สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

รบกวนสอบถามพี่ๆ ผู้รู้นะคะ ว่าโปรแกรมสแกนไวรัสฟรี ดีๆสักตัวเนี่ย ใช้ของอะไรดีคะ ตอนนี้ใช้ของ  AVG free edition 8.5 อยู่ค่ะ ตอนแรกมันก็ดีนะคะ แต่ตอนหลังๆ นี่ชักสแกนบ่อยไป  เพิ่งสแกนเมื่อวานค่ะวันนี้เห็นมันสแกนอีกแล้ว  บ่อยไปค่ะ สแกนทีตั้ง 3 ชั่วโมงกว่าๆ ขี้เกียจรอ  ทำงานอื่นก๋ไม่ได้  เสียเวลาค่ะ เลยอยากจะเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นแล้ว ที่จริงไม่คิดจะติดตั้งนะคะกับสแกนไวรัส  เพราะไม่ได้ทำงานเสี่ยงอะไรกับไวรัสมากมายค่ะ แต่มีติดเครื่องไว้ก็ดีเหมือนกันใช่มั้ยคะ เฮ้อ...รบกวนสอบถามพี่ๆ ผู้รู้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ^__^
รูป mod
โดย: mod
ตั้งเมื่อ: 7 ก.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 34 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

แวะเข้ามาอ่าน

แต่ได้อะไรดีๆเยอะครับ

ชอบคุณหลายๆคนเลย

ไว้จะลองโหลดมาใช้ดู ดีไม่ดียังไงจะมาบอกต่อค้าบ emoticon

โดย: -*- เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

kavpersky ถ้าสเปคคอมต่ำมันจะหน่วงเครื่องหน่อย
แต่เพื่อความปลอดภัยมันก็คุ้ม มัน update auto ตลอดด้วย

โดย: northside เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

อืม...เห็นเค้าพูดถึงกันมากเหมือนกันค่ะว่าตัวฟรี Avira ดีมากมาย ของ kaspersky ก็ดีแต่เห็นในบอร์ดพูดกันว่าเครื่องต้องแรงจริงๆ ไม่งั้นมีเจ๊ง แต่ก็อยากใช้ตัวจริงเหมือนกันค่ะ เดี๋ยวต้องแวะไปดูที่ไอทีซิตี้ซะหน่อยแร้ว ขอบคุณมากๆค่ะคุณ northside ^___^

โดย: mod เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 125.27.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

แต่ของฟรีมันกันได้ไม่หมด แนะนำใช้ของ
ตัวเต็มเลยดีกว่า kapersky เสียปีละ 600 เอง
ผมใช้มานานและไม่มีปัญหาเลย เมื่อก่อนใช้ตัวฟรี
มันกันได้ไม่หมดนะ

โดย: northside เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.208.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

avira คับตัวฟรีดีสุด

โดย: northside เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.208.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

อุ้ย ของกำนันตุ๋ย ก้อน่าสน ต้องลองใช้อย่างที่กำนันตุ๋ยบอกมาซะหน่อยแล้ว ^__^ ขอบคุณค่ะ

โดย: mod เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 125.27.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

เดี๋ยว mod จะเข้าไปดูเลยค่ะ ขอบคุณคุณ Gr11 มากค่า ^__^ เดี๋ยวแวะมาอีกจ้า...

ความคิดเห็นที่ 27 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ลองใช้ rising antivirus ดูครับใช้ได้ดีทีเดียว
โหลดได้จาก www.download.com

โดย: qr11 เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 125.27.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ผม ใช้ ร่มแดง ครับ สุดยอดเลย แล้ว แช่แข็ง windows ด้วย shadowuser หรือ DeepFreez ครับ แล้ว windows ของคุณ จะไม่เจอ ไวรัส ครับ

โดย: ..กำนันตุ๋ย.. เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง มันเพิ่มรอยหยักในสมองผมได้มากทีเดียว

