รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง หมวด » ทั่วไป » เรื่องเด่นประเด็นดัง » รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

จากกรณีที่จะมี กฎหมาย อีกล่ะมาบังคับโน่นบังคับเด็กๆ อย่างพวกเรา เราอยากจะขอพลังของพวกเราขอเสนอร่างกฏหมายแก่ผู้ใหญ่พวกนี้กันบ้าง โชว์กึ๋นกันหน่อยพวกเรา

อาธิเช่น

กฏหมาย ให้ผู้ใหญ่หรือผู้ปกครอง หลังเวลาเลิกงาน เที่ยวได้ไม่เกิน 2 ทุ่ม ต้องกลับบ้าน

กฎหมาย จารจร เมื่อมีเหตุประท้วง ชุมนุมปิดถนน เด็กนักเรียนไปเรียนหนังสือไม่ได้ลงโทษเสียค่าปรับค่าพาหนะกับเด็ก เด็กจะกลับบ้านมัวแต่ตีกันนั่นแหล่ะ โง่กว่าเด็กอีกล่ะ

ร่างพรบ  ว่าด้วยการปราบเสื้อแดงเสื้อเหลือง

มาตราที่ 1 ผู้ใช้อำนาจ เป็นอนาคตของชาติ หรือเด็กๆ

มาตราที่ 2 การใช้อำนาจคว่ำบาตรผู้ใหญ่เสื่อแดงเสื้อเหลือง

วรรค1 (เดอะเฟอส์) หากมีการชุมนุมกันไม่รู้จักจบจักสิ้น รบกวนเด็ก ปวดหัว หรือไปเรียนหนังสือไม่ได้ เด็กๆ สามารถรวมตัวกันไม่กลับบ้านโดยใช้สนามหน้าโรงพัก หน้าโรงศาล หน้าจวนผู้ว่า เพื่อกดดันให้พวกพ่อแม่พี่น้องเสื้อแดงเสื้อเหลืองให้เลิกทะเลาะกัน กลับบ้าน ๆ

วรรค2  ห้ามให้เด็กขึ้นเวทีปราศรัย และใช้เด็กเป็นตัวประกัน(อุ้มเฉยๆโชว์ก็ไม่ได้) และไม่ให้เด็กพูดอยู่ด้านหน้า พวกด้านหลังคงโง่ยิ่งกว่าเด็ก (ทั้งเหลืองและแดง) 

มาตราที่ 3 การใช้อำนาจหงายบาตร ไม่มีเพราะแล้วแต่ใครจะทำเด็กทำไม่ได้เพราะยังไม่ได้บวชเณร

มาตราที่ 4 การตัดสินว่าฝ่ายใดถูกหรือผิด

ง่ายๆ ฝ่ายใดสามารถให้พวกผมเติบโต มีการศึกษา มีอนาคตที่ดี มีการมีงานทำ พ่อแม่ไม่เป็นหนี้เป็นสิน เป็นฝ่ายที่ถูกต้องทำเพื่ออนาคตของชาติอย่างพวกเรา หากฝ่ายใดทำให้พวกเราไม่เจริญ บ้านเมืองมีแต่ยา พ่อแม่เป็นหนี้เป็นสิน ติดหนี้นอกระบบ ฝ่ายนั้นผิด

มาตราที่ 5 แนะนำฝ่ายศาล

ปัจจุบันหน่วยศาลของไทยยิ่งใหญ่และมีอำนาจมากมายมีหลายศาลเกิดขึ้น และตัวอาคารศาลก็ใหญ่โตมากหลายร้อยไร่โดยเฉพาะแถวแจ้งวัฒนะ  ศาลปัจจุบันไม่ได้มีสองมาตรฐาน แต่ไม่มีมาตรฐานเลยการทำงานโครตล่าช้า และออกกฎหมายที่ไม่ได้เรื่อง น่าจะเอางบประมาณที่ทำศาลปกครองหรือศูนย์ราชการด้านหลังที่มโหล้านไปทำทุนการศึกษาให้เด็กดีกว่า หรือไม่ก็ยุบไปเลยมีมากไปหลายศาลหลายขั้นตอน การตัดสินก็นานไม่รู้จะมีหลายศาลทำไม มีไว้ให้จำเลยจ่ายค่ารอดตัวหลายๆ ศาลหรือไง

