ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด หมวด » ทั่วไป » การเมือง » ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P8119088/P8119088.html

เริ่มกันเลย

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชม ขอบคุณคุณ For nuch พันทิพย์ราชดำเนินอีกครั้ง
หากซ้ำกับกระทู้เก่าต้องขออภัยนะจ๊ะ
รูป sebe9999
โดย: sebe9999
ตั้งเมื่อ: 25 ก.ค. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 33 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

รักทักษิณ emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: กรอง เขียนเมื่อ 2 ส.ค. 09 IP IP: 115.67.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ดีแต่สร้างภาพ รูปที่เอามาตอนไหนละตอนทักษิณยังไม่เป็นนายกก็ปาไปกว่าค่อนแล้วแล้วจอจท์บูทมันก็เพื่อนแม้วไม่ใช่เหรอ
businessweekเคยอ่านข้างในบ้างมั้ยเค้าว่าอะไรข้างในเค้าพูดถึงว่าในช่วงที่เศษฐกิจดีแม้วจะนำประเทศไปทิศทางไหนแล้วจะซ้ำประวัติศาสตร์ต้มยำกุ้งมั้ยไม่ใช่มีแค่หน้าแม้วขึ้นปกก็เอามาลงอ่านมั้งนะหนังส์อนะตอนนั้นเศษฐกิจดีทั่วโลกประเทศไหนเค้าก็ไม่มีปัญหาหรอกไช่ตอนนี้ emoticon

โดย: maker เขียนเมื่อ 28 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.174.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

คะแนนเต็มร้อย เอาไป 1000 เลย
คุณแน่มาก....

โดย: maleong เขียนเมื่อ 28 ก.ค. 09 IP IP: 58.8.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

สร้างภาพ

โดย: เด็กใต้ เขียนเมื่อ 27 ก.ค. 09 IP IP: 118.173.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

(((หนึ่งภาพที่เห็น ล้านคำบรรยายที่พูด)))

ขอบคุณ คุณ For nuch และ คุณ sebe9999 ครับ

โดย: ผลงานเห็นจริงคุณธรรมแค่ภาพ เขียนเมื่อ 27 ก.ค. 09 IP IP: 125.27.152.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

เสียดายคับ เสียดายนายกที่ดีที่สุด ของประเทศไทย

เป็นกำลังใจให้ท่านกลับมาคับ

โดย: กุเซง เขียนเมื่อ 27 ก.ค. 09 IP IP: 10.0.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

น้อง คห 23 จ๊ะ
อย่าว่าทักษิณเข้าประเทศอังกฤษ ไม่ได้เลยนะ

พี่ว่า น้ำหน้าอยากอภิสิทธิ์นี่ น่าจะสำเหนียกตัวไว้บ้าง เพราะที่ได้เป็นนายกฯ ไม่ได้มาจากการเลือกตั้งของประชาชนโดยตรงนะ
ได้เป็นนายกฯ โดยการลักเล็กขโมยน้อยไม่ดีนะจ๊ะหนูๆ อย่าเลียนแบบ
ทักษิณอาจจะเข้าอังกฤษไม่ได้ แต่อภิสิทธิ์ ก็ไม่ได้เข้าไปอยู่ในใจคนไทยอย่างที่คุณทักษิณเค้าทำได้ก็แล้วกัน

อาเมน

โดย: เอ่อ ท่านครับ เขียนเมื่อ 27 ก.ค. 09 IP IP: 118.173.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

เลือกตั้งครั้งหน้า ทั้งใจให้ทักษิณและคนที่เกี่ยวข้องด้วยเหมือนเดิม ปชป.ไว้ชาติหน้าเถอะ

โดย: 911 เขียนเมื่อ 27 ก.ค. 09 IP IP: 118.172.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

คห ที่ 23 เเล้วไอ้ ลิ้ม มันไปอยู่ไหนละ คับ

โดย: ครูเสื้อแดง เขียนเมื่อ 27 ก.ค. 09 IP IP: 61.19.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ทักสิน....ดีที่สุดแล้ว~ emoticon

โดย: สาวเพ้อ เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 61.90.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ทักษินค่ะ
เอาแค่ตัวท่านเข้าประเทศอังกฤษ หรือ อเมริกา ให้ได้ก่อนเถอค้าาาา
แล้วค่อยมาคุยกัน สันดารขนาดเมืองนอกเมืองนาไม่รับเข้าแผ่นดินน่าจะพิจารณาได้แล้วนะค่ะ

