ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ถ้าคุณไปมีอะไรกับวัยรุ่นใจแตก แล้วพลาดจนทำเขาท้อง ก็เลยรับผิดชอบโดยการแต่งงานและจดทะเบียนสมรสด้วย (ต้องใช้สิทธิเบิกเกี่ยวกับลูก) แต่หลังแต่งงานภรรยาก็ไม่ทำงานนอกบ้าน ทั้งๆ ที่ขัดสนเรื่องเงินทอง มีพฤติกรรมหึงหวงมาก พูดจาหยาบคายตลอดเวลา แม้แต่กับลูกสาวตัวเอง      ตอนนี้ลูกสาวอายุ 1 ขวบ (พิสูจน์แล้วว่าเป็นลูกจริง) ความรู้สึกอยากหย่ามากเลย แต่กลัวลูกไม่มีแม่ ถ้าเป็นคุณๆ จะทำอย่างไร
รูป ทอม
โดย: ทอม
ตั้งเมื่อ: 5 ก.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 37 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

แล้วคุณไปเจอเทอที่ไหนหล่ะค่ะ

ไอ้ตอนทำไม่คิด พอมันพลาดขึ้นมาก้อมานั่งเสียใจ คิดอยากจะแก้ปัญหา

ไหน ๆ เข้าก้อมีลูกให้กับคุณแล้ว

ฉันว่านะค่ะ การทำดี พูดดีกับเทอนั่นแหละค่ะ คือสิ่งที่ดีที่สุด

เพราะฉันก้อเคยใจแตกมาก่อน

ก้ออยากจะให้คนมาทำดีกับเราด้วย ไม่ใช่เห็นหน้าไม่พูดไม่คุย ก้อมีน้ำโหซิค่ะ

พูดดี ๆ กับเทอ ถึงรู้ว่าร้าย แต่เค้าก้อคือแม่ของลูกคุณค่ะ

โดย: บีบี เขียนเมื่อ 3 ต.ค. 09 IP IP: 222.123.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

รับผิดชอบ เพราะเด็กที่จะเกิดมาไม่รู้เรื่อง

โดย: boy เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.101.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ว่างๆ ก็พาเมียไปวัดทำบุญ บ้าง จะได้ซึมซับ ถ้าเมียไม่ไป ก็พาลูกไป

โดย: ไอพีเดิม เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 24.91.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

คุนต้องใจเยนๆน่ะค่ะ
การใช้ชีวิตคู่มันไม่ง่าย ยิ่งเรายังไม่พร้อม
อะไรก้ตามนึกถึงลูกไว้ก่อน
คุนต้องตั้งสติให้ดีและชั่งใจดูว่าเค้าอยุ่หรือไปดีกว่ากัน
คนทุกคนมีข้อเสีย ลองดูว่าเค้ายังมีข้อดีพอที่คุนจะมองข้ามข้อเสียเค้าไปได้มั้ย
แต่หลักๆคุนต้องปรับความใจกัน คุยกัน
และหั้ยเหตผลเค้าไปว่าการด่าลูกมันไม่ดีเเละลูกก้ยังเล็ก
ตัวคุนเองก้ต้องคอยประคับประคองไป
ถ้าคุนว่าคุนสามารถเลี้ยงดูเด็กไปจนโตได้ตนเดียว
คือคุนเป็นทั่งพ่อเเละเเม่ได้ เด็กถึงจะโตขึ้นมาได้
ต้องคิดถึงสุขภาพจิตเด็กเปนสำคัญนะค่ะ

โดย: BaaBaaBu เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 125.25.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ความคิดเห็นที่ 29 โดย: สงสารเด็ก เขียนเมื่อ 15:48 น. 7 ก.ย. 2009

เรียกเมียตัวเองว่าวัยรุ่นใจแตก
คุณไปด่าเธอหรือเปล่า? เธอถึงได้ด่าคุณน่ะ
คุณไปกวนเธอหรือเปล่า เธอถึงได้ด่าเธอน่ะ
คุณ ให้เกียรติแฟนตัวเองหน่อยแล้วกัน
คุณอยากจะให้เธอดีกับคุณ คุณก็ต้องดีกับเธอก่อน
อะไรไม่ดี ก็ค่อยสอน ค่อยหัดเธอซิ
เราเห็นคุณ เอา แต่ ว่า ว่า ว่า เธอลูกเดียว
ใจจริง คุณ อยากจะเลิกกับเธออยู่หรือเปล่า
เลย หา ข้อ อะไร ต่อ มิ อะไรมาอ้าง
....................................................

