จะกู้เงินซื้อบ้าน ใครรู้ตอบหน่อยค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » จะกู้เงินซื้อบ้าน ใครรู้ตอบหน่อยค่ะ

ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ อยากทราบว่าหากเราจะกู้เงินซื้อบ้าน มีคุณสมบัติตามนี้จะผ่านมั้ย

เงินเดือนประจำ 13200 รวมโอทีด้วยหลังหักภาษี+ประกันสังคม ก็ประมาณ16000 ทำงานมาแล้ว 2ปี

หากจะกู้คนเดียวจะผ่านมั้ยค่ะบ้านที่ไปดูมาประมาณ 1.1 ล้าน ทางโครงการบอกจอง5พัน ทำสัญญา 1หมื่น ตอนนี้ทางโครงการมีโปรโมชั่นฟรีดาวน์เห็นว่าน่าสนใจดีค่ะ หากเรากู้ไม่ผ่านทางโครงการจะคืนเงินส่วนนี้ให้เรามั้ยค่ะ ตอนนี้มีเงินเก็บอยู่ 5 หมื่น และเป็นหนี้บัตร เฟริสช้อยอยู่ประมาณ 1หมื่น แต่ว่าจ่ายตรงทุกงวดนะคะ ไม่เคยมีประวัติเสีย

รูป กระบองเพชร
โดย: กระบองเพชร
ตั้งเมื่อ: 17 เม.ย. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : จะกู้เงินซื้อบ้าน ใครรู้ตอบหน่อยค่ะ

เอาเงินเดือน คูณ 40 จะได้ยอดที่กู้ได้ แต่ต้องไม่ติดเงินกู้สินเชื่อ หรือผ่อนอะไร อื่นๆอีก...

โดย: อยากเป็นหนี้... เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 08 IP IP: 58.9.190.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะกู้เงินซื้อบ้าน ใครรู้ตอบหน่อยค่ะ

...ขอแนะนำอีกทางหนึ่งครับ คือลดสเปคบ้านลงหน่อย
สักประมาณ 7-8 แสนแบบสองนอนสองน้ำหรือสองนอนหนึ่งห้องน้ำ ราคาจะถูกลง และจะให้ดียิ่งขึ้นถ้ากู้ผ่านธนาคารอาคารสงเคราะห์..ราคาที่คุณบอกมากับรายได้ของคุณมันคงเป็นไปได้ยากครับ

แต่ก็ขอให้กำลังใจนะครับ เพราะมันจะมีแต่จะแพงขึ้นไปอีกทุกอย่างโดยเฉพาะราคาวัสดุก่อสร้างตามราคาน้ำมัน..ราคาปูนยังไม่ถึงเดิอนเลยราคาต่างกันแล้ว 8-10 บาท...มีบ้านแล้วก็พอจะอุ่นใจได้ละครับว่ามีเรือนตายแล้ว..

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 08 IP IP: 125.25.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะกู้เงินซื้อบ้าน ใครรู้ตอบหน่อยค่ะ

น่าจะยากครับ เพราะธนาคารจะคำนวนเงินที่เราจะมาจ่ายคืนประมาณ 35-40% ของรายได้ แล้วถ้าเรามีค่าผ่อน ของหรือผ่อนรถ ธนาคารก็จะเอามาลดอีก เช่น สมมุติว่า คุณ มีรายรับ 20000 หมายความว่า ธนาคารจะคำนวนว่าคุณผ่อนคืนธนาคารได้เดือนละ 8000 บาท แต่คุณดันไปผ่อนของ อีก เดือนละ 1000 บาท ถึงแม้ว่ามันจะหมดภาย 6 เดือน ธนาคารเค้าก็จะคิดเป็น คุณผ่อนคืนได้เหลือเดือนละ 7000 บาท ใครติดบัตรเครคิตมากนี่ โดนลดไปเยอะเลยครับ

โดย: kk เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 08 IP IP: 61.7.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะกู้เงินซื้อบ้าน ใครรู้ตอบหน่อยค่ะ

คุณหากู้ร่วมสิ ผ่านชัวร์ แต่ถ้าคุณคนเดียว ธนาคารคิดหนัก เพราะว่า ต่องวดก็น่าจะตก 10000.- เขาจะคิดอีกว่าคุณต้องมี คชจ อีกต่างหาก

โดย: อุกอุย เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 08 IP IP: 203.146.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จะกู้เงินซื้อบ้าน ใครรู้ตอบหน่อยค่ะ

เงินจอง 5000 ไม่คืนหรอกค่ะ

โดย: n เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 08 IP IP: 202.44.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะกู้เงินซื้อบ้าน ใครรู้ตอบหน่อยค่ะ

ล้านละ 2 หมื่นครับ
ท่องไว้เลย
บ้านคุณ 1.1 ล้าน
ก็ต้อง 2.2 หมื่นขึ้น
หาคนกู้ร่วมสิครับ

1.1 ล้านนี่ ถ้ากู้ 30 ปี น่าจะผ่อนตก 6000 บาทมั๊ง
ไม่น่าจะเกินนี้หรอก

โดย: */* เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 08 IP IP: 10.1.33.19, 58.137.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จะกู้เงินซื้อบ้าน ใครรู้ตอบหน่อยค่ะ

จากคุณสมบัติที่ว่ามา ไม่น่าจะผ่านนะคะ เพราะว่าถ้ากู้เป็นล้าน อย่างน้อยก็ต้องผ่อนเดือนละหมื่นขึ้นไป เงินเดือนคุณได้แค่นี้ ไม่ผ่านแน่นอน ยกเว้นว่าคุณวางเงินดาวน์ไปเยอะ ๆ แบบว่า 5-6 แสนแบบนั้นอาจจะผ่าน แล้วอีกอย่างก็หาคนกู้ร่วม เช่นญาติพี่น้องที่เขายังไม่ซื้อบ้านหรือไม่ติดกู้ร่วมบ้านอื่น เพราะถ้ามากู้ร่วมกะคุณก็ต้องติดกันไปจนกว่าคุณจะผ่อนหมด หรือจนกว่าคุณจะหาคนมากู้ร่วมคนอื่นมาแทนที่ได้

ส่วนเรื่องเงินมัดจำ เงินดาวน์นั้น ต้องถามทางโครงการให้ดี ก่อนที่จะตัดสินใจจ่ายเงินไป ต่อให้สอบถาม ก็ต้องมีเอกสารเป็นลายลักษณ์อักษร เพราะส่วนใหญ่แล้วเขาจะไม่คืน นอกเสียจากว่าเป็นโปรโมชั่นของโครงการ อันนี้ต้องรอบคอบนิดนึงนะคะจะได้ไม่ต้องเสียเงินฟรี

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 08 IP IP: 63.148.211.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111