ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ ทำงานเก็บเงินมากะจะซื้อรถให้พ่อซะหน่อยขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ
รูป ทรัพย์น้อยพอมีตังค์
โดย: ทรัพย์น้อยพอมีตังค์
ตั้งเมื่อ: 1 พ.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 20 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

อย่าเสี่ยงกะวีออสเลยค่ะ
เจอกับตัวมาแล้ว ไม่ได้เป็นคนซื้อวีออสนะ แต่เปนคนขับชนอ่ะ
คือตอนนั้นจอดรอเลี้ยวอยู่ไง วีออสจอดอยู่ข้างหน้า แล้วเราแค่ปล่อยให้รถมันไหลไปเฉยๆอ่ะ ไม่ได้เหยียบไรเลย แม่งงงง ดัง ตึ้งงง
ฮ่าๆๆๆ ไฟวีออสห้อยอย่างแรงทั้งสองข้างเลย
รถเราไม่เปนไรเลย

โดย: ถั่วหิมพานต์ เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 09 IP IP: 58.9.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ซื้อ Nissan Tiida ดีกว่านะ แต่ถ้าไม่ชอบ ก้อ City ละกัน

Toyota มันติดตลาด จริงอยู่ แต่ว่ามันบางๆ อ่ะ

โดย: s.j.f เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 09 IP IP: 58.9.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

เราว่า Toyoya ดีกว่านะ
เรามีเซลส์ที่ดีแนะนำด้วย เราซื้อรถกับเค้า บริการดีมากเลย
เราแนะนำให้เพื่อนๆๆญาติๆๆ ชอบกันทุกคนเลย
พูดจาเป็นกันเองดี ถ้าสนใจโทรไปถามเค้าได้นะ
086-300-3882 ชื่อ แก้วจ้า

โดย: Keaw_wanh เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 09 IP IP: 124.120.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ทั้ง ฮอนด้า ซิตี้ และ โดโยต้า วีออส ก็น่าใช้ทั้งคู่เลยค่ะ
ตอนก่อนจะออกก็เปรียบเทียบ 2 ตัวนี้เหมือนกันค่ะ แต่สุดท้ายเลือก ฮอนด้าซิตี้ 2009 เหตุผลตามนี้ค่ะ
New HondaCity2009
ข้อเสีย ราคาแพงกว่าวีออส ส่วนลดไม่มี ของแถมได้น้อย ยิ่งต่างจังหวัดไม่ต้องพูดถึง เซลล์ไม่ง้อลูกค้า ต้องจอง แล้วรอนานมากๆ กว่าจะได้รับรถ

ข้อดี รถใหม่กว่า สวยกว่า ออบชั่นเยอะกว่าค่ะ ในราคาพอๆ กัน รุ่นกลางของฮอนด้าจะเท่ากับตัวท๊อปของวีออส ต้องเปรียบเทียบเป็นระดับๆของรุ่นรถด้วย เพราะว่าถ้ามองเผินๆ จะเห็นว่าฮอนด้าแพงกว่าค่ะ ต้องดูออบชั่นของทั้งรุ่นค่ะ

Toyota Vios
ข้อเสีย หุ่นอ้วนไปนิดนึง ไม่ค่อยเพรียวลมเท่าไหร่ แล้วออกนานแล้ว อีกหน่อยตัวใหม่ก็จะออกแล้วจ้า

ข้อดี โตโยต้ามีเยอะมาก ส่วนลดเยอะ เหลือคันละไม่เท่าไหร่ เครื่องอึด มีรถให้เลือกเลย ไม่ต้องรอจอง เซลล์เสรอให้เต็มที่ บริการหลังการขายดี เราว่าศูนย์ของโตโยต้า ดีกว่าฮอนด้านะ

โดย: Mrs.กอ.ไก่-ฮอ-นกฮูก เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 09 IP IP: 203.155.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

แล้วถ้าเราดูเรื่องความปลอดภัยเราจะเน้นตัวไหนดีคะ ก็ลองเสิร์ทหาดูแล้ว บ้างก็บอกว่า ถ้าปลอดภัยต้องเป็นฮอนด้า แต่ถ้าเอาทรหดอดทนต้องโตโยต้า == ถ้าสองตัวนี้อยู่คันเดียวกันก็คงจะดีเนอะ ^-^

โดย: ทรัพย์น้อยพอมีตังค์ เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 09 IP IP: 125.27.31.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

เราใช้ซิตี้
เพื่ออนใช้วีออส

รู้สึกต่างกันก็เครื่องเสียงอ่ะ
นอกนั้น ก็เหมือนๆ กัน

โดย: >>>>> เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 09 IP IP: 124.157.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

งบน้อนวีออสเลยค่ะ แต่ราคาตกเร็วกว่าฮอนด้านะ

โดย: นั่นแหละ เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ใช้ซิตี้ตัว2009อยู่ครับ สวยกว่าดีกว่า ใหญ่กว่าครับ แต่ราคาขายอาจสู้ของวีออสไม่ได้ แต่ก็แค่ไม่เท่าไหร่ครับ แทบไม่ต่างกัน โดยเฉพาะถ้าคุณรักษาสภาพรถ ซิตี้ต้องสวยกว่าครับ เพราะออกมาที่หลังครับ เค้าต้องแก้ไขปรับปรุง แต่วีออสน่าจะออกตัวใหม่ในไม่น่าเกิน1ปีครับ