แต่ทั้งหมดทั้งมวลที่มึงพิมพ์มา ลองย้อนมองตัวเองบ้างนะครับว่ามีข้อไหน เข้าตัวมึงบ้าง

ความรู้ถ่วมหัวเอาตัวไม่รอด emoticon emoticon emoticon

ปล. มาว่ากรูเกรียนอีก มาว่ากรูอายุน้อยกว่าบ้างแล้วสามารถเรียก "ไอ้" ได้เด็กอนุบาลมันยังรู้เลยว่า ไม่สุภาพ ผมเรียนน้อยด้อยการศึกษา แต่เรียนรู้ด้วยตัวเองทุกอย่าง ก็ดีกว่าบางคน เก่งแต่อวดอ้าง อาศัยวิชาการ มาข่มคนอื่น ชิช่ะ emoticon emoticon emoticon
อ่ะ จะเล่าให้เพื่อนมึงฟังแล้ว จะโจ๊ก อีกไหม รออยู่ (ไปเที่ยวต่างจังหวัดหลายวัน แล้วจะกลับมาตอบแล้วกันรอบนี้)
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ อย่าตกใจไป ก็แค่ คนอวดเก่งอยากโชว์ พาวเวอร์ ครับ ผมเจอบ่อยแล้ว

โดย: ปลาทูผยอง เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.100.111, 58.64.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

เคยใช้ NOD32 มีปัญหาจุกจิกน่ะ เลยเปลี่ยนใช้ avast แทนก้อใช้ดีนะคะ ตัวนี้
emoticon

โดย: ... เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 117.47.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

โห คุณ 555 กะคุณปลาทูผยอง ปรองดองกันไว้ค่า mod ก็กะลังหาข้อมูลจากกูเกิ้ลอ่านเหมือนกันค่ะ เข้าใจมั่ง ไม่เข้าใจมั่ง ก็ต้องศึกษากันต่อไปค่ะ ก็ต้องเอาข้อมูลจากที่ตอบในกระทู้ ไปเสริชหาอ่านประกอบด้วย เพราะเราไม่เก่งเรื่องคอมฯ หรือว่าใช้ไม่เป็นหยั่งที่คนๆ นั้นว่าอ่ะค่ะ และ mod ขอขอบคุณมากๆค่ะ ทั้งคุณ 555 คุณปลาทูผยอง และทุกๆ ท่านค่ะ ที่เข้ามาตอบกระทู้นะคะ เดี๋ยวจะแวะมาใหม่อีกค่ะ ^__^

โดย: mod เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 125.27.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

3.เรื่อง OS MAC นั้นมันมีคนทำไวรัสตั้งนานแล้วด้วย ตั้งแต่ MAC เปิดตัว OS X ได้เลย (ผมจำได้เพราะผมเคยคิดว่า นี้เป็น OS ที่เสถียรที่สุด แต่ผมก็ยอมรับว่ามันไม่ใช่อย่างนั้น ) First ever virus for Mac OS X discovered ลองพิมพ์คำใน Google เผื่อรอยหยักคุณจะเพิ่มอีก 1 หยัก

4.ผมว่าคุณไม่ได้ช่วยอะไรให้สังคมออนไลย์ดีขึ้น เลยการที่ผมเรียกคุณว่า " ไอ้ " คํา
ประกอบคําบางคําที่ผู้ใหญ่ใช้เรียกเด็กผู้ชายหรือผู้ชายที่
อายุน้อยกว่ามาก (พจนานุกรมไทย ) ซึ่งผมมองว่าที่คุณยกเมฆ ว่า " คนขายแอนติไวรัส นั้นและ เป็นคนทำไวรัสออกมาเอง " ผมว่าเกรียนอย่างคุณน่าจะหาหนังสืออย่าง QuicKPC หรือ PCTODAY มาอ่านเพื่อประดับรอยหยักในสมองบ้าง

4. วันที่ผมนั่งตอบกระทู้คุณนั้น ผมนั่งอ่านให้เพื่อนผมฟังรู้ไหมคับว่าไง " This Joke !!! ไอ้คุณปลาทูผยองนี้มัน เมาน้ำพริก หรือไง "

5.เรื่องนี้ก็แล้วแต่ใครผู้ใดที่เข้ามาอ่าน แล้วสะดุดในความจริง ที่ผมได้ชี้แจงขอให้ทุกท่านโปรดสมเพชในความ " เกรียน ในการตอบกระทู้ของ ไอ้ปลาทูผยอง ด้วย !!!

