ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

กำลังท้อแท้ค่ะ ต้องการหาเพลงที่มีเนื้อหาให้กำลังใจในชีวิตอ่ะค่ะ จะแนวไหนก็ได้ค่ะ ได้พร้อมเนื้อเพลงจะดีมากเลยนะคะ ( ไม่ได้อกหักนะคะ แค่ท้อเรื่องการเงิน+เรื่องปัญหาชีวิตส่วนตัวค่ะ )
รูป hopeless666
โดย: hopeless666
ตั้งเมื่อ: 19 ก.ค. 09
เปิดดู: 129,959 ครั้ง
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 32 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

31 ไม่ทราบว่าคุณ

เป็นรากประเภทไหน ?

โดย: เมาเปล่า เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

24 รากหญ้า กะ ควาย มันของคู่กันนะ..

โดย: ปป เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 08 IP IP: 202.142.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

มันอยากดัง ไม่ต้องคิดอะไรมาก
มันเหงาน่ะ

โดย: อิอิ เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 08 IP IP: 117.121.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ยังไม่จบอีกหรือว่ะ ต้องการอะไรอีก

โดย: coe เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 08 IP IP: 61.47.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ประเด็นเรื่องธง..น่าจะจบได้แล้ว..เขาก็แค่ออกมาปราม
ว่าอย่าเขียนชื่อใครลงไปบนธงชาติไทย..ก็เท่านั้นละ..เพราะผิดกฏหมาย
ส่วนตัวถึงจะไม่ได้ชอบทากสิน..แต่เรื่องธงเท่าที่เป็นข่าวมา..ก็แค่สร้างกระแสเท่านั้นละ
ทำอะไรใครไม่ได้มากหรอก...เอาผิดไม่ได้..เป็นแต่ห้ามปรามเฉย..ว่าอย่าทำอีก
ยกเว้นเรื่องเอาธง..ทรงพระเจริญไปโปกรับนะ...นั้นเรื่องใหญ่
เพราะธงทรงพระเจริญ..คนชาวบ้านธรรมดา..ก็น่าจะรู้ว่า..ไม่ควรเอาไปใช้กับคนธรรมดา
แต่นั้นก็นานมาแล้ว..แล้วก็ไม่ทำอีก..ก็น่าจะให้จบแบบนั้นนะดีแล้ว

โดย: พ่อปู่ เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 08 IP IP: 71.51.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ผมรักทักษิณมีใรเปล่า

โดย: noom เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 222.123.157.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ผมโง่และบ้าเกินไปเอง ขอโทษนะครับ

โดย: จขกห เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.235.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

คห13 เราไม่ใช่รากหญ้า แต่เราชอบทักษิณมีไรมั้ยยย

โดย: 0000 เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: unknown, 124.120.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

คุณ จ ข ก ท ปัญญาคุณมีแค่นี้หรือ แต่ผ้าพันคอก็เอามาเป็นปัญหา ไปดูที่สำเพ็งจตุจักรดิ ข้อมือ ผ้าโพกหัวแม้กระทั่งเสื้อไม่ไปเอามาตั้งกระทู้ล่ะ พวกคุณนี่น่าเบื่อมากๆ

โดย: superdru87 เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 210.203.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

คนละประเด็น
ธงชาติก้คือธงชาติเป็นผืน

พวกรับจ้างตั้งกระทู้ไปทั่ว

โดย: คมช เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 58.10.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

แค่ผ้าพันคอเนี่ยนะ เอามาทำเป็นประเด็น คิดกันได้แค่นี้ คิดแต่จะแก้แค้น ไม่เคยคิดจะพัฒนา คนไทยหนออออ

โดย: เซ็ง เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 58.8.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เราเคยเรียนตอนเด็ก สมัยประถมอ่ะ ประมาณว่า ธงชาติไทย ห้ามนำมาทำเป็นเครื่องแต่งกายนะ อย่างงี๊ก็ถือว่าผิดนะ เราไม่ได้เกลียดทักษิณนะ แต่ทำอย่างงี๊ก็ไม่ดี โตๆกันแล้ว อะไรควรไม่ควรน่าจะไตร่ตรองดีๆก่อน

โดย: anne เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เห็นด้วยกับ คห 2 เค้าก็เอามาผูกคอนี่ ไม่ได้มาผูกเอว มันต้องดูที่เจตนานะ เค้าต้องการแสดงความเป็นไทย แต่แสดงออกผิดไป