โดย: แมวปากร้าย เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 114.128.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ภาพดูอบอุ่นมากๆครับบ
เข้าถึงประชาชนมากๆเลย
เข้าถึงใจผมด้วย
emoticon emoticon

โดย: JK เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 125.27.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

คิดถึงทักษิณ emoticon

โดย: นิน่า เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 124.120.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

กลับไปอยู่ในคอกของมรึงเหอะ ไป..!! ชิ้วว

โดย: เหลี่ยมนรก เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 124.121.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ไอ้เหลืองมันดีแต่พูดกัดเขาไปวันๆ ทำไม่ได้อย่างเขา อิจฉาละสิ

โดย: 1 เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 125.27.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ดูแต่ละภาพ แล้วต้องทำหน้าแบบนี้ครับ emoticon emoticon

คิดถึงคนที่เรารัก ไม่ว่าอะไรจะเปลี่ยนไปอย่างไร

ความดียังคงอยู่ตลอดกาล

โดย: ไก เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 125.26.111.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

เสียดาย...ทักษิณจัง...

โดย: ก็ว่ากันไป เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 58.8.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

taksin only

โดย: ด เด็ก เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 61.90.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ได้ดูกระทู้นี้แล้ว พูดได้คำเดียวค่ะ ว่าเสียดายเหลือเกิน ที่เราไม่มีคุณทักษิณเป็นนายกมา 3 ปีแล้ว เชื่อจริงๆ ว่าประเทศไทย จะต้องเจริญกว่าที่เป็นอยู่ตอนนี้ ถ้าคุณทักษิณยังบริหารบ้านเมืองอยู่

แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ ยิ่งเขาจากไปนาน คนไทยหลายคนที่หลงไปเชื่อคำยุแยง แล้วหลงผิด ก็จะกลับมาเข้าใจถูกกันมากขึ้น เพราะหลายครั้ง คนเรา กว่าจะรู้ว่าสิ่งที่ตัวเองมีนั้นมีค่าขนาดไหน ก็ต่อเมื่อเราได้เสียสิ่งนั้นไปแล้ว

โดย: เจน เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 222.152.28.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

90% ของเสื้อเหลือง ฟังธงได้เลยว่า อ่านไม่จบ
เพราะ ทนม่ายด้ายยยย

ทุกภาพนั้น มีแต่ความสุข

ซึ่งยากมาก ที่จะเห็นนายกปัจจุบัน ทำได้เช่นนี้

ไม่แปลกเลย ว่าทำไมเสื้อแดงเยอะกว่าเสื้อเหลือง

อย่างว่า ทำไมต้องไล่ทักษิท ถ้าไม่ไล่ ปชป คงจะได้เป็นฝ่ายค้านอีก 12 ปีแหละ

โดย: อุๆ ห่าๆ หืดหาด แง่กๆ เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 58.9.250.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ความคิดเห็นที่ 11 โดย: ไพร่อุปทาน.....ขออภัยครับ ตอนนี้ผมขอตัวไปหาหมอฟันก่อน วันนี้ผมปวดฟันครับ แล้วยังงัยพรุ่งนี้คงเจอคุณอีกนะครับ อย่างน้อยก็มีคนอุดมการณ์เดียวกันนะครับ แล้วพรุ่งนี้ผมจะสรุปผลโหวตให้ดูนะครับตอนนี้ผมไปก่อนนะ

โดย: พธม ประชาชนเพื่อประชาธิปัตย์ เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 114.128.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ความคิดเห็นที่ 11 โดย: ไพร่อุปทาน........ขอบคุณครับ ผมก็ว่าอยู่พอทราบความหมายก็จะได้สบายใจ จะได้เรียกเต็มปากหน่อย เกรงใจมานานแล้วครับ...และอีกชื่อเอาไว้ประชดใครบางคน...พาลทีป แต่ไม่ค่อยใช้บ่อยหรอกนอกจากหมั่นใส้จริงๆ...คุณเชื่อ มะเมื่อ สมัยที่เลือกตั้งครั้งที่ ประชาธิปัตย์ โนโหวต คุณเชื่อมะแต่ก่อนผมลงช่อง โนโหวต จริงๆนะเพราะแต่ก่อนผมเป็นสมาชิก ปชป.ตั้งแต่สมัยคุณพ่อ เคยอยู่ในทีมงานปชป.ตั้งแต่สมัย พิชัย รัตกุลนู้นแหนะ และแต่ก่อนผมก็เคยหลงไปชอบ พธม.พรรคใหญ่(ไปกับเพื่อน)แต่ที่หลังดูไปดูมามันชักไม่เป็นเหมือนที่พูดนี้แหละเลยกลายเป็นแปรพรรค และเป็นที่มาของชื่อผม

