อาการก่อนคลอด หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » อาการก่อนคลอด

ช่วยตอบหน่อยค่ะ  คือมีการเจ็บเตือนเป็นอาทิตย์แล้วค่ะ  อ๋อตอนนี้ได้  37  สัปดาห์แล้ว  และมีมูกสีน้ำตาลจางๆไหลออกมาประมาณ3วันค่ะ  ท้องแข็งบ่อยอยากทราบว่าอีกนานไหมค่ะกว่าจะคลอด

ช่วยหน่อยนะค่ะ  กังวลมากค่ะ(ท้องแรก)

รูป คูณแม่ยังสาวค่ะ
โดย: คูณแม่ยังสาวค่ะ
ตั้งเมื่อ: 18 มิ.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 4 : อาการก่อนคลอด

ถ้ามีอาการเจ็บเตือนทุก ๆ 5 นาทีเตรียมตัวไปโรงพยาบาลเถอะค่ะ ดีที่สุด หรือหากไม่แน่ใจก็ไปเช็คได้นะค่ะ เพื่อความปลอดภัยต่อตัวคุณเองและลูกน้อยค่ะ

โดย: hio เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 09 IP IP: 125.25.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อาการก่อนคลอด

ใกล้แล้ว ไปหาหมอดูว่าปากมดลูกเปิดรึยัง
ถ้าท้องแข็งถี่มากๆ 5 นาทีครั้งก็เตรียมไปคลอดได้เลยค่ะ

โดย: NOTE เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 124.120.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อาการก่อนคลอด

ไปพบคุณหมอ นะ พิมพ์ผิดนะ

โดย: ปิ่น เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อาการก่อนคลอด

ใกล้คลอดแล้วค่ะ รีบไปพบคุณหมดได้เลยค่ะ ท้องแข็งมากๆ บ่อยๆ ไม่ดีต่อเด็กนะค่ะ

โดย: ปิ่น เขียนเมื่อ 19 มิ.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111