***ขั้นตอนทาสีห้องนอนและ สียี่ห้อไหนดีบ้าง *** หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ***ขั้นตอนทาสีห้องนอนและ สียี่ห้อไหนดีบ้าง ***

อยากรู้จังถ้าเราทาสีห้องนอน

1 สียี่ห้อไหนดีๆบ้าง กลินไม่แรงมาก

2 ขั้นตอนการทาสีจากสีฟ้า(เดิม)  จะเปลื่ยนเป็นสีขาว(ใหม่)

3 ห้องนอนด้านละ 2 เมตร  มี 2 ห้อง  ใช้สีประมาณกี่ป๋อง  (กะทาเอง)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

รูป di-wa
โดย: di-wa
ตั้งเมื่อ: 7 ก.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 14 : ***ขั้นตอนทาสีห้องนอนและ สียี่ห้อไหนดีบ้าง ***

2 เมตรเองหรอ แคบมากเลย

โดย: joe เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ***ขั้นตอนทาสีห้องนอนและ สียี่ห้อไหนดีบ้าง ***

เอาจากประสบการณ์ตัวเองเพิ่งเปลี่ยนสีห้องมานะคะ จากสีฟ้า(เข้ม) มาเป็นสีครีมนะคะ (ทาเองค่ะเพราะจ้างช่างแพงมากกกก)

เราเอาสีขาวมาทารองพื้น 1 ชั้นเพื่อกลบสีฟ้า
จากนั้นเราก็จะทาสีที่เราต้องการ 1 ชั้น (ถ้าสีดี แค่หนึ่งชั้นก้ได้แล้ว แต่ถ้าสีไม่ดีเท่าไหร่ก็ทา 2 ชั้น)

ทำเองเลยค่า จขกท. สนุกดีน๊าาา

โดย: its not easy เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 63.148.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ***ขั้นตอนทาสีห้องนอนและ สียี่ห้อไหนดีบ้าง ***

1.ยี่ห้อไหนก็เหมือนกันครับ เพราะได้มาตรฐาน มอก. ทุกเจ้า ดูที่ราคา กับ พนักงานขายดีกว่าครับ ว่าจะบริการดีถูกใจคุณหรือเปล่า สีจะมีแบบ ทาภายในและภายนอก ให้เลือกแบบ อะคริลิคทาภายใน นะครับ กลิ่นจะไม่ค่อยเหม็นมาก ไม่ต้องเลือก ทาได้ทั้งภายนอกและภายในหรอกครับ แพงกว่าทาภายในอย่างเดียวครับ

2.ก็ทาสีรองพิ้น ไปก่อนนะครับ 1 รอบ เนื่องจากเคยเป็นสีฟ้าเดิม จะเปลี่ยนเป็นสีขาว แนะนำว่า ทาสีขาว 4 รอบ จะดีกว่าครับ จะได้ไม่เป็นด่างๆ

3.ใช้สีถังกลาง 1 กระป๋อง ก็พอครับ สีถังกลาง 1 กระป๋อง ทาได้ 35 ตร.เมตร 2 รอบ เลยนะครับ

ทำไมห้องนอนเล็กจังครับ 2x2 เองหรอครับ -_-' นอนได้ยังงัยหว่า

emoticon emoticon

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.125.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ***ขั้นตอนทาสีห้องนอนและ สียี่ห้อไหนดีบ้าง ***

สี TOA
ทาสีรองพื้น 1 รอบ สีจริง 2 รอบ
หนังสือพิมพ์ รองพื้นกันเปื้อน เดี๋ยวจะมาขัดสี ที่หลัง จะหาว่าหล่อไม่เตือน

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ***ขั้นตอนทาสีห้องนอนและ สียี่ห้อไหนดีบ้าง ***

1. Bayer
2.ถ้าสีเดิมไม่ล่อน หลุด ก้อทาทับเลย
แต่ถ้าหลุด ควรลอกหรือขัดสีเดิมออกก่อน
ถามจากร้านขายสีได้
3.วัดพื้นที่ไปแล้วไปถามที่ร้าน เขาจะคำนวนให้ เช่นที่ homepro

โดย: mon เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 110.49.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ***ขั้นตอนทาสีห้องนอนและ สียี่ห้อไหนดีบ้าง ***

เล่นด้วยดิ....emoticon emoticon
v
v
v

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 112.143.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ***ขั้นตอนทาสีห้องนอนและ สียี่ห้อไหนดีบ้าง ***

กุขี้เกียจจะเถียงกับมรึงและ ว่ะ

ดู IP ก็รู้

โดย: xxx เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ***ขั้นตอนทาสีห้องนอนและ สียี่ห้อไหนดีบ้าง ***

TOA จ๊ะ

โดย: p'liw เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.82.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111