สงสัยอีนี่ก็เด็กใจแตกอีกตัว !!!

โดย: 55555555 เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ซวยจิงๆๆเล้ย

*-*

เกลียดจิงๆๆพวกเด็กแว้นใจแตกเนี่ย

โดย: 1234 เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.198.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

คงเป็นเวรกรรมของคุณเอง
ชาติที่แล้วคุณคงทำกรรมกะเค้าไว้
คิดแบบนี้จะได้สบายใจ

แต่มักง่ายไม่ระวังเอง
ก็ได้รับผลกรรมแบบนี้ละ
มีลูกสาวซะด้วย
แม่ของลูกก็เปรี้ยวจัด
คงท่าทางพูดหยาบคาย
ไม่ไหว
เอามาเป็นแม่ของลูกได้ไง
ฟ้องหย่าเลย
ลุยโลดดดดดดดดดดดดดดดด
เชียร์ emoticon

ขอโทษนะใส่อารมมากไปหน่อย
พอดีเคยมีแฟนเป็นทหาร
คบกันมา4 ปีกว่า
จะแต่งงานกันอยู่แล้ว
แฟนดันไปเที่ยว ญ ติด ญ คาราโอเกะ
จนมันจับเข้าให้
ท้องแล้วตามมาอยู่ในบ้านพักด้วยเลย
มันพาแม่มันมาอยู่ดวยอีกต่างหาก
แม่มันก้เหมือลเกิน
มันบอกลูกมันว่าถ้าไม่แต่งงานกับลูกฉันจะฟ้องให้ออกจากราชการ

ซวยไหม

ฉันเลยต้องยอมไปจากเขา ตอนนั้นเกือบฆ่าตัวตายเลยละค่ะ
แต่ตอนนี้หายแระ

โดย: แมงเม่า เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 112.142.29.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ให้โอกาส เมียตัวเองบ้างเถอะค่ะ

โดย: คอยจ้องแต่จะซ้ำเติม เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

เรียกเมียตัวเองว่าวัยรุ่นใจแตก
คุณไปด่าเธอหรือเปล่า? เธอถึงได้ด่าคุณน่ะ
คุณไปกวนเธอหรือเปล่า เธอถึงได้ด่าเธอน่ะ
คุณ ให้เกียรติแฟนตัวเองหน่อยแล้วกัน
คุณอยากจะให้เธอดีกับคุณ คุณก็ต้องดีกับเธอก่อน
อะไรไม่ดี ก็ค่อยสอน ค่อยหัดเธอซิ
เราเห็นคุณ เอา แต่ ว่า ว่า ว่า เธอลูกเดียว
ใจจริง คุณ อยากจะเลิกกับเธออยู่หรือเปล่า
เลย หา ข้อ อะไร ต่อ มิ อะไรมาอ้าง

โดย: สงสารเด็ก เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

เหมือนในละครบ้านนี้มีรักเลย ไอ้ลิ้งค์ กับ บุ้งกี๋ อ่ะ
ก็ต้องทำใจยอมรับความผิดพลาดไป

โดย: ก้อง เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 61.19.51.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ทำใจ ยอมรับความมักง่ายของตัวเอง นี่แหละน๊า คลำดุไม่มีหางก็เอา ดีนะที่เป้นลูกของคุณ

โดย: Its not easy to be princess เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ลองคุยกันดูถ้าปรับปรุงตัวไม่ได้ก็คงต้องทางใครทางมันแหละ เพราะถ้ารักกันจริงก็ต้องปรับตัวเข้าหากันได้ และเปลี่ยนนิสัยเพื่อลูกกันได้ emoticon emoticon

โดย: star เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ทนไม่ได้ก็อย่าฝืนครับ จขกท ลูกคุณ เห็นทีต้องเลี้ยงเองครับ เพราะแม่มีนิสัยอย่างนี้แล้ว โตขึ้นเด็กอาจจะมีปัญหา

โดย: เด่น เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 09 IP IP: 114.128.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ที่บอกว่าเป็นผู้หญิงใจแตกเพราะเขามาหาผู้ชายถึงบ้าน ครั้งแรกๆ ก็ไม่ให้อยู่ด้วย แต่มาหลายครั้งจนใจอ่อน และเคยคุยกับภรรยาแล้วว่าให้เขาช่วยทำงาน และให้เลิกนิสัยที่พูดจาหยาบคาย แต่เขาไม่เคยปรับปรุงตัว

