แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ตอนที่เราเป็นแฟนกันมา 2 ปี เราได้เสียกันเป็นปี(แฟนเราทำงานแล้ว)และ เราได้ไปเรียนต่อตอนที่เราไปเรียนต่อแฟนเรามีคนใหม่คนที่ทำงานเดียวกันโดยที่เราไม่รู้ และเขาแอบมานอนกันอาทิตย์หละ 2-3 ครัง นานเป็นปี แต่ตอนที่เราปิดเทอมเรากลับมาแฟนเราก้อยู่กับเราตลอด แต่ตอนเราไม่อยู่เขาก็นอนกับแฟนอีกคน เขาคบกันประมาณ 1 ปี พอเราเรียนจบแฟนเราก็มาอยู่กับเราอีก จนกระทั้งแต่งงานกัน มีลุกด้วยกัน 2 คน แล้วเรามารู้เรื่องแฟนเรามีชู้ ตอนที่เราไปเรียนหนังสือ เราจะทำอย่างไรดี ช่วยคิดหน่อย
รูป อิทธิวรชัย
โดย: อิทธิวรชัย
ตั้งเมื่อ: 7 ก.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 61 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ใช่จะทำอย่างไงดี ตลอดเวลาที่คบกันมา เป็นเวลา 8 เดือน
ไม่เคยมีเรื่องมือที่ 3 เข้ามาเลยสักครั้ง แต่เดี่ยวนี้ จะทำยังไงเมื่อเขามีเขามาแล้ว ผมกลัว กลัวจะเสียแฟนคนนี้ไปมาก
ผมรักเขามาก มากจนไม่รู้จะบรรยายยังไง ผมก็เจ็บมาก มากจนไม่รู้จะบรรยายยังไง ทำไมผมจึงต้องรักเขาด้วย เขาไม่เคยเหงค่าของผมเลย โทรมาหาผม มาให้คำปรึกษาผมหน่อย ผมไม่อยากอยู่คนเดียว 089 759 4718 (เกย์ เท่านั้นน่คับ )

โดย: คนที่เจ็บ เพราะคำว่ารัก เขียนเมื่อ 30 ก.ย. 09 IP IP: 113.53.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 60 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

อยากมีแฟนจัง emoticon
คนที่จะมาเป็นต้องเป็นแบบนี้ emoticon
หน้าตาไม่ค่อยหล่อเท่าไร
ต้องเป็นคนรักจริงหวังแต่ง
สถานะไม่รวยไม่เป็นไร
เป็นคนซื่อสัตย์
emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon โดย: ต้นหญ้า เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.241.XXX

ความคิดเห็นที่ 59 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

อยากรู้ว่าเธอชื่ออะไร มีแฟนแล้วหรือยัง ถ้ายังไม่มีช่วยตอบกับด้วยนะจ๊ะ เพื่อจะได้เป็นคนรู้จัย

โดย: น้ำฝน เขียนเมื่อ 24 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.241.XXX
ความคิดเห็นที่ 58 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

แก้แค้นคับ มีชู้กะเพื่อนที่เรียนเลย!!! emoticon

โดย: Xuouน้oe เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 210.203.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 57 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ทำใจ emoticon

โดย: ปายฟ้า เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 58.147.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

เอาลูกไว้ ผู้หญิงชั่วๆปล่อยมันไป เดียวเราไปไหนๆอีก สันดารเก่ามันก้อทำอีก ของมันชอบๆอยู่ อดไม่ได้หลอก ผมมีประสพการณ์ เห็นมาเยอะ เหมือนผุ้ชายเจ้าชู้ อยากเอาเด็ก

โดย: ต้น เขียนเมื่อ 14 ก.ย. 09 IP IP: 58.64.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ฆ่ามัน
ไอ้พวกไม่รักดี ชอบมีชู้

โดย: yu เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

คห.53 ค่าดูเท่าไรคะ และสถานที่ดูอยู่ที่ไหน

โดย: j เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

คงเป็นกรรมเก่าค่ะเคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันแต่ได้ปรึกษา อ.จารุต ท่านนั่งสมาธิดูให้เลยเข้าใจว่าเราต้องชดใช้กรรมเก่า ลองดูนะจองคิวได้ก่อนที่ 080-0876276
ไม่มีการสเดาะเคราะห์นะค่ะ

