แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

"ผมคบกับแฟนเก่าอยู่ได้สองอาทิตย์แล้ว ผมขอโทษ ที่ทำให้คุณเสียใจ เป็นไปได้มั้ยว่าเรายังคบกันแบบเพื่อนที่ดีต่อกัน"

เจอคำถามนี้ถึงกับจุกค่ะ เมื่อคืนนี้เอง คบกันปีนึงและ ผู้ชายเป็นคนเห็นแก่ตัวแต่เค้าก็พยายามปรับนะ แต่ก็ไม่สำเร็จ เริ่มผิดสังเกตมาตลอด จนจับได้ว่าเหตุผลที่เปลี่ยนไปคืออะไร

ช่วงวิกฤตแบบนี้ มันช่างย่ำแย่จังเลย กว่าจะผ่านไปได้ มันทรามานมาก ๆ ถามเค้าว่าเราจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมได้มั้ย เค้าบอกไม่ได้แล้ว เค้าไม่อยากทำให้เราเสียใจอีก แล้วเค้ายังขอเจอเรา ขอคุยกัน และยังบอกให้เราเข็มแข็งอีกต่างหาก เค้าทำได้ไง

รูป พิม
โดย: พิม
ตั้งเมื่อ: 16 เม.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 15 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

ตอนนี้ก็โดนเหมือนกัน จับได้ไปคุยไปหากับแฟนเก่า เห็นแก่ตัวจริงๆ คงกะคบทั้งสองคน หรือรอเวลาเหมาะๆบอกเลิกเรา

โดย: 111 เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 08 IP IP: 118.174.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ... อย่ายอมแพ้นะคะ

โดย: ปลากระป๋องนึ่งมะนาว เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 08 IP IP: 58.64.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

ยินดีต้อนรับสมัครใหม่ โดนมาเหมือนกันเด๊ะ เข้มแข็งไว้น้อง สู้ๆ มีคนโดนแบบน้องอีกเยอะ อย่างน้อยก็พี่อีกคน ซักวันต้องเป็นวันของเรา ปล่อยเค้าไปเถอะ

โดย: snowbell เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 08 IP IP: 58.9.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

จบน้องหาใหม่ หาดูที่มันเลี้ยงดูเราได้

โดย: x เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 08 IP IP: 84.113.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

เคารพการตัดสินใจของเขา เพราะถึงยังไงไปรั้งเขาก็ไม่ได้หรอก คนจะไปห้ามไงก็ไม่อยู่หรอก ถึงอยู่ก็อยู่แต่ตัว อย่างน้อยเขาก็ยังมีความดีอยู่บ้างนะคะ ตรงที่กล้ามาบอกคุณว่าคบกัน ดีกว่าคบควบทั้ง 2 คนเลย แบบนั้นจะเสียความรู้สึกมากกว่านี้

ใคร ๆ ก็เคยอกหักกันทั้งนั้น ถึงจะเจ็บ แต่ขอให้มีสตินะคะ รักตัวเองให้มาก ๆ ถือซะว่าผู้ชายเฮงซวยได้ออกจากชีวิตแล้ว อีกหน่อยก็มีคนดี ๆ เข้ามา

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 08 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

ผมอยากจะบอกว่า เขาของคุณ ก็เคยใช้มุกนี้ กับ แฟง เก่า ของมันแล่ะคับ
ของอย่างงี้ มันอยู่ที่ความเข้มแข็ง ของใจ คุณ ผมรู้ว่ามันคงยาก สำหรับเวลานี้
เอาเป็นว่า คิดง่าย ๆ ถ้า เขาแคร์ และรัก เขาจะไม่อยาก ทำให้ใครคนนั้น ต้องทุกข์ใจ และให้มี น้ำตา
ไม่เน่า นะคับ แต่ อารมณ์ นี้ มันมีกันทุกคน แล้วแต่จะเกิดกับคนไหน ช่วงเวลาใด เท่านั้นเอง บางที่เราก็ กำหนดอะไรไม่ได้ ในเมื่อกำหนดไม่ได้ จงปล่อยๆ มันไป เถอะคับ รั้งไว้ ก็ เจ็บ มือ เจ็บใจ เปล่าๆ งิ

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 08 IP IP: 124.121.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

