ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

งงมากเลยอะ หน้าดำคล้ำทั้งที่ตัวก็ขาว เกิดจากไรคะ จะทำไงดีให้หน้าขาวเหมือนตัว
รูป งง
โดย: งง
ตั้งเมื่อ: 15 เม.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 18 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

เราเคยหน้าดำแดดตอนรับน้องน่ะ สิวขึ้นด้วย รูขุมขนก็กว้าง เรากลุ้มใจมากๆเลยอ่ะ ใครที่เคยหน้าผ่องๆแล้วมาดำเกรียมอย่างนี้เป็นใครก็กลุ้มใจช่ายป่ะ แต่ตอนนี้เรามาใช้โฟมล้างหน้าซันคอล ใช้ดีมากๆ ยิ่งเราใช้กับครีมบาชิแล้วหน้าเนียนมากๆ เทียบไม่เห็นรูขุมขนเลย เออ.......แต่เราใช้บาชิของจริงนะเพราะเราดูเป็นป้าเราบินไปรับมาเองกะมือน่ะ เราเลยมั่นใจถ้ามามัวซื้อในไทยน่ะเดี๋ยวเจอของปลอมไว้ใจไม่ได้ อีกอย่างไม่แพงด้วยราคารับได้ แต่ซื้อในไทยตามเน็ตเราดูแล้วขายแพงแถมส่วนมากเป็นของปลอมด้วย ยังกล้าเอารูปมาโพสขายกันอีก ขอบอกนะคะพวกที่ขายของปลอมอย่าเอาเปรียบผู้บริโภคเลย ของจริงราคาตีเป็นราคาไทยก็ไม่เท่าไหร่มาขายชุดนึงหลายพันมันเว่อร์ไป ถ้าใครอยากได้ความรู้ว่าวิธีดูของจริงของปลอมเป็นยังไงโทมาปรึกษาเราได้นะ 085-10286810 หรือเมลล์มาถามก็ได้sarunyapoo@hotmail.comเรายินดีให้คำปรึกษา หรือใครมีปัญหาผิวหน้าก็โทมาได้นะ หรือใครสงสัยว่าใช่บาชิของปลอมอยู่รึเปล่าโทมาถามได้ ที่เรากล้าให้เบอร์จริงเพราะเราใช้เอง พิสูจน์ด้วยตัวเองมาก่อนแล้วเราบริสุทธิ์ใจไม่เคยคิดหลอกใคร และอย่าโทมาแกล้งนะคะเพราะเราใช้เบอร์นี้เมลล์นี้จิงไม่ โดย: อิอิ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.98.XXX

ความคิดเห็นที่ 17 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

เราเคยหน้าดำแดดตอนรับน้องน่ะ สิวขึ้นด้วย รูขุมขนก็กว้าง เรากลุ้มใจมากๆเลยอ่ะ ใครที่เคยหน้าผ่องๆแล้วมาดำเกรียมอย่างนี้เป็นใครก็กลุ้มใจช่ายป่ะ แต่ตอนนี้เรามาใช้โฟมล้างหน้าซันคอล ใช้ดีมากๆ ยิ่งเราใช้กับครีมบาชิแล้วหน้าเนียนมากๆ เทียบไม่เห็นรูขุมขนเลย เออ.......แต่เราใช้บาชิของจริงนะเพราะเราดูเป็นป้าเราบินไปรับมาเองกะมือน่ะ เราเลยมั่นใจถ้ามามัวซื้อในไทยน่ะเดี๋ยวเจอของปลอมไว้ใจไม่ได้ อีกอย่างไม่แพงด้วยราคารับได้ แต่ซื้อในไทยตามเน็ตเราดูแล้วขายแพงแถมส่วนมากเป็นของปลอมด้วย ยังกล้าเอารูปมาโพสขายกันอีก ขอบอกนะคะพวกที่ขายของปลอมอย่าเอาเปรียบผู้บริโภคเลย ของจริงราคาตีเป็นราคาไทยก็ไม่เท่าไหร่มาขายชุดนึงหลายพันมันเว่อร์ไป ถ้าใครอยากได้ความรู้ว่าวิธีดูของจริงของปลอมเป็นยังไงโทมาปรึกษาเราได้นะ 085-10286810 หรือเมลล์มาถามก็ได้sarunyapoo@hotmail.comเรายินดีให้คำปรึกษา หรือใครมีปัญหาผิวหน้าก็โทมาได้นะ หรือใครสงสัยว่าใช่บาชิของปลอมอยู่รึเปล่าโทมาถามได้ ที่เรากล้าให้เบอร์จริงเพราะเราใช้เอง พิสูจน์ด้วยตัวเองมาก่อนแล้วเราบริสุทธิ์ใจไม่เคยคิดหลอกใคร และอย่าโทมาแกล้งนะคะเพราะเราใช้เบอร์นี้เมลล์นี้จิงไม่ โดย: ชิสุ เขียนเมื่อ 13 พ.ค. 08 IP IP: 117.47.98.XXX

