ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

ทำไงดี รักคนมีเจ้าของแล้ว

รู้นะว่ามันผิด ไม่ถูกต้อง แต่กำลังพยายามอยู่ ช่วยหาคำพูดที่โดนใจ เด็ด ๆ ช่วยทำให้เราทำใจได้เร็วขึ้นเถอะค่ะ

แต่ทุกวันนี้เราก็อาศัยอยู่กับครอบครัวเขา ฃีวิตการแต่งงานของเรา ไม่ได้เริ่มต้นจากความเข้าใจเห็นอกเห็นใจกัน

รู้จักเขาประมาณ 3 ปี ทำงานที่เดียวกัน แต่ตอนนั้นเขาพึ่งอกหักจากแฟนเขา และเขาก็เริ่มจีบเรา สำหรับเราเกิดมาก็ยังไม่เคยมีใครมาจีบแบบนี้ ก็รู้สึกก็ดี พอคบกันได้สักพัก เราก็เลยพลาดเสียตัวให้เขา และเราก็แอบจดทะเบียนกัน และแอบอยู่ด้วยกันมา 3 ปี ตอนหลังที่บ้านรู้ ก็เลยจำเป็นต้องแต่งงานกัน  สำหรับตัวเราเอง แต่งงาน มาเกือบ 20 ปี ไม่มีลูกด้วยกัน ใหม่ ๆ ก็ดีค่ะ แต่พอ 10 ปี หลัง สามีต้องออกจากงาน

อยู่บ้านช่วยทำงาน แต่นาน ๆ ไป ก็เริ่มติดเพื่อน ไม่ค่อยมีเวลาอยู่กับบ้าน อยู่กับเพื่อน 80 %

และ ทุกวันนี้ เราก็ต้องทำงานหาเงินเลี้ยงตัวเองคนเดียว , ใช้ชีวิตร่วมกัน ก็ไม่สามารถที่จะแสดงความคิดเห็นหรือแชร์ความรู้สึกสุข ทุกข์ หรือเป็นที่ปรึกษาอะไรได้เลย จะพูดอะไรก็ดูเหมือนปรึกษาลม หรือไม่ก็หาเหตุด่าว่าต่าง ๆ

ครอบครัวสามี ถ้าเรามีเงินก็จะดี แต่ถ้าเราไม่มี ก็เหยียบเลย เราก็ไม่รู้จะหาทางออกยังไง เราอยู่กับเขามาเกือบ 20 ปี

เรายังไม่สามารถที่จะตั้งตัวได้เลย สามีจบปริญญาตรี แต่ทุกวันนี้ก็ไม่เคยคิดที่จะทำงานอะไรเลย เพราะเขาคิดว่าทุกวันนี้ตัวเขาเองไม่เดือนร้อน บ้านก็มี อยู่กับแม่ ,,,,,,, เราไม่เคยมีความสุขเลย ต้องจ่ายอะไรเองหมดทุกอย่าง……

ใหม่ ๆ ครอบครัวสามี ก็ชอบเรา เราให้เงิน แต่ตอนหลังเจอปัญหาด้านงาน เงินก็ไม่ค่อยมี ก็เลยไม่ชอบเรา ...ทุกวันนี้ เขาก็อยากจะให้เราเลิกกับลูกเขา ..เราก็อยากเลิกนะ แต่ก็ไม่รู้จะไปอยู่ที่ไหน เราก็คนต่างจังหวัด และอีกอย่างก็ไม่อยากให้พ่อ แม่ เราเป็นห่วงเรา กลัวท่านทุกข์ใจ ...ท่านบอกว่าให้เราอดทน ....นี่ทนมา เกือบ 20 ปี ......และสุดท้ายชีวิตคู่ก็จบ

เราผิดหวังมาก ร้องไห้เป็นอาทิตย์........

.....................และมาวันหนึ่ง ได้รู้จักกับผู้ชายคนหนึ่ง คบกันครั้งแรกไม่รู้ว่าเขามีครอบครัวแล้ว ก็แอบ

ชอบ เขา คบกับเขาแบบเพื่อน........ภายหลังได้ถามเขา เขาก็บอกว่ามีครอบครัวแล้ว ลูก เล็ก  3 คน อยู่ต่างจังหวัด และ เขาก็จะพูดถึงครอบครัวเชาตลอด ดูเขาช่างเป็นสามีที่ซื่อสัตย์....