เราเข้าใจความรู้สึกนะเพราะว่าเราก็โดนผู้ชายเลวๆแบบนี้กระทำเหมือนกันทั้งๆที่เราซื่อสัตย์กับเขาตลอดเวลาทั้งอยู่ด้วยกันหรือไม่ได้อยู่ด้วยกันแต่เขากลับมาแต่กลับไปขอคืนดีกลับแฟนเก่าทั้งๆๆที่รู้ว่าผู้หญิงคนนี้มีความสัมพันธ์ลึกซึ่งกับผู้ชายหลายคนเขายังรับได้แต่เราเขาไม่เคยเห็นหัวเราเลยเราเจ็บสุดๆ มันอธิบายไม่ถูก เราหัวอกเดียวกัน เราเข้าใจนะ ผู้ชายเลวๆแบบนี้มันคงอีกไม่นานหรอกที่จะต้องโดนกระทำเหมือนที่มันทำกลับเรา เราขอให้ผู้ชายเลวๆแบบนี้โดนแบบเราหนักกว่าเราเป็น 100เท่าพันเท่า

โดย: หัวอกเดียวกัน เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 58.8.229.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

ปล่อยเค้าไปเถอะคะ การไม่ได้ถูกเลือก ไม่ได้แปลว่าคุณไร้ค่า ผู้ชายในโลกไม่ได้มีคนเดียว คุณยังมีโอกาสได้เจอผู้ชายดีๆอีกเยอะ
ช่วงแรก ๆ เป็นกันแบบนี้ทุกคน ต้องอดทนต่อสู้กับความเหงา ที่ต้องอยู่ลำพังไม่มีเค้าแล้ว
ช่วงแย่ ๆ จะมีเพียงพักเดียวเองคะ ผ่านให้ได้ แล้วจิตใจจะดีเหมือนเดิม

โดย: pangjang เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 58.8.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

สารเลวครับ บอกมันไปเลยคำนี้

โดย: ICQ เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 58.8.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

ถ้าเค้าเห็นว่าคนเก่าดีกว่าก็ปล่อย สิคะ เสียศักดิ์ศรี เปล่าๆ เราต่างหากที่มีสิทธเลือกไม่ใช่เค้า ตัวเค้าเองยังมีสิทธเลือกเลย ก็รู้อยู่ว่าเค้าไม่ดี ไม่ต้องไปง้อหรอก ผู้ชาย มีเยอะ เเยะนะ อยู่ที่ว่าจะเจอที่ดีเเละถูกใจเราหรือเปล่าน ะ อยู่ที่เราเลือกจะทำทั้งนั้นเเหละ

โดย: น้ำว้า เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 124.120.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

เราก็เพิ่งโดนบอกมาว่า เค้ากำลังคบกับอีกคน เพราะน้องคนนั้นบอกว่าลองคบกันดูไหม .... ตอนนั้นเราอึ้งไปเลย
เหมือนจะมีหวังเพราะเค้าบอกว่าเป็นเพื่อนกันนะ อืม รับสภาพไม่ได้ วันเกิดก็รอคิดว่าเค้าจะโทรมา เเต่ไม่มีวี่เเวว
จนตอนนี้รู้เเล้วว่าไม่มีเค้าเราก็ยังอยู๋ได้ คนที่ดียังมีให้เราไปพบเจอ ....คนที่ไม่ใช่ยังไงมันก็ไม่ใช่ ฝืนเเค่ไหนเราก็เจ็บ....

ขอให้เจอกับสิ่งที่มันทำ .... เป็นมากกว่า เรา 100 เท่า
เจ็บ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไปเลยไปเลว
มาหรอกฟันเเละก็ไป เรามันโง่เอง อุสาห์รักมันคนเดียว
ต่อไปนี้มันคือผี คิดว่ามันตายจากเราไปเเล้ว อย่าได้มาหลอกมหลอนกันอีกเลย .......คนที่ผิดคือเรา ที่ก้าวเข้าไปหาเรื่องใส่ตัวให้เจ็บเอง... ลาก่อนไอ้เลว

โดย: บ้าบอ เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 58.8.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

ตอบได้แค่ เฮ่อ... ก็จำไว้ครับ
ทีหลังดูดีๆ คิดดีๆ
เวลาอยากได้ อะไรมันก็ดี
แต่พอผ่านเวลานั้นไปนั่นแหละ
แง่บๆ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 58.9.143.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

มาต่อนะ(ข้อความหายไม่ครบ)