โดย: 555 เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 124.157.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ถึงไอ้ปลาทูผยอง จะตอบให้เคลียและชัดเจนยิ่งกว่าเดิม แล้วก็รบกวนคุณช่วยอ่าน (ให้ชัดและซึมซับเอาความรู้เข้ารอยหยักในสมองด้วย )

1. การที่คุณจะตอบกระทู้ของใคร คุณช่วยรบกวนหาข้อมูลที่คุณใช้หรือข้อมูลที่มีแหล่งอ้างอิง เช่น โปรแกรม AntiVirus ที่คุณบอกว่าเค้าพัฒนาไวรัสขึ้นมาเพื่อป้อน Product ของตัวเองนั้น " ผมขอให้คุณอ้างอิงถึงแหล่งที่มา อย่ามากล่าวหาแบบฝ่ายเดียว " มันเหมือนเป็นการอ้างว่าตัวเองถูกคนเดียว

2.ถ้าคุณมีความรู้ในการเขียนโปรแกรมเบื้องต้นคุณจะเข้าใจว่า ชุดคำสั่งในการเขียนโปรแกรมจะแตกต่างกันและโปรแกรมเมอร์ที่เขียนชุดคำสั่งก็ไม่ใช่คนเดียวกัน และโปรแกรมของ AtiVirus แต่ละเจ้าก็จะใช้ Enginne การเขียนที่แตกต่างกันเช่น ค่ายนี้ใช้ JAVA ค่ายนี้ใช้ Visual ค่ายนี้เขียนด้วย ปาสคาล หรือ บางค่ายอาจจะใช้พวกตระกูล C# C+ ซึ่งเป็นที่นิยม ก็ได้มันแล้วแต่ใครถนัด ดังนั้นโปรแกรมที่เขียนด้วยชุดคำสั่งและภาษาโปรแกรมที่ต่างกัน มันย่อม !!! ส่งผลให้โปรแกรมแต่ละตัวทำงานไม่เหมือนกัน แต่คนอย่างปลาทูผยอง อาจจะไม่เข้าใจถึงความแท้จริง ของระบบไบนารี่

โดย: 555 เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 124.157.198.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว
โดย: เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.191.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

kaspersky แผ่นละ100 นี่ ซื้อที่ไหนหรอครับ แนะนำด้วยครับ

โดย: ผีแดง เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ผทแนะนำให้ใช้ Kaspersky ผมซื้อที่เค้าลดราคาแผ่นละ 100 บาท ใช้งานได้ 1 ปี จะดีกว่า Bitdefender ตรงที่ใช้งานง่ายกว่า และไม่มีปัญหากับระบบ Intranet ในสำนักงานด้วย

โดย: maeil เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 202.151.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

มึงเป็นใครมาเรียกกรูไอ้ ห่ะ สถุนความเห็นที่ 13

ถ้ากูหาข้อมูลได้แบบชัวร์ ๆ กูจะเอามาโชวร์มึงเพื่อ ?? กูเอาไปขายให้บริษัทหรือหน่วยงานที่ได้เงินไม่ดีกว่าเหรอ แล้วอีกอย่างข้อมูลแบบนี้มันไม่ส่งผลดีต่อองค์กรที่ขายแอนติไวรัสหรอก ใครเข้าจะมาบอกมึง ควาย!!