เขาเป็นผู้ชายที่มีความรับผิดชอบ เงินเดือนก็ไม่มาก หมื่นกว่าบาท แต่เขาต้องส่งเงินให้ครอบครัวเขาต่างจังหวัด ครึ่งหนี่งของเงินเดือน  เขาอยู่อย่างประหยัด ไม่มีทรัพย์สมบัติอะไร...เขาก็บอกกับเราว่า ทุกวันนี้เขากลุ้มใจ เรื่องภรรยาเขา เพราะ เป็นมะเร็งน้ำลาย  นอนไม่ค่อยหลับ.... เราก็ปลอบเขาไป ว่าเป็นขึ้นแรก ไม่เป็นอะไรหรอก รักษาหาย เดี๋ยวนี้หมอเขาเก่ง.......และ .เราคบกันไปสักพัก ไปเที่ยวด้วยกันก็หลายครั้ง แต่ก็ไม่เคยมีอะไรกัน .  คบกับเขาได้ประมาณ 9 เดือน......วันหนึ่งไปเที่ยวด้วยกันอีก เราก็ถามความรู้สึกเขาที่มีต่อเรา คำตอบก็คือ คิดกับเราแบบเพื่อน มันจะคบได้นานที่สุด.... เราก็ทนไม่ไหว ก็เลยบอกเขาไปว่าเรารักเขาเลย และทุกวันนี้ที่มาเที่ยวด้วยเราก็เจ็บนะ ( เราหลอกเขาว่า เราแต่งงานแล้ว และ หย่าแล้ว)................

ทุกวันนี้เราก็คบกันอยู่ แต่ใจเจ้ากรรม เราก็ไปมีอะไรกับเชาแล้ว.....เราบอกเขาไปว่า เราไม่ค้องการครอบครองเขา ไม่ค้องการให้เขามารับผิดชอบเรา เพราะเงินเดือนเขาก็ไม่ค่อยจะพออยู่แล้ว.......และเราก็เลยถามถึงอนาคต เราว่าจะยังไงต่อไป

บอกให้เขา ใช้อยู่ด้วยกัน แต่เขาบอกว่าให้เราคบกันไปแบบนี้ดีกว่า  เพราะถ้าเกิดว่าวันหนึ่งครอบครัวเขารู้ เราก็จะไม่ได้เจอกัน ............น้ำตาเราไหลร่วงออกมาเลย...........เราก็ถามเขาว่ารักเราบ้างไหม ที่เราให้ไปด้วยความรักนะ

เขาก็บอกว่า ก็รักเราเหมือนกัน ให้เราคบกันไปเรื่อย ๆ โดยที่ไม่ให้ครอบครัวเขารู้  …………. .เราก็พยามยามที่จะลืม เจ็บนะ ร้องไห้ทุกวัน  มันทรมาน .........เชาบอกว่า รักไม่ผิดหรอก ติดที่เขามีครอบครัวแล้ว  ไม่แน่ในอนาคด เราอาจจะได้ใช้ชีวิตร่วมกัน  ................และเราก็ถามเรื่องว่าเราอยากจะมีลูก ซึ่งเขาไม่อยากมีกับเรา เพราะว่ากลัวจะลำบาก ไม่มีคนดูแล ....เพราะเราก็ต้องทำงาน......เราก็ถามกลับ แล้วภรรยาที่บ้านหละ เขาบอกว่าไม่ได้ทำงาน รับ ส่งลูก ไปโรงเรียนเท่านั้น เป็นแม่บ้านอย่างเดียว...... เรามีความรู้สึกว่า ออกมาใช้ชีวิตร่วมกันก็ไม่ได้กลัวที่บ้านรู้ จะมีลูกก็ไม่ได้กลัวลำบาก.... ถ้าเราหลอกตัวเองนาน นะ ก็ ไม่เป็นไร คบกันไปเรื่อย ๆ อย่างนี้ เผื่อว่าวันหนึ่ง ได้ใข้ชีวิตร่วมกัน ตามที่เขาบอก....เราไม่ต้องการแย่งของใคร ...ไม่ค้องการครอบครองต่างคนต่างอยู่. ........... แต่ ถ้า เราหลอกตัวเองน้อย หน่อย เราก็อยากจะเลิกคบกับเขานะ แต่ไม่รู้จะหาทางออกยังไง คิดอยากจะเลิกก็ตั้งหลาย ครั้ง แต่ทำไม่ได้ ....

