ปืนพกอะไรดีสุดครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ปืนพกอะไรดีสุดครับ

คือว่า มี เงินนิดหน่อย อยากจะซื้อปืนไว้ป้องกันตัวซักกระบอก

แต่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องปืนเท่าไร เลยอยากรู้ว่า ปืนพกสั้น แบบไหน แรงที่สุดครับ

และสำหรับ ผู้ชาย รูปร่างเล็ก หรือ ผู้หญิง นี่ ควรใช้ปืน แบบไหน

ระหว่าง  9 มม.  11 มม.

.22 , .38  ,  .45  ,  .357 

อีกอย่างคือ ปืนแบบ ออโตเมติก กับ ลูกโม่ แบบไหน ปลอดภัย  ยิงง่าย กว่ากันครับ

เวลายิง นี่ กดหมดแม๊ก ทีเดียว เลยได้รึป่าวครับ

สมมุติ อยู่ในบ้าน ถ้ายิงผู้ร้าย ควรยิง ลักษณะไหน ดีที่สุดครับ

รูป กล้าแบบสั่นๆ
โดย: กล้าแบบสั่นๆ
ตั้งเมื่อ: 18 พ.ค. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 49 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

.38 ราคาขึ้นกับยี่ห้อครับ ส่วนใหญ่หากขอใบอนุญาตสำหรับปกป้องกันทรัพย์สินภายในบ้าน จะได้แค่นี้

กล็อก 19 เบ็ดเสร็จประมาณห้าหมื่นกว่า นิดๆ
ถ้าปืนโครงการอยู่ที่ 39000 อย่าง คห.45
ถือว่าไม่เล็กไม่ใหญ่ เหมาะสำหรับป้องกันตัวและทรัพย์สิน

กระสุนขนาด 9 มม. มีแม็กกาซีนทั้งแบบสั้นและแบบยาว
ค่อนข้างใชงานได้ง่าย ตกน้ำได้ตกทรายได้ ไม่ค่อยมีปัญหา
เพราะเป้นปืนสั้นพกประจำกายของนาวิกฯ เยอรมัน(ถ้าจำไม่ผิด ผู้รู้ช่วยแก้ไขด้วย หากข้อมูลผิดพลาด)
ระยะไกปืนเหมาะมือ ไม่แข็งจนเกินไปสำหรับคนที่มือไม่ใหญ่มากนัก
ข้อมูลอื่นๆ ลอง search ในกูเกิ้ลดูครับ

ตั้งสตติก่อนจับปืนเสมอครับ

โดย: s.. เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 09 IP IP: 1.1.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

โห..... ทำไม#45 ซื้อได้ถูกจังคะ

โดย: นู๋ส้มโอ เขียนเมื่อ 20 พ.ค. 09 IP IP: 112.143.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

กล็อก ซื้อโครงการ 39,000 บาท
ตกน้ำยังยิงได้

โดย: ป้าแจม เขียนเมื่อ 20 พ.ค. 09 IP IP: 161.246.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ถามหลายข้อจัง ขอตอบแค่ข้อสุดท้ยนะครับ ตีลังกายิงครับ

โดย: หมีขั้วโลก เขียนเมื่อ 20 พ.ค. 09 IP IP: 119.42.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ถ้าไม่มีตังแนะนำหนังสติกนะ ไม่ต้องมีใบอนุญาติ

โดย: ar เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

9 mm.Smith & Wesson and .22 Luger kha
I like them both good for guys and girls

โดย: 9mm. เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 38.113.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

โห....
นี่มีปืนกันหมดเลยหรอคะ
ไม่น่าเชื่อ...
น่ากลัวอ่า
emoticon emoticon

โดย: TUliP Athena เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 10.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

9.มมที่ผมเจอมา มี
1 9.ซูเปอร์
2 9.พารา ขนาดของดินปืนน้อยกว่า (ลูกสั้นกว่าครึ่งนึง)
3 9.คูก้า(หรือเกอร์หว่า) ลูกสั้นมาก
ผมนิยม ซิก ซาวเออร์ มากกว่ากล๊อกในด้านเซฟตี้(ความปลอดภัย และแง่เหลี่ยมของปืนและนกปืนจะเนียนกว่าทำให้ไม่กดเนือเวลาพกไม่เจ็บ
สว่น9.ซูเปอร ทรงคลาสสิคเหมือน1911
นิ่มนวล และคม (ยิงนิ่ม และทะลุทะลวงดี)

