โรงเรียนประจำนานาชาติ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » โรงเรียนประจำนานาชาติ

ผมมีลูกที่กำลังจะเข้าศึกษาในระดับประถม ผมอยากให้เค้าเข้าโรงเรียนประจำที่เป็นนานาชาติ แต่ผมไม่ทราบเลยว่า ที่ไหนดี และดีอย่างไร ผมอยากให้ผู้ที่มีความรู้ด้านนี้ให้คำปรึกษาผม เพื่อจะได้ตัดสินใจได้ถูก ไม่เอาลูกไปอยู่ในโรงเรียนนานาชาติทีดีๆ

ขอบคุณครับ

รูป ธีรศักดิ์
โดย: ธีรศักดิ์
ตั้งเมื่อ: 3 เม.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : โรงเรียนประจำนานาชาติ

(คห 7)

ลืมดู
ขอโทษค่ะ

หน้าแตก

ไม่เป็นไร
เหอะ ! emoticon

โดย: จะทำไม??? เขียนเมื่อ 1 พ.ย. 08 IP IP: 118.173.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : โรงเรียนประจำนานาชาติ

emoticon

การเลือกที่เรียนดีๆเป็นสิทธิของคนทุกคน
โรงเรียนแพงๆอาจจะดีหรือไม่ดี
นั่นก็อีกเรื่อง
แต่ถ้ามีตังส่ง
ก็เอาเหอะค่ะ
ไม่มีผิดถูกอะไร

ไม่เข้าใจ คห2
(คห อื่นขี้เกียจอ่าน)
..

ผิดเหรอคะ
ถามหน่อยเหอะ
มันผิดมากเลยเหรอ

อบรมลูกดีๆก็แล้วกันค่ะ
อย่าให้ได้ทำตัวเถลไถล
อย่าให้คนอื่นเค้ามองไม่ดี
อย่าให้เค้าว่าเอา
ดูสิ ..

อย่าอคติ ขอร้อง! emoticon

โดย: จะทำไม??? เขียนเมื่อ 1 พ.ย. 08 IP IP: 118.173.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : โรงเรียนประจำนานาชาติ

st.johnmary สระบูรี

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 08 IP IP: 125.24.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : โรงเรียนประจำนานาชาติ

ความเห็นที่ 2
ไม่ทราบว่าคุณ พี่น้อง หรือบรรพบุรุษคุณ มันเป็นคนไทยหรือไม่
หนังสือไทยที่คุณพิมพ์ลงในกระทู้ ไม่เพราะการเรียนของไทยหรือไง
ไม่อยากพูดต่อ กับพวกดูถูกคนไทยด้วยกันเอง รวยก็ใช้เงินต่อไปเถิด คนดีอยู่ที่ไหนมันก็ดี แม้สังคมจะไม่ดี แต่มันก็ยังมีดีในสายเลือดมันเอง

โดย: 12 เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 08 IP IP: 124.120.207.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : โรงเรียนประจำนานาชาติ

คุณเทเรซา โรงเรียนไทยดี ๆ มีเยอะแยะ ไมได้กระจอก ๆ งอกง่อย หลักสูตรห่วย ๆ การศึกษาแย่ ๆ อย่างที่คุณบอกหรอกนะ นักเรียนที่จบจากโรงเรียนไทย แล้วได้ดีมีเยอะแยะ ไม่จำเป็นต้องเป็นนักเรียนโรงเรียนนานาชาติ
เราเห็นด้วยว่าการศึกษาและกฏข้อบังคับของโรงเรียนไทย บางอย่างต้องมีการปรับปรุง แม้แต่ของโรงเรียนนานาชาติก็เช่นกัน

โดย: เด็กไทย เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 08 IP IP: 124.121.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : โรงเรียนประจำนานาชาติ

www.raklukefamilygroup.comค่ะ โทษทีนะเขียนไม่ครบน่ะค่ะ

โดย: O-h-O-h-O-h เขียนเมื่อ 3 เม.ย. 08 IP IP: 124.120.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : โรงเรียนประจำนานาชาติ

โรงเรียนนานาชาติที่เป็นโรงเรียนประจำด้วยนั้นมีอยู่ไม่กี่แห่งนะคะ(เท่าที่ทราบ) ส่วนมากจะอยู่ต่างจังหวัดค่ะ เช่น regent พัทยา..แต่น้องเพิ่งจะขึ้นชั้นประถมจะให้น้องอยู่ประจำแล้วหรือคะ..สงสารน้องน่ะค่ะ แต่ถ้าคุณพ่อมีความจำเป็นจริงๆก็เข้าใจค่ะ แต่คงต้องคุยกันให้เข้าใจว่าเราไม่ได้ทอกทิ้งเขานะคะ อ้อ!!!ลองเข้าไปที่ www.raklukefamily.comสิคะ ที่นั่นน่ะคุณพ่อคุณแม่เพียบเลย เป็นแหล่งข้อมูลทุกอย่างได้เป็นอย่างดีเลยค่ะ เราเองก็ไปที่นั่นบ่อย แล้วเจอกันนะคะ

โดย: O-h-O-h-O-h เขียนเมื่อ 3 เม.ย. 08 IP IP: 124.120.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : โรงเรียนประจำนานาชาติ

เออว่ะ..........ผมก็เรียนโรงเรียนอินเตอร์มาตั้งแต่เด็กนะ แต่ไม่ยักรู้ว่าที่ไหนเป็นโรงเรียนประจำบ้าง

เพราะโดยปรกติแล้วโรงเรียนนานาชาติที่ติดอันดับท็อป ๆ ของบ้านเรา เค้าจะไม่ยอมให้เด็กนอนในโรงเรียน เพราะกลัวว่าเด็กจะเป็นอันตราย ก็เลยไม่รู้ว่ามีบ้างมั้ยที่ที่รับเด็กกินนอน แต่เท่าที่ทราบผมไม่เคยเห็นนะ เพราะโรงเรียนนานาชาติเค้าไม่ยอมให้เด็กถูกละเลยแน่นอ

ดีครับที่คุณอยากให้ลูกเรียนนานาชาติ ดีกว่าไปเรียนโรงเรียนไทยกระจอก ๆ งอกง่อย หลักสูตรห่วย ๆ การศึกษาแย่ ๆ ต้องโกนหัว ต้องเรียนลูกเสือ ไร้สาระอะครับ เรียนนานาชาติดีกว่าครับ ผมแนะนำ

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 3 เม.ย. 08 IP IP: 58.8.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : โรงเรียนประจำนานาชาติ

ระวังลูกเป็นฝรั่งจ๋าทำตัวฟรีเซ็กส์ ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง เพราะเห็นมาเยอะแล้ว

โดย: True Vision เขียนเมื่อ 3 เม.ย. 08 IP IP: 125.25.81.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111