กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

กำลังหัดเรียนอยู่ค่ะ อายุ14

?

?

อยากได้กีตาร์มือสอง ราคาไม่แพงค่ะ

รูป yawittha
โดย: yawittha
ตั้งเมื่อ: 18 มิ.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 24 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

ขายกีตาร์ yamaha f340 สภาพเก่ามีแผล 3 ที่ ไม่โกหก เสียงยังเป็นปกติ ขายราคา 1,400 โทร 0868800868

โดย: บอย... เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 09 IP IP: 112.143.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

แนะนำให้ซื้อไม่ต้องแพงมาก 1500-2000 บาท
กีต้าร์โปร่งนะ แล้วไปซื้อสายไฟฟ้ามาใส่ ได้ยี่ห้อ
กิ๊บสัน (Gibson)จะดีมากเพราะสายนิ่ม ไม่เจ็บมือ
เสียงเพราะด้วย

โดย: กกกกก เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 09 IP IP: 125.26.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

แนะนำเข้า http://www.guitarthai.com ครับ มีคนให้ปรึกษาเพียบ เลือกซื้อกีต้าร์ เอาที่มุนเหมาะมือเราที่สุด ตัวกีต่าร์สมบูรณ์เป็นพอครับ ไม่ต้องสนใจเรื่องคุณภาพเสียง มันปรับแต่งกันได้

โดย: .. เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 09 IP IP: 222.123.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

รับสอนกีต้าร์ เน้นเป็นเร็ว+เข้าใจง่าย ทดลองเรียนฟรีครั้งแรกได้ รับรองสามารถตีคอร์ดได้ภายใน 1 ครั้ง
รับสอนกีต้าร์โปร่ง, คลาสสิค, Picking, ริทึ่ม รวมถึงการเจาะลึกเรื่องคอร์ด, Progression Cord, scale, จนถึงการแต่งเพลง และนอกจากนี้หากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆต้องการฝึกกันอย่างจริงๆจังๆ หรือกะจะเอาดีทางนี้เลย ผมว่าเรื่องการประยุกต์เป็นเรื่องสำคัญอย่างยิ่งนะครับ หลายคนเรียนทฤษฎีมาเยอะ อ่านตำรามาแยะ แต่ปฏิบัติเล่นได้แค่การก๊อบปี้เพลงคนอื่นเค้า ผมเชื่อว่าผมสามารถตีโจทย์ให้ทุกท่านนำทฤษฎีมาประยุกต์ใช้ในเพลงได้ครับ.....รับรอง (ต้องขยันฝึกด้วยนะครับ ผมแนะได้ ให้แบบฝึกหัดได้ แต่ถ้าท่านไม่ซ้อมก็เสียดายตังค์ค่าเรียนเปล่าๆใช้มั้ยครับ ลองโทรมาคุยกันได้ครับ รับสอนในเขต ซีคอน,พัฒนาการ,อ่อนนุช,ประเวศ,สวนหลวง, พระขโนง,ราม2,สุขุมวิท 101,101-1,ศรีนครินทร์,อุดมสุข,ลาซาล,แบริ่ง,บางพลี,บางนา,เทพารักษ์ และพื้นที่ใกล้เคียง
ติดต่อ: นพ โทร. 089-111-9501 หรืออยากลองฝึกด้วยตัวเองอยู่ที่บ้านก็ลองแวะไปที่ www.guitarkung.com ดูครับ เป็นเว็บของผมเอง ครับ

โดย: guitarkung@windowslive.com เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 09 IP IP: 125.25.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

มีเงินก็ตามกำลังซื้อน่ะ ไม่ต้องเอาแพงเว่อร์หรอก เดี๋ยวทนเจ็บนิ้วไม่ไหว ตั้งทิ้งให้ฝุ่นจับเป็นเครื่องประดับห้องไปซ่ะชิบ...

ผู้หญิงทนเจ็บนิ้วหน่อยแล้วกัน ทนได้ก็เล่นรอด ที่เหลือก็แค่ว่าซ้อมบ่อยแค่ไหน

โดย: ฟาย เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 202.28.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

เฮอะๆ แต่ผมหัดจากกีตาร์ โปร่ง มาก่อนอะ
กีตาร์ โหล่ยๆ ด้วย เจ็บ โคตร นิ้วนี้ด้านสุดๆ
แต่ผมก็เล่นไปเรื่อยๆแบบไม่กลัวเจ็บ
ผลสุดท้าย ผมก็เล่นเป็น มันไม่เกี่ยวหรอก
ว่าจะฝึกจากกีตาร์ไฟฟ้า กีตาร์โปร่งก่อน
มันอยู่ที่ความตั้งใจของคนมากกว่า
ถ้า อยากจะเป็นเร็ว ก็ต้องขยันฝึก อดทนหน่อย

โดย: northside เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 125.24.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

กีตาร์ดีมันไม่เจ็บคะ หัดง่าย แต่เนื้อ ตรงปลายนิ้วเรามันไม่แข็ง เหมือน มือ ผู้ชาย กดลงไป ก็ไปตามมือ นิ้วเป็นจ้ำ ๆ เป็นรอยสายกีตาร์ เล่นเท่าไหร่ ตราบใดที่นิ้วยังไม่ด้านไม่แข็ง ก็กดสายไม่แน่น เสียงเพี้ยนตลอด

