ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

กำลังท้อแท้ค่ะ ต้องการหาเพลงที่มีเนื้อหาให้กำลังใจในชีวิตอ่ะค่ะ จะแนวไหนก็ได้ค่ะ ได้พร้อมเนื้อเพลงจะดีมากเลยนะคะ ( ไม่ได้อกหักนะคะ แค่ท้อเรื่องการเงิน+เรื่องปัญหาชีวิตส่วนตัวค่ะ )
รูป hopeless666
โดย: hopeless666
ตั้งเมื่อ: 19 ก.ค. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 27 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

กำลังจะเอา ของโลโซ มาบวกเพิ่ม น้องปลาพะยูน มาตัดหน้าซะแล้ว

รอยยิ้มนักสู้ อีกเพลงงงง

โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 124.157.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ผู้ชนะ ของโลโซ ไม่รู้อ่ะ เราว่ากำลังใจเต็มเปี่ยมเลย สู้ๆนะ

โดย: แก้มใส เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 124.157.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ต้องเพลงนี้เลย ถึงจะเก่าแล้ว
แต่ความหมายดีฟังทีไรให้กำลังใจทุกครั้ง
"ฤดูที่แตกต่าง" ของพี่บอย โกสิยพงศ์

โดย: barbie เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 203.157.72.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เพลงเดียวกับคุณปลาสามรสคะ คห.21

เพลงนี้ชอบมาก เวอร์ชั่น คุณ กมลาร้อง ชอบมาก

โดย: ku....เกรียน ก็เรื่องของ กุ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 112.143.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

"Don't Worry, Be Happy"- Bob Marley emoticon

โดย: มาโดก้าชาลาล่ากิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

Live & Learn ครับ ของ บอย โกสิยะพงศ์ คุณกมลา เป็นคนร้อง

emoticon emoticon

เมื่อวันที่ชีวิต เดินเข้ามาถึงจุดเปลี่ยน จนบางครั้งคนเราไม่ทันได้ตระเตรียมหัวใจ
ความสุขความทุกข์ ไม่มีใครรู้ว่าจะมาเมื่อไหร่ จะยอมรับความจริงที่เจอได้แค่ไหน

เพราะชีวิตคือชีวิต เมื่อมีเข้ามาก็มีเลิกไป
มีสุขสมมีผิดหวัง หัวเราะหรือหวั่นไหว เกิดขึ้นได้ทุกวัน

อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน
อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

สุขก็เตรียมไว้ ว่าความทุกข์คงตามมาอีกไม่ไกล จะได้รับความจริงเมื่อต้องเจ็บปวดไหว

เพราะชีวิตคือชีวิต เมื่อมีเข้ามาก็มีเลิกไป
มีสุขสมมีผิดหวัง หัวเราะหรือหวั่นไหว เกิดขึ้นได้ทุกวัน

อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน
อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

emotico				<div class= โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 125.24.127.XXX

ความคิดเห็นที่ 20 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

จัดไป คนล่าฝัน คาราบาว ศรัทธา หินเหล็กไฟ

โดย: เชพ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 213.47.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เพลง ถนนสายแสงตะวัน (เบิร์ด ธงไชย แมคอินไตย์ )
อยากให้ลองหาฟังดูนะค่ะ ^.^

โดย: tip123 เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 113.53.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

พระเจ้าตากครับ

คึกสุดๆ อ่ะ emoticon

โดย: ZeeOut เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 192.168.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เพลงเหล้าจ๋า ...วิธีฟังเพลง
-ซดเหล้า ให้เมา
-เปิดเพลงให้ดัง
-หนีบขวด เอ๊า แอ่นเด้าหน้า-เด้าหลัง ตามกำลัง

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 124.121.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เก็บตะวัน
รางวัลแด่คนช่างฝัน

โดย: ขาจร เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 118.174.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เพลงหมีแพนด้าสิ
อายตัวเองว่ะ เล่นมุกคิกขุ emoticon

โดย: ทั่นจนแดกไก่ เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 117.47.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

