อยากเรียนต่อ ป.โท บริหารธุรกิจ แต่มีปัญหาเรื่องวิชาเอก อยากถามผู้รู้ค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากเรียนต่อ ป.โท บริหารธุรกิจ แต่มีปัญหาเรื่องวิชาเอก อยากถามผู้รู้ค่ะ

ดิฉันป.ตรีด้านอาหาร(คณะอุตสาหกรรมเกษตร)ค่ะ ต้องการจะเรียนต่อ ป.โท คณะบริหารธุรกิจ แต่อยากรู้ว่าแต่ละสาขาวิชา เมื่อเรียนจบแล้วจะไปทำงานอะไร ด้านไหนบ้าง และความต้องการของตลาดแรงงานสาขาไหนมีมากทีสุด เพื่อที่จะเลือกสาขาให้ตรงกับตัวเองที่สุดค่ะ(ไม่อยากเลือกสาขาผิดค่ะ) ฝากผู้รู้หรือรุ่นพี่ที่เคยเรียนแต่ะสาขาช่วยตอบด้วยนะคะ สาขาทั้งหมดที่หาได้มีดังนี้ค่ะ

การจัดการทั่วไป

การเงินและการธนาคาร

การตลาด

การบัญชี

การเงิน

การบริหารปฏิบัติการ

ระบบสารสนเทศเพื่อการบริหาร

ธุรกิจระหว่างประเทศ

การจัดการโลจิสติกส์และซัพพลายเชน

การจัดการนวัตกรรม

สาขาที่ได้มานี้มาจากมหาลัยรามคำแหง และนิด้าค่ะ

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าค่ะ

รูป Aobe
โดย: Aobe
ตั้งเมื่อ: 5 เม.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : อยากเรียนต่อ ป.โท บริหารธุรกิจ แต่มีปัญหาเรื่องวิชาเอก อยากถามผู้รู้ค่ะ

เปิดรับสมัคร นศ. ป.โท MBA
วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล เปิดหลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต สาขาวิชาการวิเคราะห์และสร้างตัวแบบธุรกิจ (หลักสูตรนานาชาติ) ซึ่งเป็นหลักสูตรเดียวในเอเชีย เปิดรับสมัครออนไลน์ ตั้งแต่วันนี้ ถึง 22 มีนาคม 2552 และสามารถส่งหลักฐานการสมัครได้ที่ 175 ชั้น 12 อาคารสาทรซิตี้ทาวเวอร์ ถนนสาทรใต้ ทุ่งมหาเมฆ เขตสาทร กรุงเทพฯ 10120
หรือสามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 0-2679-5053-5 หรือ www.muic.mahidol.ac.th
และ www.mba-muic.net

? OPEN HOUSE ? หลักสูตร ในวันที่ 17 มกราคม 2552 ตั้งแต่เวลา 9.00 ? 12.00 น. สามารถ สำรองที่นั่งได้ตั้งแต่วันนี้ ? วันที่ 10 มกราคม 2552

หลักฐานในการรับสมัคร
1. สำเนาทะเบียนบ้าน 2 ชุด
2. สำเนาบัตรประชาชน 2 ชุด
3. transcript 2 ชุด
4. ใบปริญญาบัตร 2 ชุด
5. จดหมายรับรอง จากหัวหน้าที่ทำงาน / จากมหาวิทยาลัย 2 ฉบับ ( 1 คน / 1 ฉบับ )
6. รูปถ่าย 2 นิ้ว 4 รูป

โดย: PR_MBA_MUIC เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 08 IP IP: 58.136.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากเรียนต่อ ป.โท บริหารธุรกิจ แต่มีปัญหาเรื่องวิชาเอก อยากถามผู้รู้ค่ะ

กำลังหาที่เรียนต่ออยู่เหมือนกันอ่านะ
แต่ว่ายังสับสนในชีวิตอยู่ว่าจะทำงานหรือเรียนต่อดี
emoticon emoticon emoticon

โดย: 555 เขียนเมื่อ 27 พ.ย. 08 IP IP: 222.123.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากเรียนต่อ ป.โท บริหารธุรกิจ แต่มีปัญหาเรื่องวิชาเอก อยากถามผู้รู้ค่ะ

วิทยาลัยนานาชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล เปิดหลักสูตรบริหารธุรกิจมหาบัณฑิต สาขาวิชาการวิเคราะห์และการสร้างตัวแบบธุรกิจ ( หลักสูตรนานาชาติ ) กำลังเปิดรับสมัคร ผู้ที่สนใจเรียนต่อระดับ ป.โท ( MBA ) ตั้งแต่วันที่ 14 พ.ค.-14 มิ.ย. 51 นี้
สนใจสอบถามข้อมูลได้ที่ http://www.muic.mahidol.ac.th หรือโทร 02-6795053-5

โดย: PR_MBA_MUIC เขียนเมื่อ 12 พ.ค. 08 IP IP: 58.136.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากเรียนต่อ ป.โท บริหารธุรกิจ แต่มีปัญหาเรื่องวิชาเอก อยากถามผู้รู้ค่ะ

กำลังจะเรียนต่อเหมือนกันค่ะ
ว่าจะต่อตลาด เพราะจบตลาดมา แว้วจะไปต่อด้วยกันป่ะค่ะ
ไม่ต้องคิดมากน่ะค่ะเรียนในสิ่งที่เราสนใจ และเรียนในสิ่งที่เรารักจะดีกว่า แว้วความสุขก็จะเข้ามาหาเรา
อย่าไปนึกถึงแต่ตลาดแรงงานเลยค่ะ
กลับมานึกถึงตลาด" แรงใจ" ดีกว่าว่าชอบวิชาอะไร

โดย: เขียว เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 119.11.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากเรียนต่อ ป.โท บริหารธุรกิจ แต่มีปัญหาเรื่องวิชาเอก อยากถามผู้รู้ค่ะ

เราเรียนบริหารเทคโนโลยีน่ะ ก็ไม่ต่างจากบริหารเท่าไหร่นะ แต่มันน่าจะอยู่ที่คุณชอบด้วยหรือป่าววว

โดย: แพท เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 08 IP IP: 58.9.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากเรียนต่อ ป.โท บริหารธุรกิจ แต่มีปัญหาเรื่องวิชาเอก อยากถามผู้รู้ค่ะ

ตอนนี้เราต่อโทบริหารธุรกิจอยู่ เอกบริหารทรัพยากรมนุษย์
จบเกษตรมา

เรียนยากอ่ะ

โดย: jeab เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 08 IP IP: 118.174.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากเรียนต่อ ป.โท บริหารธุรกิจ แต่มีปัญหาเรื่องวิชาเอก อยากถามผู้รู้ค่ะ

ดีเนอะ จบสายอื่นมาแต่อยากเรียนต่อบริหาร แต่เราสิ จะจบสายบริหารการบัญชีโดยตรง แต่ไม่คิดจะเรียนต่ออีกแระ เบื่อวุ้ยบัญชีนี้

โดย: เหอะ เขียนเมื่อ 5 เม.ย. 08 IP IP: 124.157.145.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111