โดย: น้อง เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ถ้ามีชู้ตอนนังไม่แต่งไม่เป็นไรรอก เพราะเขายังเลือกไม่ถูก แต่ถ้ามีชู้ตอนมีลูกแล้วควรพิจารณา อยู่ได้ก้อยู่ อยู่ไม่ได้ ก็คิดอีกที

โดย: toto เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

เลิกเลย
ก่อนแต่งงาน มันก็เน่าเละมาแล้ว
หญิงที่สำส่อนเน่าเละเทะมาแล้ว เรียกว่าใช้ชีวิตคุ้มเหรอ อีโง่
แล้วมาหลอกจับผู้ชายดี ๆ เป็นสามี มันทำถูกเหรอแบบเนี้ย
เจ้าของกระทู้ คุณนี่..เอาสมองส่วนไหนคิดเนี่ย
ใช่ส่วนที่อยู่ใต้ส้งตีง หรือป่าว
ยังไปเอามันมาทำเมีย แถมมีลูกอีก 2
ไม่โง่แล้วจะให้เรียกว่าอะไรอ่ะ

โดย: Doji เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 58.136.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

พิมพ์ผิดคับ เลือก ไม่ใช่เลิก

โดย: ตั้ม เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 203.155.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 49 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ก็เพราะมันหาที่ไปไม่ได้แล้ว หรือไม่มีใครเอามันแล้วนะสิ ของเน่า ๆ แบบมันอ่ะ ..มันถึงได้อยู่กับ จขกท จนมีลูก 2 คน

................................................................

มีโอกาสที่จะเป็นแบบนี้สูงนะคับ เพราะถ้าชายชู้คนนั้นเลิกเธอคนนี้ มีเหรอจะกลับมาแต่งงานกับ จขกท
ในชีวิตจริงนะคับ ชายชู้มันถือว่าฟันฟรี ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร พอแฟน จขกท จะคบด้วยก้อบอกว่ามันผิด ไม่อยากแย่งใครมา แล้วก้อปล่อยกลับมาหา จขกท แล้วชายชู้ก้อหาเมียคนอื่นต่อไป

จขกท กินปลาเยอะๆนะคับ

โดย: ตั้ม เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 203.155.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 48 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

แต่งงานจดทะเบียนรึเปล่าถ้าจดทะเบียนกันถ้าเจอกำลังล่อกับชู้ ยิงได้เลยครับไม่ผิดกฎหมายแต่อย่ายิงข้างหลังนะไปอ่านข้อกฏหมายดู

โดย: พอเถอะอย่าแถ เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 58.136.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 47 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ก็เพราะมันหาที่ไปไม่ได้แล้ว หรือไม่มีใครเอามันแล้วนะสิ ของเน่า ๆ แบบมันอ่ะ ..มันถึงได้อยู่กับ จขกท จนมีลูก 2 คน

................................................................

เราไม่รู้หรอกนะว่าคุณเป็นใคร

แต่ความคิดเห็นแบบนี้อ่ะ

ไตร่ตรองแล้วใช่มั๊ย ที่จะแนะนำคนที่เค้าเดือดร้อนจิงจิงอ่ะ

คุณคงเติบโตมาแบบขาดคนเข้าใจใช่มั๊ย ถึงได้มีความคิดแบบนี้

จิงจิงก็ไม่ซีเรียสไรหรอกค่ะ

แต่แค่อยากบอกให้ลองคิดดู

โดย: Sunshine เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 46 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

