การคืนเงินกู้ยืม กศย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » การคืนเงินกู้ยืม กศย

อยากถามเพื่อน ๆ ที่ยืมเงิน กศย เรียนไม่รู้ปีนี้คืนกันรึยังถ้าเราจะขอผ่อนผันไม่ส่งปีนี้จะเป็นอะไรไหมพอดีปีนี้ไม่มีตังค์คืนจะต้องทำไหงบ้างกลัวเข้าจะมีหมายศาลส่งไปที่บ้านกลัวคนที่บ้านตกใจค่ะ
รูป 123
โดย: 123
ตั้งเมื่อ: 2 ก.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 14 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

คืนหมดแล้ววววววว

เย้ๆๆๆ emoticon

โดย: ไม่ไหวจะเคลียร์ เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 09 IP IP: 58.8.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

เอาเงินเค้ามาก็ต้องคืนเค้าไปเนอะ ปีนี้ปีแรกจ่ายไปแล้ว 1000 นึง ปีหน้าสองพันกว่าบาท จากเงินต้นของเราหกหมื่นสี่

โดย: อ้อมแอ้ม เขียนเมื่อ 7 ก.ค. 09 IP IP: 192.167.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

กรณีขอผ่อนผันได้ ต้องเข้าหลักเกณฑ์ดังนี้ ค่ะ
1.ไม่มีรายได้
2.มีรายได้ แต่ไม่เกิน 4000/ด.
จะผ่อนผันได้ต้องไปเอาเอกสารแบบฟอร์มที่แบงค์ ต้องให้ข้าราชการตั้งแต่ ซี5 หรือ ผู้ใหญ่บ้านขึ้นไป เซนต์รับรอง พร้อมถ่ายเอกสาร บัตรข้าราชการมาด้วย
ผ่อนผันได้คราวละ 6 เดือน
-กรณีศึกษาอยู่ให้ขอใบรับรองจากมหาวิทยาลัยมาด้วยว่ากำลังศึกษา อยู่

แนะนำจริงๆๆๆ ให้ค่อยๆๆ จ่าย ยอดต่อปี ไม่จำเป็นต้องจ่ายให้หมดทีเดยว สามารถแบ่งจ่าย เดือนละ 500/1000/เดือนก้อ ได้ จนหมดยอดที่ต้องชำระต่อปี ง่ายนิดเดียวเพียงย่นบัตรประชานก้อสามารถชำระได้แล้ววว จ้า

โดย: คนแบงค์ เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 09 IP IP: 124.122.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

รีบติดต่อธนาคารเสียแต่เนิ่นๆ ค่ะ

และสำหรับผู้ที่ชำระแล้ว อย่านิ่งนอนใจ หลังวันที่ 5 ก.ค. แล้ว ควรจะเช็คกับทางธนาคารอีกครั้ง เพื่อให้แน่ใจว่า ชำระของปีนั้นๆ ครบถ้วน ไม่มียอดค้าง

ที่เราเตือน เพราะปีที่แล้วเราชำระวันที่ 3 ก.ค. 51 (เพราะวันสุดท้ายวันที่ 5 ติดเสาร์-อาทิตย์) ผลปรากฎว่า เราจ่ายไม่ครบ มียอดค้างชำระ เนื่องจากระบบของกยศ. จะส่งยอดของแต่ละปีให้กับทางธนาคารกรุงไทยในวันที่ 5 ก.ค. เพื่อความมั่นใจชำระแล้ว หลังวันที่ 5 ก.ค. เช็คอีกรอบจะดีกว่า

โดย: เจ้าปลาทอง เขียนเมื่อ 4 ก.ค. 09 IP IP: 124.157.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

กยศ เหรอครับ ถามหน่อยเถอะใช้อะไรคิด ให้คนทำงานแล้วกู้ไม่ได้ ผมทำงานด้วยเรียนไปด้วยแต่มันก็ยังไม่พอค่าใช้จ่ายไปกู้เค้าบอก กู้ไ่ม่ได้เพราะทำงานแล้ว แล้วมันพอเหรอ 3 เดือน หมื่น ผมได้เดือนละ 6500 เนี่ย ไม่เข้าใจ