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ผิดครับ ตัวคุณอ่ะ คิดผิด ทำผิด มาตั้งแต่แรกแล้ว รับกรรมไปเลย ไม่มีทางแก้ได้หรอก ผุ้หญิงพวกนี้มันชั้นต่ำ ไม่มีอะไรดีเลยในกมล สั น ด า น ของพวกมัน

ขึ้นชื่อว่า ใจแตก น่ะ ไม่มีอะไรดีหรอก สำส่อน เน่าเฟะ เละเทะ โดนเอามาเป็นสิบเป็นร้อยท่อนเอ็นแล้ว แต่คุณก็หน้ามืด หน้าโง่ไปเอามาเป็นภรรยา

ตอนเอาก็ไม่ป้องกัน ดีไม่ติดโรค บุญวาสนามาก ๆ แล้ว เอากับหญิงสำส่อนพวกนี้แล้วไม่ติดโรคน่ะ ถือว่าโชคดีแล้ว แต่ก็ต้องก้มหน้ารับกรรมต่อไป ในความโง่ของตัวเอง

ไม่มีทางแก้หรอก ความหยาบคายของมัน ที่มีต่อคุณและลูกสาว เป็นสันดานของผู้หญิงใจแตกพวกนี้ มันจะพูดจาไม่เพราะหรอก คำหยาบคายจะได้ยินจากปากของมันเป็นระลอก ๆ ไมขาดสายหรอก ไม่มีทางแก้ได้ ไม่น่าเล้ยย ไม่น่ามีลูกกับหญิงสันดานแบบนี้เล้ยย ไม่น่าเอาแบบไม่ป้องกันกับมันเล้ยยย

ถ้าหย่า ลูกก็กำพร้าแม่ หรือคุณมั่นใจว่าจะเลี้ยงลูกสาวได้อย่างขาดตกบกพร่องแน้อยที่สุด(ไม่มีทางเพอร์เฟ็คท์หรอก) ก็หย่าเลย อยู่ไปก็ทรมานเปล่า ๆ จะได้พ้นบ่วงกรรมไปซะที หญิงแบบนี้จำไว้เลย สั น ด า น มันชั่วช้ามาก ๆ

โดย: dkny เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ผมก็มีปัญหานี้เหมือนกันไม่รู้จะทำอย่างไรก็ปล่อยเลยตามเลย
ปลงแล้วครับผม emoticon

โดย: เด็กปัก เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 09 IP IP: 10.249.13.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

....เพราะผมเข้าใจว่า..เธอเองยังเด็ก..ยังอยากสนุกสนานตามวัย แต่เธอกำลังลืมไปว่า..เธอมีลูกและสามีแล้ว

...ไอ่การที่รักสนุกสุขสำราญมันไม่ผิดหรอกครับ..ถ้ามันยังอยู่ในขอบเขตที่สมควร ยกตัวอย่างให้เธอเห็นความพลาดพลั้ง ใกล้ตัวที่สุด..ก็คือยกตัวอย่าง "คุณกับเธอ" นี่แหละเป็นบทเรืยน

...แต่ถ้า..แนะนำ ทำความเข้าใจ อบรม สั่งสอนก็แล้ว แต่ไม่มีอะไรดีขึ้น เธอไม่พยายามปรับตัว...มันก็ไม่ได้เป็นเรื่องของ"วัยรุ่นใจแตกและเกิดความผิดพลาดหรอกครับคุณ..จขกท มันจะเป็นเรื่องของ.."ทัศนคติไม่ตรงกัน" ซะมากกว่า ซึ่งเกิดขึ้นได้กับทุกคู่ครับ ไม่ว่าจะอยู่ในวัยไหน..!

..ถ้าเป็นอย่างนั้นแล้ว...ก็อย่าไปกลัวว่าลูกจะไม่มีแม่ครับคุณ..จขกท ตามเพื่อน..ๆ ด้านล่างนั่นแหละ อีกอย่าง..คุณก็ไม่ได้รักเธอเป็นทุนอยู่แล้วนี่ครับ...โชคดีครับ...!

