หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

หัวเริ่มเถิกขึ้นไปมาก เหมือนเจมส์ เรืองศักดิ์ ก่อนปลูกผมอะครับ ไม่ทราบว่าตัดทรงไหนดี ช่วยแนะนำด้วยครับ

อีกอย่างนึง มียาทา ยากิน ตัวไหนบ้างที่กินแล้วผมขึ้นครับ..

ขอบคุณที่เข้ามาตอบและแนะนำครับ

รูป boy007
โดย: boy007
ตั้งเมื่อ: 19 มิ.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 26 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

คุณ ZeeOut ไปหาที่คลีนิกไหนอะ

โดย: opk เขียนเมื่อ 25 มิ.ย. 09 IP IP: 203.147.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ยาปัจจุบันที่ช่วยเรื่องการปลูกผม ก็มียากินอยู่ 2 ตัวครับ
ที่ใช้บ่อยๆ (ให้คนไข้) ก็ minoxidil ครับ อีกตัวคือ Finasteride

โดย: Pipolulu เขียนเมื่อ 23 มิ.ย. 09 IP IP: 124.121.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ก็คิดว่าน่าจะเป็นผมปัด หรือออกหน้าม้า อย่าพยายามหวีผมเสยขึ้นนะเดียวมันจะยิ่งเถิก ถ้าเป็นคนผมมันควรสระผมทุกวัน อย่าสระแรง ใช้แชมพูที่ถูกกับเรา การที่ผมมันจะทำให้ผมร่วงมากเป็นพิเศษ ถ้าไม่เชื่อรอให้ผมมันมากๆ แล้วสระจะเห็นว่าผมร่วงมากกว่าปกติ

โดย: พัช เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 09 IP IP: 58.8.213.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ฮ่ะๆๆ หัวเราะ น้ำตาล

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 09 IP IP: 125.25.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ขอแนะนำสกินเฮดค่ะ จากประสบการณ์ที่เห็นมา
ตัดทรงนี้แล้วช่วยได้จริงๆค่ะ มันจะเนียนๆ ดีกว่าไว้ผมยาว ยิ่งยาวก้ยิ่งเห็นความแตกต่างส่วนที่มีผมกับไม่มีผม ยิ่งทำให้ที่เถิกอยู่แล้วเด่นกว่าเดิมค่ะ

โดย: ยัยตัวดี เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 09 IP IP: 10.0.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

สกินเฮด ก้อโอเคนะ ไม่ตอ้งเสียเงินด้วย

แถม เท่ห์ อีกตะหาก อย่าไปเชื่อ อิตาพี่พร ให้มาก

เด๋วจะประสาทหลอนตาม คนบ้าไร ให้ยืมผม

บ้าปะเนี่ย พี่แมวน้อย ไม่อบรม เล้ย 555

โดย: IIน้ำตาลทรายII เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 09 IP IP: 58.136.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

เคยมีแฟนหัวเถิก สกินเฮด ดีที่สุดเลยอ่ะ

โดย: dkd เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 09 IP IP: 124.120.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon
(ขอโทษ)

โดย: pp เขียนเมื่อ 22 มิ.ย. 09 IP IP: 58.147.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ถ้ารากผมหายไปเยอะะแล้วน่าจะปลูกผมนะ แฟนเราเถิกแบบ
เป็นง่ามเข้ามาเลย ไปปลูกผมที่คลีนิคหมอดำเกิง ตึกพหลโยธินเพลส ชั้น 32 คิดราคาเป็นกร๊าฟๆละ 76-80 บาท แฟนเราปลูกไปสองครั้งๆละ สองแสนกว่าบาท ตอนนี้ขึ้นok ดี ยังไงลองไปปรึกษาดูก่อนได้ รู้สึกหมอจะเป็นมือหนึ่งของเอเซียเรื่องปลูกผมนะ ค่าปรึกษา 500 ค่ะ

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 21 มิ.ย. 09 IP IP: 10.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ใส่วิกครับ

โดย: ฌฌฌ เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 124.121.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ผมให้ยิมผม เอาป่าวครับ ต่างกันกับผมเลย ผมเป็นคนผมหนา ตรง และขึ้นเร็วมาก ตัดไม่ถึงเดือน ก็ขึ้นพรึบเลย ฮ่ะๆๆ เฮ้อ เห็นใจคนผมน้อย และหัวเสี่ยนะครับ

เพื่อนผมผู้ชายตอนสมัยเรียน ชอบมาจับผม ของผม และก็พูดเหน็บว่า เมื่อไหร่ผมกรูจะตรง ซักที ฮ่ะๆ มันผมหยิก แต่ผม ผมตรง ฮ่ะๆๆ

โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 125.24.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

สำหรับคลีนิกแล้ว จะมีค่าใช้จ่ายตกประมาณ 1200 บาทต่อเดือน
Finasteride เม็ดละประมาณ 20 บาท
ยาทา 2 ตัวประมาณ 600 บาท