โดย: คนทำงาน เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 09 IP IP: 124.120.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

ผมผ่อนเดือนละ800อะหุหุ กรรมแล้วอีกกี่ปีมันจะหมดละวะนี้ emoticon

โดย: อยากมีความรู้ก็ต้องลงทุน เขียนเมื่อ 3 ก.ค. 09 IP IP: 124.120.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

รับผิดชอบหน่อยนะครับ เจ้าของกระทู้และทุกคนที่กู้ยืมเงิน กยศ แม้ว่าผมจะไม่มีประสบการณ์ในเรื่องนี้ก็ตาม ยังไงซะคุณก็เรียนจบมาได้ส่วนหนึ่งก็เพราะเงินแผ่นดินนี่แหละ...สู้ๆครับ

โดย: Worldclass player เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 09 IP IP: 115.67.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

ตอนผมไปเสียพนักงานธนาคารมันโกงผม chargeดอกเบี้ยผมเพิ่มผิดปกติ เลวจริงๆ เพือนๆโปรดระวังพนักงานธนาคารให้ดี

โดย: kim เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 09 IP IP: 124.121.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

ติดต่อ แบงค์เลยครับ

ปล่อยทิ้้งไว้นานๆเดี๋ยวจะมีหมายศาลให้ไปไกล่เกลี่ย เสียเวลาโดยใช่เหตุอีก

จ่ายเรื่อยๆเดี๋ยวก็หมด สงสารรุ่นน้องๆ อย่าให้เขาหมดโอกาส

โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 09 IP IP: 118.175.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

สามารถผ่อนผันได้ครับ โดยจะมีเอกสารการขอผ่อนผัน

ในระยะเวลาที่ผ่อนผัน จะไม่มีการเสียค่าปรับใด ๆ ครับ

แต่ถ้าไม่แจ้งอะไรเลย จะโดนค่าปรับอย่างความเห็น 4 บอก

แฟนผมก็ไม่จ่าย เลยกำหนดมาหลายปี พอไปเสียปีที่แล้ว

เงินต้นสองพันกว่า เจอค่าปรับเข้าไป หมื่นสอง แทบอ๊วก

อย่าคิดว่าจะหนีพ้นครับ ชาตินี้คุณไม่ได้จ่าย

ชาติหน้าหรือในนรก คุณก็ต้องจ่าย คุณเป็นหนี้แผ่นดินนะอย่าลืม

รีบไปติดต่อธนาคารเลยครับ ผมจ่ายปีนี้เป็นปีที่ 3 แล้วครับ

โดย: ไปติดต่อธนาคารด่วน เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 09 IP IP: 172.16.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

ลองไปสอบถามที่ธนาคารดีกว่ามั้ยคะ

เคยได้ยินจากเพื่อนว่า ถึงจะผ่อนผันได้ แต่คุณจะเสียค่าปรับดอกเบี้ยถึง 12% เลยนะ แต่เอาให้ชัวร์สุดไปถามธนาคารค่ะหรือโทรไปที่สำนักงานใหญ่เลยน่าจะดีกว่า

โดย: _Tiky_ เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 09 IP IP: 58.8.85.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

สามารถผ่อนผันได้จ๊ะ

ต้องไปทำเรื่องที่ธนาคารนะ

สอบถามดู จะได้รายละเอียดเยะกว่านี้

โดย: i เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 09 IP IP: 202.29.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

กยศ ขอโทษพิมพ์ผิดค่ะ

โดย: โอโม เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 09 IP IP: 58.9.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : การคืนเงินกู้ยืม กศย

เออ

กศย.

หรือ

กยศ.

กันแน่ emoticon

โดย: IIน้ำตาลทรายII เขียนเมื่อ 2 ก.ค. 09 IP IP: 58.136.95.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111