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 09 IP IP: 65.110.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

แหะ...ๆ ขอตอบแบบแปลก..ๆ แหวกแนว..หน่อยนะคุณ...จขกท เพื่อไม่ให้ไปซ้ำกับ "คุณลุง ป6" ท่านและเพื่อนคนอื่น ๆ นะครับ...แหะ...ๆ

..."ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก แล้วพลาดจนทำเขาท้อง "...ผมอ่านท่อนกระทู้นี้แล้ว..ทำให้ผมคิดว่า..คุณคงไม่ได้รักเธอมาตั้งแต่แรกแล้วครับ...คุณคบกับเธอก็เพื่อความสนุก

...มันพลาดตรงที่เธอดันท้องขึ้นมาน่ะสิทีนี้...พ่อแม่ฝ่ายหญิงก็จะเอาเรื่อง...จำยอมต้องแต่งงาน ไม่งั้น.."พรากผู้เยาว์" คือผลที่จะตามมา

...เป็นผม...ถ้าคนที่ผมไม่ได้รัก..คบเพื่อหวังเพียงแก้ขัด ที่นั่งของผมก็คงจะไม่แตกต่างจากคุณมากนัก...แต่ผมเองก็ไม่เคยไปเสพสมกับคนที่ไม่ได้รัก มันอึดอัดครับคุณ..จขกท เหมือนกับว่า..ผมกำลังปฏิบัติกามกิจ..โดยที่ผมจำเป็นจะต้องเอาหมอนมาปิดหน้าเธอไว้...ผมทำไม่ลงครับ

...แต่ถ้าผมได้วัยรุ่นมาเป็นภรรยา...แล้วเราก็มีลูกด้วยกันนี่...เพื่อเห็นแก่ลูกและผมก็รักเธอนี่...ผมต้องเข้าใจเธอให้มากครับ...ไม่ว่าจะเป็นคุณวุฒิหรือวัยวุฒิมันต่างกันอยู่แล้ว

...เมื่อเกิดปัญหาอย่างคุณขึ้นมา..ผมก็จะพยายามสอน..แนะนำ...ให้เธอปรับตัว เพราะผมเข้าใจว่า..เธอเองยังเด

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 09 IP IP: 65.110.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ฟ้องหย่าครับ emoticon

โดย: น้านุ เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

หย่าเลยค่ะ ถ้าภรรยาคุณไม่คิดจะเปลี่ยนแปลงให้ดีขึ้นนะค๊ะ มีแม่แบบนี้ลูกเสียสุขภาพจิตเปล่า จะเป็นเด็กเก็บกดเอานะค๊ะ ทำไม่ดีกับคุณไม่เท่าไหร่ แต่กับลูกก็ไม่เว้นเนี่ยสิ ไม่ไหวค่ะ

โดย: จะยิ้ม เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

เห็นด้วยกับ คห.16 ตอนนี้การหย่าไม่ใช่คำแนะนำที่ถูกต้อง น่าจะเป็นคำตอบสุดท้าย อย่าให้เด็กต้องมารับกรรมกับปัญหาที่คุณ-ภรรยา เป็นผู้ก่อเลย

โดย: พี่เสือผ่านมา เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ปัญหาความรักปัญหาครอบครัว การแนะนำให้หย่าให้เลิกนี้ แน่ใจแค่ไหนว่าเป็นคำแนะนำที่ถูก ผมว่ามันน่าเป็นคำตอบสุดท้ายนะ

โดย: ในเมื่อแก้ไม่ได้มันก็ต้องเลิกอยู่แล้วนี้นา เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 61.90.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

.....หย่าสิคุณทอม
อย่าให้ลูกโตขึ้นมาด้วยตัวอย่างที่ไม่ดีจากแม่
การพูดจาหยาบคายหรืออื่นๆก็ดี มันไม่ใช่เรื่องของเด็กที่จะต้องได้ยินได้ฟังเลย
คุณก็ต้องเสียสละเวลามาเลี้ยงลูกให้มากขึ้น หรือจะเอาไปฝากเลี้ยงตามเนิสเซอรี่ย์ที่ไว้วางใจได้ก็แล้วแต่คุณ
มีแม่อย่างนี้ผมว่าอย่ามีดีกว่า...หย่าเถอะครับ
สิทธิตามกฏหมายต่างๆก็ยังเป็นของลูกคุณอยู่
แต่พอหย่าเสร็จเมียคุณก็ไม่มีสิทธิ์แล้ว
ลูกคนเดียวทำไมจะเลี้ยงไม่ได้....