ทำไงดี ช่วยหาคำพูดที่โดน ๆ หน่อยเถอะค่ะ  ทุกวันนี้ เจ็บ ค่ะ เพราะใจให้เขาไปหมดแล้ว

รูป พจนาลัย
โดย: พจนาลัย
ตั้งเมื่อ: 20 ก.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 39 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

อีกที
เห็นมันขาดค่ะ
มีกระทู้นึง ล่องเข้าไปอ่าน
http://topicstock.pantip.com/lumpini/topicstock/2007/05/L5388854/L5388854.html

โดย: เจน เขียนเมื่อ 21 ก.ค. 09 IP IP: 203.149.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

หัวอกเดียวกันนะ แต่คล้ายๆ เพราะยังไม่ถึงขั้นนี้
เรารักเขามาก และเขาก็บอกว่ารักเรามาก ทั้งที่รู้ว่ามันผิดและบาป ก็ห้ามตัวเอง ปฏิเสธเขา ปวดใจ ร้องไห้ แต่ก็รัก ณ ปัจจุบันนี้ ก็ยังรักเขาอยู่เสมอ คิดถึงทุกเวลา แต่เรายังอยู่ได้ไหม อยู่ได้ แค่นี้ไม่ตายหรอกค่ะ ถ้าถามว่า ทำได้เพราะอะไร คิดง่ายๆ นะ คนที่นอกใจและทรยศต่อภรรยาและลูก คุณคิดว่าเค้าเป็นคนยังไง
ลองเอาใจเขามาใส่ใจเรา ถ้าคุณเป็นภรรยาเค้า คุณโดนแบบนี้ คุณจะรู้สึกอย่างไร
บาปกรรมน่ะมันมีจริง ไม่ต้องรอชาติหน้า ถ้าเค้าเลิกกัน หรือเป็นพ่อหม้าย นั่นก็อีกกรณี ถ้าเค้าเป็นลูกผู้ชายพอ เค้าต้องทำอะไรสักอย่าง ไม่ใช่เป็นแบบนี้ ผู้ชายน่ะก็คือผู้ชายวันยังค่ำ เค้าจะพูดให้ตัวเองดูดีเสมอ และคุณก็เชื่อเขา เพราะรักเขานี่ ถ้าอยากได้คำพูดโดนๆ ขอบอกคำเดียว *หยุดซะ* ผู้หญิงเรา เลือกได้ ต่อให้รักเขาขนาดไหน สิ่งที่ผิด ก็คือผิด ฝืนความต้องการของตัวเองให้ได้เถอะ รู้ว่ามันยาก อย่างน้อยๆ ก็เพื่อตัวเอง เพราะคุณจะทุกข์มากขึ้นเรื่อยๆ มันไม่ต่างอะไรกับนรกบนดินหรอก
มีกระทู้นึง ล่องเข้าไปอ่าน
http://topicstock.pantip.com/lumpini/topicstoc

โดย: เจน เขียนเมื่อ 21 ก.ค. 09 IP IP: 203.149.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

เห็นด้วยกับ คห 35 มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โดนใจหรือยัง

โดย: u เขียนเมื่อ 21 ก.ค. 09 IP IP: 124.120.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

......แต่งงานมาเกือบ 20 ปีแล้วก็คงจะอายุมากพอสมควรแล้วนะครับ แต่ทำอะไรเหมือนคนไม่มีความคิด
ผมว่าคุณทบทวนสิ่งที่คุณทำที่แล้วๆมาและจะทำอะไรกับชีวิตของตัวเองต่อไปหน่อยก็ดีนะ
.....เผื่อชีวิตของคุณจะเข้าร่องเข้ารอยยิ่งขึ้นกว่านี้.....

