ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

อยากทราบว่ามีปลาอะไรบ้างที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไปตามสวนจัตุจักรน่ะค่ะ จะให้มันช่วยตอดรักษาแผลค่ะ ท่านใดทราบหรือเคยใช้วิธีนี้รักษาแผลช่วยแนะนำด้วยนะคะ เราชอบเลี้ยงปลาอยู่แล้วด้วย ที่บ้านมีอ่างปลาหลายอ่าง แต่ไม่รู้จะเอาปลาอะไรมาเลี้ยงดี เลยอยากเลี้ยงแบบได้ประโยชน์อีกทางนึงด้วยน่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากเลยค่ะ
รูป นี
โดย: นี
ตั้งเมื่อ: 9 เม.ย. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

ไม่ต้องใช้ปลาหรอก ใช้ปอมซังดีกว่า งานถนัดปอมเขา

เรื่องดูด เรื่องตอดเขาคล่อง ทุ่มสุดตัวเกินค่าจ้าง เอิ๊กๆๆ

คห. 8

เขาใช้ปลิงดูดเลือดเสียจากแผล เพราะน้ำลายของปลิงจะมีสารทำให้แผลสมานกัน

แต่เขาจะทำความสะอาดฆ่าเชื้อปลิงก่อนนำมาใช้งาน

สัตว์อีกอย่างที่เขาเอามารักษาคนคือผึ้ง ใช้ต่อยคนที่มีปัญหาเกี่ยวกับความรู้สึก

โดย: ปลาทูอยู่ในตู้ เขียนเมื่อ 11 เม.ย. 08 IP IP: 124.121.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

เคยดูรายการสารคดีคะ
เขาใช้หนอน หรือปริง ตัวดำๆค่ะ เข้ามากัดกินแผลเน่า และเลือดเสียๆอ่ะค่ะ พอกินเสร็จเราก็เอามันออกไป
อันนี้ต้องถามแพทย์ก่อนนะค่ะ พอดีเคยดูผ่านๆอ่ะคะ

โดย: เมย์ เขียนเมื่อ 10 เม.ย. 08 IP IP: 118.174.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

คิดไรกันน่ะ ท่าทางจะไปกันใหญ่แล้ว ต้องปลาตัวเล็กสิคะ จะได้ไม่เจ็บเกินไป เอาไปรักษาแผลจริงๆ จ้า แหม คิดมากไปได้ อิอิ

โดย: เจ้าของกระทู้เองจ้า เขียนเมื่อ 10 เม.ย. 08 IP IP: 124.121.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

ระวังแผลติดเชื้อจากน้ำเข้าไปอีกนะ

โดย: seiya เขียนเมื่อ 10 เม.ย. 08 IP IP: 58.9.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

มีปลาอย่างว่าด้วยเหรอ - -*

โดย: หมูอยู่ตึก เขียนเมื่อ 10 เม.ย. 08 IP IP: 124.121.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

นึกว่าตอดอารายว่าแต่ ตอดแผลจริง ๆ เหรอทำไมต้องตัวเล็ก ๆ ด้วยอ่ะ คิคิคิ

โดย: โต๊ะใจโหม๊ะเลย เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 08 IP IP: 124.121.65.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

ปิรันย่า รับรองตอดหายๆ เอิ๊กๆๆ

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 08 IP IP: 124.121.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

เอามาตอดแผลจิงเหรอ รู้นะ คิดไรอยู่

โดย: หึหึ เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 08 IP IP: 118.173.202.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ปลาอะไรที่ตัวเล็กตอดแรงๆ หาซื้อได้ทั่วไป

ปลาดุกอุย

โดย: "|-_-|" เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 08 IP IP: 203.150.209.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111