ฐานข้อมูลไว้รัส อันนี้เข้าใจ ไม่งั้นทั้งโลกนี้คงมีแอนติไวรัสอยู่แค่ ยีห้อเดียวแล้วมั้ง แล้วที่บอกเนี้ยไม่ได้หมายความว่าใช้เครื่องออฟไลฟ์เล่นอยู่ที่บ้าน ออโตเมติกอัพเดส ตลอดเว้ย

แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับรูปแบบการเขียนตัวโปรแกรมอย่าหลงประเด็น ผมกำลังบอกว่าไวรัสมาจากไหน อ่านใหม่อีกสักรอบก็ดีนะ

Max Os ไม่เห็นมีใครอยากจะทำไวรัสออกมาเลยละ เพราะคนใช้น้อย >> ขายแอนติไวรัสแล้วมันไม่คุ้มกับค่าพัฒนาไวรัส นี่ก็อีกเหตุผล จะว่าใครช่วยเป็นกลางหน่อย ผมพูดไปตามประสบการ์ณและก็เห็นว่ามันเป็นประโยชน์ หรือมึงว่าไง
ตอบมาเลย ควายเอ๋ย

emoticon emoticon emoticon โดย: ปลาทูผยอง เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.100.111, 58.64.18.XXX

ความคิดเห็นที่ 15 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

AVG อย่างไม่ฟรี

โดย: s เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 09 IP IP: 222.123.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ไม่ได้เรียกร้องให้คุณมาอ่านความเห็นผมนี่ครับ

ผมตอบกระทู้ของผมอย่างนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ไม่พอใจก็ข้ามไป ไม่ต้องมาสนใจครับ

ถ้าจะบอกว่าการใช้สรรพนาม มึง-กู นี่มันหยาบคาย
ก็ไม่เถียงครับ ผมแค่คิดว่าคนในนี้คือเพื่อนกันหมด
การที่ผมใช้สรรพนามแบบนี้ เพื่อสื่อว่า ผมคุยกับเพื่อน

ผมแค่บอกว่าคุณใช้ไม่เป็น
ไม่ได้บอกว่าคุณโง่นี่ครับ คุณน่ะตีความเอาเอง
และเพราะคุณใช้ไม่เป็น คุณเลยมาบ่นแบบนี้ไงครับ

โดย: เปลี่ยนชื่อดูซิ จะปลอมกูอีกมั๊ย เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 112.142.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ไอ้ ความคิดเห็นที่ 7 คุณไปเอาข้อมูลมาจากไหนว่าแต่ละเจ้าของ AntiVirus เค้าผลิตไวรัสออกมาป้อนเพื่อสนับสนุนของตัวเอง ( แสดงข้อมูลด้วย )

ป.ล. ฐานข้อมูลของไวรัสแต่ละเจ้าเค้าไม่ได้เชื่อมต่อกันบริษัทไหนมีการอัพเดสฐานข้อมูลไวรัสบ่อยกว่า ผู้ใช้อัพเดสบ่อย ๆ ก็มีโอกาศตรวจเจอไวรัสตัวนั้น

ป.ล. โปรแกรมของ AntiVirus ของแต่ละเจ้าไม่ได้เขียนด้วย Code ที่เหมือนกัน ( อย่าเข้าใจเพียงแค่ว่า มันก็สแกนเหมือนกันไม่ใช่เหรอ ) ไม่ใช่ !!!

ป.ล. โปรแกรม kaspersky เหมือนจะเคยเห็นว่า ขาย สองไอดี ( สองผู้ใช้ ) 1000 กว่า ๆ ถ้าคนเดียวก็ประมาณ 500 ได้ ลองหาดูได้ที่ศูนย์การค้าไอทีชั้นนำ ( พันธ์ทิพ )

โดย: 555 เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 124.157.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

NOD32 ปีล่ะ 900 บาท ตกวันละ 2.46 บาท ต่อวันอัพเดสแทบทุกวัน เสียบแฟรชไดร์ปุ๊บ มีไวรัสมันฟ้องทันที

ถ้าเป็นของฟรีก็ ร่มแดง ไม่ก็ CPE17 ช่วยได้ในระดับหนึ่ง( ระดับทั่วๆไป )

