จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

อยากเรียนภาษาอังกฤษไม่รู้ว่าจะเรียนที่ไหนดี ในจังหวัดพระนครศีอยุธยา

มีพื้นฐานแกรมม่ามาบ้าง  และต้องการเรียนกับชาวต่างชาติที่เป็นชาวอังกฤษแท้ๆเลย

ตอนนี้เรียนใกล้จบแล้ว ถ้าพูดภาษาอังกฤษได้คงจะหางานได้ง่ายขึ้น

เพราะอยากทำงานกับบริษัทต่างชาติ เหตุผลคือ เงินดีค่ะ ^^

ใครพอมีประสบการณ์เรียนที่ไหนแล้วได้ผลแนะนำด้วยนะค่ะ

รูป จินดา
โดย: จินดา
ตั้งเมื่อ: 27 มิ.ย. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 30 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

บาวน์ดเลส สิ
แถวๆ คลองมะขามเรียง

โดย: หมูอ้วน เขียนเมื่อ 23 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

เราอยู่อยุธยานะ แต่ไปเรียนภาษาญี่ป่นที่ กทม.อะ
หมื่นห้า ตอนนี้เริ่มเสียดายตังและ

เพราะไม่ได้ไรเลยอะ
เสียค่ารถตั้งเยอะ...เฮ้อ

โดย: wave เขียนเมื่อ 21 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

จะทำงานประเภทไหนค่ะ
ถ้าโรงงานญี่ปุ่น เราแนะนำให้ไปเรียนภาษาญี่ปุ่นนะ
ไม่ต้องไปไกลถึงกรุงเทพหรอก
เราเห็นว่าแถวๆเจดีย์อะนะเค้ารับสอนญี่ปุ่น
แต่ดีหรือไม่ก็พิสูจน์เองนะ
เพราะไม่เคยเรียนเหมือนกัน
แบบว่าเก่งแล้วอะ 555 emoticon

โดย: นิด เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

ลูกสาวดิฉัน อยู่ ประถม 5 กับ ประถม 1
ไปสมัครเรียนที่ Boundless แล้ว
เรียนกับครูไทย 30 ชม. 2500 บาทค่ะ

โดย: ปราณี เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

ดิฉันก็เป็นคนหนึ่งที่เรียนภาษาอังกฤษที่บาวน์ดเลส
เป็นศูนย์การสนทนาภาษาอังกฤษที่ไม่ใหญ่มาก
แต่สิ่งที่ดีคือฉันสามารถฟังและสื่อสารภาษาอังกฤษได้บ้าง
จากคนที่ไม่มีพื้นฐานเลย

โดย: พนักงานจัดซื้อ เขียนเมื่อ 18 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

ถ้าคุณมีพื้นฐานทางด้านภาษาอังกฤษมาบ้าง

แนะนำให้ซื้อหนังสือมาอ่านค่ะ

ได้ผลจริงๆนะค่ะ จะได้ไม่ต้องไปนั่งเรียนเสียเวลา

เสียค่ารถ แต่หนังสือเล่มละ สี่ร้อยกว่าบาท มีซีดี 4 แผ่น

ตั้งใจอ่านและฟังมากๆ ได้ผลในระดับหนึ่งนะค่ะ ดิฉันไปสอบมาแล้ว ได้ 750 ค่ะ ใช้วิธีอ่านหนังสือนี่แหละค่ะ

