เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น หมวด » บันเทิง » บันเทิงเริงรมย์ » เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

พอดีว่ากำลังหัดๆเล่นกีต้าร์อ่ะค่ะ มีหลายๆคนที่เป็นไอดอล เลยอยากรู้พี่ๆทีเชี่ยวชาญ จัดลำดับให้ทีว่า คนไหน เก่งเรียงลำดับ กะ เอกลักษของแตละคน ขอแค่คนที่ถามนะคะ พวกเซียนๆ คนอื่นไม่เอา

พี่ยอด บอดี้สแลม

วิน โปเตโต้

แฮค วงแคลช

ชุ วง ซีล

มือกีต้าร์ วงเร็ทโทรสเปก

มือกีต้าร์วง สวีท มัลเล็ท

รูป สาวร๊อค
โดย: สาวร๊อค
ตั้งเมื่อ: 13 พ.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 50 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

เอา Michael Angelo Batio ไปเลยครับ เจ๋ง สุดในโลกและ

*-*

โดย: STORM RIDER เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 09 IP IP: 117.47.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ผมว่าพี่ป็อป วรวิทย์ Rancorous คนนี้เร็วมาก
ป็อป เดอะซัน
เสรี แซ่ลี้
แจ็คธรรมรัตน์ คนนี้เข้ารอบชิง Guitar Idol ระดับโลกเลย

โดย: STORM RIDER เขียนเมื่อ 9 มิ.ย. 09 IP IP: 117.47.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

คิดว่า พล วงแคลชเป้นไงบ้างฝีมือการเล่นน่ะถือว่าเจ๋งมั้ย....

โดย: /// เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 09 IP IP: 125.25.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ผมว่าอีกคนนึงว่าเจ๋งสุดคือ " ป๊อป "1 หิน เหล้ก ไฟ นะ

โดย: วิน เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 09 IP IP: 125.25.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

แฮค วงแคลช ผมว่าเก่งนะ

โดย: วิน เขียนเมื่อ 8 มิ.ย. 09 IP IP: 125.25.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ป๊อป Thesun ที่หนึ่งก็จริงคับ

แต่ตอนนี้ พี่เสก loso ขึ้นมาอันดับ2แล้วนะคับ

และอีกอย่าง ถ้าถามถึงว่าใครENคนดูได้มากว่า ผมว่าพี่เสกได้มากกว่านะคับ ความมันระดับสุดยอด วันที่ทุบกีต้านี่สุดยอดมากๆ ที่คิดว่าเสก ไม่ค่อยเก่ง ดูจาก Intro และ solo ก็ พอรู้นะคับ ว่าถึงไม่ไวเหมือนป็อป TheSUn แต่ความเพราะความเข้าถึงอารม ผมว่าดีกว่าป๊อปเป็นไหนๆ

ลองไปหาฟังกันดูดีดีนะคับและทำอารมตามเพลงจะรู้ว่าทั้งท่อน intro และ solo ความหมายและอารมมันอยู่ข้างในจริงๆ

อย่าบอกว่าเสียใจ
มอเตอไซร์รับจ้าง
พรุ้งนี้
รอยยิ้มนักสู้
เราและนาย
คืนจันทร์
หมาเ:-)เครื่องบิน
ผู้ชนะ
คุณรู้ไหมครับ
อะไรก็ยอม
เคยบอกว่ารักกัน
แอน
โคราชบุรี
คิดได้ยังไง
เจ็บหัวใจ
ฉันหรือเธอที่เปลี่ยนไป
เก็บดาวมาให้เธอ
Miss call
พันทิพ
5วินาที
ฝนตกที่หน้าต่าง
ไม่คิดนอกใจ
อยากเปลี่ยนใจเธอ
ใจสั่งมา
เพื่อนใจ
ประเสริฐ
ไม่ต้องห่วงฉัน
ไม่ตายหรอกเธอ
14อีกครั้ง
โดย: ----- เขียนเมื่อ 2 มิ.ย. 09 IP IP: 58.8.150.XXX

