********** ******** *-------* ปวดปัสสาวะบ่อยมาก จี๊ด ตลอดเลยค่ะช่วยด้วย หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ********** ******** *-------* ปวดปัสสาวะบ่อยมาก จี๊ด ตลอดเลยค่ะช่วยด้วย

******** *-------* ปวดปัสสาวะบ่อยมาก MsgStatus(Msv[0], 0);

ปวดปัสสาวะบ่อยมาก

ดิฉันอายุ 33  ปี ปวดปัสสาวะบ่อยมาก ตอนแรกที่จะเป็นก็คือก่อนที่จะตื่นนอนปวดปัสสาวะมากๆ ก็ลุกมาเข้าห้องน้ำก็ปัสสาวะลำบาก  ต่อจากนั้นก็ปัสสาวะ ก็บ่อยกะปริดกะปรอย ก็ไปพบแพทย์ หมอแนะนำว่าให้ดื่มน้ำเยอะๆ
ห้ามอั้นปัสสาวะ หมอวินิจฉัยโรคว่าอยู่ในกลุ่มอาการกะเพาะปัสสาวะอักเสบ หมอให้ยาแก้อักเสบ แก้ปวดท้อง และยา T-URISPASมาทาน4วัน ก็ทานยาจนหมด หมอนัดตรวจปัสสาวะ ก็มาฟังผลตรวจหมอบอกจากการตรวจยังสรุปไม่แน่ชัดเพราะในปัสสาวะไม่มีสารปนเปื ้อนอยู่แต่ก็ไม่นัดตรวปัสสาวะใหม่ ก็จ่ายยาตัวเดิม แต่เพิ่มปริมาณ กิน1 อาทิตย์ ก็กินยาทำตามที่หมอแนะนำแต่ก็ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ ปวดปัสสาวะบ่อยมากจนรบกวนชีวิตประจำวัน ตอนก่อนนอนก็ปัสสาวะไป15รอบ ตอนนอนอยู่ก็ลุกมาปัสสาวะอีก เกือบ10รอบ ระหว่างวันก็ปัสสาวะอีก ทุก10นาที แต่หมอยังไม่สรุป อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ ไม่ทราบว่าใครเป็นเหมือนดิฉันบ้างช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะควรทำอย่างไรดีค่ะ

ตอนนี้กินยาที่หมอให้มาหมดแล้วอาการปวดปัสสาวะบ่อยยังไม่ดีขึ้นเลย
เป็นเรื่อยมาจน สามปี ล้วค่ะ
ดิฉันควรไปพบแพทย์ที่ไหนดีค่ะ มีหมอที่ไหนรพ.ไหนดี
ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ เพราะทนไม่ไหวแล้วกับอาการนี้ เพราะรบกวนเวลาในชีวิตประจำวันมาก คือประมาณว่าปัสสาวะไปแล้วก็ปวด จี๊ดดดดดดดดดด ทิ่มแทงที่กระเพาะปัสสาวะยิ่งกว่าเดิมอีกค่ะ จี๊ดเลยค่ะ 3 ปีแล้วด้วยค่ะ  ถ้าลอบขมิบจะปวดแบบปวดปัสสาวะทิ้มแทงจี๊ดดดดดดด

ที่กระเพาะปัสสาวะรุนแรงมากเลยค่ะ

รูป สุริมาส
โดย: สุริมาส
ตั้งเมื่อ: 6 พ.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : ********** ******** *-------* ปวดปัสสาวะบ่อยมาก จี๊ด ตลอดเลยค่ะช่วยด้วย

ไม่แน่ใจว่าใช่อาการของเบาหวานหรือเปล่านะครับ เพราะไม่ทราบว่าคุณได้ตรวจเลือดหาเบาหวานแล้วหรือเปล่า ผมปัสสาวะบ่อยแบบคุณอยู่ประมาณ 3 วัน รู้สึกระบมที่ท้องน้อยไปหมดก็เลยไปตรวจเลือดที่โรงบาลวิภาวดีตามคำแนะนำของเพื่อนๆที่ผมPostถามใน mthai นี่แหละครับ ไปตรวจเมื่อวันศุกร์ปรากฏว่าเบาหวานขึ้น 302 สูงมากๆครับสำหรับคนที่ยังไม่เคยเป็น ลองไปตรวจดูก็ดีนะครับหากยังไม่ได้ไปตรวจ

สุดท้ายก็ต้องขอขอบพระคุณ Talk.mthai มากๆนะครับ ที่เป็นสื่อกลางทำให้ผมรู้ตัวเบื้องต้นว่าจะต้องทำอย่างไรดี ขอบคุณมากๆครับ emoticon emoticon emoticon

โดย: ไทยด้วยกัน เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 09 IP IP: 203.155.99.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ********** ******** *-------* ปวดปัสสาวะบ่อยมาก จี๊ด ตลอดเลยค่ะช่วยด้วย

อย่ากินยามาก ไม่ดีค่ะ ให้กินน้ำเยอะๆเลย น้ำผลไม้ด้วย แล้วฉี่บ่อยๆ ร่างกายคุณอาจมีสารพิษเยอะ ให้ออกกำลังกายบ่อยๆ แล้วเอามือถูกันให้อุ่น แล้วตบตรงเอวด้านหลังเบาๆ 5 ที มันเป็นการออกกำลังกายไตค่ะ emoticon

โดย: blackcatt เขียนเมื่อ 7 พ.ค. 09 IP IP: 58.181.136.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ********** ******** *-------* ปวดปัสสาวะบ่อยมาก จี๊ด ตลอดเลยค่ะช่วยด้วย

เขาเรียกกระเพาะปัสสวะอักเสบหรือเปล่าคะ เกิดจากแต่แรกชอบอั้นฉี่และก็มีเชื้อโรคเลยทำให้เกิดอาการนี้และเวลาฉี่จะไม่สุดเจ็บจี๊ดจี๊ด ให้ทานเล็กซินอร์ 400 หายแน่นอนค่ะ แต่ตอนนีจะเปลี่ยนชื่อเป็นยาอีกตัวเพราะเล็กซินอร์เขาไม่นำเข้าแล้วลองถามเภสัชดูได้ค่ะ

โดย: kiki เขียนเมื่อ 7 พ.ค. 09 IP IP: 124.120.134.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ********** ******** *-------* ปวดปัสสาวะบ่อยมาก จี๊ด ตลอดเลยค่ะช่วยด้วย

เราก็เป็นเหมือนกันแต่ยังไม่เท่าคุณอ่ะค่ะ แล้วก็ไม่ได้ไปหาหมอ แต่เราเคยถามเล่าอาการแบบนี้ให้ย่าฟัง ย่าเราเป็น:-)าแผนโบราณ ย่าบอกให้ระวังเกี่ยวกับไต แต่เราก็ไม่ได้กินยาอะไรหรอก คุณลองถามหมอดูอีกทีนะว่าเกี่ยวกับไตหรือเปล่า

โดย: นั่นแหละ เขียนเมื่อ 7 พ.ค. 09 IP IP: 114.128.124.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111