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 21 ก.ค. 09 IP IP: 118.172.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

แต่กำลังพยายามอยู่ ช่วยหาคำพูดที่โดนใจ เด็ด ๆ ช่วยทำให้เราทำใจได้เร็วขึ้นเถอะค่ะ--------------> เลวววววววววววววววววว หน้าด้าน ไร้ยางอาย บอกว่าไม่อยากครอบครองเขา แต่อยากมีลูก อยากใช้ชีวิตร่วมกับเขา นี่เหรอคือการไม่อยากคิดที่จะครอบครอง สุดท้ายคิดเหรอว่าถ้ามีลูกด้วยกันแล้ว คุณจะไม่คิดจะให้เขาเป็นพ่อของลูกคุณอย่างถาวร..... คุณคิดแต่ได้ ไม่คิดถึงลูกเมียเขา ถ้าเขารู้จะเป็นอย่างไร คุณกำลังทำลายครอบครัว ๆ หนึ่งอยู่

ศีลข้อ 3 หัดสำนึกบ้างนะคะ ทำไรรู้อยู่แก่ใจตัวเอง เลวทราม ต่ำช้า เหมือนสัตว์เดรัจฉานที่สมสู่ไม่เลือกเจ้าของ

โดย: Its not easy to be princess เขียนเมื่อ 21 ก.ค. 09 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

เรามีความรู้สึกว่า ออกมาใช้ชีวิตร่วมกันก็ไม่ได้กลัวที่บ้านรู้ จะมีลูกก็ไม่ได้กลัวลำบาก.... ถ้าเราหลอกตัวเองนาน นะ ก็ ไม่เป็นไร คบกันไปเรื่อย ๆ อย่างนี้ เผื่อว่าวันหนึ่ง ได้ใข้ชีวิตร่วมกัน ตามที่เขาบอก....เราไม่ต้องการแย่งของใคร

พูดได้หน้าด้านมากเลยนะคะ

เห่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่สงสารภรรยาเขาบ้างหรอ

สิ่งที่เขาเป็น ยังไม่หนักพออีกหรอ

เมิงมันคนชั่ว ไม่รู้จะด่าไงว่ะ

อยากเห็นหน้าด้านๆของเมิงจัง

โดย: เกส เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 114.128.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

ไปหาหนังสือธรรมะของพระพุทธเจ้ามาอ่านบ้างนะ เรื่องกิเลส ตัณหา ความอยากมี อยากได้ และอื่นๆ ชีวิตคุณอาจจะดีขึ้นครับ

โดย: เบื่อพวกบัวใต้น้ำอย่างคุรจัง เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 115.67.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

ไร้สาระ ไร้สาระทั้งนั้น ทั้งพวกตอบแบบด่าเอา
อารมณ์ตัวเองมาตอบ แล้วก็คนตั้งกระทู้เลยเนอะ
ไปเข้าวัดฟังธรรมกันมั่งเหอะ ขอร้องเลย

โดย: ไปกันใหญ่ละ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 115.67.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

แต่งเรื่องไม่เก่งเลย ให้คนเค้าจับได้อีกละ

ไม่เนียน

โดย: เจ้าหญิง เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 70.29.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

ตอนนี้ก็คิดว่ากำลังหลงชอบคนมีเจ้าของ

แค่ชอบนะ แต่คนที่เราชอบยังไม่มีครอบครัว แต่เป็นแฟนของน้องที่รู้จัก

รักแท้ แพ้ใกล้ชิด เราชอบเค้าเพราะเราใกล้ชิดกันเนี๊ยะแหละ

ผู้ชายก็ติดเราเป็นตังเม ไม่รู้ว่าชอบหรือเปล่า ต้องรอดูต่อไป

โดย: ttt เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 118.174.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

คุณรู้ไหม ผู้หญิงอย่างคุณเป็นผู้หญิงที่น่ารังเกลียด
ที่สุด คนที่ไม่รู้ผิดชอบชั่วดียังเปรียบเทียบได้กับ
สัตว์บางชนิด แต่ผู้หญิงที่รุ้ว่าอะไรดีอะไรไม่ดีแต่
ก็ยังทำมันเปรียบเทียบกับอะไรไม่ได้เลย สงสาร
ภรรยาเขาบ้างก็ดีผู้หญิงด้วยกันนี่นา ต้องขอโทษ
ที่ว่าตรงๆ