เหวอ อ่ะ///ตามใจคุณนะคิดดู
IP IP: 124.121.41.XXX

เอ่อ...ไอพีเนี่ย ตอนแรกก็ไม่อะไรหรอกนะ แต่ดูคุณดูถูกเพศหญิงเกินไปรึเปล่า

การที่หลายๆความเห็นเค้าแนะนำอ่ะ

ก็เพราะเค้าสงสารเด็กๆที่ครอบครัวจะต้องขาดความอบอุ่น

ถ้าหากผู้หญิงคนนั้นคิดได้จิงจิง เราก็ควรให้อภัยไม่ใช่หรอ

เราไม่ได้เข้าข้างเพศเดียวกันหรอกนะ และก็ไม่เคยมีชู้ด้วย

เพียงแต่อ่านความเห็นคุณแล้ว

เหมือนคุณเก็บกดอะไรซักอย่าง ขาดความรักไรงี้

ถึงอยากเห็นสังคมแตกแยก

โดย: Sunshine เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ที่ว่ารู้หลังแต่งงานคือ ตอนที่รู้เขาเลิกกันแล้วหรือเปล่า
ถ้าเลิกก็ปล่อย ๆ ไปเหอะ คนเราถ้ายังไม่แต่งงานก็บางคนจะถือว่ายังโสด ใช้ชีวิตให้คุ้ม

โอกาส อภัย ให้ ๆ ไปเหอะ แต่แค่ครั้งเดียวนะคะ

โดย: Its not easy to be princess เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ลืมไปซะนั้นมันอดีตปัจจุบันแค่มีเราคนเดียวก็พอ emoticon emoticon

โดย: roth เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 115.67.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

เลิก

โดย: ..... เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ความคิดเห็นที่ 38 โดย: o เขียนเมื่อ 23:05 น. 8 ก.ย. 2009
ชีวิตจริงขึ้นอยู่กับปัจจุบันและอนาคตไม่ใช่อดีตนะคะ
อย่าคิดมาก ถ้าเค้าไม่รักเราจริงเค้าคงเลิกกับเราไปนานแล้ว
ไม่กลับมาคบจนมีลูกด้วยกันถึง 2 คน
อีกอย่าง มนุษย์ทุกคนล้วนต้องการสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง เราเลือกได้ และแฟนคุณก็เลือกได้ ที่สำคัญ ณ ตอนนี้เค้าเลือกคุณ/รักกันหั้ยมากๆ นะคะ
........................

โดย: เหวอ อ่ะ เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ตอนที่ จขกท. ไปเรียนน่ะ ได้ไปมีอะไรกันคนอื่นไหมครับ

ถ้ามีคุณก็เงียบๆไปนะครับ เดี๋ยวจะเข้าตัวซะเปล่าๆ

โดย: ชชช เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ถ้าเลิกไม่ได้ (ผมว่าเลิกไม่ได้แน่ๆ เพราะคุณขาดเพศรสอันบรรเจิดหรือเปล่า ?) แนะนำว่าหย่าตามกฏหมาย

แบ่งทรัพย์สิน และช่วยกันเลี้ยงดูลูกครับ

ยังดีกว่าทนอยู่กันไป แล้วชู้มานอนให้เห็นเต็มๆ

เด๋วลูกจะมีพ่อสองคน มันระทมใจ emoticon

โดย: ZeeOut เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ถ้าผู้ชายมีชู้ล่ะ

มันก็วนเวียนกันแค่นี้ล่ะสังคมตอนนี้

โดย: กดอ เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 139.18.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ชีวิตจริงขึ้นอยู่กับปัจจุบันและอนาคตไม่ใช่อดีตนะคะ
อย่าคิดมาก ถ้าเค้าไม่รักเราจริงเค้าคงเลิกกับเราไปนานแล้ว
ไม่กลับมาคบจนมีลูกด้วยกันถึง 2 คน
อีกอย่าง มนุษย์ทุกคนล้วนต้องการสิ่งที่ดีที่สุดให้กับตัวเอง เราเลือกได้ และแฟนคุณก็เลือกได้ ที่สำคัญ ณ ตอนนี้เค้าเลือกคุณ/รักกันหั้ยมากๆ นะคะ emoticon

โดย: o เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 222.123.233.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ไม่ได้เข้าข้าง แต่นึกถึงเด็ก ๆ ตังหาก นึกถึงครอบครัว

ไม่อยากให้ใช้อารมณ์ มาตัดสินครอบครัว หรือ ชีวิตคู่ ในเมื่อเรื่องมันก็ผ่านไปแล้ว

ถ้าวันนึง ลูกโตขึ้น ลูกถามว่า ถ้าย้อนกลับไป พ่อจะเลิกกับแม่มั้ย บางทีคุณจขกท. อาจจะคิดได้ว่าอะไรคือสิ่งสำคัญ