โดย: พธม ประชาชนเพื่อประชาธิปัตย์ เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 114.128.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

อ้าวหรอครับ ง่า..ชื่อที่นี่เมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ คือมาแนวประชดอะครับ คือ ต้องมาเห็นถึงจะรู้ว่าเมืองไทยเค้าอยู่กันยังไง ปกครองกันยังไง อะไรประมาณนั้น

ส่วน "ไพร่อุปทาน" ก็..สื่อถึง พวกเราอุปทานกันไปเองว่าเป็นไพร่ คือ ขำ ขำ หน่ะครับ

เอ่อ กระทู้โหวตหรอ งั้นเดียวผมแน่ครับ แต่ครั้งก่อนของคุณ ถ้าจำได้ ผมก็ไม่พลาดเน้อ งั้นเจอกันที่กระทู้คุณครับ

ของคุณครับผม... emoticon

โดย: ไพร่อุปทาน เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 125.24.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ความคิดเห็นที่ 8 โดย: ไพร่อุปทาน.ขอบคุณครับ แต่ผมชอบชื่อเก่าคุณครับดู สบายๆ ไม่ชีเรียส์ แต่ผมเรียกชื่อ ปัจุบัน คุณไม่ค่อยเต็มปากครับเกรงใจ ครับ ...อย่าลืมไปโหวตผู้นำนดวงใจนะครับกระทู้ผมเอง ...สำนักข่าว ไม่คม ไม่ชัด ไม่ลึก ตอนนี้จะเข้า 500คห.แล้วนะอีกนิดเดียว...แต่ครั้งหน้า นี้ ผมอาจต่อให้คุณ อภิสิทธิ์ แบบว่า ipซ้ำก็นับให้และก็แถม ได้เท่าไหร่ คูณ 2ให้เลย จะได้คะแนนสูสี

ความคิดเห็นที่ 9 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ความคิดเห็นที่ 7 โดย: ต้องพิจารณาดูว่า

โอวว์.. นี่หล่ะที่เขาเรียกว่า "วิจารณญาณในการรับชม" นับถือครับ นับถือ

อย่าตกเป็นเหยือ "Propaganda" จากพวกอำมาตย์ฯ อุปทานหมู่คนไทย ให้เกลียดชังคนดีที่ศัตรูของพวกเขาเอง.. emoticon

โดย: ไพร่อุปทาน เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 125.24.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

หวัดดี คุณ พธม ประชาชนเพื่อประชาธิปัตย์

ผมชอบชื่อของคุณจังเลย สะท้อนความเป็นจริงดี ครั้งนึงผมเคยตั้งกระทู้ชื่อ พทม กับพฤติกรรมตรงข้ามชื่อ ไม่ทราบเคยผ่านตาคุณบ้างหรือเปล่า หากว่างลองแวะไปอ่านเล่นก็ได้ครับ

http://talk.mthai.com/topic/10457

ปล.ไพร่อุปทาน vs ที่นี่เมืองไทยฯ SAME SAME..

ความคิดเห็นที่ 7 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

คห.4 ที่มืดเพราะมีคนทำให้เขามืดน่ะ ไม่ใช่เขาทำเอง เขาไม่เรียกว่าหนีตัวเองหรอกแบบนี้เขาเรียกไปให้ไกลคนพาลน่ะนาเรื่องความยุติธรรมให้ยุติธรรมจริงๆ คุณกล้าบอกให้ปปช. กกต. ลาออกแล้วเข้ากระบวนการเลือกตั้งและเข้ากระบวนการโปรดเกล้าถวายสัตย์ให้ตนเองผู้เป็นกลุ่มคนพิพากษาคนอื่นบริสุทธิ์ ขาวสะอาดก่อนไหมล่ะ คุณกล้าใจป้ำยอมให้ประชาชนคนส่วนใหญ่เขาแก้ไขกฏหมายข้อที่ให้ คณะ คมช. ไม่มีความผิดทั้งในอดีต ปัจจุบัน และอนาคตเป็นได้รับโทษเหมือนประชาชนทั้งประเทศไหมล่ะ...ถ้าพวกคุณกล้า ผมว่าคุณทักษิณจะแสดงความสิ่งที่คุณอยากเห็นแน่นอน...