โดย: ตอบแบบเบาๆนะ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 124.121.50.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

ทำไมต้องมาตั้งกระทู้ถาม หรือชีวิตนี้คุณไม่รู้เลยว่าถูกผิดคืออะไร การไปยุ่งกับครอบครัวคนอื่นน่ะมันผิดอยู่แล้ว รักมันห้ามกันไม่ได้ แต่เมื่อคนที่คุณรักเค้ามีเมียมีลูก มีครอบครัวที่เค้าต้องดูแล คุณเข้าไปแทรก มันถูกเหรอ?? ถ้าเค้าทิ้งเมียทิ้งลูกมาอยู่กับคุณ แล้วเมียกับลูกเค้าล่ะ จะอยู่ยังไง?? ฟังดูคุณก็มีอายุแล้วนะ หัดเข้าวัดฟังธรรมมั่งเถอะค่ะ

โดย: Noppy เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 124.121.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

emoticon

โดย: sod_jing เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 210.1.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

เราเกลียดมากเลยคนแย่งผัวคนอื่นเนี่ย รู้มั๊ยว่ามันเจ็บปวดกว่าที่เธอเป็นอยู่ตอนนี้อีกนะ ทำไมเราถึงเข้าใจความรู้สึกนี้รู้มั๊ย...เพราะว่าเคยมีผู้หญิงหน้าด้านชอบจับผู้ชายรวยๆ มาแย่งผัวเราไปหน้าด้านๆ emoticon emoticon

โดย: jan เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 117.47.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

และคุณก็ต้องเจ็บปวดกับทุกคำพูด ทุกการกระทำของเขา ที่แสดงให้เห็นว่าทางนั้นสำคัญกว่า เลิกเถอะค่ะ อย่าเล่นกับไฟเลย กินน้ำใต้ศอกเขามันไม่สง่างามหรอก

ถึงคุณจะผ่านเรื่องเลวร้ายมา คุณก็ต้องอยู่ให้ได้ด้วยลมหายใจของตัวเอง ไม่ต้องยืมจมูกคนอื่นหายใจ

ความรักของพ่อแม่เป็นความรักที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ท่านรักคุณได้อย่างไม่มีเงื่อนไข และเป้นความรักที่คุณไม่ต้องแบมือขอจากใคร

ขอให้โชคดีในการตัดสินใจค่ะ

โดย: สาวหมวยจิ้มลิ้ม เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 112.143.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

ยังต้องให้คนอื่นพูดอะไรอีกล่ะคะ เรื่องบางเรื่องไม่ต้องให้ใครมาบอกมันก็ชัดเจนอยู่ในตัวแล้ว ความรู้สึกของคุณ ความปวดร้าวของคุณก็น่าจะบอกได้ว่าคุณควรทำอย่างไรต่อไป

ถึงคุณจะบอกว่าไม่ต้องการแย่งเขามา แต่สำหรับฉัน การกระทำของคุณมันคือ "แย่ง" ค่ะ นึกถึงหัวอกลูกผู้หญิงด้วยกันบ้าง คุณอยู่ในสภาพแบบนี้ยังทุกข์แทบเป็นแทบตาย ถ้าภรรยาของเขารู้เรื่องเข้า เธอจะรู้สึกอย่างไร ความลับไม่มีในโลกนะคะ ยิ่งภรรยาของเขาป่วย เธอยิ่งต้องการกำลังใจและการเอาใจใส่จากสามี คุณบอกว่าไม่ต้องการแย่งเขามาแต่คุณกลับถามเขาเรื่องจะมีลูกด้วยกัน มันขัดแย้งกันมากค่ะ ถ้ามีลูกด้วยกันขึ้นมาจริงๆ คุณคิดว่าคุณจะไม่ต้องการให้เขาเอาใจใส่มากๆเหรอคะ ไม่ต้องการให้เขาส่งเสียเลี้ยงดูเหรอคะ ฉันคิดว่าคำพูดกับการกระทำของคุณขัดแย้งกันอย่างสิ้นเชิง