ความคิดเห็นที่ 16 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

ข้อมูลทางการแพทย์ระบุว่า ปัจจัยที่ก่อให้เกิดการสลายตัวของคอลลาเจน คือ อนุมูลอิสระที่เกิดจากแสงแดด มลพิษต่างๆ บุหรี่ สารปนเปื้อนในอาหารที่รับประทานเข้าไป และการเปลี่ยนแปลงของฮอร์โมน ซึ่งสาเหตุเหล่านี้ส่งผลต่อผิวในชั้นหนังกำพร้า และชั้นหนังแท้ ที่ประกอบด้วยเนื้อเยื่อ 2 ชนิด คือ คอลลาเจน และอีลาสติน ที่มีบทบาทสำคัญในการทำให้ผิวพรรณเต่งตึง มีความยืดหยุ่น และควบคุมความชุ่มชื้น เมื่อถูกทำลายให้บางลง และด้วยอายุที่มากขึ้นทำให้เกิดความไม่สมดุลกันระหว่างการผลิต และการสลายตัวของคอลลาเจนตามธรรมชาติ ส่งผลให้เกิดริ้วรอย ผิวหน้าหย่อนคล้อย และหยาบกระด้าง ดังนั้น วิธีที่จะทำให้ผิวพรรณกลับคืนสู่ความวัยเยาว์นั้น ก็คือการเพิ่ม คอลลาเจน และ อิสลาติน ให้กับผิว พิสูจน์ผลหลังการใช้ เพียง คืนเดียวคุณจะเห็นความเปลี่ยนแปลงของใบหน้าคุณให้ขาวใส และยังช่วยรักษารอยของสิวอย่างดีเยี่ยม เพื่อให้ผิวคืนสู่วัยเยาว์อย่างปลอดภัยไร้กังวล ผลิตภัณท์ มีเอกสารรับรองจากการแพทย์ เห็นผลหลังการใช้ เพราะทดลองใช้ด้วยตัวเองมาแล้ว สามารถโทรสอบถามได้ ที่ bellsouth_tel@hotmail.com หรือ 089-456-9665 สามารถโทรสั่งซื้อได้ตลอดเวลา ราค

โดย: bell เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 08 IP IP: 125.24.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

เล่นคอมมากๆ หน้าคล้ำได้เหมือนกันนะจ๊ะ อิอิ อันนี้พูดจริงไม่ได้พูดเล่นนะตัวเอง

โดย: อืม เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 08 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

ทาครีมหน้าใสบางทีก้ช้าไปน้า ไปเข้าคอร์สสิ เค้ามีกันออกเยอะแยะนะ ส่วนตัวแนะนำไปที่วุฒิศักดิ์ คลินิก เพราะทำอยู่เหมือนกัน อิอิ

โดย: แจ๋ม เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 58.10.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

แก้ไข...โดนแสงไฟจะทำปฎิกริยาให้กลายเป็นดำ

โดย: สีเกด เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 85.220.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

ให้ดูครีมที่ใช้นะว่ามีส่วนผสมของ Pro Retinol A หรืออะไรที่ใกล้เีคียง โดยปกติพวกนี้จะช่วยผลัดผิวให้ขาว แต่ถ้าทาก่อนนอนแล้วโดนแสงไฟจะทำปฎิกริยาให้กลายเป็นขาว

เราเคยใช้ของลอรีอัลแล้วหน้าดำปื๋อเลย

โดย: สีเกด เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 85.220.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

ช่ายๆ เราก็เป็นนะ แต่เราเป็นเพราะทำงานกลางแดดบ่อยมากๆ ทำไงก็ไม่ขาวขึ้นซักที

โดย: 555 เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 118.174.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

ไปทำบุญ ไหว้พระ ทำจิตใจให้ผ่องใส...ลด ละ เลิก คิด อิจฉา ริษยา ทำทานมาก ๆ ....และที่สำคัญ ดื่มน้ำ มาก พักผ่อนให้เพียงพอ

โดย: SBG เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 74.186.12.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

ขอคาระวะท่านเปาหน้าดำ........