ขอเสียงเด็กๆ อย่างพวกเราออกกฎหมายหน่อย

รูป อาช
โดย: อาช
ตั้งเมื่อ: 29 ก.ค. 09
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 17 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

พาเเด้เเดฟก emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: หกดกหด เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 09 IP IP: 119.42.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

พาเเด้เเดฟก emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: หกดกหด เขียนเมื่อ 11 ส.ค. 09 IP IP: 119.42.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

เห็นตอบกระทู้ซีเรียสกันจัง

ตอบความคิดเห็นที่ 12 นะครับ
ขอบคุณที่มองออกเป็น The First ผมลืมเขียนจริงๆ
แล้วพิธีหงายบาตร อันนี้คุณตกข่าวไปนิดนึงนะครับ
ผมเข้าใจเอาว่า บรรทัดที่ 6 คุณอยากเป็นหนี้แต่ผมไม่อยากเป็นหนี้ และไม่อยากให้ลูกหลานเป็นหนี้ ก็แค่นั้น
ข้อสุดท้าย ผมรู้จักทุกศาลแหล่ะ โดยเฉพาะศาลปกครองเพราะผมเคยฝึกงานอยู่ที่นั่น ไอ้ควา ย เอ้ย

โดย: อาช เขียนเมื่อ 3 ส.ค. 09 IP IP: 125.27.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

คือผม ก้อพึงเปิดร้านเกมนะ แถมเปิดในต่างจังหวัดด้วย เด็กก้อไม่ค่อยมี มาเล่น คือผมเปิดที่นี้ คือบ้านเกิดผม และผมก้ออยากเอาความเจริญความก้าวหน้า ความรุ้ ต่างๆ มาให้เด็ก หรือน้องๆๆ ผมที่บ้านเกิด ได้เรียนรู้กัน และมันก้อเป็นความฝันอย่างหนึ่งของผม เหมือนกันว่าซักวัน ผมจะ เปิดร้านเกมให้ได้ ผม ได้หาทุนเปิดจนได้ นี้ก้อ 2 เดือนเองทำไมทำร้านจิตใจกัน ขนาดนี้ครับ คนออกกฏ หมาย ถ้าผมไปทำความเดือดร้อนให้ พวกคุณก้อไปอย่าง แค่ทุกวันนี้ผมก้อ แย่พอแล่ะ ทุนยังไม่ได้คืนเลย ครับ ลงไปเป็นล้าน ตอนนี้ได้มาแค่ 2 หมื่น นิดๆๆ เอง ขอโทษนะ คิดให้ดีก่อนตัดสินใจอะไร ลงไปนะอ่ะ แล่ะก่อนที่จะอนุมัติด้วย บอกตรงๆๆ รับไม่ได้ จริงๆๆ เครียด ว่ะ เอา 60+ ล้านมา ให้ค่าเช่าสัญญาณเน็ตให้ผมป่ะล่ะ ผมจะทำตาม

โดย: 000000000001 เขียนเมื่อ 3 ส.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

โดย: pippo เขียนเมื่อ 2 ส.ค. 09 IP IP: 222.123.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

ยังไงก็ได้อ่ะนะ เห็นว่าเป็นเกรียนที่อยากบ่น เลยไม่อยากใส่ใจ แต่เห็นแล้วขัดลูกตาว่ะ
เดอะเฟอส์? อะไรหรอ เ+ฟ+อ ใช่ป่ะ จะเขียนลำดับที่1 ก็เขียนเป็นภาษาอังกฤษ(The First)ไปดิ อย่ามามั่วนิ่ม ขอร้องเหอะ ใครสอนภาษาไทยให้เนี่ย
แล้วพิธีหงายบาตรเนี่ย มาจากไหนหรอ งงว่ะ เกิดมาไม่เคยพบเคยเห็น
แล้วไอ้มาตรา 4 น่ะ เห็นแก่กินชัดๆ ใครให้อะไร เอ็งก็เอาล่ะซินะ ให้เอ็งเท่าไหร่ก็ได้ ตายทั้งประเทศช่างมันล่ะซินะ ส่วนไอ้ที่บอกว่า ไม่ทำให้พ่อแม่เป็นหนี้น่ะ...ลองคิดดูดีๆนะ พ่อแม่เอ็งไปทำงานแล้วกลับบ้าน ไม่โลภ เนี่ย อยู่ๆ หนี้มันจะมาหาเลยซินะ ไม่ไปกู้มันแล้วมันจะมีรึเป่ลาล่ะ ทำมาบอกว่าจำเป็นๆ คิดดูดีๆนะ คนเรามันจะต้องการอะไรวะ นอกจากปัจจัย 4 กับ ค่าเรียนลูกอ่ะ
ข้อสุดท้าย...จขกท. มันรู้จักศาลรึเปล่าวะ ศาลบ้านใครวะทำหน้าที่ออกกฏหมายอ่ะ แล้วมี หลายๆศาลเนี่ย ถามจริงรู้จักซักกี่ศาล รู้จักแล้ว รู้รึเปล่าว่าแต่ละศาลมีหน้าที่อะไร ... แล้วเอ็งไม่เคยถูกปรักปรำ เอ็งไม่รู้หรอกว่าหากมีศาลเดียวตัดสินฉับ จับเราเข้าคุกทันทีเลยเอ็งจะรู้สึกยังไงอ่ะ บางทีเป็นจำเลยไม่ใช่ว่าจะทำผิดจริงเสมอไปนะ แล้วไอ้คำว่า"ม

