รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

สวัสดีค่ะ คือ ออยอยากเข้า รร.มหิดล มากๆ? ตอนนี้ออยอยู่ม.3แล้ว?แต่ไม่รู้จะเตรียมตัวยังไงดี ออยอยากสอบถามว่าพี่ๆเตรียมตัวกันยังไงบ้างต้องอ่านหนังสืออะไร ติวที่ไหนยังไง ออยกะว่าจะไปเรียนพิเศษ ที่ The Tutor พี่ว่าดีมั้ยคะเพราะที่นั่นมีครอส ติวเข้ามหิดล ด้วย แล้วต้องอ่านหนังสืออะไรยังไง รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ? ขอบคุณร่วงหน้าเลยแล้วกันนะคะ? ขอบคุณค่ะ

รูป snowbow
โดย: snowbow
ตั้งเมื่อ: 12 พ.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 15 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

ขอบคุณมากๆค่ะพี่

โดย: snowbow เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

ไม่ต้องมีไรมากครับ ตั้งใจก็พอ

โดย: รุ่น 13 เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 09 IP IP: 58.8.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

ค่ะ สอวน แหละค่ะ เพราะเป็นข้อสอบที่ยากพอสมควรเลยอ่าค่ะ เราก็ใช้ข้อ สอบสอวน เหมือนกันค่ะ emoticon

โดย: snowbow เขียนเมื่อ 20 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

เออรบกวนหน่อยนะคะ

ที่ข้อสอบที่หามา ไม่รู้ว่าจะเอาข้อสอบของอะไรดีอ่าค่ะ

สอวน. ได้รึป่าวคะ

โดย: snowbow เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 118.172.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

แล้วพี่ไปติวที่ไหนหรอคะ เออ คือออยไม่ค่อยรู้จักสถาบันดังๆ

โดย: snowbow เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.58.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

ใช่ๆ โทษทีวันนี้เบลอไปหน่อย สายวิทย์
ก็ต้องสอบวิทย์ คณิต

โดย: โย่งโบราณ เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

เค้าสอบแต่ คณิต วิทย์ไม่ใช่หรอคะ

โดย: snowbow เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

จะตอบตามความรู้นะครับ มหิดลวิทยานุสรณ์เป็นโรงเรียนที่เน้นสอบคัดเลือกทางสายวิทย์ ฯ ซึ่งก็คือ เคมี ฟิสิกซ์ ชีวะ และคณิตศาสตร์ ก็ไม่มีอะไรมากครับน้องก็แค่ซ้อมในการทำข้อสอบตัวอย่างทุกวัน วันละ 3-5 ชั่วโมง ไปเรียนพิเศษที่สถาบันฯ ที่น้องคิดว่าดี พี่เคยเรียนของเดอะเบรน กับอ.อุ๊นะ แล้วก็ทบทวนบ้าง ส่วนภาษาอังกฤษพี่เคยไปเรียนกับอ.ปิงหน่ะ แต่ก็สอบได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ไม่รู้นะเพราะ พี่เรียนเทพศิรินทร์ มันคงไม่หินมากเหมือนมหิดลฯ หรือเปล่า แต่ก็นะลองดู พยายามในเรื่องเรียนน่าสนับสนุน เอาใจช่วยนะ

โดย: โย่งโบราณ เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

หวัดดีค่ะ คือว่าตอนนี้หนูกำลังเรียนต่อชั้นม.3 ค่ะ แล้วหนูอยากจะต่อ ม.4 ที่มหิดลหนะคะ พี่ๆช่วยแนะนำที่ติวข้อสอบ และต้องเตรียมตัวยังงัย

โดย: แป้ง เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 118.174.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

ขอบคุณพี่มากๆๆๆเลยนะคะ

โดย: snowbow เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

ไอ้เชี่ยโย่ง ตอบกระทู้ครั้งเดียว

แมงโม้บินว่อน เต็มไปหมดเลย

โดย: แบดบอย เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 09 IP IP: 125.27.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

โห ทำไมน้องโย่งขยันจัง เก้งน้อยไม่เคยทำได้แบบโย่งเลย เอิ๊กๆๆ

"อ่านหนังสือทบทวนก่อนนอนวันละ 3 ชั่วโมงเป็นอย่างน้อย"

หุๆ ทำไมทำได้อ่ะตัว ว่างๆ สอนเราบ้างจิ แล้วก็ไม่เห็นแอ๊ดเอ็มเราเลยอ่ะ รอมาน๊านนานเมื่อไหร่โย่งจะใจอ่อนกะเก้งซะดีนะ emoticon

โดย: เก้งกวางน้อย เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 09 IP IP: 203.15.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

แนะนำไปติวแถวสยามครับ สถาบันติวเตอร์ดี ๆ ก็ที่นี่หรือลองหารุ่นพี่ที่เขาเรียนอยู่โรงเรียน หรือที่มหิดลเลยก็จะดีกว่านี้ ที่เขารับสอนพิเศษ ที่สำคัญกลับมาบ้านต้องอ่านหนังสือทบทวนก่อนนอนวันละ 3 ชั่วโมงเป็นอย่างน้อย และหาแนวข้อสอบโรงเรียนดังมาทำบ่อย ๆเพื่อวัดผล และเพื่อความเคยชิน
ผมทำแบบนี้ จนปัจจุบันได้เข้าศึกษาต่อมหาวิทยาลัยรัฐได้สำเร็จ มหิดลฯ เป็นโรงเรียนที่ดี แม้จะมีมาไม่นานนัก แต่ชื่อเสียงก็อยู่ในระดับโรงเรียนกลุ่มบน ไม่แพ้ สวนกุหลาย เตรียมฯ บดินทร์ เทพศิรินทร์ สายปัญญา สตรีวิทย์ ฯลฯ พยายามเข้านะครับเป็นกำลังใจให้คนรักเรียน

โดย: โย่งโบราณ เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 09 IP IP: 124.122.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : รุ่นพี่ รร.มหิดลวิทยานุสรณ์ ช่วยแนะนำหน่อย

หวัดดีค่ะน้อง พี่ไม่ได้ติวที่ไหนเลยค่ะ อยู่ดีๆมันก็ติด งงเหมือนกัน ฮ่ะๆๆๆ เอาเป็นว่าตอนนั้นพี่อ่านก่อนสอบสามเดือน เพราะตอนนั้นไม่ได้ตั้งใจสอบโรงเรียนนี้แต่อ่านสอบ ทุน กพ หน่ะ ไม่ติด กพ แต่ดันติดมหิดลวิทยานุสรณ์ แต่ก็เตรียมตัวเต็มที่นะ

โดย: กอลิล่า เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 09 IP IP: 222.228.216.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111