พัฒนาการของเด็ก 8 เดือน หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » พัฒนาการของเด็ก 8 เดือน

อยากทราบว่าเด็กวัย 8 เดือน พัฒนาการของเค้ามีอะไรบ้างคะ ของลูกเราตอนนี้คือฟันขึ้น 1 ซี่ค่ะ
รูป นนท์
โดย: นนท์
ตั้งเมื่อ: 7 ก.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : พัฒนาการของเด็ก 8 เดือน

นี่คือพัฒนาการของเด็กอายะ8-9 เดือน มาฝากค่ะ
ความสามารถตามวัย :มองตามของที่ตก กลัวคนแปลกหน้า
วิธีการส่งเสริมพัฒนาการ :
- กลิ้งของเล่นให้ลูกมองตาม
- พูดและทำท่าทาง เล่นกับลูก เช่น จ๊ะเอ๋ จับปูดำ แมงมุม จ้ำจี้ ตบมือ

ความสามารถตามวัย :เข้าใจเสียงห้าม เล่นจ๊ะเอ๋ ตบมือ ใช้นิ้วชี้ และนิ้วหัวแม่มือ หยิบของชิ้นเล็ก
วิธีการส่งเสริมพัฒนาการ :
- หัดให้เกาะยืน เดิน ใช้นิ้วหยิบ จับของกินชิ้นเล็กเข้าปาก เช่น ข้าวสุก มะละกอหั่น ฟักทอง
ห้ามให้เมล็ดถั่ว กระดุมหรือสิ่งอื่น ที่อาจติดคอจะสำลักได้

โดย: โปแลนด์ เขียนเมื่อ 28 ก.ค. 09 IP IP: 118.172.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : พัฒนาการของเด็ก 8 เดือน

พัฒนาการสำหรับเด็กในแต่ละช่วงวัยค่ะ ดูตามลิ้งก์ไปเลยนะคะ
http://www.momchannel.com/Community/view/418

โดย: maenom เขียนเมื่อ 24 ก.ค. 09 IP IP: 118.172.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : พัฒนาการของเด็ก 8 เดือน

คุณลูกมีฟัน 4 ซี่ ตอนนี้แปดเดือนกว่า ๆ ลองสมัครสมาชิกEnfaclub นะ จะมีเสริมพัฒนาการต่างๆ มากมาย เค้าจะแจ้งมาในเมล์ ยิ่งถ้าเราใช้นมของ Enfa แล้วยิ่งได้ข้อมูลอีกเยอะเลย

โดย: แม่คุณน้อง เขียนเมื่อ 10 ก.ค. 09 IP IP: 118.172.123.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : พัฒนาการของเด็ก 8 เดือน

ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำค่ะ emoticon

โดย: นนท์ เขียนเมื่อ 10 ก.ค. 09 IP IP: 118.172.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : พัฒนาการของเด็ก 8 เดือน

ช่วงนี้เป็นช่วงที่ห่วงเล่นนะค่ะ ลูกเรายังไม่ถึงแปดเดือนเลยค่ะเพิ่งจะเจ็ดเดือนค่ะ แต่พัฒนาการคล้ายกันนะค่ะต้องพูด คุย ยิ้มแย้มกับเค้าตลอด พยายามอย่าหงุดหงิดใส่ลูกนะค่ะ เด็กช่วงวัยนี้กำลังน่ารักเลยค่ะ พยายามให้ลูกหัดมองต่ำ สูง สลับกันเพื่อฝึกพัฒนาการนะค่ะ คู่มือคุณแม่มีบอกค่ะ แต่ว่าลองหาตามเน็ตก็ได้นะค่ะมีเยอะค่ะ

โดย: hio เขียนเมื่อ 9 ก.ค. 09 IP IP: 125.25.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : พัฒนาการของเด็ก 8 เดือน

ดีค่ะ ชื่อ ว่าน นะคะ พอดีว่าทำงานอยู่ที่ BNA อะค่ะ

ที่มี แพนเค้ก เขมนิท เป็นพรีเซนเตอร์

ตอนนี้กะลังมีโครงการ A Hundred KG

เปิดโอกาสหั้ยผู้ที่สนจัยเข้าร่วมโครงการ

เปลี่ยนแปลงร่างกายตัวเอง จากที่อ้วนนน กลับมาผอม

จากที่โทรม กลับมา สวยยย จากหน้าเปนสิววว กลายเปน ใสปิ๊งง

และ และ อาจมีสิทธิ์เปนพรีเซนเตอร์คู่กับแพนเค้ก

หรือรับสิทธิพิเศษมากมายจากทางศูนย์สุขภาพ

ด่วนนนน กรอกข้อมูลเพื่อลงทะเบียน

http://www.bangkok-nutrition-academy.info/3602

โดย: honey_loveyou เขียนเมื่อ 8 ก.ค. 09 IP IP: 115.67.162.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111