ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

เป็นคนที่ปากแท้ลิปมัน ลิปบาล์มแทบทุกยี่ห้อ

แต่จะไม่ทาก้อไม่ได้เพราะปากแห้ง แตกประจำ มีใครแนะนำยี่ห้อดีๆ ใช้แล้วไม่แพ้บ้างคะ
อ้อ ไม่ชอบวาสลีนนะคะ ลองแล้ว กลิ่นมันชวนคลื่นไส้ไปหน่อยง่ะ

รูป ชิลล่า
โดย: ชิลล่า
ตั้งเมื่อ: 9 พ.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 22 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

Avon ค่ะ มีอยู่ตัวนึง ที่ไม่มีสีมีกลิ่นอ่ะ แบบบาล์มรุ่นดั้งเดิมจริงๆ อย่าไปเลือกแบบมีกลิ่นมีสี จำชื่อรุ่นไม่ได้ แต่ก่อนชื่อลิปดิว รึไงเนี่ยะ ทาหนาๆ ก่อนอาบน้ำล้างหน้านะคะ แต่ไม่ต้องไปถูปากนะ ครั้งแรกอาจจะไม่เห็นผล แต่พอทาก่อนล้างหน้าสามสี่ครั้ง หนังแข็งๆ มาจะลอกออกมากเองแบบไม่เป็นแผลและเจ็บด้วย เหลือแต่ปากนุ่มๆ คราวนี้ก็เลือกทาลิปบำรุงตามชอบ แต่ตัวนี้ทาบำรุงจะเหนียวมา และเหม็นหืนเร็วด้วย เอามาลอกปากอย่างเดียวเลย

โดย: ยาย่า เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 09 IP IP: 124.120.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

http://www.weloveshopping.com/template/a06/showproduct.php?pid=12618012&shopid=151463

Kiehl's Palm ลิปมันบำรุง สุดยอดลิปมัน ของอเมกาค่ะ

maewmaew_naja@hotmail.com

โดย: may เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

blisstex มีขายที่วัตสันจ้า

ดีมากกก ชุ่มชื่น ปากไม่ลอก ไม่แห้ง จ้า

โดย: lip เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 09 IP IP: 10.0.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

แนะนำให้ลองใช้ยี่ห้อเภสัช ที่เป็นตลับ หาได้ตามร้านขายยาทั่วไป ราคาไม่แพง ถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาน 10 บาทคะ

โดย: reese เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 09 IP IP: 58.9.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

เราใช้หลายตัวเหมือนกัน

ของวิคตอเรียซีเครทอ่ะ เย็นด้วยและก้อบำรุงปากอ่ะ

ซื้อในเว็บ www.cafepretty.com อ่ะ
ของเยอะดีอ่ะ

โดย: พริตตี้ เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

เค้ามี
เข้าไปดูใน
www.cafepretty.com ซิมีให้เลือกเพียบ

โดย: พริตตี้ เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

เคยใช้2คืนหายจากเดิมที่ปากลอกไหม้ดำมากๆ ยิ้มไม่ได้ ยี่ห้อยูเซรินของเยอรมัน ไม่มีสีไม่มีกลิ่นน้ำหอม (เพราะถ้ามีน้ำหอมปากคนแพ้ง่ายๆจะปากดำเลย) ราคาประมาณ 250 บาท มีที่ร้าน Boots กะ Watson หรือร้านขายยาบางร้าน
โชคดีนะ

โดย: jui เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 09 IP IP: 118.172.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

lip care 10บาท emoticon

โดย: - - เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 09 IP IP: 125.26.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

ใช้ ยูเซอรีน ค่ะ ไม่มีสีไม่มีกลิ่น ชุ่มชื่นดี

ราคาประมาณ300บาทมั้ง

หรือไม่ก็ นูโทรจีน่า

โดย: อิงนภา เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 09 IP IP: 124.120.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

ลิปมัน KA ค่ะ หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป หรือไม่ก็ห้างสรรพสินค้านะคะ ตัวนี้ผสมมอยซ์เจอร์ไรเซอร์เพิ่มความชุ่มชื่นดีมากๆ เราชอบใช้ทาก่อนนอน พอตื่นมาปากก็จะนุ่ม แล้วเวลาแต่งหน้า ก็จะทาลิปมันตัวนี้ก่อนลงกลอสอะจ้า

โดย: ฝ้าย เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 09 IP IP: 125.25.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

เราใช้ของยี่ฮ้อเภสัชอ่ะ
มีทั้งแบบตลับที่ฮิตกัน
และแบบหลอดเนื้อครีมๆ
เราชอบแบบเป็นหลอดมากว่าเนื้อดีมากๆ และกลิ่น หอมอ่อนๆ
ที่สำคัญไม่แพ้ และไม่แพงด้วย ราคาประมาณ65บาท

