คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ หมวด » ทั่วไป » การเมือง » คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

จุดประกายโอกาสเพื่อ ผู้ด้อยโอกาส! "จุรินทร์"เผยที่ประชุมคณะกรรมการส่งเสริมการจัดการศึกษาคนพิการมีมติ อนุมัติให้คนพิการเรียนฟรีตั้งแต่ขั้นพื้นฐานจนจบปริญญาตรี ทั้งรัฐและเอกชน เว้นทั้งค่าเรียน ค่าธรรมเนียม และค่าอื่นๆ

นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฎ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ เปิดเผยภายหลังการประชุมคณะกรรมการส่งเสริมการจัดการศึกษาคนพิการว่า ที่ประชุมมีมติให้คนพิการเรียนฟรีตั้งแต่ขั้นพื้นฐานจนถึงระดับปริญญาตรี ไม่ว่าคนพิการจะเลือกเรียนในมหาวิทยาลัยของรัฐ มหาวิทยาลัยในกำกับของรัฐ หรือมหาวิทยาลัยเอกชน โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย เช่น ค่าเล่าเรียน ค่าธรรมเนียม ค่าใช้จ่ายอื่นๆ ที่มหาวิทยาลัยเรียกเก็บ เป็นต้น

ทั้งนี้ ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นจะเบิกจากสำนักงานคณะกรรมการการอุดมศึกษา แต่หากงบไม่พอให้เบิกจากกองทุนส่งเสริมสำหรับคนพิการในกำกับสำนักงานคณะ กรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน (สพฐ.) สำหรับค่าใช้จ่ายส่วนตัวสามารถขอกู้ได้จากกองทุนเงินให้กู้ยืมเพื่อการศึกษา (กยศ.) ซึ่งหลังจากนี้สภามหาวิทยาลัยจะต้องไปกำหนดหลักเกณฑ์การรับคนพิการเข้า เรียนว่าจะรับจำนวนเท่าไหร่ สาขาใดบ้าง ให้แล้วเสร็จภายใน 120 วัน ก่อนเปิดภาคเรียนปีการศึกษา 2553

“ผมได้ลงนามในประกาศระเบียบคณะกรรมการส่งเสริมการจัดการศึกษาสำหรับ คนพิการว่าด้วยการจัดการศึกษาระดับอุดมศึกษาสำหรับคนพิการ โดยเริ่มมีผลบังคับใช้ในปีการศึกษา 2553 เป็นต้นไป”

นาย จุรินทร์ กล่าวต่อว่า ขณะนี้ได้มีการกำหนดหลักสูตรล่ามภาษามือ 3 ระดับ คือหลักสูตรล่ามภาษามือขั้นพื้นฐาน หลักสูตรล่ามภาษามือเพื่อการสื่อสาร และหลักสูตรล่ามภาษามือเพื่อการปฏิบัติจริง โดยแต่ละหลักสูตรจะใช้เวลาเรียนหลักสูตรละ 1 สัปดาห์ หรือ 42 ชั่วโมง ส่วนผู้ที่สนใจเรียนต้องเป็นคนปกติ หรือหูตึง แต่ต้องสามารถสื่อสารด้วยวาจรได้ และจบการศึกษาขั้นต่ำมัธยมศึกษาตอนปลาย โดยไปเรียนที่สมาคมคนหูหนวก
รูป sebe9999,maleong กลับใจ
โดย: sebe9999,maleong กลับใจ
ตั้งเมื่อ: 18 ส.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 57 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ผมขอแสดงความคิดเห็นว่า
อยากได้ทุนเรียนฟรีจนถึงปริญญาตรีคับเพราะอยากมีโอกาสเรียนจบและทำงานช่วยเหลือครอบครัวครับ
ตอนนี้ผมเรียนอยู่ชั้นม.6โรงเรียนโสตศึกษาอนุสารสุนทร จังหวัดเชียงใหม่
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