แต่ยาทา ใช้เกิน 1 เดือนแน่นอนครับ แนะนำใช้ cotton bus จุ่มแล้วทานะ

ถ้ายาทาใช้ประมาณ 2 เดือน
ต้นทุนก็จะลดเป็น 900 บาทต่อเดือนครับ

ผมรักษามาประมาณ 1 ปีแล้ว ได้ผลนะ เลยแนะนำให้พี่ชายที่หัวล้านมากๆ ไปทดลอง ได้ผลดีครับ แต่ต้องมียาพิเศษอีก 2 ตัว เพื่อช่วยให้เข้าภาวะปกติ แต่สุท้าย ก็เหลือแค่ยากิน กับทาเหมือนผมครับ

ตอนนี้ผมกินยาอย่างเดียวแว้ว... ซื้อยาทามาบ้าง ทาเป็นครั้งคราว ก็ตกประมาณ 3 เดือนต่อขวด งั้นต้นทุนก็ลดลงเป็น 750 บาทต่อเดือนครับ

เฮ้อ.... เห็นว่ากลุ้มใจเหมือนผมนะเนี่ย ตอบยาวหน่อย ยังงัยก็สู้ๆครับ ไม่ต้องเครียดมาก แก้ได้ ... คอนเฟิร์ม

โดย: ZeeOut เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 192.168.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

Finasteride จะไปลดให้ฮอร์โมนตัวนี้อยู่ในสภาวะปกติ เหมือนตอนหนุ่มๆ นอกจากนี้ก็จะมียาทาเพื่อลดอาการร่วง และยาทาอีก 1 ตัว เพื่อเร่งการขึ้นของเส้นผม

โดยยาทา จะต้องทาไปจนกว่าผมจะดกดำเหมือนเดิม ทาทุกวัน เมื่อพอใจก็หยุดได้ (ผมเอามาทาคิ้วบ่อยๆ เผื่อจะหล่อขึ้น)

แต่ยา Finasteride ต้องกินตลอดชีวิตครับ ถ้ายังต้องการให้ผมคงอยู่ ถ้าหยุด ฮอร์โมนตัวนั้นก็จะสูงขึ้น

กรณีที่ต้องการเร่งการขึ้นของเส้นผม บางคลีนิกจะมียาฉีดเพื่อเร่งการขึ้นด้วยครับ แต่สุดท้าย มันก็จะดกดำเท่ากับการทายาเหมือนเดิม แค่เร็วขึ้น (แต่ยา Finasteride ต้องกินเหมือนกัน)

กรณีที่หัวล้านมาก มาเป็นเวลานาน เหมือนรากผมจะหายไปแล้ว สามารถแก้ได้ด้วยการปลูกผมครับ โดยตัดเอารากผมที่ต้นคอมาปลูกบริเวณที่ล้าน ซึ่งมีข้อเสียที่การเอียงของรากผมอาจจะไม่เป็นธรรมชาติตามปกติ

ค่าใช้จ่ายในการปลูกผมคิดเผชป็น ตารางเซนติเมตรครับ จำราคาไม่ได้อ่ะนะ

โดยสรุปแล้ว ถ้าคิดจะรักษา อย่างแรกต้องหาข้อมูลให้มากๆครับ เพราะค่าใช้จ่ายบางแห่งสูงมาก

โดย: ZeeOut เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 192.168.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

แต่กรณีที่เป็นกรรมพันธ์ ต้องทำใจครับ

คุณต้องเข้ารับการรักษาเท่านั้น

ผมเคยไป swesนn มาแล้ว เขาให้ทดลองฟรี 1 ครั้ง หลังจากนั้น ก็จะแนะนำวิธีการรักษาของเขา

ราคา 1 ชุด ตกประมาณเกือบ 5 หมื่นอ่ะครับ ซึ่งเขาจะแบ่งเป็น 2 ชุดย่อย ให้ทดลองชุดแรกก่อน เพื่อลดอาการร่วงของเส้มผม

ถ้าดีขึ้น แล้วเราอยากจะรักษาต่อ ก็ให้ซื้อชุด 2 ต่อได้

โดยตัวยามักจะการันตีว่ามาจากธรรมชาติ ไม่มีผลข้างเคียงเหมือน Finasteride ที่จะลดสมรรถภาพทางเพศลง 2%

แต่เขาก็ไม่ได้บอกนะว่า รักษาทั้งชุดของเขาแล้ว ต้องเสียค่าดูแลอีกเท่าไร เพราะแน่นอนว่า มันไม่มีทางหายขาด ต้องเสียค่าบำรุงเส้นผมไปเรื่อยๆอีกแน่นอน

ผมเลยเปลี่ยนไปรักษาที่คลีนิคครับ เขาก็จะมีแพทย์เฉพาะทางมาดูก่อน โดยวิเคราะห์ว่าน่าจะร่วงจากสาเหตุใด