โดย: ช่วยตอบค่ะ เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 09 IP IP: 210.213.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

LAMER ไงสุดยอดใช้นาน แต่แพงหน่อยนะ สองพันกว่าบาท

โดย: หมูหยอง เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 09 IP IP: 58.9.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

แนะนำเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
watsons grap Bella ของวัตสัน
ออกใหม่ มีลิปมันด้วย ทาแล้วปากเรียบ สวย ไม่มันจนรำคาญ
ไม่แพงด้วยล่ะตัวเอง

โดย: ชอบองุ่น เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 09 IP IP: 58.9.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

ลิปมันของแอมเวย์ ก็ดีนะ แต่เริ่มสนใจ Blistex ซะแล้ว emoticon
แล้วอย่าเอาลิ้นเลียริมฝีปากนะคุณ ยิ่งแห้งเลยล่ะ..

โดย: ธิดาปลาทู เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 09 IP IP: 124.122.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

loccitane shea butter ค่ะ ราคาประมาณ 400 เอง แต่ดีมาก ไม่แพ้แน่นอนค่ะเพราะส่วน ingredient เป็น shea butter ล้วน ถาได้หลายส่วนของร่างกายด้วย emoticon

โดย: blackcatt เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 09 IP IP: 58.181.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

Blistex Blistex Blistex (หลอดสีขาว หาได้ตามร้านขายยาแผงปัจจุบัน ถ้าเมืองนอกก็ Rexdall, Shoppers, Drugmart, etc)
ของเค้าดีจริงๆๆๆๆๆๆๆ
ใช้มาหลายชั่วโคตรละ
ตั้งแต่สาวยันแก่ เนี่ยว่าจะไปขอเป็นหุ้นส่วนซะหน่อย
ขาดมิได้เรย ขาดแล้วเหมือนคนขาดอาหาร
มันดีมาก ถึงมากที่สุด

ไอสัด ไม่ให้กุโพสมาหลายรอบแล้วนะ แต่จะอดทนเม้นต่อไป เพราะเป็นคนไม่ยอมคน

โดย: ของเค้าดี เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 09 IP IP: 70.27.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

ยูเชอรินก็ดีนะ

โดย: mm เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 09 IP IP: 124.120.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

ของใส่หน้าใส่ตานี้ต้องเอาดีๆหน่อย จะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลัง อย่างลิปมันแบบดีๆหน่อยใช่มะ ลองของ kose ดูสิคับ จะเห็นถึงความแตกต่าง... เป็นของญี่ปุ่นนะ ของใส่หน้าที่มาจากญี่ปุ่นก่การันตีคุณภาพไปได้กว่าครึ่งล่ะ (ส่วนอีกครึ่งหนึ่งนี้ก่ไม่รู้ว่าคืออะไร^^) เขียนแบบนี้... KOS?

โดย: PA-i Sama เขียนเมื่อ 10 พ.ค. 09 IP IP: 222.123.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

ลองใช้ยี่ห้อ blistex ดูนะจ้ะ มีขายตามร้านขายยาน่ะ
เราใช้ยี่ห้อนี้อยู่ ดีมากๆจ้ะ เราลองใช้ตอนช่วงหน้าหนาวเพราะริมฝีปากเราจะแห้งมากจนเป็นขุย ใช้ประมาณ2-3วันเราหายปากลอกเลย มันจะมีสองสีนะแต่เราเลือกใช้หลอดสีชมพูเข้มกลิ่นเบอรี่น่ะ ราคาไม่เกิน80บาทจ้ะ(เราเคยใช้ยี่ห้อแพงๆเหมือนกันแต่มันก้อไม่เวิร์คเลยจิงๆ)

โดย: สาวตาคม สาวกILJIMAE เขียนเมื่อ 9 พ.ค. 09 IP IP: 60.230.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นอ่ะ เค้าเอามาทำเป็นลิปบาล์มก็โอนะ ธรรมชาติชัวร์ ถูกดีด้วย ลิปบาล์มของบอดี้ช้อปแท่งละ250 อันนี้เราใช้มาตลอดนานเป็นปี ๆ ละ อีกอันเป็นบาล์มอยู่ในหลอดของคลีนิกข์600กว่าบาท อันนี้ลองใช้ของเพื่อน ดีเหมือนกัน

โดย: นั่นแหละ เขียนเมื่อ 9 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

ลิปเห็ดหลินจือ ซื้อที่ร้านหมอมวลชน 99 บาท เป็นลิปมัน สำหรับคนที่แพ้ลิปทั่วๆไป

โดย: ok เขียนเมื่อ 9 พ.ค. 09 IP IP: 124.120.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

K A ลิบแคร์ดิเย็นๆๆปากดีปากชุ่มชื้นด้วย ใช้ประจำ

โดย: มีประสบการณ์ เขียนเมื่อ 9 พ.ค. 09 IP IP: 125.27.149.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111