โดย: ต่อยหอย เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

จะไปสอบโทอิคค่ะ

ช่วยแนะนำที่เรียนหน่อยที่ไหนดี

อยู่จว.อยุธยาเหมือนกัน

โดย: กิ๊บซี่ เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

อ่านหนังสือเอาเองสิค่ะ+++ง่ายดี

ตั้งใจเรียนก็จบแหละ

โดย: ^^--^^ เขียนเมื่อ 11 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

มีที่ไหนอีกไหมเนี่ยยยยยยยยยยย

โดย: กิ๊ก เขียนเมื่อ 10 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

บาวน์เลส เค้าเพิ่งเปิดใหม่ป่ะ

ไปทำเทสต์มาเห็นส่วนใหญ่เป็นคนทำงานนะที่เรียนน่ะ

หรือไม่ก็พวกเด็กโต

มีเด็กนักเรียน ม.ต้น ม.ปลาย บ้างไหมค่ะ

โดย: Ink KA เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

AUA : ใช้อาจารย์ต่างชาติ ชาวอเมริกันสอน ก็โอเคนะแต่ว่าเรียนกันต่างวัย ทั้งคนทำงาน และนักเรียน ที่ภาษาอังกฤษระดับเดียวกัน ก็เรียนด้วยกันเลย แต่โดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบเรียนคนเยอะ และข้อดี คือ ไม่แพงนะ

ECC อาจารย์จากไหนไม่แน่ใจ เราเคยเรียนก็เฉยๆนะ ที่สำคัญ ค่าเรียนแพงกว่า AUA และ Boundless และก็ยังพูดภาษาอังกฤษไม่ได้อยู่ดี

Boundless :ใช้อาจารย์ต่างชาติ ชาวอังกฤษ ตอนนี้เพื่อนเรียนอยู่ ดูว่าเพื่อนเราเก่งขึ้นนะ แต่เรายังไม่เคยเรียนที่ Boundless หรอก ข้อดีคือ ตอนนี้โปรโมชั่นราคาไม่แพง และ เหมาะสำหรับคนที่อยากพูดภาษาอังกฤษได้ emoticon

รู้เท่านี้เอง หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์กับทุกๆท่านนะค่ะ emoticon

โดย: ดุ๊กกี้ เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

อยากพูดภาษาอังกฤษได้บ้างจังเลย

และ AUA ECC Boundless ที่ไหนสอนดีกว่ากันอะ

อยากพูดได้ค่ะ ???

โดย: jipu jipu เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

อยากเรียนบ้างอะ

แต่เราไม่ค่อยเก่ง *-*

เรียนได้ไหม

โดย: น่าสนใจ เขียนเมื่อ 6 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

อยู่ที่อยุธยาหรอ

ไม่เคยได้ยิน

โดย: ^^ เขียนเมื่อ 6 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

Boundless English Conversation Center
เค้าจัดสวยดีอะ สบายตา ไปเรียนมาได้ 3 ชั่วโมงแล้ว
(ราคาโปรโมชั่นเหมือนกัน) คุ้มมากมาย

โดย: หญิง เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

ECC เป็นไง

โดย: sata เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

เราเคยไปทำเทสต์มาที่บาวน์ดเลส อยู่ข้างๆสำนักงานตรวจเงิน แผ่นดิน ตรงคลองมะขามเรียงอะ เริ่มเรียน ปลายเดือนนี้ ราคาโปโมชั่นด้วยแหละ 5555+++

โดย: Nui เขียนเมื่อ 5 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

บาวน์ดเลส หรอ เคยได้โบชัวร์เหมือนกัน

แต่อยู่ตรงไหนละ

อยากเรียนด้วย.ย.ย.ย.ย emoticon

โดย: wissie เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

ตอนนี้เราเรียนอยู่ที่ บาวน์ดเลส เรียนกับอาจารย์อังกฤษแท้ๆ ที่นี้เน้นเรื่องพูด เราเรียนมาได้ 2 อาทิตย์ แล้ว
เรารู้สึกมั่นใจมากขึ้น ที่สำคัญอาจารย์ชาวอังกฤษพูดไทยได้บ้าง น่ารักมากๆเลย

โดย: อ้อย เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

AUA พานิชในงัยครับ

โดย: ปอ.. เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 09 IP IP: 58.147.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