ความคิดเห็นที่ 44 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

พี่ ต้น Silly Fools ฝีมือดีกว่านะลองๆเข้าไปชมกันนะครับ emoticon

โดย: เบล เขียนเมื่อ 28 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

Pop The sun

โดย: 333 เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 09 IP IP: 203.107.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ถ้าให้เรียงใหม่ ตามที่ จขกท บอก ก็...
1. ยอด body
2. แฮ็ค & พล clash
3. ชุ zeal
4. แป๊ป & อั๋น sweet
5. น๊อต retro
6. วิน potato

ไม่ได้เรียงตามความเก่ง เพราะแม่ ง เก่งเท่ากัน
แต่เรียงตาม
ความชัดเจนของแนวทางของตนเอง
สำเนียงกีต้าร์
และ การแสดงออกร่วมกับวง

โดย: 5555555555555555555555555+ เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 58.147.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ถ้าของไทย...ป็อป หินเหล็กไฟ สุดยอดเทพที่สุดแล้วครับ

โดย: ซ้าย เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 118.173.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ผมเคยเห็นคุณกวาง มือกีต้าร์วงเสือใหญ่เล่น ที่ร้านซอเทล พระราม3 ครับ วงแกเล่นเพลงหวาดระแวงของเดอะซันด้วย โห โคตรเทพเลยครับ ดีดได้เร็วและสำเนียงดีจริงๆครับ เห็นมากับตา แต่แกไม่ค่อยจะโชว์สักเท่าไหร่

โดย: นักดื่ม เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 125.25.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

เอา เล็ก คาราบาวได้มั้ย คนนี้ติดอันดับเอเชียเลยนะ

โดย: 010 เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 09 IP IP: 58.9.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ที่ว่าๆมาธรรมดาครับ ก็แค่วงดัง

โดย: rock เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 09 IP IP: 58.8.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ผมเคยเห็นพี่กวางวงเสือใหญ่soloครั้งนึง ขอบอกว่าเจ๋งมากๆเร็วยังกะจรวดสำเนียงดีครับ

โดย: ททท เขียนเมื่อ 17 พ.ค. 09 IP IP: 58.8.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ตอบกระทู้ก่อน

พี่ยอด บอดี้สแลม

วิน โปเตโต้

แฮค วงแคลช

ชุ วง ซีล

มือกีต้าร์ วงเร็ทโทรสเปก

มือกีต้าร์วง สวีท มัลเล็ท

ชื่อไม่รู้จักเลยครับ แต่ชื่อวงอ่ะรู้จัก เลยตอบไม่ได้

ถึง#17 นิดนึง
เสก โลโซ ผมว่าเอา เสรี แซ่ลี้ไปแทนดีกว่ามั้ง ตกไปได้ไงเนี่ย

#blaCk widow spi....แล้ว michael angelo batito สุดยอดดับเบิลกีตาร์ไปไหนแล้วล่ะ

โดย: Triple Jex เขียนเมื่อ 16 พ.ค. 09 IP IP: 125.27.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

41. Dimebag Darrell* - Pantera
42. Peter Green - Fleetwood Mac, Solo
43. Robin Trower - Procal Harum, Solo
44. Slash - Guns N' Roses, Slash's Snakepit, Velvet Revolver
45. Mick Taylor - John Mayall's Bluesbreakers, Rolling Stones
46. Robert Fripp - King Crimson
47. Tom Morello - Rage Against the Machine, Audioslave
48. Michael Schenker - Scorpions, UFO, MSG, Contraband
49. Ry Cooder - Solo
50. Angus Young - AC/DC

พอแระ 50 อันดับ ระดับโลก จะลงเวป ให้ดู เดี๋ยว คห. ก็โดนปิดอีก......เอาเท่านี้แหละแฟนใครอยู่อันดับที่เท่าไหร่ก็ดูกันเอาเอง ของเราอยู่อันดับ ที่ 28

