เทียน่า VS แคมรี่ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » เทียน่า VS แคมรี่

จะซื้อรถใหม่อ่ะคะ  ซื้อเงินผ่อนค่ะ เราทำงานเป็นวิศวกรคอมพิวเตอร์ แต่ไม่มีความรู้เรื่องรถเลย

ชอบรถคันใหญ่ๆ ดูเป็นผู้ใหญ่ๆหน่อย เพราะกะจะให้คุณแม่ขับด้วย  ดูๆไว้มีสองยี่ห้อนี่ เทียน่ากับแคมรี่

เลือกไม่ถูกเลยค่ะ ช่วยคิดหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ 

รูป ลูกของแม่
โดย: ลูกของแม่
ตั้งเมื่อ: 2 ก.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 23 : เทียน่า VS แคมรี่

camryclub.com
camrythailand.com

ยินต้อนรับสมาชิกใหม่ล่วงหน้านะครับ

โดย: sabertooth เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : เทียน่า VS แคมรี่

มาสด้า3 สีขาวเป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ ฮ่าฮ่า เพราะใช้อยู่สวยสะดุดทุกสายตา

โดย: ae เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 58.10.158.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : เทียน่า VS แคมรี่

เอาง่ายๆครับ คุณเห็น 3 ยี่ห้อนี้ .....ยี่ห้อไหนที่คุณเห็นบนถนนเยอะที่สุดล่ะครับ เอาตามความจริงนะ ถ้าตัด accord ไป ก็จะเป็น camry มากกว่า เทีนน่า แน่นอน โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ตอนนี้ รถ hybrid เรื่อมที่จะมีแผนการผลิตในไทยขึ้นตามมาแล้ว ไม่ว่าจะเป็น อัลติส ...แจ๊ส ฟิต ก็จะตามมาเรื่อยๆ ภายใน สองปี camry hybrid เนินการลดมลภาวะ เป็นหลักก็จริง แต่ก็ เน้นการประหยัดน้ำมัน อีกด้วย คุณสามารถเติมน้ำมันเต็มถัง แค่ครั้งเดียว ในเครื่อง 2.4 แล้ว สามารถ วิ่งในเมืองได้ ภายใน เดือนนึง ไหมล่ะครับ แต่ camry hybrid สามารถ ทำได้ เพราะผมใช้ hybrid อยู่ จึงกล้าพูด

โดย: ก้อง เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 09 IP IP: 61.19.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : เทียน่า VS แคมรี่

ความคิดเห็นที่ 6 โดย: น้องเหน่ยเหนย emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: มาโดก้าชาลาล่ากิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : เทียน่า VS แคมรี่

ซื้อโตโยต้าทำใจเรื่องช่วงล่างไว้เยอะๆนะครับ เตือนแบบห่วงๆ อิอิ

โดย: S2000 เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 222.123.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : เทียน่า VS แคมรี่

เทียน่าข้างนอกหรูดูดี คลาสสิค ชวนให้เหลียวหลังมอง แต่ข้างใน แก่โครตๆ ดีไซน์ได้แก่มักๆ

แคมรี่ภายนอกเร้าใจ ดูวัยรุ่นดี ออกแนวสวยสง่า มองทีไรก็ต้ององอีก

ถ้าจะให้คุณแม่ขับด้วย ขอแนะนำเทียน่าค่ะ

และเน้นนิดนึงว่าต้องสีขาวเท่านั้น สวยสุดใจขาดดิ้น emoticon

โดย: p'iw เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : เทียน่า VS แคมรี่

ชอบเทียน่าค่ะ คาดหวังว่ารถคันต่อไป(คุณแฟนขับ)จะซื้อเทียน่า ส่วนตัวเรามองว่ามันหรู และ คลาส และเป็นรถรุ่นแรกที่ชี้ให้แฟนดูเค้าบอกว่าสวย ดู ดี emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ขวัญข้าว เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : เทียน่า VS แคมรี่

อยากบอกไว้นิดนึงสำหรับ Camry Hybrid นะครับ

เค้าไม่ได้ผลิตมาเพื่อเน้นการประหยัดน้ำมันนะครับ

จุดประสงค์หลักคือ "การช่วยลดภาวะโลกร้อน" อยากให้เปลี่ยนทัศนะคติการเลือกซื้อรถยนต์กันนิดนึงครับ

ถ้าคุณพอจะมีเงินที่สามารถซื้อรถยนต์ที่จะช่วยโลกได้ก็ซื้อ Camry Hybrid เถอะครับ แต่ถ้าไม่ไ้มองในแง่สิ่งแวดล้อมแล้วล่ะก็

ซื้อคันไหนมันก็เหมือนกันนั่นแหละ แล้วถ้าจะเอาดูมีชาติตระกุลจริงๆ Honda Accord ไปเลยครับ ผมว่าModel นี้กินขาดทั้ง Tiana และ Camry

โดย: ชชช เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เทียน่า VS แคมรี่

เราไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์นะ
แต่ถ้ามองภายนอก
เราว่าเทียน่าดูหรูกว่าอ่ะ

โดย: -*- เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 117.47.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เทียน่า VS แคมรี่

