อนิจจา!นวนคร หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » อนิจจา!นวนคร

นิคมอุตสาหกรรมนวนครแหล่งสวรรค์ของพี่น้องชาวภาคอีสาน(ส่วนใหญ่) ที่ต่างมุ่งหน้ามาหางานทำเพื่อหารายได้เลี้ยงตัวเองและครอบครัว แต่อนิจจา! เมื่อมาจริง ๆ แล้ว เหมือนตกนรกทั้งเป็นมีแต่ความหลอกลวง เห็นแก่ตัว เอารัดเอาปรียบ แม้กระทั่งการหางานก็ถูกหลอกครั้งแล้วครั้งเล่า เสียเงินเสียทองแล้วก็ไม่ได้งานทำ ค่าดำเนินการสมัครงาน 100-500 บาท มีให้เห็นจนเป็นเรื่องปกติ ถูกหลอกหนักเข้าเงินหมดก็กลับไปตายเอาดาบหน้าที่บ้านเกิด หลังโรงพยาบาลนวนครหรือที่รู้จักกันดีในฃื่อ "หน้าเมือง"  มีคนไม่น้อยที่เข็ดขยาด แต่ก็ไม่น้อยอีกเหมือนกันที่อยากลิ้มลอง เก่าไปใหม่มาซ้ำแล้วซ้ำเล่า คนทำผิดก็ยังลอยหน้าหากินแบบไม่อาย ไม่มีแม้แต่ความละอาย หรือว่าความชั่วจะอยู่เหนือความดีเสียแล้ว  เจ้าหน้าที่รับสมัครงานอิสระเอ๋ย! เวรกรรมมีจริงแล้วก็ส่งผลได้เร็วเกรงกลัวและละอายใจในการกระทำของพวกคุณบ้าง   ใครเล่าจะช่วยแก้ไขได้ ตำรวจ แรงงาน หรือว่ารอให้กรรมตามทัน หรือปล่อยไปตามยถากรรม กรรมของใครกรรมของมัน!
รูป มุตา
โดย: มุตา
ตั้งเมื่อ: 30 เม.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : อนิจจา!นวนคร

โอ้พวกนี้เลวมากๆครับผมเคยไปสมัครมันบอกว่าวุฒ ปวส.8500-1200 พอไปดูลักษณะงานมันบอกว่าเย็บเอกสารกับแจกใบปลิวครับโอ้ยให้ตายครับยังบอกมีค่าบรรจุงาน500บาทครับเลวมากๆผมเห็นท่าไม่ดีก็เลย บ๊ายบายครับ ไม่ได้เงินผมหรอกครับ แต่มีคนโดนหลอกเยอะเลยครับ

โดย: ยา เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 125.26.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อนิจจา!นวนคร

ใช่คะเห็นด้วยแต่มันก็มีซับที่ไม่เก็บเงินเด็กก็มีนะเพราะเค้าส่งบริษัทจริงๆๆเพราะเราเคยไปสมัครเหมือนกันแล้วก็ได้งานจริงไม่เสียเงินด้วย แต่มันจะมีพวกอสระที่รับเด็กแล้วเก็บเงิน 200 แต่ไม่รู้ว่าบริษัทที่จะให้ไปมีจริงมั้ยเห็นรับทุกที่แล้วก็อ้างว่าเปลี่ยนงานได้ทั้งปี เด็กมาถามเอาเงินอยู่นั่นแหละแล้วก็ไม่คืนตังเด็กเห็นมีตำรวจมาก็ช่วยเหลืออะไรไม่ได้เคยเห็นพวกชุดดำที่ถือแฟ้มดำนะ แต่เด๋วนี้เป็นเสื้อขาวแล้ว แต่ก้ไม่เห็นใครช่วยเหลืออะไรได้เลยทุกวันนี้พวกนี้ยังทำนาบนหลังคนอยู่

โดย: เวรกรรม เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 09 IP IP: 125.25.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อนิจจา!นวนคร

กรมแรงงาน กรมจัดหางาน หน่วยงานคุมครองผู้บริโภคก็มีนะครับ

โดย: 1 เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 09 IP IP: 58.9.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อนิจจา!นวนคร

จขกท โดนแค่ นั้น ถ้าเป็นบ้างคนโดนทีเป็นพัีนนะครับ

โดย: 456 เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อนิจจา!นวนคร

โย่งโบราณหัวใสอีกแล้ว! เปิดผับ"ดมกาว"ไม่ตรวจบัตรประชาชน...ผลปรากฎ แรงงานพม่า กะเหรี่ยง กะยอ มูเซอ เข้าไปจัดปาร์ตี้3k กันอย่างโจ๋งครึ่ม ร้อนถึงตม.กับเจ้าของกิจการต้องมาไล่จับกุมกันจ้าละหวั่นเลยเจ้าค่ะ emoticon

โดย: น้องเหน่ยเหนย เขียนเมื่อ 1 พ.ค. 09 IP IP: 58.147.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อนิจจา!นวนคร

ร้อนมากครับ ที่นั่น

โดย: ergerg เขียนเมื่อ 1 พ.ค. 09 IP IP: 58.8.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อนิจจา!นวนคร

ขอแช่งชักหักกระดูกให้ไอ่พวกทำนาบนหลังคนมันไม่ตายดีครับ

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 1 พ.ค. 09 IP IP: 58.137.217.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111