....ใครเคยใช้เครื่องไล่หนูและแมลงสาบบ้าง..... หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ....ใครเคยใช้เครื่องไล่หนูและแมลงสาบบ้าง.....

ที่บ้านมีหนูเยอะ เพราะข้างบ้านเป็นสวนมะพร้าว มันอาศัยกัดกินมะพร้าวในสวน และมันก็ยังข้ามมายังบ้านเราอีกด้วย ไม่รู้จะกำจัดมันยังไง มันกัดกระเป๋าและของในกระเป๋าหมดเลย เราเลยไปซื้อกาวมาดัก ประมาณสองวันก็มีหนูมาติดพอตอนเช้าเราเข้าไปดู หนูตัวนั้นที่ติดกาวมันพยายามดิ้นให้หลุดจากถาดกาว เห็นแล้วก็สงสารมันมาก มันคงดิ้นจนฉี่ราดเพราะเหม็นฉี่มันมาก

เราอยากใช้เครื่องไล่หนูที่โฆษณาจากทีวีไดเร็ก แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้ผลไหม

เราเลยอยากถามเพื่อนๆที่เคยใช้ว่าได้ผลจริงไหม เพราะราคามันก็ตั้งหลายพัน

เออ บ้านเราเป็นบ้านไม้ทรงไทย แบบครึ่งไม้ครึ่งปูน จะใช้ได้ไหม

ใครเคยใช้ก็ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะคะ

รูป เบื่อหนู
โดย: เบื่อหนู
ตั้งเมื่อ: 10 มิ.ย. 09

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ....ใครเคยใช้เครื่องไล่หนูและแมลงสาบบ้าง.....

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : ....ใครเคยใช้เครื่องไล่หนูและแมลงสาบบ้าง.....

มีคุ๊กกึ้เบื่อหนู ใช้ได้ผล ใช้มากในวงการปศุสัตว์ 089-8164563 emoticon

โดย: pe.stk เขียนเมื่อ 7 ก.ค. 09 IP IP: 117.47.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ....ใครเคยใช้เครื่องไล่หนูและแมลงสาบบ้าง.....

อย่าฆ่ามันเลยนะคะ สงสารมันอ่ะค่ะ พยายามเก็บของดีๆๆนะคะ เราก้อมีเหมือนกันเปงแมลงสาบ ก็พยายามเก็บของ มันก็ไปเองค่ะ

โดย: pp เขียนเมื่อ 12 มิ.ย. 09 IP IP: 58.64.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ....ใครเคยใช้เครื่องไล่หนูและแมลงสาบบ้าง.....

เหมือน คห.3 ค่ะ แต่อีกประมาณ 2-3 เดือน มันก็จะชิน แล้วก็ทำตัวเป็นปกติค่ะ

โดย: ่่jj เขียนเมื่อ 12 มิ.ย. 09 IP IP: 118.172.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ....ใครเคยใช้เครื่องไล่หนูและแมลงสาบบ้าง.....

มีเครื่องไล่ อิเหน่ยมั๊ยคะ

โดย: IIน้ำตาลทรายII เขียนเมื่อ 11 มิ.ย. 09 IP IP: 58.136.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ....ใครเคยใช้เครื่องไล่หนูและแมลงสาบบ้าง.....

เครื่องนี้ มันก็มีผลทำให้ พวกหนู แมลงสาบ รำคาญครับ เพราะใช้คลื่นความถี่ในระดับที่มันได้ยิน ประเด่นคือ ถ้ามันรำคาญ มันก็จะย้ายหนีออกไป แต่ถ้ามันรำคาญมาก ๆ มันจะกัดข้าวของเสัยหายหมดเลยครับ

โดย: คนเดินผ่านมา เขียนเมื่อ 10 มิ.ย. 09 IP IP: 58.8.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ....ใครเคยใช้เครื่องไล่หนูและแมลงสาบบ้าง.....

ใช้แบบซื้อตามเยาวราช คลองถม ไม่แพงเหมือนโฆษณา ไม่เห็นแมลงสาปในบ้านมาปีกว่าแล้วครับ

โดย: ฟังหูไว้หู เขียนเมื่อ 10 มิ.ย. 09 IP IP: 61.90.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ....ใครเคยใช้เครื่องไล่หนูและแมลงสาบบ้าง.....

น่าสงสารมันนะคะ
ถ้าไล่มันไม่ได้ ก็เก็บของดี ๆเข้าตู้ให้เรียบร้อยค่ะ ปิดให้สนิท

หรือ เลี้ยง งู อิอิอิ

เอาใหม่ เลี้ยงตุ๊กแกค่ะ เขาชอบกินหนู

โดย: Soul เขียนเมื่อ 10 มิ.ย. 09 IP IP: 202.183.244.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111