คุณ อา_อ๊าม_อ๊ด แบบนี้ถ้ามีเงินสงสัยต้องถอยสักสองคันแหละครับขับกันสลับวันเลย

โดย: OMEGA_13 เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เทียน่า VS แคมรี่

คิดเหมือน คห.5 ครับ

ตอน เทียน่า ออกมาแรกๆ ชอบ ไฟหน้ามากๆ เลยเรียกว่า ตามังกร นะครับ แต่พอ แคมรี่ ไฮบริดจ์ ออกนี่ อาาาาา เกิดอาการ รักพี่เสียดายน้อง อุอุ

เลือกแทนไม่ได้จริงๆครับ น่าซื้อทั้งคู่

emoticon emoticon

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.175.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เทียน่า VS แคมรี่

ถ้าจะออกแนว หรูหรา แนว ผู้บริหาร ต้อง เทีนน่า แต่ ราคาตกถ้าคิดจะขาย
ถ้าออกแนว เฉี่ยว สปอร์ต ประหยัดน้ำมัน ราคาขายต่อไม่ตก ซ่อมง่าย ไม่แพง ก็ แคมรี่ ไฮบริจ

โดย: ก้อง เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 61.19.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เทียน่า VS แคมรี่

แคมรี่ตัวบอดี้มันออกสปอตไปหน่อย
หากผู้ดีๆหน่อย เทียน่า น่าขับกว่าเยอะ

โดย: jm 230 เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 125.25.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เทียน่า VS แคมรี่

Teana J32 ดิ

โดย: s.j.f เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 10.192.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เทียน่า VS แคมรี่

เชียร์คัมรี่ ไฮบริดจ์ค่ะ ช่วยลดโลกร้อน

โดย: แมวหง่าว เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เทียน่า VS แคมรี่

ตามคห1ครับ ผมใช้new camry อยู่ บอกตามตรงช่วงล่างแย่หักโค้งไม่ดีเลย new teana ดูดีกว่าเยอะ emoticon

โดย: เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เทียน่า VS แคมรี่

ช่วงนี้ไฮบริดกำลังมาแรง แต่ นานๆเห็นเทียน่ามาทีก็ดูมีสีสันบนท้องถนน

เชียร์เทียน่าครับ
แคมรี่ มันโหล แต่สวย emoticon emoticon

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เทียน่า VS แคมรี่

อยากใหญ่นัก...ก็ซื้อรถมาแล้ว ก็จับรถของท่าน"ชุบแป้งทอด" แบบรถของอีนังมาโดก้าเลยซะสิเจ้าค่ะ! emoticon

โดย: น้องเหน่ยเหนย เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 124.157.216.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เทียน่า VS แคมรี่

นั่นสิครับ ก่อนหน้าแคมรี่ตัวไฮบริดจ์ออก ผมก็ชอบรูปลักษณ์ของเทียน่าทั้งภายนอกภายใน

แต่พอแคมรี่ไฮบริดจ์ออกมาเท่านั้นแค่ไฟหน้าไฟท้ายก็เอาไปกินหมดหัวใจเลย ยิ่งเครื่องก็ยิ่งชอบไปใหญ่ ^^

โดย: OMEGA_13 เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 202.29.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เทียน่า VS แคมรี่

มาเชียร์ แคมรี่ ไฮบริจ อีกเสียงนึงครับ โฮ่อ่า ประหยัดน้ำมัน เสียเครื่อง เงียมาก โดยเฉพาะ วิ่งด้วยแบต แทบไม่รู้เลยว่ารถติดเครื่องอยู่ และที่สำคัญ ราคา ขายต่อ ไม่ตกครับ ดูเองเองแล้วกันครับ ระหว่าง เทียน่า กับ แคมรี่ เห็นยี่ห้อไหนเยอะกว่ากัน แล้ว แต่คนชอบนะครับ

โดย: ก้อง เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 61.19.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เทียน่า VS แคมรี่

จ่ายแพงอีกนิดถอยแคมรี่ไฮบริดจ์เลยครับ ไฟหน้าไฟท้ายสวยมากๆ แล้วยังช่วยลดโลกร้อนได้ด้วยจ้า ราคาขายต่อก็ดีกว่าเทียน่าแน่นอน

โดย: OMEGA_13 เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 202.29.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เทียน่า VS แคมรี่

ไปดูเว็บ 1 2 car ดิ แล้วจะเห็นภาพ ว่ามันต่างกันยังไง

โดย: ฉันมันผู้ร้ายเห็น.เห็น เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 114.128.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เทียน่า VS แคมรี่

เทียน่า เครื่องนิ่ง และช่วงล่างดีกว่า แคมรี่ ครับ
ภายใน ดูออกแบบได้ดีกว่า
ส่วนดีไซน์ภายนอก นั้น ต้องดูว่า ชอบแบบไหน

แต่แคมรี่ตัวใหม่ ที่เป็น ไฮดริจ ไม่รู้ว่าจะเพิ่มเติมอะไรเข้ามาบ้าง แต่ที่แน่ๆคือประหยัดน้ำมัน มากกว่า
ศูนย์บริการเยอะกว่า เสียซ่อมง่ายกว่า

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 09 IP IP: 222.123.152.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111