โดย: หมีขั้วโลก เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 09 IP IP: 119.42.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ฮอนด้า รถบาง สวย หรู อะไหล่แพง ตัวรถก็แพง แต่สมรรถนะอาจจะดีหน่อยเพราะแพง ถ้าติดแก๊สหรือปรับแต่งเครื่องจะมีปัญหาทันที เหมาะสำหรับคนมีตัง - ผู้หญิง

วีออส ไม่แพง อึด อาจจะไม่สวยเท่าฮอนด้า คนใช้เยอะ โหล แต่อะไหล่หาง่าย ไม่แพง เครื่องยนต์ทรหดอดทน สังเกตได้จากแท็กซี่ในกทม. ส่วนใหญ่จะเป็นโตโยต้าและเป็นเครื่อง แนวเดียวๆกันคือ VVT-I ขับได้ทั้งกลางวัน กลางคืน ติดแก๊สได้ง่าย ปรับแต่งเครื่องง่าย

สำหรับผมใช้วีออส อยู่ เพราะงบน้อยครับ และก็ชอบวีออสอยู่แล้วด้วย

โดย: โจ้ เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 09 IP IP: 222.123.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ชอบซิตี้ แต่เพื่อนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า ถ้านั่งหลังจะรุ้สึกได้ว่าท้ายมันปัดๆ ลองนั่งแล้วเป็นจริง ส่ายนิดหน่อย

ส่วนวีออส ไม่แน่ใจเรื่องวัสดุ ลองถามคนทำปอเต็กตึ๊งดูว่า รถรุ้นไหนที่เค้าไม่แนะนำให้ขับ เพราะขับแล้วชนทีโอกาสตายสูง
ช่วงหลังๆได้ยินว่าพัฒนาเรื่องวัสดุแล้ว แต่พูดจริงๆ ไม่ไว้ใจว่ะ

โดย: แมวดำ เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 114.128.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ขอบคุณจ้าที่แนะนำ ^-^

โดย: ทรัพย์น้อยพอมีตังค์ เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 125.27.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

พา พ่อไปลองนั่งรถ ทดสอบทั้งสองยี่ห้อเลยครับ
ส่วนตัว ไม่ถนัดกับหน้าปัด วีออส
กร๊ากๆๆ
emoticon

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 125.26.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ไม่รู้นะ เคยขับรถตามตูดวีออสอ่ะ น่าจะยังใหม่อยู่เลยนะ แต่ท้ายดันเอียงไปข้างนึง ดูวัสดุไม่โอเคเลย

ฮอนด้าซิตี้ตัวใหม่สวยดีนะ แต่เรื่องคุณภาพไม่น่าต่างอ่ะ

ป.ล. พอดีขับแต่นิสสันอ่ะ อิอิ

โดย: _Tiky_ เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 58.8.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

อีนังมาโดก้าถูกหวยสามแสน ออกรถเข็นให้พ่อผัวกับแม่ผัวเข็นไปขายหนมครกสบายแฮ! ไปเลยเจ้าค่ะ emoticon

โดย: น้องเหน่ยเหนย เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 124.157.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

Honda city ครับ

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ฉันว่า

ตอนนี้ รถรุ่นไหน แบบไหน ไม่สำคัญหรอก

สำคัญตรงที่ จะผ่อนค่างวด ไหวหรือไม่

ไม่ได้ดูถูกนะครับ

หากมีเงินสด ไปจบตรงนั้น ดีครับ ขอบอก

แต่ถ้าไม่มี แนะนำให้บอกกับตัวเองว่าฐานะทางการ

เงินเราชัวร์แน่นอน มีเงินผ่อนไปอีก 2-3 ปี เป็น

อย่างน้อย (ในกรณีที่เงินดาวน์ไม่มาก) เพราะถ้า

ผ่อนไม่ไหว โดนฟ้อง โดนยึดขึ้นมา เรื่องยาวนะ

ฮะ..

หากทนได้ ทนให้ผ่านช่วงนี้ไปก่อน

รอวันให้เศรษฐกิจฟื้นตัวอีกครั้ง ดูจะใช้จ่ายคล่อง

คอกว่านี้นะครับ

ส่วนตัวเลือกวีออสครับ

ด้วยอะไหล่หาไม่ยาก และค่อนข้างถูก(อะไหล่)

เรื่องความสวยงาม แล้วแต่คนชอบฮะ..

^__^

โดย: ... เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 58.8.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ซื้อ โปรตรอนสิครับ 390k แล้วเอาตังที่เหลือ พา คุณพ่อ คุณแม่ไปเที่ยว ขับรถให้ท่านนั่งมั่งครับ ดูแลท่านเยอะๆนะครับ ^ ^

โดย: โหด เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 58.8.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

อยู่ที่ความชอบของรูปลักษณ์และโปรโมชั่นของแถมจากศูนย์ครับ รถเกรดเดียวกัน แตกต่างกันไม่มากหรอกครับ ถ้าจะวัดอะไรดีอะไรแย่มันก็คละเคล้ากันไป ซื้อรถเล็กๆแหละดีครับประหยัดน้ำมันถ้าไม่ได้ใช้ทางไกลบ่อย ลดปริมาณการใช้น้ำมันของโลกลงบ้างครับ

โดย: เออเนอะ เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ฮอนด้าซิตี้ กับ โตโยต้า วีออส แบบไหนดีกว่ากัน ทางเลือกสำหรับคนงบน้อย ห่ะห่ะห่ะ

ผมว่า ซิตี้ สวยกว่านะ
แต่วีออสก็ไม่ขี้เหร่เท่าไร ราคาก็พอๆกัน
เทคโนโลยีก็ เท่าๆกัน
ชอบแบบไหนก็เลือกเลยคับ

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 222.123.37.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111