โดย: 555 เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 124.157.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ใช้ pc Tools สิดีด้วย ฟรีด้วย มีทั้ง Filewall และ อัพเดทได้ด้วย

โดย: otto เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 202.129.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

อ้า...ได้ความรู้มากมายเลยค่ะ ขอบคุณคุณปลาทูผยองและคุณน้ำแข็งใสมากๆ เลยนะคะ ที่แวะเข้ามาตอบ ได้ประโยชน์สำหรับคนไม่เก่งคอมอย่างดิฉันมากเลยค่ะ ดิฉันก็พยายามหาความรู้เกี่ยวกับแอนตี้ไวรัสใน google อยู่เหมือนกัน ยิ่งได้ความรู้จากคุณทั้งสองคน ยิ่งทำให้ดิฉันมีกำลังใจที่จะเรียนรู้คอม ฯ ต่อไป เพราะคนไม่เก่งคอมอย่างดิฉันต้องศึกษาและเรียนรู้ต่อไปเรื่อยๆ ขอบคุณมากๆ ค่ะ ^__^ เดี๋ยวจะแวะเข้ามาอีกค่ะ

โดย: mod เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 125.27.160.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ใช้ CPE17 ป้องกันการติดไวรัส

ระหว่างเครื่องกับแฟลชไดร์ฟ ควรมีติดเครื่องไว้

แล้วใช้ Security Task Manager ดูว่าติดไวรัสอะไร

ได้ชื่อแล้วก็ เอาไปหาวิธีแก้ไวรัสใน กูเกิ้ล

ทั้ง 2 ตัวเป็นไฟล์เล็ก ๆโหลดฟรี ไม่ต้องแสกนนาน

โดย: นําแข็งใส เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 119.42.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ลองหาดูนะครับ การป้องกันไวรัสที่ดี ต้อง มีแอนติอยู่ก่อน แล้วป้องกันไวรัส ไม่ใช้ให้ไวรัสติดแล้ว ค่อยเอาโปรแกรมมาลงเพื่อฆ่ามันเพราะไวรัสบางตัว มันไป ฝั่งอยู่ในส่วนลึก ๆ ของไฟล์ ระบบ ถ้าโปรแกรมเจ๋งจริง ๆ ไปเจอมัน และลบมัน บางทีก็จะเอา ไฟล์ ระบบเรา ออกไปกับไวรัสด้วย วินโดวก็เลยเน่า

ลองดูเอาตามสถานการณ์ นะครับ ถ้าอยากลองฆ่าไวรัสเองหรือศึกษาเอาคำนี้ไปพิมพ์ "เว็บปาน" ใน google แร๊ฟแรกเลยนะครับ เว็บนั้นจะตอบคุณได้ ในสิ่งที่คุณอยากรู้ ถ้าสงสัยอะไรมาเปิดกระทู้ไว ถ้าผ่านมาเจอ จะแวะมาตอบให้อีกครับ

โดย: ปลาทูผยอง เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.100.111, 58.64.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

เสริมต่อให้อีกนิด คุณเคยสงสัยไหม ว่าทำไม ไวรัสถึงมีอยู่มากมาย ครับ และออกมาใหม่วันละหลาย ๆ ตัว

คนขายแอนติไวรัส นั้นและ เป็นคนทำไวรัสออกมาเอง ประสิทธิภาพของมันถูกพัฒนามาเรื่อย มีเพียงส่วนน้อย ที่ทำเพื่อประกาศว่า ผมเก่งที่ปล่อยไวรัสได้ แต่ 90% จะมาจากบริษัทที่ขาย แอนติไวรัส

เพราะงั้นคุณก็ไม่ต้องแปลกใจเลย ว่า ค่ายนี้ทำไมกันตัวนี้ได้ แต่ค่ายนั้นก็กันตัวนี้ ไม่ได้ แสกนเจอ บางไม่เจอบ้าง นั้นและคำตอบ