โดย: blaCk widow spi.... เขียนเมื่อ 16 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

20. Chuck Berry - Solo
21. Eric Johnson - Solo
22. Steve Howe - Yes, Solo
23. Neal Schon - Santana, Journey, Solo
24. Brian May - Queen
25. Gary Moore - Thin Lizzy, Colosseum II, Skid Row, Solo
26. Bo Diddley* - Solo
27. Steve Morse - Deep Purple, Dixie Dregs, Steve Morse Band, Solo
28. Carlos Santana - Santana
29. Tony Iommi - Black Sabbath
30. Buckethead - Solo, Praxis, Thanatopsis, The Deli Creeps, Cornbugs, GNR,
31. Mark Knopfler - Dire Straits, Solo
32. Marty Friedman - Cacophony, Megadeth, Solo
33. Nuno Bettencourt - Extreme, Mourning Widows
34. Shawn Lane* - Black Oak Arkansas, Willy, Solo
35. Kirk Hammett - Metallica
36. Uli Jon Roth - Scorpions, Solo
37. Terry Kath* - Chicago Transit Authority
38. Alex Lifeson - Rush
39. Frank Zappa* - Mothers of Invention, Solo
40. Rory Gallagher* - Solo

โดย: blaCk widow spi.... เขียนเมื่อ 16 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

อยากถามหน่อยว่า ทำไมมือกีตาร์เมืองไทยไม่ชอบใช้คันโยกกัน เพลงฝรั่งพวกเมทัลก็เห็นใช้กันเยอะไทยไม่เอามาใช้บ้าง
เพลงจะได้พัฒนาบ้างมีเสียงแปลกๆเข้ามา
แล้วอีกอย่างที่เห็นระดับดลก ทำไมไม่มี Dragonforceติดเข้ามาหล่ะครับ จะบอกว่าเก่งแต่ใน สตุดิโอ แต่ทำได้ขนาดนั้นผมว่าน้อยคนนะที่จะทำได้ แถมยังเป็นคนเอเวียเหมือนกันด้วยนะมือกีตาร์หน่ะ ควรหนับหนุนอย่างยิ่ง

โดย: fernandez เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 09 IP IP: 112.143.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ชอบ Jack Johnson กับ seputura อะ

โดย: ... เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 09 IP IP: 58.9.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

จขกท เค้าก้เขียนชัดนะว่า เซียน คนอื่นไม่เอา แต่ผมก้ยังใส่วงอื่นเข้าไป ขอโทดด้วยครับ

โดย: fernandez เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 09 IP IP: 112.143.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ผมให้
0 Jealous (วงพี่ที่รู้จักกัน เก่งขนาดใหนไปหาชมเอาเอง)
1 big ass
2 potato
3 bodyslam
4 retrospec , sweet mullet
5 อื่นๆ

ความคิดเห็นที่ 28 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

อย่าลืมอ๊อฟ-หมู บิ๊กแอส แล้วก็บิ๊ก พาราด็อกซ์ ด้วยล่ะ

โดย: อ๊อด เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 09 IP IP: 58.137.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

พี่ยอด-พี่ชุ-แฮค-โน้ต เรโทร-วิน-สวีท มัลเล็ต

โดย: อ๊อด เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 09 IP IP: 58.137.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

Nick Zinner มือกีต้าร์วง Yeah Yeah Yeahs คือสุดยอดเทพ ของเทพมือกีต้าร์ ในโลกนี้ ไปหามาฟังประดับหูซะ ในยูทูป

โดย: เจ้าหญิง Electric Feel เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 09 IP IP: 76.66.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ต้น silly Fools หลุดจากลิสต์ จขกท ได้ไงเนี่ย
ฟังแล้วต้องคิดตามเลย....เค้าคิดลูกนี้ได้ไงวะ

โดย: . เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 09 IP IP: 222.123.188.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ไม่รู้ว่าใครเล่นเจ๋งที่สุด แต่ลีลาก็สำคัญนะคับผมชอบที่ลีลา emoticon emoticon emoticon