เรียกสติกลับมาค่ะ แยกความรักกับความหลงให้ออก รักไม่ผิด แต่ถ้าคบล่ะผิดแน่ ในเมื่อคุณถลำตัวมาพัวพันกับความสัมพันธ์แบบนี้ คุณก็ควรยอมรับว่าอย่างไรเขาก็ไม่สามารถเต็มที่กับคุณได้ ตัวจริงของเขาย่อมมีอภิสิทธิ์เสมอ และคุณก็ต้องเจ็บปวดกับทุกคำพูด ทุกการกระทำของเขา ที่แสดงให้เห็นว่าทางนั้

โดย: สาวหมวยจิ้มลิ้ม เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 112.143.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

ขอบอกว่าไม่ชอบผู้ญ นิสัยแบบคุณค่ะ ดูท่าทางผู้ชายเค้าก็ไม่อยากอะไรด้วยตั้งแต่แรกและ คุณจะำทำอะไรก็ช่างคุณเถอะ รู้แต่ว่าฝ่ายชายไม่ได้เล่นด้วยกับคุณเลย ตื่นซะทีเถอะค่ะ เหมือนกับที่คนอื่นๆ บอก สงสารลูกน้อยๆ ของเค้าบ้างเหอะ คุณยังไม่เคยโดนคุณก็ยังไม่รู้สึกไรหนิค่ะ เพราะคุณเป็นฝ่ายแย่งเค้ามา นึกถึงจิตใจคนอื่นบ้างดิคะ

โดย: -*- เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 203.152.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

เออ ที่บอกเป็นมะเร็งอ่ะ เป็นจริงเหรอ แน่ใจเหรอ
"ดูเขาช่างเป็นสามีที่ซื่อสัตย์...."คนซื่อสัตย์ไม่ทำแบบนี้หรอก
ไงก็เสียไปแล้ว ไม่ว่าตัวหรือใจ ดึงใจกลับมาไว้ที่ตัวได้แหละ พอดึงใจกลับมาได้ การกระทำมันจะเปลี่ยนเอง เรื่องที่มันผ่านไปแล้วผ่านไป ทำมั๊ยคุณจะไม่รู้ว่าต้องทำยังไง อยู่ที่ว่าจะทำเมื่อไหร่เท่านั่นเอง
หยุดติดต่อข้องแวะ ออกมาเถอะ อย่าเข้าไปยุ่งอีกเลย ปล่อยให้เวลาเป็นสิ่งพิสูจน์
หากเรื่องเมียเค้าเป็นมะเร็งจริงๆ ก็ควรให้เค้าดูแลเมียเค้าให้เต็มที่ ส่วนเรื่องต่าง ๆ ปล่อยเป็นเรื่องอนาคต
อายุก็ไม่น้อยแล้วนะ
แต่งงานมา 20 ปีเนี่ยะ แต่งแต่อายุเท่าไหร่
อาจ 30 ปลายๆ 40 ต้น ๆ

โดย: เจี๊ยบ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 58.9.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

จะให้ด่าแรง ๆ ไหม (ทนฟังความจริงหน่อยนะ)
ยัยบ้า! เป็นชู้กับผัวชาวบ้าน แล้วมักจะอ้างว่ารักอยู่เรื่อย
ผั.ว ตัวเองไม่ดี ก็หาคนที่เขาไม่มีเจ้าของสิ

ไอ้ผู้ชายคนนั้นก็บอกอยู่แล้วว่าเขามีลูก มีเมียแล้ว
เขาเห็นว่าเธอเป็นนางบำเรอเท่านั้นเอง(แบบเล่น ๆ คลายเหงาอ่ะนะ)

ป.ล. ความจริงมันเจ็บนะ แต่ตื่นจากฝันซะทีเถอะ emoticon

โดย: ผัดไทอร่อยเหาะ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 124.122.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