คนเราพลาดได้ เลวได้ แต่อย่าให้เลวเป็นครั้งที่ 2 ครอบครัวคือสิ่งสำคัญ ถ้าวันนี้ จขกท. ยังไม่ได้มีลูก คงแนะนำให้ถีบหัวส่งไปเลย

แต่ตอนนี้......ไอ้เจ้าสองคนนั้นจะทำยังไงหละ ใครจะไปรับไปส่ง ใครจะหาข้าวแต่งตัว สอนการบ้าน ใครจะคอยดุด่าเวลาเกเร

อะไรสำคัญสำหรับครอบครัว...??? รักลูกมั้ยหละ จขกท......

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ถ้าอยากจะทนเพื่อลูกนะ มีหลายๆ คู่เขาเลิกกัน แต่ทนอยู่บ้านเดียวกัน บางทีอาจจะแยกห้องนอน รอจนลูกโตพอจะรู้ความ ค่อยเลิกกัน แล้วอธิบายให้ลูกเข้าใจว่าพ่อกับแม่เลิกกันเพราะอะไร

โดย: jib เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

อย่าไปอ่านความเห็นของพวกสัตว์ตัวเมียเหมือนเมียคุณ มันก็เข้าข้างเพศเมียด้วยกันนั่นแหละ ... แล้วมันก็แนะนำให้คุณอยู่กินของเหลือเดน ของเน่าต่อไปจนวันตาย

โดย: ตามใจคุณนะคิดดู เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ลูกมึงอะ.........ลูกชู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รู้ไว้ซะ

โดย: doooo เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

โอกาสมาแล้วนะเว้ยยย โอกาสที่จะได้เปิดประตูสู่แสงสว่างใหม่ ๆ ของชีวิตมาถึงแล้วนะเว้ยยยย ... ยังมองไม่เห็นอีกเหรอ

โอกาสที่จะได้หาหญิงดี ๆ รักครั้งใหม่ กับชีวิตที่สดใสใหม่ ๆ มาถึงแล้วนะเว้ยยย

หญิงดี ๆ อาจจะหาโคตรยาก แต่นี่คือโอกาสใหม่ของชีวิตที่เปิดประตูให้คุณได้ก้าวอีกก้าวแล้วนะเว้ยยย

คิดให้ดี ๆ จมปลักอยู่กับของเน่า ของเหม็น ของเหลือเดนแบบนี้เหรอ ลูก ๆ อ่ะ เรื่องไม่ใหญ่แล้วสมัยนี้ ปล่อยให้มันโตขึ้นมา เดี๋ยวมันก็รับรู้เรื่องราวอะไรได้เองแหละ คนเราอ่ะมันแกร่งจะตายไป รับอะไร ๆ ๆ ๆ ได้หมดแล้ว

คิดให้ดี ๆ คิดให้ลึก ๆ ข้อย้ำว่า ... " นี่คือโอกาสใหม่ โอกาสดี ๆ ในชีวิตของคุณ จะปล่อยให้มันหลุดลอยผ่านไปเหรอ ???? " คิดให้ดี ๆ

โดย: ใครโกรธเหรอ เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 58.136.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ผู้หญิงที่คบชู้สู่ชายนอกใจสามีอ่ะ เลิกไม่ได้หรอก เพียงแต่เราจับไม่ได้คาหนังคาเขาเท่านั้นเอง เลยดูเหมือนว่าไม่มีอะไร แท้ที่จริงยังจับไมได้ หรือจับเกือบได้

แต่มันไม่ยอมรับ จะทำอะไรมันได้ ฆ่ามันให้ตายเหรอ ติดคุกซะเปล่า มันไม่มีทางเลิกได้หรอก พวกสัตว์ตัวเมียชั่วช้าสารเลวพวกเนี้ย

ไม่เลิกก็อยู่กับของเหลือเดน ซากเน่า ๆ ที่โดนใครต่อใครฉีดอสุจิเข้ารูมาแล้วไม่กี่ราย ไม่รู้กี่ร้อยกี่พันครั้ง เน่าว่ะ เราจะทำกิจกรรมทางเซ็กส์แบบให้มีความสุขก็ทำได้ไม่สนิทใจ เพราะมันโดนใครต่อใครทำอะไรมาแล้วเต็มคราบ