ณ ตอนนี้ก็ ห่างออกมาเสียดีกว่านะค่ะ
ทำเท่าทีจะทำได้จะดีกว่า
การที่คุณยังติดต่อเขาอยู่แบบนี้
ยิ่งจะทำให้ตัดใจลำบากมากขึ้น

เรื่อง ของความรักไม่มีใครผิดใครถูก
อย่าโทษตัวเอง อย่าโทษคนอื่น

เมื่อไม่ใช่ก็คือไม่ใช่
หัวใจของใครก็ของมัน
ไม่มีใคร บังคับใจของใครๆได้

เมื่อมีพบก็ต้องมีจาก
เมื่อมีรัก
ก็อาจต้องพบกับความสุขและทุกข์
ก็ต้องพบกับความสมหวัง
และความผิดหวัง

จำไว้นะ ความสมหวัง ความผิดหวัง เป็นเรื่องธรรมดาของชีวิต

วันนี้ คุณตั้องเดินตากฝนหนัก หนาวและสั่นจับใจ โดดเดียว
แต่เมื่อคุณทนฝ่าฝนคราวนี้ไปได้ คุณจะเข้มแข็งขึ้น
ฝนตกไม่นานหรอกนะค่ะ สักวันที่ฝนหยุดตกลง ฟ้าก็สว่าง
คุณจะได้ พบเจอสิ่งที่ดีๆ แน่นอน จงดูแลรักษาตัวคุณเองไว้ให้ดีๆ จงเห็นค่าของตนเองเสมอไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นก็ตาม
คนเราต้องรู้คุณค่าของตนเองเสมอ

^_________________________________^

สู้ๆๆ...สู้ตาย เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

โดย: ยัย(แกล้ง)บื้อ เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 222.123.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

^_____________^"

เห็นใจอย่างแรงค่ะ

แต่ในเมื่อเขาเลือกทางนั้นแล้ว
แต่ก็ดีที่เขาพูดตรงๆทำให้คุณ จขกท.ไม่เสียเวลาและความรู้สึกไปมากกว่านี้(นับว่า ผู้ชายคนนี้ แฟร์ ดีระดับหนึ่ง กล้าพูด กล้ารับความจริง ในเมื่อตัวเองเลือกทางนั้นแล้ว ก็ต้องปล่อยมืออีกทางไป ไม่จับปลาสองมือ ถือว่าแฟร์ดีนะค่ะ)

ตัดใจและห่างออกมาเพื่อคุณ จขกท.จะได้ตัดใจได้มากขึ้น
การที่ต้องพบเจอกัน การตัดใจยากนะ(พี่เข้าใจ)

ทำตามที่ คห.1 แนะนำก็เป็นการดีนะค่ะ

บางที่เลือกทำในสิ่งที่เป็นการรักษาสภาพจิตใจของตนเองก็เลือกทำก่อนเสียดีกว่า การไม่ติดต่อ ไม่ยุ่งเกี่ยว ไม่รับรู้ไม่สนใจ ไม่ตจ้องมีปฏิสัมพันธืกับคนที่เราต้องการตัดใจ
มันจะทำให้เราทำใจ ตัดใจ ได้ง่ายมากขึ้น

และเมื่อระยะเวลาผ่านไป ทุกๆอย่างก็ จะลืมไปเอง

ณ ระยะเวลาหนึ่ง ค่อยกลับมาเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน
กลับมาเป็นพี่เป็นน้องที่ดีต่อกันได้..แต่เมื่อไรก็ไม่รู้นะค่ะ แล้วแต่บุคคลไปก็แล้วกันนะค่ะ

ซึ่งทุกๆอย่างก็ต้องใช้ระยะเวลาเท่านั้น

ณ ตอนนี้ก็ ห่างออกมาเสียดีกว่านะค่ะ
ทำเท่าทีจะทำได้จะดีกว่า

โดย: ยัย(แกล้ง)บื้อ เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 222.123.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : แฟนบอกเลิกเพราะอยากกลับไปหาแฟนเก่า

ถ้าเจอแบบนี้ ก็ให้รีบหายหัวไปจากเขาเถอะครับ
เห็นคุณเป็นตัวอะไร เลิกกันแล้ว แล้วยังขอคุยกัน ขอเจอกัน แบบนี้คุณจะตัดใจยากครับ ขอให้คุณหักดิบไปเลย จะได้ตัดใจได้เร็วๆ

โดย: กร เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 192.168.0.12, 124.120.154.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111