โดย: จรินทร์และพิมพร เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ดีคับอยากให้ทางรํฐช่วยสนับสนุนให้คนพิการได้เรียนเท่าเทียมกับคนปกติคับ

ขอบคุณล่วงหน้า
จะติดตามตลอดนะคับ

โดย: จรินทร์ เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ขอบขอบคุณ ที่สนับสนุนคนพิการ ก่อนอื่นนะค่ะ ประเภทของความพิการมีหลายอย่างค่ะ ลูกดิฉันอยู่ในกลุ่มพิการทางหูได้รับการผ่าตัดใส่ประสาทหูเทียมเรียบร้อยแล้วเมื่อเค้าฟื้นฟูในด้านการฟังก็จะเหมือนคนปกติทุกอย่าง สามารถเรียนได้จนจบระดับปริญญาเอกนะค่ะ...ซึ่งถ้าถามต้องการการศึกษาก่อนค่ะเพราะคนที่มีมการศึกษาดีเป็นพื้นฐานจะทำให้รากฐานของชีวิตดีขึ้นในอนาคตค่ะ ... ไม่เป็นภาระของสังคม...ขอให้สนับสนุนอย่างจริงจังและสามารถดำเนินการเป็นรูปธรรมได้จริงๆไม่ใช่ออกมาแต่นโยบายแต่ปฎิบัติไม่ได้...ติดต่อใครหน่อยงานไหน...ไม่มีเจ้าหน้าที่ตอบได้สักคน...ได้แต่บอกว่าท่าน รมต. พึ่งเซ็นยังไม่รู้ว่าจะดำเนินการได้ไงคัมภีย์การทำงานยังไม่มาทำงานไม่ได้ให้รายละเอียดไม่ได้....อย่างงี้ไม่ดีต้องปรับปรุงนะคะท่าน emoticon emoticon

โดย: แม่เจ้า เขียนเมื่อ 24 ส.ค. 09 IP IP: 192.44.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

เสื้อแดงอิจฉาวิปริตจริงๆหว่ะ

คลอดผลงานดีๆเมิงก็ด่า

สมเพชพวกเมิงจริงไม่ดูสถานะตัวเองซะบ้าง

พวกกุ๋ย

โดย: sebe9999 , maleong กลับใจแล้วน่ะย๊ะ เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 09 IP IP: 58.8.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

อ่ะน๊า เดี๋ยวเขากินอิ่ม ก้อวางแผนยุบสภาเองแหละ รอๆไปก่อน (กินให้อิ่มนะพ่อมาร์ค)เอาให้อิ่น ท่านคงไม่ได้ขึ้นมากินถึงระดับนี้อีกแล้ว..

โดย: โsมิโอ เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 09 IP IP: 222.123.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

แล้วมันเอาเงินมาจากไห้เค้าเรียนฟรีว่ะ มึงลองไปถามมันดูซิว่ะ
มันก็ตอบมึงว่า รีดภาษี กู้มา เก็บภาษีน้ำมัน นี่เรอว่ะที่มึงภูมิใจ
ไอ เปรต จขกท มึงนี่ปัญญามีแค่นี้จะมาตั้งกระทู้ไห้คนด่าไมว่ะ

โดย: ee เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 124.121.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ช่วยตรงไหนจ่ายแพงกว่าเดิมอีกถ้าจะหาเสียงอย่างนี้ ยังไงก็ช่วยยุบสภาก่อนดีไหม เด่วก็ขี้นราคาน้ำมันอีก แล้วก็บอกว่าหาเงินเข้าประเทศ ลำบากใจจริงๆกับรัฐบาลชุดนี้ อุตส่าห์ดีใจ ที่มาเป็นรัฐบาลแทนทักษิณ ไม่ได้เห็นจะมีอะไรดีขึ้น วันๆเห็นเอาแต่กู้ เอาแต่เอาใจสนธิ ทำไมไม่บริหารบ้านเมืองดูแลทุกข์สุขของประชาชน เหมือนคดีสนธิบ้าง ยาบ้า การพนัน จะล้นประเทศอยู่แล้ว