ในกรณีที่เป็นกรรมพันธ์ ก็ต้องทานยา Finasteride เพื่อลดฮอร์โมนตัวนึง (จำไม่ได้) ที่จะสูงขึ้นตามช่วงอายุของเรา และเป็นสาเหตุหลักของการหลุดร่วง

ความคิดเห็นที่ 11 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

อือหือ....
ร่วงมากหรือเปล่าล่ะ โดยปกติวันนึงๆ จะร่วง 50 เส้นต่อวัน ถ้าสระผมจะร่วง 2 เท่า

สังเกตได้จากพื้นห้องครับ ว่ามากกว่าปกติมั๊ย

ถ้าร่วงมากกว่าปกติ คุณอาจจะเป็นโดยกรรมพันธ์ (ดูได้จากพ่อ หรือญาติฝ่ายพ่อที่เป็นผู้ชายได้) ถ้าญาตืผู้ใหญ่มีอาการผมร่วง หรือหัวล้าน คุณก็น่าจะมีผลมาจากกรรมพันธ์อ่ะนะ

แต่อีกกรณีคือการแพ้สารเคมีครับ คุณอยู่ในกลุ่มที่ต้องสัมผัสไอระเหย หรือเกี่ยวพันธ์กับสารเคมีต่างๆหรือไม่

อีกอย่าง เป็นโรคเครียดด้วยอ่ะเปล่าครับ

ทั้งหมด เป็นปัญหาที่เกิดขึ้นมาได้...

ถ้าไม่ได้เป็นโดยกรรมพันธ์ ก็ไม่ต้องกังวลมาก ให้ลดภาวะเสี่ยงลง ก็จะดีขึ้นเอง

ความคิดเห็นที่ 10 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ ตกใจเลยอ่ะ อ่านไรเจมๆ

โดย: ชบาแก้มใส เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 115.67.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

โกนเลยครับ เอ้า จริงๆนะ รุ่นน้องของผมคนนึง หัวแบบคุณนี่แหละครับ แกไปโกนมาทั้งหัว อย่างเท่ห์ครับ ยิ่งเวลาใส่แว่นดำแล้ว เท่ห์จับจิต พินิจจับใจเลยครับ ... แหะๆ

โดย: SunLong เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 202.28.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

บ๊อบเท

โดย: ทั่นจนแดกไก่ เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 117.47.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ถ้าไม่หน้าม้า ก็ สกินเฮด ไปเลย
ไม่งั้นก็ ทรงเกาหลี เอาผมมาปรกๆหน้า หน่อย

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 117.47.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ไว้จุก หรือ ไว้แกละ ไปเลยก็เป็นการสืบสานวัฒนธรรมอันดีงามได้นะเจ้าคะ! emoticon

โดย: น้องเหน่ยเหนย(ตัวจริง)อิงIP เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 58.147.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ตัดสั้นๆค่ะ อย่าไว้ยาวๆ

ถ้าแนวเปรี้ยวๆหน่อยก็ตัดเป็นหน้าม้าเต่อ (ห้ามยาวนะ)แบบน้องกะทิ ประมาณนั้น ตัดตรงช่วงที่มันเถิกนั่นแหล่ะ ตัดตรงๆชิดๆเหม่งเลย เป็นหน้าม้าสั้นๆ ช่วงหลังก็ซอยไล่ระดับความยาวเหมือนคนทั่วไป ....เห็นเพื่อนทำ (อายุ 28) น่ารักมากค่ะ แล้วดูไม่เวอร์ แอบแนวนิดๆอ่ะ

หรืออีกทรงก็สั้นๆเท่ากันทั้งหัวไปเลย หรือสั้นมากก็สกินเฮด แต่อย่าถึงขนาดโกนแบบพระ อันนั้นหัวมันใสแล้วดูตลกมากอ่ะ ...เราเห็นหลายคนทำก็ดูน่ารักดีนะ (ช่วงอายุ 25-35) ถึงหัวจะเถิกก็เถอะ แต่บุคลิกอื่นๆมันเสริมกันได้

โดย: ริณี เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 125.25.16.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

เห็นเพื่อนผู้ชายหลายคนที่หัวเถิก

ส่วนใหญ่เขาตัดสกินเฮดกันน่ะค่ะ ก้อเถิกแล้ว ล้านไปเลยทั้งงหัวก้อหมดเรื่อง emoticon emoticon emoticon

โดย: _Tiky_ เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 58.8.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ตัดหน้าม้าดิ

ปิดเหม่งเอาไว้

555 emoticon

โดย: นู๋แก้มป่อง เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 125.27.78.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : หัวเถิกตัดผมทรงไหนดีครับ

ทรงอะไรก็ได้ แต่อย่าเสยขึ้น แค่นั้นแหล่ะค่ะ...

โดย: ธิดาปลาทู เขียนเมื่อ 20 มิ.ย. 09 IP IP: 124.120.122.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111