โดย: สุดหล่อ เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 115.67.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

คห. 17 ร่ายชื่อมาโอเคแล้วครับ POP TheSun เค้าเบอร์ 1 ณ. ปัจจุบันแล้วครับตอนนี้ แต่ผมว่ายังขาด จั๊กชวิน นะครับ คนนี้ก็ใช่ย่อยนะครับ

โดย: ร่วมด้วย เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

John Petrucci ครับที่ 1 ในใจ

โดย: Metro_Polis เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 125.25.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

หาเงินได้เพราะแรงโปรโมทของค่ายเทปหรอก เปิดกรอกหูมันทุกวัน เดี๋ยวก็มีคนแห่ไปซื้อเอง เหมือนตอน D2B ออกใหม่ๆ น่ะ กรูเห็นแล้วนึกว่าแมร่งดับแน่ๆ พอ RS มันกระหน่ำโปรโมทเสือกดังขึ้นมาได้ emoticon อยากให้ยอดขายดี ต้องเปิดกรอกหูมันทุกวันนั่นเอง ฝีมือไม่ต้องไปสนใจ ตีคอร์ดได้แมร่งก็ว่าเก่งแล้ว

ปล. คห.17 เสก โลโซ , แจ๊ค (วงฟลายรึป่าว!?) หลุดมาได้ไงเนี่ย emoticon เก่งน่ะผมไม่เถียง เขาก็เก่งพอตัวแต่เทียบกับคนอื่นๆ ที่อยู่ในลิสท์แล้ว:-)งชั้นเยอะอยู่นะ

โดย: .357 เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 202.12.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ฟังเยอะๆ แต่ละคนก็มีจุดเด่นต่างกัน ขึ้นว่าชอบแบบไหนมากกวานะ ทำตามได้ เอาเป็นแนวได้ แต่อย่าลอก
(เอาจริง ๆ หลาย ๆคนก็ให้ความเห็นมาแล้วแล้วก็เป็นตัวอย่างที่ดีๆทั้งนั้นนะ)

แต่คนฝึกคือคุณไง...ก็ฝึกอย่างที่สบายใจเหอะ
ปล. ผมชอบ Zeal นะ (ถ้าในนี้อ่ะ)

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 203.131.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

เล่นได้ขนาดนี้ แล้วออกอัลบั้ม แล้วหาเงินได้ก้อซูฮกแล้วครับ ^^

โดย: Firebolt เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ระดับอาจารย์(สายกีตาร์ฮีโร่ ROCK)
อ.ปราชญ์ อรุณรังสี ,โอ้ โอฬาร พรsมใจ ,โอม ชาตรี คงสุวรรณ ,กิตติ กีตาร์ปืน ,แหลม มอริสัน ,หมูKareidoscope , เล็ก คาราบาว ,
พวกนี้เป็นยอดฝีมือมานานแล้ว
สุรสีห์ อิทธิกุล ,กอล์ฟ ทีโบน เป็นแนวทางเฉพาะด้าน
ยอดฝีมือรุ่นใหม่ที่เป็นที่ยอมรับของฝรั่งคงไม่มีเกิน
เค้าคนนี้ pop The sun ถึงขนาด MR. BIG ขอดูตัว
ส่วนที่เจ้าของกระทู้เสนอมา ขอบอกว่า อ่อนมาก

โดย: เต้ย ท่าโขลง เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 202.57.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

20 อันดับในไทย
1. pop The sun
2. โอม ชาตรี คงสุวรรณ
3. อ. ปราชญ์ อรุณรังสี
4. โอ้ โอฬาร พรsมใจ
5. เสก โลโซ
6. กิตติ กีตาร์ปืน
7. แหลม มอริสัน
8. เล็ก คาราบาว
9. ต้น silly fools
10.เอก แบล็คเฮท
11. แจ็ค
12. สุรสีห์ อิทธิกุล
13. แจ็ค ธรรมรัตน์ ดวงศิริ
14. วินัย ไตรนทีภักดี
15. pop วรวิทย์
16. กอล์ฟ ทีโบน
17.พิเชษฐ์ เครือวัลย์ วายน็อตเซเว่น( ฟาร์เรนไฮ)
18. อ. ตุ้ม วีระ โชติวิเชียร
19.แมว จิระศักดิ์ ปานพุ่ม
20.หมู (Kareidoscope)