โดย: สังเวช เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ให้เรียนฟรีก็ดีครับ แต่ไปกู้เงินมาให้เรียนเนี่ย มีปัญญาใช้คืนหรือเปล่า ไม่เห็นมีนโยบายทางเศรษฐกิจอะไรดีๆเลย
มีแต่ค วา ย อยู่กระจุกเดียวเท่านั้นแหล่ะที่เห็นดี

โดย: 123 เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 124.122.154.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

555....กลัวบ้านเมืองเจริญหรือไง ไอ้พวกหางแดง
ปัดแข้งปัดขาขัดขวางความเจริญอยู่ได้
โครงการดีๆ แทนที่จะช่วยกันสนับสนุน...
.......โง่จนกู่ไม่กลับจริงๆ

โดย: RIH thug-sin เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 124.121.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ถ้าทำได้จริงก็ ดีคับ

ยังดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

โดย: กุเซง เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 10.0.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ไม่รู้ ทำได้ จริง ใน ภาค ปฏิบัติ หรือเปล่า

แต่ ผม สนับสนุน นโยบายนี้

5555555555555

โดย: สมิงขาว เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 203.144.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

เพิ่มเติม #44 ครูเมื่อ 30 ปีก่อน หมายถึง
- ครูที่มีเวลาให้กับนักเรียนตามสภาพ
- ครูที่ไม่ต้องกังวลเรื่องการทำเอกสาร หรือผลงาน เพื่อเลื่อนระดับ
- ครูที่ไม่ต้องถูกบังคับให้อบรมโดยนักวิชาการซึ่งบางเรื่องไม่ได้เกี่ยวข้องกับการสอนของตัวเอง
- ครูที่นักเรียน รัก และเคารพด้วยความจริงใจ
เอาแค่นี้ก่อน ถ้ารัฐบาลทำได้ ไม่ต้องมาโฆษณาชวนเชื่อให้เปลืองงบประมาณ
ที่พูดถึงเรื่องครูในอดีต เพราะเห็นใจ ครูในปัจจุบัน จริงๆแล้วมาตรฐานครูในปัจจุบันนั้นอยู่ในเกณฑ์ที่รับได้อยู่แล้ว แต่สภาพแวดล้อมที่ครูในปัจจุบันต้องเจอนั้นรับไม่ไหว

โดย: asdf เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 118.173.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

เอาแค่หนังสือฟรี(ให้ยืม)ก็ยังไม่มีปัญญาหามาให้ทันกับการเปิดเรียน สุดท้ายก้ต้องซื้อเอง(ไม่เป็นไร จะได้เก็บเป็นของส่วนตัว )สรุป โรงพิมพิ์ขายหนังสือได้ 2 เท่า
จะพัฒนาการศึกษา จัดความเร่งด่วน และให้ความสำคัญ กับปัญหาต่างๆให้ได้ก่อน เพราะก่อนหน้านี้เขา(ส่วนใหญ่ที่รู้จักงาวแผนการใช้จ่าย)ไม่ได้เดือดร้อนเรื่อง ตำราเรียน เครื่องแต่งกาย แต่ที่เขากังวลก็คือ ระบบการศึกษา และการพัฒนาบุคคลากร(อยากได้ครูเมื่อ 30 ปีก่อนกลับมา)

โดย: asdf เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 118.173.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

คห 42 ตนไทย นายทักษิณ เป็นนายก 5 ปี สมัคร 1 ปี สมชาย 6 เดือน เรียนฟรี 12 ปีไหม นายก อภิสิทธิ์มา 5 เดือนได้เรียนฟรีเลย 8 เดือนอนุมัติคนพิการเรียนฟรี ภาคการเรียนหน้า
แล้วที่บอกว่าให้ไปฟ้อง สคบ. ขำว่ะ เค้าไม่ได้โฆษณาแต่เค้าลงนามในประกาศระเบียบคณะกรรมการฯ
พวกเสื้อแดงโง่ยังไงก็โง่วันยังค่ำ