(นึกไม่ออกว่าทำอะไร ก็ไปดูหนังเอ็กซ์ซะ นั่นแหละ " เต็มคราบ ")

โดย: ใครโกรธเหรอ เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 58.136.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

เค้าคงเลิกแล้วมั้ง มีลูกตั้ง 2 คน แล้วนะ คิดดูสิ
สงสารเด็ก

โดย: smile เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.5.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

อดีตคืออดีต
ดูที่ปัจจุบัน เธอ เป็นแม่ที่ดีหรือไ่ม่ เป็นภรรยาที่ดีหรือไม่ เธอยังแอบไปมีชู้หรือไม่ ถ้าคำตอบมันคือไม่ทั้งหมด ก็จงปล่อยให้อดีตมันลอยไปกลับกาลเวลาดีกว่าครับ อย่าเอามันมาเก็บใส่ใจเลยครับ

ปัจจุบันมันสำคัญกว่า อดีต และอนาคตมากนั้น

โดย: คนเดินผ่านมา เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 58.11.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

มาต่อ....

แต่ถ้าพบว่าเธอ มีชู้...ก็รีบๆ
ไสหัวเธอไปให้ไกลๆ จากครอบครัวคุณ
และลูก ก็คงจะดีกว่า ให้มีข่าวหน้าหนึ่ง emoticon

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

อ่าน แล้ว ก็มีมึนอะ emoticon

คุณเป็นฝ่ายชายที่โดนภรรยานอกใจ+นอกกาย
ในขณะที่คบกันเป็นแฟนใช่มะค่ะ(คุณเรียน เธอทำงาน)

มันคือเหตุการณ์ในอดีตที่ผ่านมาแล้วอะ
แล้วคุณเองก็รู้ว่าเธอนอกใจอยู่แล้ว
แถมยัง คบต่อจนแต่งงานมีลูก 2 คน

ตกลง ที่แต่งด้วย เนี่ย?...งง อะ
คือ ส่วนมากผู้ชายถ้าเขารู้ว่าแฟนนอกใจ+นอกกาย
เขาจะเผ่นตับแลบอะ ไม่มีทางที่จะ รับได้
(ศักศรีมันคำคอ มันกระอักกระอวนใจ)

ถ้ารัก..ก็ ต้อง อภัย(คำเดียวนะ คุณขาดเธอได้ปะละ)
เฮ้อ...คนวงนอก ตอบแทนลำบากนะ

มีลูกกันแล้ว ก็พยายามรักษาครอบครัวให้ดีๆ
คิดว่าภรรยาคุณก็คง สำนึกผิดบ้างละ

คุณต้องการ อะไรจากคำถามนี้ละ???

คุณกลัวเธอจะกลับไปทำแบบเดิม
(สั นด าน เก่ากำเริบใช่มะ)
สังเกตุ พฤติกรรม ดูแลเทคแคร์เอาใจใส่ต่อกัน
เอานะ ถ้าเธอ เป็นแม่ที่ดี เมียที่ดีของคุณ
ก็ อภัย ไปซะ อย่างน้อยๆเพิื่ื่่อความสุข
ของตัวคุณและครอบครัวคุณเองนะละ

แต่ถ้าพบว่าเธอ มีชู้...อีกก็รีบ

โดย: Life On The Rock เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ลองคิดแบบกลับกันนะ

ในกรณีเจ้าของกระทู้เป็นหญิงหล่ะ

คงมีแต่คนบอกช่างเหอะผู้ชายเค้าสำนึกได้แล้ว

แต่นี่เป็นหญิง ผู้ชายบางคนเลยบอกรับไม่ได้บ้างไรบ้าง ว่ากันไป

เอาเถอะ จะยังงัยก็ช่าง ถ้าคนเราสำนึกได้แล้ว เราควรให้อภัยนะ

ลองคิดถึงแฟนคุณสิ ถ้าเค้ารู้สึกผิดจิงจิง และกลับตัวกลับใจมานานแล้ว

คุณน่าจะให้โอกาสกับเค้านะ เพราะถ้าคุณไม่ให้...