ถามต่อไปอีกว่า แล้วถ้าอย่างงั้น ลง สัก 3 ยี่ห้อได้ไหม อ่ะ อย่าขำไป มีคนเยอะแยะที่ทำแบบนี้ ผลก็คือ เครื่องคุณจะโครตอื่ด ถึงกลายเป็นเต๋า แถมยังป้องกันไวรัสแบบไม่ได้เรื่องอีกตะหาก เพราะโปรแกรมพวกนี้ มันชอบตีกันเองอยู่เสมอ ๆ

ตอบคุณเจ้าของกระทู้ คุณคงทราบแล้วที่มันแสกนเอง ผมแนะนำแบบนี้แล้วกัน ถ้าเครื่องคุณแรง ๆ แนะนำ bitdefender หรือ kaspersky แต่คุณต้องเสียเงิน หรือไม่อยากเสียก็ ต้องใช้ google เพื่อหาครี ของโปรแกรมมาใส่อยู่บ่อย ๆ เพื่ออัพเดส

ถ้าเครื่องไม่แรง ก็ รมแดงกะ Nod32สองตัวนี้ รมแดงอัพฟรี nod32 ไม่ฟรีแต่ ครี หาง่ายโดยเฉพาะเว็บจากจีน เยอะมากลองหาด

โดย: ปลาทูผยอง เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.100.111, 58.64.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ถึง จกท. จาก คห. 4

วิชาใช้ แอนตี้ไวรัสไม่มีสอนหรอกครับ

อยากรู้ต้องลองเล่นดูเท่าั้นั้น

โดย: FuJiSaWa เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 125.27.214.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ใช้รมแดง Avira

โดย: toto เขียนเมื่อ 8 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

ขอบคุณ คุณคหที่ 3 มากนะคะ ที่ช่วยตอบคำถาม ดิฉันโง่เองค่ะ ถ้าแสนรู้อย่างคุณ ดิฉันคงไม่มาตั้งคำถามให้ผู้รู้ช่วยตอบหรอกค่ะ คนเราถ้าฉลาดมาตั้งแต่เกิดก็ดี มีบางคนหรืออีกมากที่เค้าอาจจะยังไม่รู้ เพราะไม่เก่งเข้าขั้นนั้นมันก็มีอีกมากมาย ตอบกระทู้ได้หยาบคายมาก ไม่ต้องส่อให้เห็นถึงไหนหรอกค่ะ ตอบคำถามแบบนี้ก็รู้แล้ว ถ้าใครไม่เต็มใจตอบก็ไม่เป็นไรค่ะ ไม่ได้แสร้งตั้งคำถามเพื่อล่อเป้า ที่ถามเพราะไม่รู้จริงๆ ถ้าเรียนคอมเก่งๆ ได้มันก็ดี (แต่ขอบคุณท่านผู้รู้ท่านอื่นที่เต็มใจตอบเท่านั้นนะคะ )

โดย: mod เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 125.27.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

อย่างนี้เรียกว่ามึงใช้ไม่เป็นครับ
มันตั้งเวลาแสกนไว้ ก็ไปตั้งปิดซะ อยากแสกนเมื่อไหร่ ก็ค่อยเรียกแสกนเอง

ส่วนที่แนะนำ avast เท่านั้น
ฟรี เหมือนกัน

โดย: เปลี่ยนชื่อดูซิ จะปลอมกูอีกมั๊ย เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 114.128.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

มันสแกน คุณก็ปิดสแกนดิครับ มันไม่ได้ยากอะไรเลย -*-

แอนตี้ไวรัสมีติดเครื่องไว้อะดีแล้วครับ กันๆเอาไว้ แค่เสียบแฟรชไดวฟ์ที่ไปเสียบเครื่องอื่นมาก่อนก็มีโอกาศติดแล้วครับ

ของฟรีก็มี AVG กับ Avira อะครับ ของฟรีมันก็ดี แต่มันดีไม่เท่ารุ่นเสียตัง

โดย: เสธ.สมัย เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 1.1.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สแกนไวรัสฟรี ดีๆ สักตัว

www.avira.com

โดย: optic เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.69.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด คอมพิวเตอร์

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111