โดย: chaix เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 125.24.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

อย่า........................
อย่า........................
เรียนฟรี เหมือนในปัจจุบัน หรือเปล่า
หนังสือฟรี หรือเปล่า
ค่าเทอมฟรี หรือเปล่า
โคตร สะ นา แล้วจริงละ
หนังสือ ฟรี หมายความว่า ให้ยืม นะ หน้าทำชำรุด ห้ามเขียน ห้ามยับ แล้ว ทำได้จริงหรือ
แบบเรียน เป็นแบบตอบคำถาม ในหนังสือเรียน แล้วถ้าบอกให้ห้ามเขียน แล้วจะทำได้อย่างไร
งง.............งง...............งง
ถามพี่น้องที่มีลูก ที่กำลังเรียน ว่าจริงหรือเปล่า
ฉะนั้น อย่าสร้างภาพ เกินจริง...........บอกว่า แค่ช่วยลดค่าใช้จ่าย ก็ยังดีกว่า..............
เป็น สัน...........ดาน..............ของนักการเมืองที่สร้างแต่ความหลอกลวง
อย่างนี้ฟ้อง สคบ ได้หรือเปล่า ว่าโฆษณาเกินจริง................................. emoticon emoticon emoticon emoticon โดย: ตนไทย เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 125.25.117.XXX

ความคิดเห็นที่ 41 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

สนับสนุน รัฐบาล คุณอภิสิทธิ์ ทำงานเพื่อประชาชนต่อไปนะครับ

ไม่เหมือน นายกฯ จังหวัดไหนเลือกกู กูจะดูแลจังหวัดนั้นก่อน

โดย: อภิสิทธิ์สู้สู้ เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 203.146.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

จะคอยดูการปฏิบัติ งานนี้ขอให้ทำจริงๆซะทีเพราะที่ผ่านมาก็แบบนี้ดีแต่พูดแต่พอปฏิบัติเห็นเหลวทุกที

โดย: ไทยเหนือ เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 125.25.32.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

อย่าเลยครับเรียนฟรีน่ะ ผมจ่ายค่าบำรุง ค่าครูต่างประเทศ ค่ากิจกรรม ของลูกๆผมไม่ค่อยจะไหวแล้วครับ เมื่องก่อนไม่มีโครงการเรียนฟรียังจ่ายน้อยกว่าตั้งมากแต่พอมีขึ้นมาจ่ายแต่ละอย่างตกใจหมดเลย

โดย: cat เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 222.123.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ขอแนะนำเจ้าของกระทู้..จบปริญญาตรียัง..ถ้ายังก้อไปตัดแขนตัดขา..ทำตัวเป็นคนพิการ..จะได้เรียนจบปริญญาตรี...นโยบายไม่ได้เรื่อง..จบปริญญาแล้วที่ไหนเข้าจะรับทำงานครับ...สู้เปลียนเป็นหางานให้เค้าทำไม่ดีกว่าเรอคับ..เสียเวลาเค้า

โดย: แดงชล เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 125.27.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

เย้ ขอบคุณมากเลยค่ะ จะไปเรียนปริญญาตรีอีกใบหนึ่ง ได้ใจคนพิการจริงๆ ค่ะ.. ตอนนี้..

โดย: คนพิการ เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 124.157.177.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

จขกท. เลียเก่งจริงๆ

โดย: พันธมวยหัวคิด เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 58.8.225.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

เข้ามาดูเสื้อแดวแสดงความคิดเห็น ทุเรศยังไงไม่รู้

พวกเมิงอิจฉากันหรอแม้งกลัวรัฐบาลจะผลิตผลงานดีๆออกมา

โดย: sebe9999,maleong กลับใจ เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 58.8.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

รัฐบาลคงต้องได้เรียนฟรีด้วยนะ เพราะรัฐบาลนี้ปัญญาอ่อน emoticon

โดย: หงษ์ เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 203.156.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