ไม่มีสิ่งใดในโลกนี้เป็นของเราหรอกคะ แม้กระทั่งตนเอง เพระฉะนั้น อะไรก้แล้วแต่ ถ้าเราคิดว่าเราทำแล้วมีความสุข และไม่ทำความเดือดร้อนให้ใคร ก้ทำไปเถอะคะ อย่าไปยึดติดกับสิ่ง ๆ นึงเลยเพราะจะทำให้เราเกิดทุกข์ ซะป่าว ทุกเรื่องที่เกิดขึ้น ก้เกิดจากการกระทำของตัวเราทั้งสิ้น ก้เท่านั้นเอง นานาจิตตังคะ

โดย: ปล่อยวาง เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 10.21.138.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

อีควายไง โดนป่ะ

โดย: นรกทั้งเป็น เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

อยากโดนแอดมาเดี๊ยวจัดให้ แง่บๆ
รู้ว่าะไรควรทำก็ทำเถอะครับ
อย่ามีนิสัยแบบพวกชอบไถนาเลย
ต้องฟาดต้องตีกันทุกครั้งทุกทีถึงจะไถได้

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 58.9.142.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

เวลาจะทำให้คุณตัดใจและเลิกกับเค้าได้ แต่จำไว้
อย่างว่า คบกับผู้ชายคนนี้ มันไม่มีคำว่าดีจะมีแต่คำว่าเสียนะค่ะ ไม่เชื่อคุณลองสังเกตุตัวเองดู

รีบตัดใจเร็วเท่าไหร่ ก็ยิ่งมีความสุขได้มากเท่านั้น
เพราะคนเราความสุข อาจเป็นแค่การได้รักใครคนนึง
อยู่:-)งๆๆแล้วไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็คงพอแล้ว
และตัวเราเองก็จะมีความสุขขึ้นเรื่อยๆๆลองดูนะค่ะ

โดย: เจนนี่ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 115.67.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

อยากได้คำพูดที่รุนแรง.. emoticon

เดียวตาแม๊ก มา ก็ได้ ไปสักดอกสองดอก แน่ๆ

ระยะนี้รอไปก่อน สงสัยตาแม๊ก จะไม่ว่าง

เฮ้อ emoticon คนจะสูง กว่าสัตว์ ก็ตรงมีจิตสำนึก มีศีล5

โดย: กุละเบื่อ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 124.120.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ผมรู้ว่าอะไรควรไม่ควร แต่ถ้าเรารักแบบมีขอบเขต รักเขาจริง คงไม่จำเป็นต้องไปได้เสียกับเขาหรอก แค่ได้คุยได้รูจักก็มีความสุขแล้ว

โดย: The New เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 222.123.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

เดาๆอายุน่าจะ 40 - 50 แล้วอะ คุณเป็นผู้ใหญ่มากแล้ว คุณรู้คำตอบดีว่าควรทำเช่นไร แต่คุณไม่อยากจะทำมากกว่า

โดย: งัวน้อย เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

อย่าสร้างบาปให้กับตัวเองเลยค่ะ

ถ้าโดนเอาบ้างจะแย่นะค่ะ

ตัดใจเถอะค่ะ

เวรกรรมมีจริง

เรารับทำแหวนสลักชื่อ
เหมากับการให้เป็นของที่ละรึกแด่คนรักและเพื่อนๆ
www.sweetsherbet.com

โดย: โบ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 210.86.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

บวชชีแล้วเข้าป่าหาวิเวก

โดย: เหมาเหมา เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

เอาแบบโดนๆเหรอครับ
นรกกำลังรออยู่ครับ!! emoticon

โดย: (=__=) เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 124.121.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

รอเมียเขาเป็นอะไรก่อน ต่อยเสียบ

โดย: ดด เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 118.172.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

ถ้าผู้หญิงส่วนใหญ่เป็นแบบคุณ...ครอบครัว/สังคมไทยคงวิบัติแน่ ถามจิตสำนึกและเข้าวัดวาสงบสติความอยากทั้งหลาย และถามตัวคุณเองหลายครั้ง ถ้ามีหญิงอื่นเข้ามาทำลายครอบครัวคุณบ้าง คนในครอบครัวคุณ ญาติพี่น้องของคุณ คุณจะรู้สึกอย่างไร