แล้วโลกนี้จะเหลือที่ว่างสำหรับเค้าอีกรึป่าว

ใครๆก็ต้องการโอกาสเริ่มต้นชีวิตใหม่กันทั้งนั้น

ยิ่งเค้าเป็นแม่ของลูกคุณด้วย ตอนทำเค้าอาจยังไม่คิดถึงลูกหรอก

แต่พอมีลูกแล้ว เค้าคงรู้สึกผิดมากๆเลยนะที่ทำแบบนี้

ปล.ที่คิดแบบนี้ ไม่ได้ต้องการจะว่าใครนะ เราแค่อยากให้คุณมีครอบครัวที่อบอุ่นเท่านั้นเอง

โดย: Sunshine เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 124.122.145.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

โตเป็นควายแล้วครับ แต่งงานมีลูกแล้ว
หัดคิดเอาเองได้แล้ว
ไม่ใช้่เด็ก ๆ อายุ 15 - 16 ที่ต้องมาคอยหาคนชี้แนะ

โดย: เปลี่ยนชื่อดูซิ จะปลอมกูอีกมั๊ย เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 114.128.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

- -* พลาด ซะละ มารู้เอาตอนแต่งงานกัน

emoticon emoticon emoticon

อึ้งแทน

emoticon emoticon

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ลืมซะ ช่างแม่มมมมมมม......

อย่ามีอีกละกัน..... emoticon emoticon emoticon

รู้มากไปก็เท่านั้น คิดมากไปก็เท่านั้น ก่อนหน้าที่จะรู้เรื่องหนึ่งวันมีความสุขดีอยู่หรือเปล่า

คิดถึงวันนั้น คิดซะว่าไม่เคยรับรู้เรืองอะไร เคยมีคนนึงสอนเราไว้ว่้า

"ไว้ใจได้แต่อย่าวางใจ วางใจได้ แต่อย่าไว้ใจ"

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 112.143.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

ทนอยู่เพื่อหน้าตาทางสังคมค่ะ emoticon

โดย: ทนไว้รักษาหน้าค่ะ เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : แฟนแอบมีชู้ มารู้ที่หลังจะทำไงดีครับ

.....ดูชื่อคุณจขกท.ท่าจะเป็นผู้ชายนะ

มีลูกตั้งสองคนแล้วมันเลิกลำบากนะครับ
แต่จะอยู่ด้วยกันต่อไปมันก็กอดก็จูบไม่สนิทใจ
ใจของคุณมันคงจะคิดถึงแต่ความหลังของเมียกับชู้ตอนเขามีอะไรกัน
ขอถามนิด...คุณมารู้ตอนไหนว่าแฟนคุณเอาผู้ชายมานอนด้วยตลอดเวลาที่คุณไปเรียน
และเดี๋ยวนี้ เมียคุณรู้หรือยังว่าคุณรู้ว่าเธอเคยคบชู้
(คำถามนี้ผมน่าจะถามคุณก่อนตอบนะ...แต่ไม่เป็นไร)
ถ้าเธอยังไม่รู้ว่าคุณรู้ ก็ขอให้เห็นแก่เด็กตาดำๆที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยเถอะครับ...พยายามอดทนเอา ลูกคุณตั้งสองคน
ผมคิดว่ากำลังเติบโต ขาดแม่ไปเสียคนคงลำบากทั้งคุณทั้งลูก
ถ้าเมียคุณรู้ว่าคุณรู้ว่าเธอเคยเอาผู้ชายมานอนด้วย.....ผมว่าขณะนี้เธอก็คงจะสำนึกตัวเองแล้วว่าผิดและพยายามที่จะเป็นเมียที่ดีและแม่ที่ดีของลูกอยู่...มันก็มาลงเอยที่คุณอีกนั่นแหละครับว่า ขอให้เห็นแก่ลูกเถอะ

ถ้าเธอมีพฤติกรรมที่ไม่น่าไว้วางใจ...คงไม่มีใครห้ามคุณหรอกที่จะเลิกกับเธออย่างไม่ลังเล แล้วก้มหน้าก้มตากัดฟันเลี้ยงลูกคนเดียวต่อไป

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.115.XXX

Hot Issue

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111