อีตาลุง เขาห้ามคุย3เรื่องครับ

จบมันด้วนๆแบบนี้ละ

โดย: สับปะรด ไพน์แอ๊ปเปิ้ล เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 125.26.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

.......ราคา 9 หมื่นขึ้นนั้นคงเป็นพวกวันเดอร์ไนน์ใช่ไหมครับ...ลูกโม่ .38 ลำกล้อง 4 นิ้วผมว่าราคามันยังไม่โหดเท่าไหร่หรอกน่า...ห้าหกหมื่นหรือตำ่กว่านี้ก็คงจะพอหาได้
ปืนลูกโม่มันก็มีหลายเกรดนะครับ...เหมือนกับ 9 มม.มันก็มีหลายยี่ห้อหลายราคาให้เลือกไม่หวาดไม่ไหว
งบประมาณของคุณมีเหลือเฟือสำหรับปืนดีๆในท้องตลาด
เลือกให้เหมาะก็แล้วกัน...ผมแน่ใจว่าราคาขนาดสี่-ห้าหมื่นนี่ต้องมีอยู่แน่นอน
ถามให้ทั่วๆนะครับ...หลังวังนั่นแหละ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 118.172.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

รู้จักแต่ปืนในเกมส์อ่ะ emoticon
พกปืนอย่าใจร้อนนะคะ เดี๋ยวจะได้ไม่คุ้มเสีย emoticon

โดย: ธิดาปลาทู เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 124.120.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ถึงลุงป.6
ตอนนี้ เล็งๆ .38 ไว้น่ะครับ
ที่ลุงบอกว่า ไม่เกิน 3 - 8 หมื่น นี่ มีด้วยเหรอครับ ผมไปดูผ่านๆ ตามร้านปืน ก็ 9 หมื่น อัพเลย เห็นราคาแล้วไม่กล้าเข้าไปถาม
ที่ว่ามีเงินนิดหน่อยก็แค่ประมาณแสนต้นๆอะครับ พอดีช่วงนี้ เปียแชร์ได้
แล้วประมาณ 3 หมื่น นี่มี ด้วยเหรอครับ ปืนอะไร ขนาดไหน ยี่ห้อ อะไรครับ

โดย: จขกท. เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ผมอยากจะเรียนให้หลานทุกๆคนทราบว่า
ปืนนั้น แค่ละนัดมีหัวกระสุนเม็ดเดียวยกเว้น
---ปืนลูกซอง------------
ดังนั้น นักเลงปืนทุกคนจะเกรงใจและเกรงกลัวคนถือปืนลูกซองอ่ย่างยิ่ง
เหนือจากปืนลูกซองนั้น นักเลงปืนจะเกลียดคนพกมีดซุยหรือมีดพกมากจะไม่ให้อยู่ใกล้เกินระยะก้าวถึง
จะไม่ให้คนพกมีดนั่งใกล้
มันมีเหตุผลครับ
หากมันกอดคอแทง ตายโดยไม่ทันป้องกันตัวเชียวละ
ตายไปแล้ว ในวงการพรรคพวกจะเย้ยหยันใด้ว่า(เสียงแรงพกปืนตุงเอวมา)ตายเพราะมีดขี้เมี่ยง(แปลว่ามีดขึ้นสนิม
จึงเรียนมาให้ทราบ
เอวังก็มีด้วยประการฉนี้แล

โดย: สัปดาห์ สัปดน สับสนอลเวง เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

หนังกะติ๊กดีก่าม้างงง?? ปืนมันอันตรายอ้ะค่ะ แห่ะๆ emoticon

โดย: มาโดก้าภาคสาวน้อย อบต เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

glock 17 ครับใช้อยู่ จนเคยชิน

แต่ผู้หญิงแนะนำ .22ครับ

ซ้อมบ่อยๆครับจะเคยชิน

โดย: กบฎเสื้อแดง VS กบฎเสื้อเหลือง = ชาติชิบหาย เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 113.53.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

.357

โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 222.123.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ต้องถาม ลุง สับปดนครับ ลุงสัป แกนักเลง ปืนตัวยงครับ ผมเอง ไม่เคยมีปืนในครอบครอง และก็ไม่ชอบอาวุธทุ่นแรงด้วย ตัวต่อตัวดีกว่าครับ ถึงจะแน่จริง

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ของผมใช้ CZ75B ทูโทน นิ่งดีครับบอดี้ไม่ใหญ่มากด้วยขนาดพอเหมาะ แต่ถ้าอยากได้สวยก็ บาเรทต้าอีกเสียงครับ emoticon

โดย: แมนเกิน100 เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 222.123.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