โดย: หาความรู้ใส่หัวบ้างนะ เขียนเมื่อ 2 ส.ค. 09 IP IP: 124.121.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

ขอโทดนะ ใครว่าเกมมะดีอะ เราคัดค้านสุดขั้ว เราคนหนึ่งนะที่ตอนนี้เล่นเกม ไม่ใช่เด็กนะ อายุ38 จบการศึกษา ป.โท ม.ของรัฐชื่อดังในเชียงใหม่ ทำงาน ไม่เห็นเสียหายตรงไหน เวลาทำงานเราก็เต็มที่ ทำไมล่ะ ไม่มีปํญหาทางสังคมไรเลย เราว่าดีนะทำให้กล้าตัดสินใจ ตัดสินใจเร็ว คิดได้ วางแผนเป็น พิมก็เก่ง ไม่เหมือนคนรุ่นเดียวกัน จับเม้าส์ ยังไม่เป็น สงสารจัง
emoticon emoticon emoticon

โดย: *-* เขียนเมื่อ 1 ส.ค. 09 IP IP: 114.128.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

ความคิดเด็ก บริสุทธิ์ กว่าผู้ใหญ่ นะ

อ่านแล้วยิ้ม สร้างสรรค์ดี

คนเล่นเกมส์ เป็นวิศวกรก็มี เก่ง PHP mySQL Ajax หลายๆอย่างก็มีครับ

หากมีความคิดด้านลบ กับคนเล่นเกมส์ แสดงว่า

คุณต้องเก่งทุกอย่างบนโลกแน่ๆ

ยังไงช่วยแนะนำ การจำลอง อิโมชั่น การเคลื่อนไหวของรถ ตั้งแต่ วินาทีที่ 0 ถึง วินาทีที่ 57 โดยใช้ความเร็ว และอัตราเร่ง ของ Honda City ปี 2008 ให้เสมือนจริงที่สุดทีสิครับ (อันนี้ง่ายที่สุดในโลกแล้วนะ)

แล้วทฤษฎี Butterfly Effect คืออะไร บอกได้มั้ยเอ่ย

หวังว่าคนสมองไม่ฝ่อรอบรู้ทุกด้าน จะตอบผมได้นะ

(คิดไม่ได้จริงๆ กูเกิล ช่วยท่านได้จ้า)

หากตอบไม่ได้ก็อย่าพึ่งมีแง่ลบกับความคิดที่สร้างสรรค์จ้า

โดย: วิศวรุจน์ เขียนเมื่อ 1 ส.ค. 09 IP IP: 61.90.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

พวกเล่นแต่เกมส์มันก็คิดได้เท่านี้ล่ะ

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นบ้างนะ สมองฝ่อหมด

โดย: ASD เขียนเมื่อ 30 ก.ค. 09 IP IP: 124.121.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

เห็นด้วยคร่า
เอาเวลามาทำอะไรที่เกิดประโยชน์ต่อประเทศชาติเถอะคร่า
ทะเลาะกันอยู่ได้ สุดท้ายก็มาลงคนทำมาหากินหาเช้ากินค่ำพวกรากหญาอย่างเราๆ
เซ็งจิงๆ

โดย: คน เขียนเมื่อ 30 ก.ค. 09 IP IP: 117.47.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