โดย: ..... เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 203.113.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

เราคงต้องการผู้ชายที่เข้าใจและอยู่เคียงข้าง แต่เขามีเจ้าของแล้วให้โอกาสเขาอยู่กับเมียเก่าและลูกก่อน ก็รอเมียที่เป็นมะเร็งตายก่อนแล้วกัน สงสารเขาที่เป็นโรคร้าย แล้วถ้ารู้ว่าสามีนอกใจทุกข์ แล้วเราจะทำบาปกับคน เดี๋ยวจะเป็นเจ้ากรรมนายเวรกัน ทำตามที่เขาบอกว่าอาจจะมีโอกาสได้อยู่ร่วมกัน อย่าพึ่งแสดงตัว เพราะอาจทำให้เขาไม่ชอบคุณเพราะไปรังแกเมียของเขา ต้องมองหลักศีลธรรมให้มาก อย่ามองแต่ประโยชน์ของตนเอง ต้องเป็นผู้ให้ ในแง่ความรัก ความเสียสละ ไม่ใช้การเปลืองตัว กำลังใจเราสามารถสร้างขึ้นได้ด้วยตนเอง ไม่ต้องไปยึดว่าผู้ชายคนนี้ สามารถเติมเต็มความสุขเราได้ ชีวิตเราไม่ได้ยั่งยืนอย่าทำบาปเลย เขามีลูกด้วย ทางเลือกคือ รอเขาเป็นพ่อหม้าย กับตัดสินใจเป็นเพื่อนคู่คิดโดยไม่คิดแย่งของใคร เพราะคุณไม่ใช่สาวโสด ที่จะมาต้องนั่งเสียใจในความไม่บริสุทธิ์

โดย: 99 เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 10.105.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

คุณลองเข้าวัด ทำใจให้สงบ

ใช้สติและปัญญาในการแก้ปัญหา

เพราะการแย้งของคนอื่นไม่มีฝ่ายใดที่เป็นสุข

คนเราต้องรู้จักพอดี คือ พอแล้วจะดี

โดย: ผู้หวังดี เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 124.121.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

จะช่วยยังงัยดีล่ะ ก้อตอนแรกเค้าก้อบอกแล้วว่าเค้าคิดกะคุณแค่เพื่อน แต่คุณดันใส่พานให้เค้าเอง และคุณกำลังคาดหวังในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ ชีวิตครอบครัวคุณมีปัญหา แต่คุณก้อไม่ควรไปทำลายชีวิตครอบครัวอื่นที่เค้าสงบสุขนะคะ

โดย: หญิงนุ้ย เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 58.136.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

คุณตัวคนเดียว เจ็บคนเดียว
ครอบครัวเค้า 4 คนแถมเมียเค้าป่วยอีก
ถ้ายังเป็นอย่างนี้อีก ไม่นานคงมีอะไรกัน
คิดดีๆ อย่าเลว...คิดว่าถ้า คุณโดนอย่างนี้มั่ง จะเป็นยังไง
คิดเอา...

โดย: pp เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 58.147.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

แย่จัง รู้ว่าเขามีครอบครัวแล้วยังทำแบบนี้อีก ใจ
ร้ายจังเลยไม่สงสารภรรยาเขาที่เป็นไม่สบาย แล้วยังลูกเขาอีก emoticon

โดย: kk เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 125.25.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

จะให้ช่วยอะไรเหรอคะ เลวเองก็แก้ปัญหาเองนะคะ สังคมไทยนี้แย่จังนะ

โดย: เป้ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 20.33.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

เอาปืนไปยิงผัวเรา
แล้ว ไปยิงเมียเค้า
เท่านั้น ก็จบ

โดย: 555555555555555555555+ เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 124.157.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ทำไงดีรักคนมีครอบครัวแล้ว ช่วยด้วยเถอะค่ะ

คุณแต่งงานมา 20 ปีแล้ว มาเจอผู้ชายอีกคน
อายุเท่าไหร่คะเนี่ย ยังสวยอยุ่แหงเลย

โดย: เรา เขียนเมื่อ 20 ก.ค. 09 IP IP: 58.10.125.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111