หน้าดำกว่าตัวคงเพราะแพ้สารเคมีในเครื่องสำอางที่ใช้เปล่า หรือไปดำนาแล้วไม่โพกผ้าใส่หมวก ก็หัดใช้ครีมกันแดดที่หน้าหน่อยนะ ก่อนออกจากบ้านก็ทาซะ แล้วก็ดูว่าแพ้เครื่องสำอางค์เปล่า ถ้าแพ้ตัวไหนก็หยุดใช้ไปก่อนที่หน้าจาพัง ใช้ครีมล้างหน้าสูตรไวเทนนิ่งก็ช่วยได้นะ เราใช้ลอริออร์ มันถูกก่าผิวเราอะ ใช้แล้วหน้าผ่อง เพราะไม่เคยออกแดดอะ.......

โดย: แจ่ม เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 61.91.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

แนะนำครีมบาชิ ไม่ก้อหมอจุฬาก้อได้

เอาของแท้นะ

รึไม่ก้อหาหมอจ้า แต่ว่าแต่ก่อนเคยไปหาหมออ่ะ แล้วมานหมดตังเยอะ เลยใช้ของคีมจุฬา แล้วประมาณสัก2สัปดาได้หน้าดีขึ้นเยอะ แต่ตอนนี้ใช้บาชิอยู่จ้า

มีไรเมลมาถามได้นะ my_unseen@hotmail

โดย: kapowaji เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 117.47.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

เป็นเหมือนเราเลย...คือตัวขาวแต่หน้าดำมากๆ แล้วก็ลองครีมมาหลายตัว แต่ตอนหลังเราเลยไปทำที่คลีนิคน่ะ...

เราไปรักษ์สุขภาพเพราะว่าเพื่อนไปมาก่อน...ก็ดีนะ

คือคอร์สที่เราเลือกก็ทำ AHA มาร์คหน้า และพอดีเรามีสิวด้วยก็เลยทำ 2 อย่างนี้ก่อนในขั้นแรก แต่ถ้าหมอให้ทานยาก็ปฏิเสธไปก็ได้นะคะ แต่ถ้าทานอาจจะดีกว่าเดิม แล้วหลังจากสิวเราหายหมดก็เพิ่มทำไอออนโต คือยอมลงทุนหน่อย แต่พอหมดคอร์สยอมรับค่ะว่าหน้าขาวมากๆ เลย และก็กว่าจะกลับมาดำใหม่อีกก็สองถึงสามปี...ไม่ต้องไปทำตลอดนะคะ
อีกอย่างที่หน้าคุณดำก็อาจะเกิดจากการโดนแดดและก็เครื่องสำอาง..
แนะนำนะคะว่าให้ทำ...แล้วก็ไม่ผิดหวังค่ะ...

โดย: ลองมาหมดแล้ว เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 139.18.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

ทำแบบ คห.2 ก็ดี ตอนนี้เหรอ กันแดด 15 เท่า ก็ไม่พอแล้ว ต้อง 30 เท่าเป็นขั้นต่ำ ใช่คู่กับครีมไวท์เทนนิ่งก็ดี เราก็ใช้ไวท์เทนนิ่งของโอเรียลทอล แล้วก็ใช้กันแดด 30 เท่า คะ
ก็ดีเหมือนกัน

โดย: dahe เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 117.47.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

สงสัยจะโดนของนะครับ ต้องไปรดน้ำมนต์นะ จะช่วยได้

โดย: เท่ง เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 124.120.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

ปัญหาทุกสภาพผิวและเส้นผม
www.u-success.net/page1.jsp

โดย: som เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 58.9.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

ไปตากแดดที่ไหนมาปะนิ หรือลมร้อนก้อทำให้ดำได้นะ แม้แต่แสงไปก้อเถอะ ทางแก้เบื้องต้นทาครีมไวทนิ่งแล้วก้อครีมกันแดด อย่างต่ำ spf30

โดย: manori เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 124.120.107.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ตัวขาวมาก แต่หน้าดำ ทำไงดีคะ

ทาครีมหน้าขาวซิครับ พวกครีมกันแดดไวท์เทนนิ่ง ขนาดผมเป็นผู้ชายผมยังใช้เลย เหอๆๆ

โดย: ทาครีมซิโว๊ย เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 08 IP IP: 192.168.0.12, 124.120.143.XXX

Hot Issue

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111