ยารักษาสิวเบนแซค Benzac หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

ไม่ทราบว่าใครรู้จักหรือเคยใช้ยารักษาสิวเบนแซค (Benzac) บ้างค่ะ

อยากรู้ว่าใช้ดีมั้ย แล้วได้ผลจริงๆมั้ย

เบื่อเป็นสิวมากค่ะ ไปหาหมอแล้วก็ไม่หาย หมอจะจับกดสิวอย่างเดียว หน้าเป็นรอยหมด  เฮ้ออออ

รบกวนตอบด้วยค่ะ

ขอบคุณมากมายยยย

รูป jajar4
โดย: jajar4
ตั้งเมื่อ: 7 เม.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

เราเพิ่งซื้อมาใช้ จะทาก่อนล้างหน้า หรือทาหลังล้างหน้าทิ้งไว้ดีคะ ใช้แบบ5%น่ะ มันแรงไปมั้ย แต่เป็นสิวเยอะอ่ะ รักษาหลายที่ไม่หายซักที ใครมีที่ดีดีแนะนำหน่อยสิคะ

โดย: green apple เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 58.8.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

ใช้ดีนะทาโปะไว้ทั้งคืน เช้ามา แห้งเลย สิว บวมๆ อ่ะ

โดย: อ้อมมี่ เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 09 IP IP: 202.12.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

จริงๆ ต้องดูลักษณะสิวของคุณด้วยนะคะ ถ้าหากเป็นลักษณะสิวอุดตัน หรือประมาณสิวเสี้ยนเนี่ย Benzac ac gel จะช่วยละลายหัวสิวทำให้ไม่อุดตันนะคะ แต่ต้องใช้เวลาถ้าไม่ทานยาด้วย และอีกอย่างคือ ว่าจะต้องทาครีมกันแดดสำคัญมากกกกก แต่ต้องเลือกที่ไม่มัน
ส่วนเรื่องล้างหน้าก่อนทานั้นไม่จำเป็นนะคะ เพราะว่าไม่งั้นหน้าจะแห้งเกินไป นอกจากคุณแต่งหน้าแบบโบ๊ะหนามากๆ น่ะค่ะ

โดย: แมว เขียนเมื่อ 28 พ.ย. 08 IP IP: 117.121.214.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

เราไปหาหมอที่ รพ.ศิริราชมาน่ะ
หมอให้ Benzac ac gel 2.5% ทาก่อนล้างหน้าวันละครั้ง 5-10 นาที แล้วล้างออก เราแค่ทาวันแรก สิวอุดตันก้อละลายหายไปเรยล่ะ ค่ายาถูกมากๆๆ แต่รอนานสุดๆ เราไปตั้งกะ 7 โมง เสดก้อเกือบ เที่ยง
ต่อไปนี้จะรักษาหน้าอย่างดีเรย ไม่แกะ ไม่บีบอีกแล้ว

แต่ปัญหาคือ กลับมาจาก มหาลัยหน้ามันๆ เนี่ย ทาทับลงไปเรยเหรอ คือเราอยากล้างหน้าก่อนแล้วมาทาทิ้งไว้ แล้วไปอาบน้ำ ล้างหน้าอีกทีได้ป่าว ใครรู้ตอบทีนะ

โดย: เก๋เก๋ เขียนเมื่อ 11 พ.ย. 08 IP IP: 202.176.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

ใช้ดีนะ 1-2 วันเเรกจะขับสิวที่อุดตันออกมาหมดเลย เเล้วสิวหัวใหญ่ก็จะยุบเร็วมาก

โดย: 000 เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 08 IP IP: 222.123.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

