เพื่อนๆที่นี่มีใครทานcollagen ของclg500 บ้างค่ะ ทานแล้วได้ผลจริงรึเปล่า หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » เพื่อนๆที่นี่มีใครทานcollagen ของclg500 บ้างค่ะ ทานแล้วได้ผลจริงรึเปล่า

เพื่อนๆที่นี่มีใครทานcollagen ของclg500 บ้างค่ะ ทานแล้วได้ผลจริงรึเปล่า พอดีเห็นพี่แถวบ้านหน้าเค้าดูเปลี่ยนไป เมื่อก่อนเค้าจะดูโทรมๆ เลยทักดูเค้าก็แนะนำ collagen อันนี้ให้ แต่ก็ยังไม่กล้าทานเลยลองเข้ามาถามเพื่อนๆ ดูก่อน แนะนำด้วยค่ะ

รูป Baibankka
โดย: Baibankka
ตั้งเมื่อ: 19 พ.ค. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : เพื่อนๆที่นี่มีใครทานcollagen ของclg500 บ้างค่ะ ทานแล้วได้ผลจริงรึเปล่า

ขออนุญาตตอบข้อสงสัยค่ะ...คอลลาเจนกินแล้วได้ผลค่ะ แต่ต้องกินอย่างต่อเนื่อง ตอนนี้ที่ขายอยู่มีหลายยี่ห้อค่ะ มีทั้งขายปลีกไม่กี่ร้อยกรัม จนถึงขายกันเป็นกิโลเลยก็มี..แต่ต้องเลือกยี่ห้อที่มีอย. นะคะ เพราะคอลลาเจนสกัดได้จากสัตว์ทุกชนิด(ส่วนใหญ่จะสกัดจากปลาค่ะ)ดังนั้นคุณภาพก็จะแตกต่างกันไป..แต่มีอย.จะปลอดภัยกว่าค่ะ ขอตอบในส่วนของคห.ที่ 2 ด้วยนะคะ..Q10 กับคอลลาเจนให้ประโยชน์ที่แตกต่างกันค่ะ Q10 เป็นเอนไซม์ที่ช่วยต้านสารอนุมูลอิสระในเซลล์ค่ะ เมื่อรับประทานควบคู่กับคอลลาเจนจะเห็นผลเร็วขึ้น คือ ผิวกระชับเนียนเรียบ กระจ่างใสเร้วยิ่งขึ้น..ไม่ใช่รับประทาน Q10 แทนคอลลาเจนได้นะคะ..
เพิ่มเติมค่ะ..ทั้งนี้ขออนุญาตประชาสัมพันธ์หากใครสนใจคอลลาเจนสกัดจากปลา 100% ชนิดผง(hydrolyzed fish collagen 100%) สามารถส่งเมลล์มาได้ที่ being2bee@hotmail.com ค่ะ เรามีคอลลาเจนสกัดจากปลา 100% ชนิดผง(hydrolyzed fish collagen 100%)จำหน่ายราคาไม่แพงค่ะ มีอย.รับรองด้วนะคะ มีจำหน่ายทั้งปลีกและส่งค่ะ ภายใต้แบรนด์ Beauty D ค่ะ ลองส่งเมลล์มาได้นะคะ(เพราะตอนน้ยังทำเวบไซด์ร้านไม่เสร็จค่ะ..แต่รับรอง..ของเค้าดีจริงๆค่ะ) โดย: Beauty D เขียนเมื่อ 1 มิ.ย. 09 IP IP: 118.173.240.XXX

ความคิดเห็นที่ 6 : เพื่อนๆที่นี่มีใครทานcollagen ของclg500 บ้างค่ะ ทานแล้วได้ผลจริงรึเปล่า

กำลังสนใจยี่ห้อนี้อยู่พอดีเลย เห็นหลังๆมีโฆษณาตั้งหลายที่ แต่เท่าที่รู้มา กินคอลลาเจนจะได้ผลดีหรือไม่ดีขึ้นมันอยู่กับขบวนการผลิตมากกว่านะ เค้าถึงยอมรับคอลลาเจนจากญี่ปุ่นกัน ตัวเองเมื่อก่อนต้องคอยสั่งเพื่อนๆที่เป็นแอร์หิ้วเข้ามาให้ แต่มันก็มาเป็นผงๆ กินยากเหมือนกันนะ มันจะคาวๆ แต่ก็พอฝืนกินได้ พอเห็น ADs ของยี่ห้อนี้เลยสนใจ ตรงสเป็คอ่ะ เค้าเคลมว่าคอลลาเจนเค้าผลิตจาก บ.Nitta ญี่ปุ่นแท้ๆ แล้วมาบรรจุแค็ปซูลในไทย ทำให้กินง่ายขึ้น ไม่อยากเชื่อเลยว่ามีคนคิดสนใจยี่ห้อนี้อยู่เหมือนกันเลย พอคิดอยู่หลายตลบเลยคิดว่าจะลองซื้อของเค้ามากินดูดีกว่า แล้วจะอัปเดทให้ฟังนะ

โดย: แคนดี้ เขียนเมื่อ 25 พ.ค. 09 IP IP: 124.121.225.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เพื่อนๆที่นี่มีใครทานcollagen ของclg500 บ้างค่ะ ทานแล้วได้ผลจริงรึเปล่า

ก่อนอื่นต้องขอทราบอายุก่อนว่าตอบนี้คุณอายุเท่าไหร่มีโรคประจำตัวอะไรบ้างถ้าอยากทราบรายละเอียดจริงๆ โทรหาเราได้เราสามารถแนะนำในสิ่งที่ควรรู้และรู้จริง ก่อนที่จะเอาอะไรใส่เข้าไปในร่างกายควรศึกษาให้ดีก่อนอย่าเชื่อโฆษณาอวดอ้างเราเคยเจอปัญหาเรื่องแบบนี้มาแล้ว

โดย: กบ เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 09 IP IP: 222.123.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เพื่อนๆที่นี่มีใครทานcollagen ของclg500 บ้างค่ะ ทานแล้วได้ผลจริงรึเปล่า

ทำไมใช้ชื่อ KUNAUN แล้วต้องถูกปิดทุกความเห็นเลย Admin มีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ

โดย: -K-U-N-A-U-N- เขียนเมื่อ 22 พ.ค. 09 IP IP: 203.155.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เพื่อนๆที่นี่มีใครทานcollagen ของclg500 บ้างค่ะ ทานแล้วได้ผลจริงรึเปล่า

ทานแล้วได้ผลนะคะ แต่ต้องเป็น Hydrolyzed Fish Collagen 100% ค่ะ

เพื่อนทานจากรอยหลุมสิวลึกๆ ตอนนี้ตื้นขึ้นแล้วค่ะ

ลองเข้าไปดูนะคะ www.MarthaThailand.com

โดย: Pui เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 09 IP IP: 202.90.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เพื่อนๆที่นี่มีใครทานcollagen ของclg500 บ้างค่ะ ทานแล้วได้ผลจริงรึเปล่า

คอลาเจนไม่ได้ผลหรอก

ลองหารายละเอียดในเวบดูว่ามันมีผลอย่างไร
ขี้เกรีจร่ายยาว อิอิ

ทานQ10 ได้ผลมากกว่า

โดย: ... เขียนเมื่อ 21 พ.ค. 09 IP IP: 124.120.104.XXX

Hot Issue

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111