โดย: ต้องพิจารณาดูว่าที่มืดนั้นมืดจากเจ้าตัวทำหรือมีคนอื่นทำให้มืด..ต้องมองให้รอบด้านด้วยจึงจะเรียกว่าน่า เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ความคิดเห็นที่ 5 โดย: ไพร่อุปทาน.........ทองแท้คือทองแท้ ทอง24Kมันก็คือทองปลอม ขอบคุณ คุณ SEBE9999และเจ้าของบทความ เนอะคุณ ...ไปโหวต ผู้นำมารึยังคุณ

ความคิดเห็นที่ 5 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ฝากขอบคุณถึง For nuch และขอบคุณ คุณ sebe9999 ที่ให้ความกรุณามีน้ำใจนำมาแบ่งปัน..

----------------------------------------
ไม่เลิกแปลกใจกันอีกหรอ ว่าทำไมพี่เหลี่ยมถึงครองใจประชาราชฎรทุกแห่งหน ทุกระดับ ไม่ว่าในหรือต่างประเทศ

ไม่เลิกแปลกใจกันอีกหรอ ว่าทำไมคนไทยถึงเกลียดอำมาตย์ศักดินาผู้เห็นแก่ตัว ทำลายความหวังของคนไทยในประเทศ

ไม่เลิกแปลกใจกันอีกหรอ ว่าทำไมประเทศไทยเสื่อมถอย เมื่อไม่มีผู้นำที่เข้มแข็งและมีความสามารถแบบ "พี่เหลี่ยม"

ไม่เลิกแปลกใจกันอีกหรอ ว่าทำไมหลายสถาบัน หลายองค์กรประชาชนเสื่อมศรัทธาลงจนถึงระดับวิกฤต

จงเลิกสงสัยและเลิกโง่กันเสียที คนไทย.. และรู้ซะทีว่าใครคือทองแท้ใครคือทองปลอม ก่อนจะสายไปมากกว่านี้ ???

อย่าหลงที่ภาพ อย่าเป็นเหยื่ออำมาตย์ศักดินา ศึกษาข้อมูลแล้วตัดสินด้วยใจเป็นธรรมของตัวท่านเอง..emoticon

ความคิดเห็นที่ 4 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

เหรียญมันมีสองด้าน คุณเอาอีกด้านมาแสดง แล้วอีกด้านละ ด้านที่ทำให้คุณหนีไปสุดโลกนะ กลับมาทำให้ด้านมืดเป็นด้านสว่างเพื่อทำให้ตัวคุณขาวสะอาดซิ

โดย: ไทยเหมือนกัน เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 117.47.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

ทักษิณเขาเคยเป็นนายก เป็นห่วงเป็นใยประเทศชาติ ประชาชน ทำเพือประเทศชาติ ประชาชนมาตลอด แต่ไอ้มาร์ค ทำเพือ พวกตัวเอง เพือพรรค ปชป. อยู่รอด 60 กว่าปี ทำบ้านเมืองฉิบหายหมด สร้างแต่ความแตกแยก ตอแลไปวัน ๆ ปฎิวัติเข้ามาแล้ว นโยบายมัน 99 วัน เคยทำได้สักอย่างไหม

โดย: kop เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 58.9.223.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

เอาไปเลยคะแนนเต็ม 100 ทั้งนายกทักษิณ และ จขทก.และ For nuch
ขอบคุณมาก
เห็นชัดๆๆ ชอบจัง

( มาร์ค หยุดพูด แล้ว ไปทำงาน เถอะ รำคาญ )

โดย: เด็กโง่ ไม่เป็นพวก พธม. เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 58.9.152.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ไปดูกระทู้คุณ For nuch แห่งพันทิพย์ราชดำเนินมาแล้วประทับใจ เลยมาถ่ายทอด

นี่ละที่เขามีคำว่านายกในฝัน อย่าเอาไปเทียบนายกเก่าเเละใหม่นะคับ จะเกิดเเรงริษยา พวกเกลียดมักใช้มุมมองตัวเองมอง บางที่อาจดูไม่หมดด้วย พวกที่ประทับใจท่านคนนี้ บอกได้คำเดี๋ยวว่าคิดถึง และซื้อใจคนหลายคนและยังคิดถึงท่านเช่นกัน โลกเรามันเเอง เเก้ไม่ได้ แต่คนแก่ได้ ถ้ารู้จักให้อภัยและมองข้าม ความเลวร้ายจะกลายเป็นดี

โดย: tarlmay เขียนเมื่อ 26 ก.ค. 09 IP IP: 124.120.155.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111