โครงการดีมากที่ควรสนับสนุน

ถ้าพวกแดงที่มันแหกปากมาก็เพราะอิจฉาความสามารถ

ความสามารถสั่วๆ ข่วยเอกขน30 70 เปอร์เซ็นต์ พอจริงได้ลด 500 ทุเรศ

โดย: เบื่อรัฐบาลหัวขวด เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 58.9.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

เบี้ยยังชีพผู้สูงอายุ ของเดือนที่สี่ เข้าเดือนที่ห้าแล้ว เขายังไม่ได้รับกันเลย มาร์คจะเบี้ยวหรือ

โดย: { เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 124.121.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

พอเอาเข้าจริงๆ
เงื่อนไขมาอีกเพียบ
ตอนแถลงก็ดูดีเอาประชานิยม
ก็เป็นแบบนี้ทุกที

โดย: กาเทา เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 119.31.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

คนเรานี่ก็แปลก จะอะไร ก็ขอด่าไว้ก่อน ผิดถูกชั่งมัน.....เฮ้อ คนเรา เสียดายสมองที่พาดอยู่บนบ่าของพวกเกรียนแดงจริงๆ

โดย: ก้อง เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 61.19.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

เดี๋ยวก็รู้ ว่ามันฟรีจิงป่าว

ขนาดเรียนฟรี 15 ปี ยังมีปัญหาได้ ปัญหาเก่ายังไม่จบ หาเรื่องใหม่มาอวดอีกละ

โดย: -*- เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 58.9.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

เห็นด้วยกับ คห.19 ครับ เป็นการพูดหาเสียงของเขา คนไม่เข้าใจก็บอกว่าดีจริง ๆ

โดย: นายกลาง เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 210.246.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

เรียนฟรี:-)อะไรว่ะ หนักกว่าเก่าอีกกู

โดย: cowcow เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

โห ขนาดคนตาดีๆ ไม่พิการ ให้เรียนฟรี มันยังฟรีไม่จริงเลย หลอกแdกกัน กินกันตั้งเท่าไหร่ แล้วนี่จะให้งบคนตาบอด คนพิการ มีหวังหลอกกินคนตาบอดไม่รู้ตัวแน่ เพราะมองไม่เห็น

โดย: กดหก เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 124.120.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ทำไหมพรรคนี้เขาชอบคิดอะไรที่มันเป้นไปไม่ได้ สงสัยกู้4แสนล้านจะไม่พอแล้วแบบนี้ ต้องกู้หมดทั้งโลกถึงจะพอ

โดย: นะ เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 61.90.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ขอโทษนะ เรียนจบแล้วไงต่อเหรอ มีงานรองรับผู้พิการหรือเปล่า สงสัยจริงๆ

โดย: เบื่อเว้ย เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 09 IP IP: 210.213.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

เก่งจังรัฐบาล กูเงินมาให้เขาเรียนฟรี

โดย: 123 เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 09 IP IP: 124.120.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

น่าจะสนับสนุนสวัสดิการอาชีพคนพิการ มากกว่านะเช่น ไม่เก็บภาษี หรือ สนับสนุนด้านต่างๆ
เรื่องเรียนฟรี คุณก็ให้คนปกติเรียนฟรีอยู่แล้ว15ปี พึ่งตื่นหรือ จะมาให้คนพิการ

โดย: ผู้ตื่น เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 09 IP IP: 124.121.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : คนพิการเฮ! ?จุรินทร์? เซ็นให้เรียนฟรีถึงป.ตรี โครงการดีๆของรัฐบาลเริ่มจะทยอยออกมาให้พ่อแม่พี่น้องอีกแล้วครับ

ขี้คุย เงินกู้ทั้งนั้น

โดย: ,,,,,, เขียนเมื่อ 18 ส.ค. 09 IP IP: 124.121.115.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด การเมือง

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111