AUA ในอยุธยาไงครับ
เรียนกับ อ.ชาวต่างชาติ
โอเคใช้ได้เลย .. เรียนจบสามารถสื่อสารได้แน่นอน

โดย: asu เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 09 IP IP: 125.26.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

แล้วทำงานกับชาวต่างชาติ อีกอย่างนึงคือเราต้องมีความสามารถทางด้านนั้นจริงๆ พวกนี้จะไม่ค่อยมองเรื่องสถาบัน(ต่างจากคนไทย)สิ่งที่ควรมีน่าจะตาม lists นะ.
1.ความรับผิดชอบสูงต่อองค์กร.
2.ความตรงต่อเวาลาและรักษาคำพูด.
3.การรู้จักวางแผนงานและแก็ปัญหาได้ด้วยตัวเอง.
4.เปิดใจรับสี่งใหม่เสมอ.
5.อายุไม่ใช่เรื่องใหญ่ ความสามารถต่างหากสำคัญกว่า.
ใครมีอะไรอีกช่วยแนะนำน้องด้วยนะครับ

แต่พี่อยากจะฝากไว้อีนิด ถ้ามีศีล5+พรมวิหาร4+จริยธรรม+คุณธรรม
เมื่อเราพัฒนาทางโลก ต้องพัฒนาทางธรรมควบคู่กันไปด้วยนะ แล้วน้องจะเป็ที่รักของ พรหม เทวดา อสูรกาย เปรต มากขึ้นนะ
ถ้าอากรู้แจงความประสงมาได้นะ จะบอกให้

โดย: Death. เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 09 IP IP: 125.24.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

พี่ไปเรียนที่ประตูน้ำน่ะประมาณ 6-7 ปีที่แล้ว พวกสถาบันการภาษาการบิน NICS etc. ตรงข้ามพันทิพย์มีอยู่หลายแห่ง ไปไม่ยากนั่งรถตู้ไป ลงอนุสวรีย์แล้วนั่งรถเมล์ไปอีกนิด ที่นั่นเค้าจะสอนให้เข้าใจและพูดได้เลย จะไม่เน้นไวยกรณ์มาก เหมือนเราเป็นเด็กนั่นแหละ ต้องพูดได้ก่อนถึงค่อยเขียนได้
อาจารย์เป็นชาวต่างชาติ เราจะได้ฝึกสำเนียงด้วย
แล้วถ้าเราได้ภาษาแน่นอนเราสามารถ up เงินได้มากกว่าคนอื่นอีกนะ

โดย: Death. เขียนเมื่อ 29 มิ.ย. 09 IP IP: 125.24.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

ค.ห. 4 ไว้ให้ แม่คุณ ไปทำดูแบบนั้นก่อนสิ

แล้วค่อยมาแนะนำคนอื่น

โดย: ฟา เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 09 IP IP: 58.147.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

แนะนำนะครับ ธรรมศาสตร์รังสิต ถูกดี ไม่แพงครับ และมีต่างชาติเยอะไว้ปะลองสนามด้วย

โดย: lao เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 09 IP IP: 192.168.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

หาผัวฝรั่งดิ
ภาษาดีแน่ ๆ

โดย: 555555555555555555555+ เขียนเมื่อ 28 มิ.ย. 09 IP IP: 58.147.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

พาณิชย์ในงัยจ๊ะ หรือที่เดี๋ยวนี้เรียกว่ามหาวิทยาลัยราชมงคลวิทยาเขตสุวรรณภูมิจ้า จำได้ว่ามีนะ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจลองโทรไปถามเค้าดูสิจ๊ะ emoticon

โดย: quollsucker เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จะเรียนภาษาอังกฤษเพิ่มเติมที่ไหนดีในจังหวัดอยุธยา

เรียนทาง net สิ emoticon emoticon emoticon

โดย: อิ๊ดไฮโซ เขียนเมื่อ 27 มิ.ย. 09 IP IP: 115.87.76.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111