เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

คือคอมเรา ตรงเวลามันจะไม่ตรงน่ะค่ะ อย่างสมมติเวลาบ่ายโมง แต่ในคอมเรามันยังแปดโมงเช้าอยู่เลย เมื่อก่อนก็เป็นแบบนี้สองสามครั้ง เราก็ตั้งใหม่ ตั้งใหม่ได้สองสามครั้ง ตอนนี้เป็นอีกแล้ว ตอนแรกเราโทรไปปรึกษาช่างเขาบอกว่าอาจจะเป็นเพราะไวรัส แต่เราแสกนไวรัส ด้วยโปรแกรมสแกนไวรัสถึง 2 ตัว ก็ไม่พบไวรัส อีกอย่างเราก็อัพเดทโปรแกรมแอนตี้ไวรัสตลอด ปกติถ้าเจอ มันก็จะขึ้นให้ดู แต่มันไม่มีไวรัสอ่ะค่ะ แล้วอะไรคือสาเหตุที่ทำให้เวลาในคอมพิวเตอร์ผิดเพี้ยนไปคะ
รูป สับสนละ
โดย: สับสนละ
ตั้งเมื่อ: 19 ส.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

อาการนี้คือ ถ่าน bios หมดล่ะ เปลี่ยนใหม่ค่ะ ก้อนละ 20-30 บาท (กลมๆขาวๆบนแผงเมนบอร์ดน่ะค่ะ เปลี่ยนเองได้ เปิดฝาเคสแล้วเอาออกมาเป็นตัวอย่างไปหาซื้อมาเปลี่ยนใหม่ค่ะ)

โดย: มีประสบการณ์..แก้ได้ เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 58.10.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon โดย: 001 เขียนเมื่อ 24 ส.ค. 09 IP IP: 192.168.100.XXX

ความคิดเห็นที่ 9 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

ขอบคุณ คห. ล่าง ๆ คะ ไม่ได้เป็น จขกท.

แ่ต่กำลังเจอปัญหาเดียวกันเลย....งง ๆ มา 2 วันแล้ว... emoticon

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 23 ส.ค. 09 IP IP: 112.143.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

มาฟันธงอีกทีครับ
เป็นกับถ่านแบตเตอรี่ชั่วร์ครับ
ลองเปิดฝาแล้วสังเกตที่แผงวงจรดูครับ จะเห็นถ่านกลมๆ ประมาณเล็กกว่าเหรียญ 5 นิดนึ่ง
ให้ใช้ไขควงปากแบนจะสะดวกสุด
แล้วก็ง้างตัวล็อกออกนิดนึ่ง มันก็จะเด้งออกมา
อย่าถึงขึ้นดึงแรงล่ะ เดี๋ยวมันหักแล้วจะยุ่งเอา
อิอิอิ emoticon

โดย: ซ่อมคอม.net เขียนเมื่อ 22 ส.ค. 09 IP IP: 58.8.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

เเบตเตอรี่ เบอร์ CR2032

\\\Data Sheet///

โดย: nun เขียนเมื่อ 22 ส.ค. 09 IP IP: 119.31.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

เหมือน คห.แรงครับ
ช่วยกดหน่อยนะๆๆ
[adoptable]1741466[/adoptable]

โดย: ... เขียนเมื่อ 21 ส.ค. 09 IP IP: 118.173.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

เปลี่ยนถ่านไอน้อง งงอิกไหม ถ่านมันอยู่ตรงไหน มันอยู่ที่เมนบอร์ด ก้อนกลมแบน ราคา 25 บาท อย่าใช้ถ่านนาฬิกาละ มันเหมือนกัน บอกเค้า เมนบอร์ด emoticon

โดย: สบายตัว เขียนเมื่อ 21 ส.ค. 09 IP IP: 61.90.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

ถ่านไบออส หมด ซื้อเปลี่ยนใหม่ครับ

โดย: -___- เขียนเมื่อ 21 ส.ค. 09 IP IP: 125.27.53.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

เบตเตอรี่มันหมด ไปซื้อเบตเตอรี่มาใส่ใหม่ 10 บาทเอง

โดย: toto เขียนเมื่อ 20 ส.ค. 09 IP IP: 58.9.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

ถ่านไบออสหมดครับ เหมือน คห แรกบอกไว้ เคยเป็นเหมือนกัน ตอนนั้นไม่รู้ ก้เพิ่งรู้มาไม่นานเหมือนกัน แหะ

โดย: Theresa เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 124.157.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เวลาในคอมพิวเตอร์มันชอบผิดบ่อยๆ เราต้องมาตั้งเวลาใหม่เป็นเพราะอะไรคะ

ถ่านไบออส อาจจะหมดแล้วครับ ให้ซื้อถ่านมาใส่ใหม่ครับ
ถ่านจะอยู่ตรงเมนบอร์ด แกะออกมาเอาไปเป็นตัวอย่างแล้วซื้อมาเปลี่ยนใหม่ครับ

โดย: อิจัง เขียนเมื่อ 19 ส.ค. 09 IP IP: 58.8.116.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด คอมพิวเตอร์

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111