โดย: คห เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 202.57.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ใช่ เคารพในความเป็นไทย ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ยังจำกันได้อยู่หรือเปล่า ความสมควร ไม่สมควร อยู่ตรงไหน มีความคิดกัน คนเราทำอะไรรู้อยู่แก่ใจ เวรกรรมมีจริง

โดย: ความจริง เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

โดย: pp เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ตลกเมืองไทย เรื่องแค่นี้ถือว่าเป็นปัญหาระดับชาติ เหอๆ ตลกจริง ๆ แฮะ

เรื่องธงเอามาเป)็นผ้าพันคอนี่มันแปลกตรงไหน ธงอเมริกันธงอังกฤษกลายมาเป็นกางเกงในกันเต็มไปหมด

โดย: เหอๆ เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 128.250.16.243, 128.250.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

อะไรกันนักหนาคะ ไม่เห็นจะมีไรเสียหายเลย เล่นข่าวกันอยู่ได้ ทำเพื่ออะไรคะ ต้องแบ่งฝ่ายกันไปถึงไหน เราใจเป็นกลางดูจากภาพก็ไม่เห็นจะมีอะไรที่บ่งบอกว่าทำร้ายเลย

โดย: ภากร เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 125.24.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ไม่ชอบทักษินนะ แต่รูปนี้ก็ไม่น่าเสยหายอะไรนี่นา เค้าเอามาพันคอนะ ไม่ได้เอาไปตัดทำกางเกง น่าจะแตกปยะให้ดี ไมใช่มัวแต่จะจับผิด ผมคนนึงละไม่ชอบทักษิน เกลียดรัฐบาลสมัคร แต่พอเห็นข่าวไร้สาระทุกวัน เห็นฝ่ายค้านมัวแต่จ้องจะหาเรื่องทุกวัน มันก็เรื่มเปลี่ยนเป็นความสงสารและเห็นใจเข้ามาบ้าง ว่าแต่....ประทศเรา ๆน่าจะเอาเวลามาพัฒนาม่ใช่หรือ ผู้ใหญ่ทั้งหลาย พวกมรึงมัวแต่กัดกันอย่างกะหมา กลัวอีกฝ่ายได้ดีไปกว่า มัวแต่กัดๆๆๆๆ หาเรื่องอยู่ได้ทุกวัน กรูก็ไม่เห็นว่ามันจะมีอะไรดีขึ้น รัฐบาลห่วยๆ ฝ่ายค้านหัว..วย ช่วยกันพัฒนาบ้านเมืองด่วน

โดย: คน เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 58.147.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

คนรากหญ้า เลือกเขาเข้ามาเป็นรัฐบาล
แต่ก็บริหารประเทศไม่ได้ เพราะมีพวกจัญไรคอยขวาง
คอยล้มล้าง ขัดขา
...
...
...

ถ้าอยากล้มล้างนะมึงล้างสมอง รากหญ้าสิ

โดย: inwเทือกก เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.154.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ดูไงเป็นภาพตัดต่อ ดูที่คอคุณทักษิณ ถ้าตัดต่อก็ต้องตัดหัวทักษิณมาประจาน 5555555

โดย: เลิกกินหญ้าได้แล้ว เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

มันจะตัดต่อทำไม ในเมื่อ ทักษิณออกมายอมรับแล้ว ผิดก็คือผิด

โดย: Habb เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 58.64.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

พระเจ้า ทำดี เพื่อชาติ บ้านเมือง "ช่างกล้าพูด"
บวกกับสังคมชั้นสูงที่ไม่ชอบทักษิณ "แต่อันนี้น่าคิด"
จาถือเป็นคำชมน้า อิอิ

โดย: Hz เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 08 IP IP: 124.157.224.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เขาทำดี เพื่อชาติ เพื่อ บ้านเมือง
เขายกย่องเราแบบเพื่อน ต่างวัฒนะธรรม
มันก็ว่า

เพราะมีอำมาตชั่ว หัวอนุรักษ์นิยม
บวกกับสังคมชั้นสูงที่ไม่ชอบทักษิน
จึงพยายามที่จะจับผิดเขาให้จงได้ แต่สุดท้ายก็ไม่มีอะไร
เพราะนักการเมืองฝ่ายค้านมันโง่

โดย: inwเทือกก เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 222.123.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ชาติอื่นแม่งเอาไปทำ กกน.
ถ้าบ้านเราสงสัยบ้าเลยมั๊ง