หัดจากกีตาร์ไฟฟ้า ยังไม่ได้ กีตาร์โปร่ง ลืมได้เลย

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 222.123.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

คห.10 กีต้าร์ดีๆมันไม่เจ็บหรอก
น้องจะเริ่มอ่ะ เริ่มกีต้าร์ไฟฟ้านะ เล่นง่ายกว่าโป่งจริงๆ แล้วซื้อกีต้าร์ดีๆด้วย อย่าซื้อของถูก มือสองไม่เป็นไรแต่ลงทุนหน่อย พี่เห็นหลายคนมันเริ่มด้วยกีต้าร์ถูกๆเล่นแล้วเจ็บมือแล้วก็เลิกกันเป็นแถว น่าเศร้า

โดย: แบม เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 71.108.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

มือหนึ่งพันทิพย์ 1,900 บาท คุณภาพ กลาง-ดี
มือหนึ่งตามร้านต่างจังหวัด 1,500 บาท คุณภาพ พอใช้-กลาง
แล้วแต่ยี่ห้อ
มือสอง ตามตลาดนัดเปิดท้าย 300-500-1,000 บาท
คุณภาพแล้วแต่สภาพ

โดย: space man เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 117.47.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

พึ่งฝึกเล่นใช่มั้ยคับ
แนะนำเลย กีตาร์โปร่ง มือ 1 ถูกๆมีเยอะแยะ
ราคาประมาณ 1000-2000 บาท ถ้าไม่ซีเรียสยี่ห้อนะ
ถ้าเล่นเก่งขึ้นค่อยอัพเกรด

โดย: northside เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 125.24.209.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

ท่าไม่ ซี เรียส กะ ยี่ ห้อ

กีต้าร โนเนม ราคา ถูก เยอะ คับ

โดย: 2222 เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 124.122.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

กีตาร์โปร่งเหรอ

พี่ว่าหัดกีตาร์ไฟฟ้าง่ายกว่าอะ จับง่ายไม่เจ็บมือ

แต่เชื่อเหอะ ฟันธง น้องเรียนไม่รอดหรอกหวะ

ขนาดกีต้าร์ไฟฟ้า ยังเจ็บชิหาย

ห้ามไว้เล็บยาวด้วยนะ

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 222.123.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

อยากได้เอฟเฟค กีตาร์ไฟฟ้า งบไม่เกิน หมื่น ยี่ห้ออะไรดีบ้างครับเนี่ย ทั้ง มือ 1 มือ 2

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 18 มิ.ย. 09 IP IP: 125.24.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

กำลังหัดผมว่า Fujiyama หรือ JOJO

ก็พอแล้วครับ มือหนึ่งราคาประมาณ 1400

ฟูจิยาม่าคอเล็กแบนจับง่าย โจโจ้คอใหญ่หนาจับยากกว่า

แต่เสียงโจโจ้ดีกว่านิดหน่อย ลองดูครับ

โดย: ถูกๆไว้ก่อน เขียนเมื่อ 18 มิ.ย. 09 IP IP: 125.26.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

ต้องการขายหรือแลกมือถือ กีตาร์โปร่ง

คลาสสิคของ YAMAHA พร้อมกระเป๋า

ราคาเสนอมาได้เลยครับ หรือแลกมือถือ

ก็เสนอมาได้ โทรมาคุยกันได้ครับ

0824510479 สภาพดีโคตรๆ ใช้นับครั้งได้

รึไม่น้องก็ไปที่ google แล้วค้นคำว่า "ขายกีตาร์" นะจ๊ะ

โดย: dogmask เขียนเมื่อ 18 มิ.ย. 09 IP IP: 222.123.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

รับรองอีกคนว่ามือหนึ่งเดี๋ยวนี้ราคาไม่แพงจริงๆครับ เอามือหนึ่งไปเลย หาคนเก่งกีต้าร์สักคนไปช่วยเลือกก็พอแล้ว

โดย: OMEGA_13 เขียนเมื่อ 18 มิ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

อย่าไปสนสองตัวข้างล่าง มันไม่มีการศึกษา พูดง่ายๆ สถุน

ซื้อมือ 1 เลบก็ได้ครับเด๋วนี้ราคาไม่แพงพันกว่าๆ ก็ใช้ได้แล้ว

ถ้าจะเอามือสองจริงๆ แนะนำ Web

www.thaisecondhand.com ลองดูหมวดเครื่องดนตรี

โดย: เอส เขียนเมื่อ 18 มิ.ย. 09 IP IP: 58.9.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : กำลังหัดเรียนกีตาร์อยากซื้อกีตาร์มือสอง

อยากขาย แต่ราคาแพง เอ็งไม่มีตังค์ซื้อหรอก

โดย: ทั่นจนแดกไก่ เขียนเมื่อ 18 มิ.ย. 09 IP IP: 117.47.65.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111