ผมเคยใช้ครับ benzac ac 5% ใช้แล้วได้ผลครับหน้าไม่มันแล้วสิวก็ยุบอย่างเห็นได้ชัด จากเป็นคนหน้ามันเพื่อนก็ทักว่าหน้าไม่เห็นมันเลยโดยที่เราไม่ต้องพึ่งแป้ง มีขายตามร้านขายยาทั่วไปครับ
และแนะนำอีกตัวหนึ่ง ยานี้ลดการทำงานของต่อมไขมัน คือยา
ISOTREX GEL ยาตัวนี้ก็เป็นยาทาแต่หน้าจะลอกเป็นขลุยอย่างเห็นได้ชัดและถ้าถูกผิวหนังที่บางๆก็จะเกิดการอักเสบแดงเหมือนหน้าไหม้ก็จะเกิดแผลเป็นตามมา เช่น ที่ขอบปาก ร่องจมูก รอบดวงตา มีผลค่างเคียงมากกว่า benzoy หรือชื่อยา benzac เบนเเซคนี้ผมใช้ไม่เห็นมีผลข้างเคียงอะไรเลย มีแต่หน้าดีขึ้น แต่อย่าให้ยาถูกผ้าเพราะยานี้จะทำให้ผ้าเป็นด่าง
ข้อมูลได้มาจาก แพทย์เภสัช สอบถาม ส่งข้อความไปถามที่ e-mail( ake.seedseed@gmail.com )

โดย: ake เขียนเมื่อ 11 มิ.ย. 08 IP IP: 10.70.10.145, 58.137.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

ผมเคยใช้ครับ benzac ac 5% ใช้แล้วได้ผลครับหน้าไม่มันแล้วสิวก็ยุบอย่างเห็นได้ชัด จากเป็นคนหน้ามันเพื่อนก็ทักว่าหน้าไม่เห็นมันเลยโดยที่เราไม่ต้องพึ่งแป้ง มีขายตามร้านขายยาทั่วไปครับ
และแนะนำอีกตัวหนึ่ง ยานี้ลดการทำงานของต่อมไขมัน คือยา
ISOTREX GEL ยาตัวนี้ก็เป็นยาทาแต่หน้าจะลอกเป็นขลุยอย่างเห็นได้ชัดและถ้าถูกผิวหนังที่บางๆก็จะเกิดการอักเสบแดงเหมือนหน้าไหม้ก็จะเกิดแผลเป็นตามมา เช่น ที่ขอบปาก ร่องจมูก รอบดวงตา มีผลค่างเคียงมากกว่า benzoy หรือชื่อยา benzac เบนเเซคนี้ผมใช้ไม่เห็นมีผลข้างเคียงอะไรเลย มีแต่หน้าดีขึ้น แต่อย่าให้ยาถูกผ้าเพราะยานี้จะทำให้ผ้าเป็นด่าง
ข้อมูลได้มาจาก แพทย์เภสัช สอบถาม ส่งข้อความไปถามที่ e-mail( ake.seedseed@gmail.com )

โดย: ake เขียนเมื่อ 11 มิ.ย. 08 IP IP: 10.70.10.145, 203.158.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ 2 วันอ่ะ

เป็น เบนแซค เอซี 0.25% (อย่างอ่อนสุดเลย)

มันมี0.25 0.5 และ 1 เปอร์เซนต์

เราควรเลือกอย่างอ่อนมาใช้ก่อน

60 กรัม 300 บาท

แล้วกลางคืนก็ทาเรตินเอ 0.025% (อย่างอ่อนสุดอีกอ่ะ

แหละ) 10 กรัม 110 บาท

เค้าว่าใช้เวลาประมาณ 1 เดือน ใจเย็นๆ

เท่าที่ใช้ก็ยังไม่ระคายเคืองนะเพราะหน้าเราหนา 555+

แต่ตอนทาเรตินเอ ต้องปิดไฟนอนเลยนะ^^

มันไวต่อแสง แล้วเช้าก้ไปล้างหน้า แล้วก็ทาครีมกันแดดด้วย

ไว้ยังไง อีกเดือนถ้าไม่ลืม จะมาเล่าให้ฟังใหม่นะครับ

โดย: p เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 118.174.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

