อยากทราบการดูแลหลังเสริมจมูกค่ะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » อยากทราบการดูแลหลังเสริมจมูกค่ะ

หลังการเสริมจมูก มีคำถามดังนี้ค่ะ

• จะสามารถล้างหน้าได้เมื่อไหร่คะ
  • ต้องประคบความเย็น-ร้อน ไปจนถึงเมื่อไหร่คะ
  • ต้องนอนหัวสูงไปกี่วันคะ

มีอะไรแนะนำช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

รูป orange_ice
โดย: orange_ice
ตั้งเมื่อ: 15 เม.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : อยากทราบการดูแลหลังเสริมจมูกค่ะ

หน้ามันมากและเราเปนคนหน้ามันด้วยโดยเฉพาะจมูก คันด้วย มีผื่นขึ้นที่จมูก(แต่หมอบอกว่าไม่เปนไร)แต่เราเครียดมากเพราะเราไคยเปนสิวมาก
เรานะไม่เขียวไม่แดงเลยพี่ที่รุจักแนะนำให้กินยาแก้อักเสษตัวนึง3วันรับรองไม่บวมมากด้วย
ถ้าสนใจเมล์มาคุยกันนะjuju.kitty2524@hotmail.com

โดย: juju เขียนเมื่อ 2 พ.ย. 08 IP IP: 117.47.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากทราบการดูแลหลังเสริมจมูกค่ะ

หมอน่าจะแนะนำคุณนะคะ
emoticon

โดย: 123 เขียนเมื่อ 2 พ.ย. 08 IP IP: 117.47.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากทราบการดูแลหลังเสริมจมูกค่ะ

ล้างหน้าหรอ ก้อ1-3 วันแรก

เอาฟองน้ำชุบน้ำเช็ดเอาดีกว่าน๊ะ

ส่วนการนอน

นี่เราทำมา 2 อาทิดแล้ว
ยังนอนสูงอยู่เลยอ่า

ไม่กล้านอนต่ำ

ทำมาที่สวยงาม

เราดีนะสวยดี

โดย: บี เขียนเมื่อ 14 ต.ค. 08 IP IP: 192.168.1.113, 58.10.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากทราบการดูแลหลังเสริมจมูกค่ะ

เพิ่งทำมานี่ก็วันที่4แล้ว วันแรกที่ทำพอทำเสร็จยังไปนั่งกินข้าวได้ต่อ เพราะไม่บวมไม่เจ็บซักนิด
วันที่สองตื่นมาหน้าเริ่มตึง หน้าบวมอ่ะคะ
ไม่เท่าไหร่วันที่สามนะโอ้โห ช้าลเป็นสิงโตไปแย้วว
555 น่าเกลียดจริงๆ แต่ช้าลก็คอยกินยาที่หมอให้ตลอด
และก็ประคบเย็นเรื่อยๆนอนหัวสูง
อิอิ วันนี้วันที่สี่ ตื่นมาคว้ากระจกก่อนเรย
ว้าวว หน้ายุบลง คาดว่าพรุ่งจะดีขึ้น เหลือบวมตรงหัวตาอีกนิด
พรุ่งนี้ว่าจะออกไปข้างนอกแระ
เบื่อเหลือเกินไม่ไหว

โดย: พอใจ เขียนเมื่อ 9 ส.ค. 08 IP IP: 202.91.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากทราบการดูแลหลังเสริมจมูกค่ะ

เรากินไก่ไปตั้งแต่วันแรกเลยยยอะ เปงรัยป่าว

โดย: เซ็ง เขียนเมื่อ 24 พ.ค. 08 IP IP: 124.121.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากทราบการดูแลหลังเสริมจมูกค่ะ

ตามคำที่หมอสั่งไว้ แต่เรานอนหัวสูง 1เดือน และ1 เดือนไม่กินไก่หรือของดองและอาหารทะเลเลยกินปลาได้จะดีมากเพราะว่ามันจะไม่มีปัญหาเรื่องแผล พยายอย่าแคะบ่อยแผลจะหายช้า

โดย: สวย เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 58.8.107.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111