จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

เราไม่เข้าใจว่าเราเป็นอะไร คือเวลานอนเราไม่รู้ตัวเลยนะว่าน้ำลายไหล รู้อีกทีก็ตอนเช้าเห็นหมอนข้างเปียกน้ำลายเป็นคราบเลย ทำให้เราต้องซักผ้าหมอนข้างทุกวัน แล้วก็น่าเกลียดมากด้วย จริงๆเรานอนคนเดียวเราไม่ต้องอายใครหรอก แต่ว่าเราขี้เกียจต้องซักผ้าหมอนข้างทุกวันอ่ะ เพราะว่ามันสกปรกด้วยคราบน้ำลาย ใครมีวิธีแก้ไขปัญหานี้ได้บ้างคะ รบกวนตอบเป็นวิทยาทาน จะเป็นบุญคุณอย่างสูงสุด กราบขอบพระคุณด้วยค่ะ
รูป ไม่เข้าใจ
โดย: ไม่เข้าใจ
ตั้งเมื่อ: 12 ก.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 : จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

emoticon emoticon emoticonสงสารจังอะเราก็หาวิธีเเก้ไม่ได้เหมือนกัน เรานอะ ทั้ง ไหล+ยืด ลงมาตรงคาง+เเก้มเเถมเหนียวด้วยอะคะ เเถมเเฟนยังเเอบถ่ายคลิปเวลานอนอีกอะ เเงๆๆๆ T-T

โดย: นู๋น่ารัก เขียนเมื่อ 5 ส.ค. 09 IP IP: 61.7.134.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

แฟนเราอีกคน ชอบน้ำลายไหล บางทีไหลเลอะบนผ้าปู น่าเกลียดมาก เราต้องซัก ปลอกหมอน ผ้าปู้ให้เขา จนตอนนี้ปลอกหมอนเขา สีซีดกว่าของเราไปแล้ว ไม่รู้จะแก้ยังไงคะ นอนๆอยู่รู้สึกเปียกๆ อยู่ที่หมอนเรา ก็ยังไม่เลย คือแอบมานนอนใกล้เราแล้วเผลอไหลใส่หมอนเรายังมีเลย เราเลยตื่นขึ้นมาโวยวายอีก

โดย: cc เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 118.172.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

อาหารมื้อเย็น ต้อง:-)งจากการเข้านอนระยะหนึ่ง เพื่อให้น้ำลายที่ทำหน้าที่ย่อยแป้งลดลงซะก่อน ถ้าก่อนนอนทานอาหารร่างกายจะสั่งน้ำลายมาย่อยอัตโนมัติ ทำให้ถ้าทานอาหารแล้วเข้านอนเร็ว ในปากเรายังทำการย่อยอาหารอยู่ทำให้มีน้ำลายมากกว่าปรกติ อาหรมื้อเย็น ควร:-)งจากการเข้านอนสักระยะ นะครับ

โดย: Giovani เขียนเมื่อ 14 ก.ค. 09 IP IP: 61.90.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

อย่านอนตะแครงหรือนอนคว่ำหน้าและ ถ้าอยากให้หายสนิท นอนฝันคิดถึงผมนะ emoticon emoticon

โดย: (*__*) เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 09 IP IP: 124.121.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

พยายามอย่านอนตะแคง เพราะจะทำให้น้ำลายไหลง่าย

โดย: เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 09 IP IP: 202.183.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

เป็นคนน้ำหนักเกินหรือเปล่าค๊ะ เราเคยเป็นคล้ายๆหายใจไม่ออกเวลานอน แล้วจะทำให้หายใจทางปากแทน ก่อนนอนเลยต้องดมยาดมก่อนนอนทุกวัน อีกอย่างอากาศในห้องถ่ายเทสะดวกหรือเปล่า ทำความสะอาดบ่อยในห้องอ่ะค่ะ ช่วยได้

โดย: ลูเชีย เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 09 IP IP: 58.9.105.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

อิอิอิ อาการเดียวกันเลยค่ะ

ก่อนนอนกินข้าวให้อิ่มสิคะ แปรงฟันให้สะอาดสุดๆ

อะไรที่อยากกินก็ไปหากิน ๆ ซะ เดี๋ยวเก็บมาฝัน คราวนี้แหละไหลเยิ้มแน่

แล้วก่อนนอนก็อย่าไปนุกอยากินนุ่นนี่หล่ะ เดี๋ยวฝันอีก

แต่บางทีอาจจะเพราะพักผ่อนไม่เพียงพอ เหนื่อย เลยนอนอ้าปากพะงาบ ๆ แล้วนอนตะแคงไง มันเลยไหล

ลองนอนหงายสิคะ อันนี้ไม่ไหลหรอกมั้ง

โดย: Soul เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 09 IP IP: 202.183.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

เอา กุเจ๋ว คาบไว้

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 13 ก.ค. 09 IP IP: 58.8.116.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

เอาถุงก๊อบแก๊บหุ้มหมอนไว้สิคะ จะได้ไ่ม่เปียกหมอน หึหึ emoticon

โดย: มาโดก้าชาลาล่ากิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จะแก้วิธีนอนน้ำลายไหลได้ยังไงคะ

เวลานอนอย่าอ้าปากสิคับ... อย่าหายใจทางปาก... อย่าให้ติดเป็นนิสัย ต้องฝึกต้องฝืนเอาไว้ (หรือติดไปแล้วหว๋าา) มันฝืนได้นะคับต้องพยายามดู อีกอย่างนอนอ้าปากน่ะไม่ได้แค่น้ำลายไหลหรอก เผลอๆมีนอนกรนด้วย (กรณีที่มีน้ำหนักเยอะหน่อย) แต่ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ได้นอนอ้าปาก ไม่ได้หายใจทางปาก ลองเอาเทปกาวใหญ่ๆ ฉีกมาปิดปากแล้วหลับดูคับ ถ้าเช้ามาแล้วเทปกาวปลิวหายไปไหนแล้วก่ไม่รู้แสดงว่าคุณอึดอัด หายใจไม่ออกเลยเผลอแกะออกตอนหลับ...

โดย: PA-i Sama เขียนเมื่อ 12 ก.ค. 09 IP IP: 117.47.216.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111