จังซี่ มันต้องถอนห มอย

ของปอยเส้นหม อย

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 58.8.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ตามเทรนหน่อยก็ heal the world , you are not alone [ MJ ]

โดย: ลองฟังดูนะ เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

นี่เลยคับ ผมชอบอยู่สองเพลง

วัดใจ - ซิลลี่ฟูลส์

ไผ่ลู่ลม - โซ คูล

เพลงที่สองความหมายดีมากๆ

เพลงแรก มันส์พ่ะย่ะค่ะ emoticon

ถ้าจะเอาอินเตอร์ หน่อยก็ You are not alone - MJ

โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 124.157.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

นึกชื่อเพลงตั้งนาน ชื่อเพลงตามความคิดเห็นที่8ครับ
แต่เอ๊ะ เพลงมันชื่อว่า ครึ่งหนึ่งของชีวิต ไม่ใช่เหรอ หรือว่าผมเบลอหว่า

โดย: The New เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 222.123.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

-ดีที่สุดแล้ว ของเดอะซัน
-รางวัลแด่คนช่างฝัน จรัล มโนเพชร
-เพลงของเสือ ธนพลอ่ะ หลายเพลงเลยนะ

มีเพลงนึงจำชื่อไม่ได้อ่ะ แต่จำเนื้อหาได้ มีหลายเวอร์ชั่น
ทั้งของเดอะซัน และโฟร์ทอ่ะ

เธอเหม่อลอยในความมืดหม่น สับสนเสียใจเหลือเกิน
กรีดตัวเองไม่เจ็บเท่าใจไร้คนสิ้นหนทาง ทุกอย่าง
จบเกมส์แล้วเธอพ่าย อยากตายเพื่อหนีไปไม่มีคำอธิบาย
แต่อยากตอกย้ำให้เธอรู้ว่า
คำปลอบโยนใดที่เธอต้องการ แท้จริงอยู่ที่เธอ
อยากให้ใครได้มาเข้าใจ สุดทายมีเพียงเธอ
อ้อมกอด โอบตัวเองเสียบ้าง เนิ่นนานเท่าไรที่เธอนั้นมีแต่ให้
แต่นี้จะหวังพึ่งใครไม่ได้อีก ถูกแล้วชีวิตดำเนินต่อไป
ความรักเก็บเหลือไว้ให้ตัวเองบ้าง ชีวิตเธอมีไว้เพื่อเธอ

โดย: _Tiky_ เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 58.8.85.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

อย่ายอมแพ้ ของ อ้อม สุนิสา สุขบุญสังข์

เหนื่อยได้แต่ห้ามท้อนะ

โดย: นกฮูก เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 110.49.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ครึ่งชีวิตค่ะ emoticon

โดย: kwanzero เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 10.0.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

มันต้องถอน ของปอยฝ้ายครับ

โดย: แมนเกิน100 เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 112.142.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เอาเป็นวงดนตรีบริตพ็อพจากฝั่งเกาะอังกฤษไปฟังนะครับ

I'm not alone (embrace)

ความหมายดี เนื้อดี ทำนองดี ให้กำลังใจคนที่อยู่คนเดียว
ในสายตาผม เพลงนี้เหมาะกับคุณแน่นอน

โดย: โย่งโบราณ เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 124.121.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ไปฟังเพลงของไมเคิล แจ๊คสัน emoticon emoticon

สู้ๆนะจขกท.พวกเราเชียร์คุณอยู่ emoticon emoticon

โดย: กำลังใจ เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 115.87.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เดี๋ยวเอาเพลงมาให้ทีหลังครับ มีอยู่เพลงหนึ่งผมจำชื่อไม่ได้
หายังไม่เจอ เดี๋ยวไปหามาให้

แต่ตอนนี้ สติ คุณสำคัญที่สุดครับ แค่คุณรู้ว่าคุณกำลังเจอกับปัญหาอะไร คุณจะเห็นทางแก้ปัญหาแน่นอน เชื่อผม เอาหัวประกันได้ หัวใครหว่า 55

โดย: The New เขียนเมื่อ 19 ก.ค. 09 IP IP: 222.123.217.XXX

Hot Issue

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111