สอบถามเรื่องไปรษณ๊ย์ไทย เช็คสถานะแล้วขึ้นว่า "นำจ่ายไม่ได้ (ต่างประเทศ)" หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » สอบถามเรื่องไปรษณ๊ย์ไทย เช็คสถานะแล้วขึ้นว่า "นำจ่ายไม่ได้ (ต่างประเทศ)"

พอดีสั่งของจากต่างประเทศครับ แล้วเช็ค track มันขึ้นว่า

สถานะนำจ่าย : นำจ่ายไม่ได้ (ต่างประเทศ)

มันคืออะไรเหรอครับ พยายาม search หาในเน็ตแล้วก็ไม่เจอเลย

รูป วิน
โดย: วิน
ตั้งเมื่อ: 15 ส.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 4 : สอบถามเรื่องไปรษณ๊ย์ไทย เช็คสถานะแล้วขึ้นว่า "นำจ่ายไม่ได้ (ต่างประเทศ)"

ติดภาษีครับ คุณต้องไปติดต่อเสียภาษีก่อนแล้วถึงจะให้ของมาครับ

โดย: G เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 09 IP IP: 125.26.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สอบถามเรื่องไปรษณ๊ย์ไทย เช็คสถานะแล้วขึ้นว่า "นำจ่ายไม่ได้ (ต่างประเทศ)"

โดนภาษีเรียบร้อย

โดย: 555+ เขียนเมื่อ 17 ส.ค. 09 IP IP: 114.128.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สอบถามเรื่องไปรษณ๊ย์ไทย เช็คสถานะแล้วขึ้นว่า "นำจ่ายไม่ได้ (ต่างประเทศ)"

ติดภาษี จ่าหน้าไม่ชัดเจน ไม่มีคนอยู่บ้าน บ้านปิด

โดย: b1 เขียนเมื่อ 16 ส.ค. 09 IP IP: 58.8.46.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สอบถามเรื่องไปรษณ๊ย์ไทย เช็คสถานะแล้วขึ้นว่า "นำจ่ายไม่ได้ (ต่างประเทศ)"

โทรไปถามที่ไปรษณย์ซิ หรือว่าเป็นของผิดกฎหมายหรือไกต้องติดต่อเพื่อเสียภาษีเพิ่มน่าจะประมาณนี้

โดย: ครับ เขียนเมื่อ 16 ส.ค. 09 IP IP: 124.120.122.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111