ผู้หญิงสมัยใหม่ ไม่มีใครไม่รู้จักคอลลาเจนที่มีบทบาทสำคัญในการทำให้ผิวพรรณเต่งตึง แต่เมื่ออายุที่มากขึ้น คอลลาเจนที่อยู่ใต้ผิวหนังก็ลดลงตามลำดับ การยิ้ม ขมวดคิ้ว หรี่ตา หรือเครียด เป็นปัจจัยสำคัญที่ทำให้คอลลาเจนใต้ผิวเสื่อมสภาพ ผลที่ตามมาก็คือ ริ้วรอย และรอยตีนกาบนใบหน้า ข้อมูลทางการแพทย์ระบุว่า ปัจจัยที่ก่อให้เกิดการสลายตัวของคอลลาเจน คือ อนุมูลอิสระที่เกิดจากแสงแดด มลพิษต่างๆ บุหรี่ สารปนเปื้อนในอาหารที่รับประทานเข้าไป และการเปลี่ยนแปลงของฮอร์โมน ซึ่งสาเหตุเหล่านี้ส่งผลต่อผิวในชั้นหนังกำพร้า และชั้นหนังแท้ ที่ประกอบด้วยเนื้อเยื่อ 2 ชนิด คือ คอลลาเจน และอีลาสติน ที่มีบทบาทสำคัญในการทำให้ผิวพรรณเต่งตึง มีความยืดหยุ่น และควบคุมความชุ่มชื้น เมื่อถูกทำลายให้บางลง และด้วยอายุที่มากขึ้นทำให้เกิดความไม่สมดุลกันระหว่างการผลิต และการสลายตัวของคอลลาเจนตามธรรมชาติ ส่งผลให้เกิดริ้วรอย ผิวหน้าหย่อนคล้อย และหยาบกระด้าง ดังนั้น วิธีที่จะทำให้ผิวพรรณกลับคืนสู่ความวัยเยาว์นั้น ก็คือการเพิ่ม คอลลาเจน และ อิสลาติน ให้กับผิว พิสูจน์ผลหลังการใช้ เพียง คืนเดียวคุณจะเห็นความเปลี่ยนแปลงของใบหน้าคุณ และยังช

โดย: bell เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 08 IP IP: 125.24.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

ทานยา

โดย: เบลล เขียนเมื่อ 13 เม.ย. 08 IP IP: 58.8.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ยารักษาสิวเบนแซค Benzac

Tranxenamic acid หรือ J A whittening skin ยาผิวขาว ผิวผ่องใส ขาวทั้งตัว จากภายในสู่ภายนอก
JA whittening skin
ยาผิวขาว พราวผ่องใส

เซลล์ผิวหนังของมนุษย์เรา เปลี่ยนทุกวัน ปรับสภาพเม็ดเซลล์สีผิวให้ขาวเรียบเนียนด้วย นวตกรรมการแพทย์สมัยใหม่ที่ทำให้ผิวของคุณขาวขึ้นอย่างเห็นได้ชัด โดยไม่ต้องผ่าตัดศัลยกรรม เพียงแค่รับประทานก็ขาวได้แล้วซึ่งวงการแพทย์ยอมรับ และตัวยานี้จะไปปรับสภาพเมลานิล ของผิวให้เป็นสีขาวและผ่องใสขึ้น รับประทานเพียง 1 เดือนจะเห็นผลแตกต่างได้ชัดเจน

ส่วนประกอบที่สำคัญ
ทรานเนซามิค 250 มิลลิกรัมต่อเม็ด
ช่วยปรับสภาพผิวให้ขาวรักษารอยแผลเป็นจากสิวทำให้ผิว ขาวเหมือนคนขาว ขาวทั้งตัว สดใส ลดฝ้า กระ ทำให้ขาวกระจ่างใสเริ่มเห็นผลภายใน 2 -4 สัปดาห์ (ขึ้นกับสภาพผิวแต่ละคน)
สินค้าคุณภาพ ประสิทธิภาพสูง (เป็นสินค้าจากคลินิก) เห็นผลชัดเจน ช่วยให้ขาวได้จริง

วิธีใช้ รับประทานวันละ3- 4เม็ดขณะท้องว่างหรือก่อนนอน

ข้อแนะนำในการใช้
1.กินครั้งแรกควรกินวันละ 4 เม็ดก่อนแล้วค่อยๆลดประมาณลงเป็นวันละ 3-2 เม็ดต่อวัน
2.ควรกินติดต่อเนื่องกันเป็

โดย: bell เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 08 IP IP: 125.24.95.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111