรับประกันเรื่องสีแตก,แลกเกอร์ร่อน,สีผ่องด้วยนะคับ
สนใจก้อโทรมาปรึกษาผมก่อนด้ายนะคับ
อู่อยู่แถวลาดกระบัง รับซ่อมรถประกันทุกบริษัท ถ้าท่านไม่สะดวกเอารถมาให้ดูก้อส่งเมล มาให้ดูก่อนก้อด้ายคับ
rut.250@hotmail.com tel.085-5012505
เราบริการ รับ-ส่งรถให้ลูกค้าด้วยนะคับ
อู่ศักดิ์สิทธิ์ ออโต้ เซอร์วิส ติดต่อ มารุต นะคับ

โดย: มารุต เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 09 IP IP: 125.27.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

อยากทำสีรถมิร่าน้อย ... ราคาเท่ากันมั้ย

โดย: ... เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 09 IP IP: 202.12.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

หหห นี่คือ ไรหรอ

โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 09 IP IP: 58.136.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ถ้าเปนพ่อผมก้อคงราวๆ 20000 แหละครับ

ใช้สี 2k ประมานนี้แหละครับผมไม่ค่อยรู้

แต่แกทำมาประมาน 15ปีแล้ว เชื่อใจได้

อยู่แถวแยกลำสาลี อู่กลางครับ สนใจโทรไปคุยได้ครับ

0813824353 คุณกฤษณะ

โดย: ไก่ เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ซื้อสีมาทาเองถูกกว่า ฮี่ๆ ๆล้อเล่น ไม่รู้ดิ

โดย: นั่นแหละ เขียนเมื่อ 30 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.72.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

อู่พี่นุ๊ก อุดมการช่างครับ
แถวหลัก 4

ลองโทรไปถามก่อนได้ครับ
เนียนๆราคาคุยได้
0868844773 พี่นุกนะคับ

โดย: หก เขียนเมื่อ 30 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

เห็น ไอ่ หหห. บอกว่า ประมาณ 20000 อย่างต่ำคะ

แต่อยู่ที่ยี่ห้อสีที่จะเลือกด้วยคะ

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 30 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ยังไงก็เลือกร้าน ที่มันมีห้องอบสี แล้วกันนะคับ

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 30 เม.ย. 09 IP IP: 124.121.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

น้องเหน่ยเหนยว่าคุณควรโทรไปสอบถาม1113จะเป็นการดีกว่านะคะ ถ้ามาถามในนี้...ถึงวันพ่นสี ไอ้โย่งโบราณอาจจะไปยืนอยู่ปลายท่อพ่นสีแล้วสูดดมสีที่พ่นออกมา สีรถของคุณอาจออกมาไม่เนียนเท่าที่ควรได้นะเจ้าคะ emoticon

โดย: น้องเหน่ยเหนย เขียนเมื่อ 30 เม.ย. 09 IP IP: 58.147.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ถ้าเอาแบบเก็บงานพวกรอยเล็กๆน้อยๆทั้งหมดด้วย ฉาบสีใหม่เอากลางๆก็ประมาณสองหมื่นห้าถึงสามหมื่นนี่แหละครับ

มันแล้วแต่อู่ครับ บางทีถูกมากอาจจะออกมาไม่ดีหลายปีไปสีโป่งก็ได้ครับ

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 30 เม.ย. 09 IP IP: 202.29.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สอบถามเรื่องทำสีรถยนต์ จะพ่นสีทั้งคัน อู่ไหนดีครับ แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ของคุณผมไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ ๆ ของผม ผมลองเอาไปให้ช่างเขาตีราคาให้ พี่แกบอก 30000 บาท ทั้งคัน กะว่าจะเปลี่ยนเป็นสีขาวเหมือนคุณนี่แหละ ช่างแกบอกเก็บรายละเอียดทั้งหมดให้ด้วย

จะว่ามันอยู่กับรถราคาจึงแตกต่างกันรึเปล่า ผมก็มิอาจทราบได้ ส่วนตัวผมเอง กำลังมองหาช่างที่ถูกกว่านี้อยู่ครับ

โดย: รัน เขียนเมื่อ 30 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.156.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111