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

หยาบคายกะลูกก้อหย่าเลยครับ ลูกมันมันยังไม่รัก ถ้าเรารักเราก้อให้ความอบอุ่นเค้าให้ดีก้อพอ

โดย: www เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ทนไม่ได้ก็ฟ้องหย่า ผู้หญิงที่เค้าเลี้ยงดูลูกคนเดียวมีเยอะแยะไป เค้าก็ยังรักให้ความอบอุ่นลูกได้ดี คุณเป็นผู้ชายก็ต้องทำได้เหมือนกันสิ ท่องเอาไว้ รักลูกให้มากๆ อะไรที่ทำแล้วเป็นผลดีต่อตัวเองกับลูกอะ ก็ทำไปเถอะ เป็นกำลังใจให้นะ emoticon

โดย: jiggy เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 60.53.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

เด็กอายุ 0-3 ขวบ จำเป็นมากที่ต้องมีสิ่งแวดล้อมที่ดีนะคะ เพราะเส้นสายของสมองเค้าเริ่มสร้างตอนนั้น ทั้งด้านอารมณ์และพฤติกรรม ที่เหลือคิดเอาเองนะ..

โดย: Sunshine เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

หามาอีกคน

โดย: ตำราจีนพิษแก้พิษ เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 61.90.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

จริงเหรอครับพี่ โห
V
V
V

โดย: SunLong เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 202.28.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรทั้งสิ้น กฎหมายจัดการอะไรไม่ได้หรอก ผมทําแฟนท้องตอน 20 มันก็มาพูดจาข่มขู่ผมสารพัดสุดท้ายเป็นไงละ ท้องไม่มีพ่อ กฎหมายไทยอ่อนจะตายอีกอย่างผู้หญิงก็เสียเปรียบตลอด ช่างมันเหอะ

โดย: รวยล้นฟ้า เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

เจอผู้หญิง อย่างนี้ ก็แย่

คุณ พลาดแล้วหล่ะ ครับ

พลาดตลอดชีวิตคุณเลย

มีทางเดียวคือ อดทน

แต่ต้องให้ฝ่ายหญิงปรับด้วย

ผมเข้าใจคุณ ใครๆก็อยากมีคู่ครองดีๆกันทั้งนั้น

เห็นใจฝ่ายชายด้วย ปัญหาอย่างนี้ อดทนกันไว้ก่อน พูดกันดีๆนะครับ

สงสารลูก

โดย: *-* เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

เจอผู้หญิง อย่างนี้ ก็แย่

คุณ พลาดแล้วหล่ะ ครับ

พลาดตลอดชีวิตคุณเลย

มีทางเดียวคือ อดทน

แต่ต้องให้ฝ่ายหญิงปรับด้วย

ผมเข้าใจคุณ ใครๆก็อยากมีคู่ครองดีๆกันทั้งนั้น

เห็นใจฝ่ายชายด้วย ปัญหาอย่างนี้ อดทนกันไว้ก่อน พูดกันดีๆนะครับ

สงสารลูก

โดย: *-* เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

emoticon ลูกเราแต่เขาคือคนอื่นไงครับ
(โชคดีเท่าไหร่ไม่ติดเอดส์
ดันมีไรกับพวกนี้แล้วไม่ใส่ถุง แง่บๆ)

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 61.90.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

emoticon รู้ว่า หล่อนไม่ดี แต่ก็ ยังเอา ยังเอา...ขอย้ำ
(ใครเขาดึง ให้คุณไป คลุกของเน่าเหม็นละ ลงไปเอง ทำร้อง ไอ้ทีดีๆๆ ก็ไม่เอา ว๊ายๆๆ...จืด ไม่เร้าใจอะ เรื่องมากนะแกนะ)

ตอนทำนะไม่คิด ที่ตอนนี้ จะมา แหกปากร้อง แวกๆๆ

เอานะลูกผู้ชายซิวะ ทำเขาท้อง รับผิดชอบเต็มทีหน่อยซิ

แต่ถามหน่อยดิ๋ ที่บอกว่าอยากหย่า
ภรรยา(แสบ)ของคุณ หล่อนจะยอมเหรอ??
emoticon เรื่องเนี่ย เริ่มแล้ว จบยากนะคุณ หุหุ