ง่าย ๆ เลย นะ ถ้า พวก ผู้ใหญ่ คิดได้ แค่ ครึ่งนึง ของเด็กคนนี้ คนที่ตั้งกระทู้ บ้านเมืองก็เจริญแล้วล่ะ ถึงแม้ว่า จะไม่รู้อะไร เกี่ยวกับความซับซ้อนภายในปัญหาบ้านเมือง แต่เพราะเป็นเด็ก จึงมองได้เพียงแต่สิ่งที่ เห็น แล้วคิด ตามจินตนาการของเด็ก แค่นี้ ก็ถึอว่า ดีมาก ๆ แล้ว จริง ๆ จากใจเลย

โดย: บูรณา เขียนเมื่อ 30 ก.ค. 09 IP IP: 125.24.72.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

ศูนย์นวัตกรรมและเทคโนโลยีการศึกษา มทส จัดหลักสูตรฝึกอบรมทางไกล แบบออนไลน์ 9 หลักสูตร

ศูนย์นวัตกรรมและเทคโนโลยีการศึกษา มทส จัดหลักสูตรฝึกอบรมทางไกล แบบออนไลน์ 9 หลักสูตร หลักสูตรละ 1,500 บาท ดังนี้

? หลักสูตรออกแบบเว็บไซต์ด้วยโปรแกรม DreamWeaver CS3
? หลักสูตรสร้างสื่อแอนิเมชั่นด้วย Adobe Flash CS3
? หลักสูตรการใช้งาน Microsoft Office 2007
? หลักสูตรการใช้โปรแกรม Illustrator CS3
? หลักสูตรการพัฒนาโปรแกรมประยุกต์บนเว็บด้วย ASP.net 2008
? การออกแบบกราฟิกด้วยโปรแกรม Adobe Photoshop CS3
? หลักสูตรการพัฒนาโปรแกรมประยุกต์บนเว็บด้วย php
? หลักสูตรการตัดต่อวีดิทัศน์เบื้องต้นด้วยโปรแกรม Adobe Premiere CS3
? หลักสูตรการสร้างสื่อแอนิเมชั่นด้วยโปรแกรม SWiSH MAX2

**โดยผู้เข้ารับการฝึกอบรมจะได้รับใบประกาศนียบัตรเมื่อเรียนครบตามหลักสูตร
สนใจสมัคร อ่านเพิ่มเติมได้ที่ http://ceit.sut.ac.th/etraining/
หรือ ติดต่อ คุณพิมพรรณ โทร.0-4422-4979
E-mail: etraining@sut.ac.th

โดย: eTraining เขียนเมื่อ 30 ก.ค. 09 IP IP: 43.0.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

ดีแต่ปากล่ะพวกเมิง

เอาจริงไม่มีหมาซักตัวที่จะทำ

โดย: ZeRoEDKKU เขียนเมื่อ 29 ก.ค. 09 IP IP: 118.173.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

ศาลบ้านพ่อเมิงอะดิออกกฎหมาย จขกท ... เฮ้อ !!

โดย: 5 5 5 55 เขียนเมื่อ 29 ก.ค. 09 IP IP: 58.11.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

เห็นด้วยจ้า

โดย: ชาย ฉิมพลี เขียนเมื่อ 29 ก.ค. 09 IP IP: 58.9.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : รวมพลัง คนเล่นเกมส์ ออกกฏหมายให้กับผู้ใหญ่กันบ้าง

เนื่องจากการใช้ชีวิตของสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่ามนุษย์นั้น
โดยปกติแล้วจะใช้ชีวิตในช่วงกลางวัน ส่วนกลางคืนจะพักผ่อนนอนหลับ
จึงขอเสนอกฎหมายห้ามบริษัทห้างร้านใดเปิดทำการในเวลาหลัง 2 ทุ่ม และเปิดทำการก่อน 6 โมงเช้า เพื่อทุกคนในครอบครัวจะได้อยู่กันพร้อมหน้า ทำให้คนในครอบครัวมีเวลาให้กัน และปัญหาสังคมอาจจะลดตามมาด้วย <<< จะโดนปืนจ่อหัวมั้ยเนี่ย เด๋วเศรษฐกิจชะงัก รัฐจนตาย ฮ่ะๆๆ emoticon
เอาน่า อย่าซีเรียส ตอนนี้มันเกินจะแก้แล้วล่ะ

โดย: วิวี เขียนเมื่อ 29 ก.ค. 09 IP IP: 58.9.189.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111