.2 ห้อย ดีที่สุดครับพกพาสะดวกใช้ได้ทุกสถานการณ์ไม่มีใครสงสัย

โดย: 0เด็กเล่นหนอน0 เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 124.120.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

รู้จักแต่ ดีเสิร์ทอีเกิ้ล

โดย: แบดบอย เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 222.123.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

อยากเล่นปืนมั่งคะ แต่ไม่มีตังค์แล้วก็ใจร้อน

ก็เลยเล่นมีดแทน มีีดพก สปาร์ต้า มีดปากกา

เสียดายตังค์ พอโตแล้ว ก็ได้แต่เก็บไว้ในตู้ emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

อืม ผมชอบปืนสั้นอะแบบ Bareta อะ แม็กนึงจุได้ 15 นัด แม็กนั่ม.38 ก็ชอบ แรงดี อิอิ

โดย: เจได เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 119.31.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

.660 ไนโตรเอกเพรส ยิงแม่มให้ตายเลย

ปืนล้มช้าง สุดยอกครับถ้ารับแรงถีบไหวนะ

โดย: offnaja เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ปืนออโตเมติก ที่กล่าวถึง แปลว่าปืนกลครับ คนธรรมดามีใม่ใด้ เฉพาะกองทหารหรือกรมตำรวจเท่านั้น
ชื่อเต็มตือเซมิ ออโตเมติก แปลว่ากึ่งอัตโนมัตครับ
ยิง1นัดมันจะสลัดปลอกกระสุน แล้วป้อนกระสุนนัดใหม่ เข้ารังเพลิง

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

โดย: สับปะรด เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

......ขนาดพื้นๆที่คนธรรมดาๆไม่มีเส้นขอได้ง่ายๆก็คือ .22, .38...ถ้าเก้ามม.หรือประเภทวันเดอร์ไนน์,.357,.45 ..นั่นสำหรับคนมีเส้น แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับนายทะเบียนด้วยว่าใจดีแค่ไหนและจะออกใบอนุญาตให้คุณหรือเปล่า
เมื่อได้ป.3 มาแล้วก็ตรงดิ่งไปที่ร้านปืนในท้องที่ของคุณเลย ไม่งั้นก็หลังวังแหล่งใหญ่...เลือกจนพอใจก็เอากลับบ้านพร้อมหลักฐาน...ทีนี้อำเภอเขาก็จะออกใบป.4 ให้คุณ เขาเรียกว่าใบอนุญาตให้มีและครอบครองอาวุธปืน...(ให้มีเฉยๆนะ ห้ามพกพา ห้ามยิงโดยไม่มีเหตุผล พูดง่ายๆก็ให้เก็บไว้ที่บ้านนั่นแหละ)
ถ้าจะพกพาก็ต้องมีใบ ป.12 เขาเรียกว่าใบพก...ซึ่งคนที่จะมีใบนี้ก็ต้องขาใหญ่อีกนั่นแหละ คนธรรมดาๆอย่าแหยมไปขอ...ถ้าขอได้ก็เป็นของปลอมผลงานส่วนตัวของพี่ดาบพี่จ่าในกองทะเบียนฯนั่นแหละ
ถ้าสมิธมันแพง จะหันมาเล่นลูกโม่รอสซี่หรือเทารัสก็โอเค
คุณภาพใช้ได้..แค่เฝ้าบ้านและป้องกันตัวไม่ได้ตั้งใจจะเอาไปยิงเป้าแข่งกับใคร

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 118.172.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

กล็อก อีกเสียงครับ แต่หายากจัง ใครหาได้บ้าง

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 118.173.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

......คุณจขกท.บอกมีเงินนิดหน่อย...นิดหน่อยนะเท่าไหร่ครับ...อย่างน้อยๆเท่าที่พวกเราช้างล่างบอกมานี่ก็ 30,000-80,000 บาท
ลูกโม่สมิธสามแปดผมซื้อสิบกว่าปีก่อน 16,000 ครับ เดี๋ยวนี้สามหมื่นกว่าแล้วมั๊ง
ข้อเสียของ .22 แม็กนั่มก็คือปลอกชอบบวมคับลำเพลิงครับ
บางทีผมต้องใช้ไม้ตะเกียบกระทุ้งออก...22 ธรรมดามันเหมาะสำหรับยิงนกยิงหนูแต่ไม่เหมาะสำหรับป้องกันตัวหรือบ้าน...กระสุนมันเล็กไป แต่ถ้าเล็งหน้าอกแต่ถูกหน้าผากก็ไม่มีปัญหา ตายเหมือนกัน