ทำอะไร? ทั้งที ไม่เสือ ก คิดให้ดีๆๆ

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

คห.2 ครับเชิญ

ก่อนที่มึงจะมาบ่นอะไรนะ อีku.... มึงช่วยส่องกระจกดูหน้ามึงก่อน

ปากมึงยังเงี้ยแหละเลยไม่มีผัว หน้ามึงก็เหี้.ย ปากมึงก็เสีย หุ่นมึงก็อ้วน มึงไม่มีผัวแน่ๆว่ะ หมดแล้วมึงน่ะ หมดจริงๆ อายุมึงก็เลย 30 ไปแล้วยังมางี่เง่า หอนไปหอนมา ดูเพื่อนฝูงมึงซิแต่งงานจนจะมีลูกกันหมดแล้ว แล้วมึงล่ะนั่งทำหร่าอะไรอยู่ เจียมตัวหน่อยนะอีหน้าหนอน ต่อให้มึงซิงก็ไม่มีใครเอา ใครได้ไปบ้านลุกเป็นไฟ อยู่กับใครก็ไม่ได้หรอกปากอย่างมึงน่ะ อยู่คนเดียวล่อกระบอกไฟฉายไปน่ะดีแล้ว อีหน้าเหี้.ย
ไสหน้าเหี้.ยๆของมึงกลับดาวนาเม็กไปเหอะว่ะ อีหน้าศพ

emoticon emoticon emoticon

โดย: ผู้หญิงอย่าเสือ.กการเมือง เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 124.122.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

คุณไปมีอะไรกับเขา แล้วว่าเขาเป็นวัยรุ่นใจแตกไม่ได้หรอก ดูถูกผู้หญิง แล้วผู้ชายละ เป็นตาแก่ใจแตกหรืองัย
ส่วนประเด็นไม่ทำงานและหึงหวงก็ต้องคุยกันทีละประเด็นให้เข้าใจตรงกันทั้ง 2 ฝ่าย ว่าต้องการอะไร
ก็บอกภรรยาคุณไปเลยสิว่า ไม่มีปัญญาเลี้ยง ต้องช่วยกันทำงานนะ ส่วนเรื่องหึงหวงเป็นนิสัยส่วนบุคคล ถึงแม้ไม่ใช่ผู้หญิงใจแตกก็มีได้ อาจจะมีมากกว่าผู้หญิงที่ง่ายๆด้วยซ้ำไป คุณกำลังมีอคติกับผู้หญิงกลุ่มนี้ พอมีปัญหาขึ้นมาไม่ว่าเรื่องเงินทอง ก็จะโทษว่าเขาไม่ดีเพราะมีอะไรกับผู้ชายก่อนแต่ง ความผิดอยู่ที่ผู้ชายด้วยไม่ชวนเขา แล้วเขาจะท้องได้อย่างไร

โดย: -- เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 10.105.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

รับผิดชอบสิคะ คุณไปทำเค้าท้องหนิ ดีไม่ดียังไง เค้ายังเด็ก ก็อบรมไปสิ ค่อย ๆ สอนเค้าไปสิ

วัยเค้ามันวัยจะเลี้ยงลูกรึไง ตัวคุณเองมักง่าย พูดง่าย ๆ ทำเค้าท้องแล้ว คลอดลูกออกมาให้คุณแล้ว เห็นแม่เด็กมันเป็นหมาไปแล้วหนิ

อะไร ๆ ก็ไม่ดี ไม่มองดูหละ ว่าวัยเค้า เค้าควรจะทำอะไรเรียนหนังสือ หรือเลี้ยงลูก ใช้ชีวิตวัยรุ่น หรือ เลี้ยงลูก

ผู้ชายเชี่ย ๆ มักง่าย มักมาก ขาดความรับผิดชอบ สอนไปดิเค้า อิตอนทำเค้าท้อง หรือก่อนหน้าที่จะให้เค้าท้อง

ไม่เห็นตำหนิติ หนิ ว่าตรงไหนมันไม่ดี เออดี ขอรับแต่ส่วนดี เนื้อหนังของเด็กวัยรุ่น แต่ไม่ขอรับส่วนเสีย ส่วนแย่ (นิสัยของเด็กวัยรุ่น)

เจอผู้ชายแบบคุณนี่ สักร้อยคน นอนตากแดดให้มันแห้งตายไป ยังจะดีเสียกว่าพลาดท่าเอามาเป็นผัว

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 112.143.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ถ้าคุณได้ภรรยาเป็นวัยรุ่นใจแตก

เรื่องแบบนี้ ผู้หญิงหลายคนเค้าก็รับได้นะครับ

ถ้าคุณมีลูกติดก็บอกผู้หญิงใหม่ไปตรงๆว่าเป็นแบบนี้

คนรับได้ก็คบต่อ รับไม่ได้ก็ไม่ต้องคบ

โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 5 ก.ย. 09 IP IP: 112.143.66.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111