โดย: atae เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 125.25.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เฮยเจ้าของกระทู้ตื่นได้แล้วอย่าลืมเอาศรีษะที่มุดไว้ใต้ตุดหมาออกมาดูโลกด้วยล่ะ นี่พ่อมรึงกับมาสารภาพแล้วโยนบาปไอ้ปื๊ดอีกตามถนัด
"แม้ว"กลับถึงไทย แจงกรณีธงฝีมือแฟนบอลผู้ดี
วันนี้ (4 พ.ค.) เมื่อเวลา 15.40 น. พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี เดินทางกลับถึงประเทศไทยแล้ว พร้อมชี้แจงกรณีที่ชื่อของตนปรากฏบนธงชาติไทย ที่สนามซิตี้ ออฟ แมนเชสเตอร์ ว่า เป็นการกระทำของกลุ่มแฟนคลับชาวอังกฤษ ทำขึ้นมาด้วยความรักประเทศไทยและรักสโมสร แต่พอเขารู้ว่ามีเรื่องราวเกิดขึ้นในประเทศ ก็ได้ฝากแสดงความเสียใจมาด้วย

พ.ต.ท.ทักษิณ ในฐานะประธานสโมสร แมนเชสเตอร์ ซิตี้ กล่าวอีกว่า อาจเป็นเรื่องที่ไม่รู้ เพราะวัฒนธรรมของเขาไม่ถือเรื่องนี้ อย่างไรก็ตาม ตนยอมรับว่า ในช่วงที่นั่งชมฟุตบอล ก็ทราบเรื่องดังกล่าว แต่ที่ไม่ได้ไปห้ามในทันที เพราะขณะนั้นฟุตบอลกำลังแข่งอยู่ แต่หลังจากการแข่งขันเสร็จสิ้น ตนก็ไปชี้แจง และเขาก็บอกว่าจะเลิกทำ.

โดย: เลิกโง่เสียที เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 58.9.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

จขกทสงสัยจะว่างมาก เค้าไม่ได้เอามาย้ำยีนะเนี่ย
ไม่งั้นก้ไปจับไอเสื้อเหลือเบอร์ห้านั่นยิงเป้าไปด้วย

โดย: yyy เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 58.64.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

จขกท.ปัญญาอ่อนหรือเปล่า ไม่เห็นมีอะไร

โดย: คนไทย เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 122.154.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

เบี่ยงประเด็นกันไปเรื่อนแหละงานนี้ ผม็เห็นว่าภาพนี้จุดประสงค์คือการยกย่องมากกว่าย่ำยีนะ หรือใครเห็นว่าย่ำยีช่วยออกมาท้วงติงหน่อยสิภาพนี้อ่ะ และถ้าอกมาท้วงติงก็ช่วยบอกผมทีว่าแล้วที่พันธมิตรเอามาทำเกาอกอ่ะมันสมควรมากกว่าไหม ช่วงท้วงติงให้ที เหอๆ

โดย: หุหุ เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 124.120.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ภาพจริง...ผมว่าไม่ผิดและเท่ดี..แต่ชื่อบนธงชาติมันทุเรศไปหน่อย ตัวนั่งอยู่ฝั่งตรงช้าม..บอกไม่เห็น ดูอยู่ที่บ้านยังเห็นเลย ยังดี ยังมีสามัญสำนึก..ออกมาขอโทษ..ก็แล้วกันไป

โดย: เจ้าพ่อเชียงราย เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

ที่แน่ๆ เขาเอามายกย่องนะนี่...ไม่ได้เอามาย้ำยีนะจ๊ะ...

โดย: 012... เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ขอรายชื่อเพลงที่ให้กำลังใจหน่อยค่ะ

กัดกันไม่ปล่อยเลยเนาะ ถ้าอย่างนั้นก็เอาภาพที่ฝ่ายพันธมิตรเอาธงชาติไทยไปทำชุดเกาะอก มาให้ดูด้วยสิครับ จะได้รู้ว่าอันไหนเหมาะสมหรือไม่เหมาะสม อย่าเอามาให้ดูฝ่ายเดียว ต้องเอามาให้ดูทั้ง2ฝ่ายเลย เพื่อความยุติธรรม

ปล.สงสัย จขกท เป็นพวกพันธมิตรมั้งนิ

โดย: ใจเปงกลาง เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 08 IP IP: 118.172.240.XXX