ทำงานกับ ธ.ออมสิน หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ทำงานกับ ธ.ออมสิน

มีใครเคยทำงานตำแหน่งลูกจ้างของธนาคารออมสินมั่งคะ  งานดีมั้ยเอ่ย 

กบกวนแนะนำด้วยนะคะ  ขอบคุณค๊า....

รูป งุงิ
โดย: งุงิ
ตั้งเมื่อ: 27 ส.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : ทำงานกับ ธ.ออมสิน

อิจฉาคนที่สอบได้จังเลยอ่ะ เราอยากทำงานธนาคารมากเลยแต่ไปสมัครที่ธนาคารไหนก็ไม่เห็นจะเรียกเลยอ่ะ..หือๆชาตินี้จะได้ทำงานธนาคารกับเค้าหรือเปล่าเนี่ย..พี่ๆทั้งหลายถ้าใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ....แล้วที่เปิดสอบไปเนี่ยจะมีเส้นหรือเปล่าน๊าาาา emoticon

โดย: คนสิ้นหวัง เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 09 IP IP: 10.0.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ทำงานกับ ธ.ออมสิน

เราก้อสอบผ่านได้เริ่มงาน 1/9 นี้เช่นกัน แต่ขอพี่เขาเลื่อนไป เพราะต้องทำเรื่องลาออกที่งานเก่าก่อน

ก้อลังเลนะตอนแรก แต่ไม่อยากปล่อยโอกาสไป ดีหรือไม่ต้องวัดและลองดูตนเอง ไม่อยากฟังคนอื่นมาก เพราะนี่คือชีวิตของเราค่ะ

โดย: คิตตี้จัง เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 09 IP IP: 118.175.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ทำงานกับ ธ.ออมสิน

แล้วคุณงุงิได้ทำที่ไหนอะ ที่สาขาหรือสำนักงานใหญ่ถ้าเป็นอย่างหลังหวังว่าคงมีโอกาสได้เจอกันนะ อิอิ

โดย: ลูกจ้างออมสินตัวจริง เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 09 IP IP: 61.19.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ทำงานกับ ธ.ออมสิน

ขอบคุณทุก ๆ คำแนะนำนะคะ วันที่ 1 ก.ย. จะเริ่มงานแล้ว เบิกไม่ได้ไม่เป็นไรค่ะ พ่อแม่เป็นราชการเบิกได้
ปล.จะบอกว่าดวงดีมาก โดนเรียกไปสัมภาษณ์เพราะคนสัมภาษณ์คนที่ 16 ไม่มา เราคงเป็นลำดับที่ 17

โดย: งุงิ เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 09 IP IP: 203.156.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ทำงานกับ ธ.ออมสิน

เห็นด้วยกับ คห.2 คับ จะดีไม่ดีก็อยู่ที่ส่วนงานกับหัวหน้าอะคับ ส่วนตัวผมเจอหัวหน้าค่อนข้างอารมณ์เสียบ่อยเล่นเอาผมเครียดทุกวันไป ที่นี่ความมั่นคงสูงคับไม่ต้องกลัวโดนไล่ออกถ้าไม่ทำอะไรผิดมาตรฐานเค้า สวัสดิการก็ ok คับ แค่เบิกให้พ่อแม่ไม่ได้เท่านั้นเอง เค้าก็เปิดสอบให้ลูกจ้างเป็นพนักงานก็มี และก็ไม่ใช่เรื่องง่ายๆนะคับที่จะเข้าทำที่นี้ได้ ตัวผมเองยังมาสัมภาษณ์ตั้ง 5 ครั้งถึงจะเข้าได้ เหอๆๆ

โดย: ลูกจ้างออมสินคับ เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 09 IP IP: 61.19.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ทำงานกับ ธ.ออมสิน

เราเป็นลูกจ้างของธนาคารออมสิน เราว่าดีหรือไม่ขึ้นอยู่กะส่วนงานและหัวหน้าที่เราไปอยู่อะ สำหรับเราเราคิดว่าเราโชคดีนะที่ได้เจอหัวหน้าที่ดี แต่อยากจะบอกนะว่าลูกจ้างที่นี้ถ้าเปรียบก็เหมือนกะคนรับใช้อะ บางทีเรื่องนิดๆหน่อยๆก้อไม่ทำกันเอะอะก็ใช้แต่ลูกจ้าง ส่วนเรื่องสวัสดิการก็โอเคนะ แต่เสียอย่างเป็นลูกจ้างจะเบิกค่ารักษาพยาบาลของพ่อแม่ไม่ได้อะ โบนัสก้อไม่ได้ ถ้าจะให้ดีนะเป็นพนักงานดีกว่า ดีกว่ามากๆเลยอะ

โดย: ลูกจ้างออมสินตัวจริง เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 09 IP IP: 61.19.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ทำงานกับ ธ.ออมสิน

.....ถ้าคุณหรือใครได้ทำงานกับธนาคารออมสินก็รีบๆคว้าไว้เถอะครับเพราะงานมันหายาก...ดีไม่ดีหรือชอบไม่ชอบอย่างไรค่อยขยับขยายหาช่องทางใหม่
ธนาคารออมสินเป็นรัฐวิสาหกิจที่น่าสนใจนะครับ
ตั้งแต่ได้ผู้บริหารคนใหม่มานี้มีข่าวว่าได้กำไรเป็นพันล้าน/ปี
ผมคิดว่าสวัสดิการต่างๆและโบนัสนี่ต้องได้อยู่แล้ว
รอคนรู้จริงมาตอบอีกทีครับ

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 28 ส.ค. 09 IP IP: 118.172.108.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111