คุณ damn it # 13....ถามเรื่องการซื้อปืน
อย่างแรกคุณต้องมีใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืนเสียก่อนครับ ออกให้โดยนายอำเภอในท้องที่ของคุณเขาเรียกว่าใบ ป.3
หลักฐานก็มีแบบบัตร ปชช. ทะเบียนบ้าน หนังสือรับรองอาชีพที่น่าเชื่อถือตลอดจนสินทรัพย์ที่มี...ถ้าน่าเชื่อถือว่าเป็นคนดีมีการงานมั่นคงเขาก็ออก ป.3 ให้

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 118.172.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

หุหุ ขอบคุณ จขกท เราเลยได้ความรู้ไปด้วย emoticon

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเก็บตกนี่ก็มีนักเลงปืนเยอะเลย หุหุหุ emoticon

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ผมใช้ CZ75 Compact 13+1 นัด (9 มม.)แม่นยำใช้ได้ เกาะกลุ่มทุกนัด ไม่เคยมีปัญหาขัดลำ หากเป็นผู้ชายรูปร่างเล็ก หรือ ผู้หญิง ขนาด 7.65 มม.ก็เหมาะแต่ลูกหายากหน่อยครับ

โดย: *** เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 125.26.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ผมไม่มีตังค์ เล่นแต่ปืนเถื่อน ผ่านมือมาก็หลายกระบอก เช่น โคลท์ ซีรี่70.45acp สตาร์.380acp บราวนิ่ง9มม. โคลท์.22lr โคลท์.38 สมิท9มม. นอรินโก้9มม. และพวกไทยประดิษฐ์ทั้งหลาย
ด้วยประสบการณ์อันน้อยนิดของผม ผมชอบขนาด.380acp(เก้าสั้น)เป็นพิเศษ เพราะพกพาสะดวก เหมาะมือ เกินพอสำหรับการป้องกันตัว เพราะการป้องกันตัวจริงๆคงไม่ต้องยิงกันจนหมดแม็กหรอกมั้ง(แต่ก็ไม่แน่)
ส่วนตัวชอบยี่ห้อโคลท์เป็นพิเศษ แต่ที่อยากได้ตอนนี้คือ อูซี่เบบี้ อีเกิล9มม. ไว้มีตังค์จะไปถอยแบบถูกกฎหมายมาเล่น
ส่วนการยิงคนนี่ยังไม่เคย ถ้ายิงต้องแสกหน้า ให้ตัดแกนสมองเลย 555 emoticon

โดย: ทั่นจนแดกไก่ เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

แหม คนในนี้ดุจริงๆ

โดย: กาปิ เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 61.90.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

น่ากลัวชิบ พกปืนกันด้วยเหรอเนี่ย
เธอไม่กลัวว่าเวลาโมโหใครก็เอาออกมายิงเพราะขาดสติเหรอ
พ่อเรามีปืนยาวน่ะ แต่ไม่รู้ยิงออกปะนะ วางไว้ข้างเตียง
ลูกสาวเลยไม่กล้าออกนอกกรอบเลย กลั๊ว กลัว

โดย: เจ้าหญิง เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 76.67.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

อีตาสับปะรด เรื่องสามเรื่องที่ห้ามคุยในวงเหล้า
ทำไมเขาห้ามคุยง่ะ

โดย: สัปดาห์นี้ไม่สัปดน เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ แล้วถ้าผมอยากจะหาปืนมาใช้ถูกกฏหมายซักกระบอก จะไปซื้อที่ไหนดีครับ ที่วางใจได้แล้วเค้าให้คำแนะนำในการขอใบอนุญาติผมได้น่ะ.....คนดีๆก็ต้องป้องกันตัวนี่นา

โดย: Damn it เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 121.7.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ปืนพกอะไรดีสุดครับ

ถามว่าขโมยเข้าบ้าน จะเล็งยิงที่ใหนดี
ตอบว่าเล็งยิงที่ไต้พวงไข่ครับ นัดเดียวหากผิดจึงซ้ำ

เหตุผลที่ยิงไต้พวงไข่เพราะกลัวขโมยตายครับ
หากมนตายไปคุณจะโดนข้อหา ป้องกันตัวเกินกว่าเหตุ
ให้ยิงขาครับ หากมันไปโดนที่อื่นถึงตาย ก็เป็นกรรมของมัน(และคุณที่ต้องสู้คดีต่อไป)

โดย: สัปดนทุกสัปดาห์ เขียนเมื่อ 18 พ.ค. 09 IP IP: 125.24.180.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111