โดย: blaCK widow เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

20 อันดับมือกีต้าร์ระดับโลก

1. Jimi Hendrix* - Jimi Hendrix Experience
2. Eric Clapton - Yardbirds, Cream, Derek & The Dominos, Solo
3. Jimmy Page - Yardbirds, Led Zeppelin, The Firm
4. Jeff Beck - Yardbirds, Jeff Beck Group, Solo
5. Eddie Van Halen - Van Halen
6. Stevie Ray Vaughan* - Stevie Ray Vaughan & Double Trouble
7. Joe Satriani - Solo
8. Ritchie Blackmore - Deep Purple, Rainbow, Blackmores Night
9. Steve Vai - David Lee Roth, Whitesnake, Solo
10. David Gilmour - Pink Floyd, Solo
11. John Petrucci - Dream Theater, Liquid Tension Experiment
12. Randy Rhoads* - Quiet Riot, Ozzy
13. Allan Holdsworth - Solo
14. Paul Gilbert - Mr. Big, Racer X, Solo
15. Yngwie Malmsteen - Rising Force, Solo
16. Phil Keaggy - Glass Harp, Solo
17. Jason Becker - Cacophony, David Lee Roth Band, Solo
18. John Mclaughlin- Mahavishnu Orchestra
19. Duane Allman* - Allman Brothers B

โดย: blaCK widow เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

เอก blackhead

โดย: oi เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 172.16.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

กุไม่อยากโชว์พาวว่ะ...

..แต่ อีโบล่า นี่แบบ ..อ่อนมาก....

..โอสคูลฮารด์คอร์หรอ....ซาวน์ดไม่ได้เลย..

..บอกตรงๆ..ใครบอกเป็นวงที่เล่นสดมันส์ที่สุด..

..ห่วยจิง..ไม่มี performance เลยทั้งวงน่ะ..

..มีตาเอ๋คนเดียวที่ en คนดูได้.........

..นอกนั้นยืนนิ่งเป็นสากกะเบือ..........

..เด็กไทยตามกระแส..เค้าว่าวงนี้ดี ก้อดี...

..ไปถามเด่ะ..รู้จักวงไรมั่ง...

..linkinpark คับ ..slipknot คับ...

..ผมเป็น emo ครับ เพราะผมฟัง retrospect...

..เฮ้อออ....ฟังเฉยๆก้อได้ ไม่ต้องมาโชว์....

...อนาถแท้....ใครอยากลองภูมิกุก้อมาเลย..

...มามะ....

โดย: สาวก BROKEN HOPE เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 58.8.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

ก็เจ้าของกระทู้มันอ่อนคนอื่นเลยต้องมาโชว์เก๋าไง

โดย: yuyu เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 168.108.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

กูว่าละ มีกระทู้ แบบนี้มาทีไร ต้องมีใช่พวก เชียโชว์เก๋า บอกวงอื่นไรทำนองนี้ ก็จขกท เขาขอมาแค่เท่านี้ มึ-งมาโชว์ทำเชี่ยไร?

แม่-งเอ๊ย

โดย: kuay เขียนเมื่อ 14 พ.ค. 09 IP IP: 165.84.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เรียงลำดับ มือกีต้าร์ วงร๊อควัยรุ่น

Oasis

The kooks

Franz Ferdinand

Travis

Radiohead

The fratellis

Blur

Suede.

โดย: Brit ดีฝ่า เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 09 IP IP: 58.8.133.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด บันเทิงเริงรมย์

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111