อยากทำธุรกิจส่วนตัว เงินทุน 30,000 บาท ทำอะไรได้บ้าง หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากทำธุรกิจส่วนตัว เงินทุน 30,000 บาท ทำอะไรได้บ้าง

ตอนนี้ว่างงาน ไม่ได้ทำงานประจำ อยากมองหาอาชีพอะไรสักอย่างเพื่อจะทำธุรกิจเล็กๆ ของตัวเอง

ที่่สบายใจ บริหารงานเอง ไม่ต้องอยู่ภายใต้บังคับบัญชาใคร ทำแล้วสบายใจ อยากขอความเห็นผู้ที่

มีประสบการณ์ทำอาชีพอิสระ คือตอนนี้อยู่ในกรุงเทพฯ ไม่มีสถานที่เป็นของตัวเองที่จะเปิดร้าน ควรเริ่มต้นทำอะไรดี ขอให้เพื่อนๆ ช่วยแนะนำให่หน่อยค่ะ ขอบคุณมาก

รูป เฟิร์น
โดย: เฟิร์น
ตั้งเมื่อ: 9 ก.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : อยากทำธุรกิจส่วนตัว เงินทุน 30,000 บาท ทำอะไรได้บ้าง

...วัตถุดิบ..คัดสรรให้ดี ๆ แปลก ๆ ครับ..เนื้อนกกระจอกเทศ..อย่าไปสนใจ..ใครจะไม่ชอบทาน...ฝรั่งพี่แกทานแน่.. เนื้อสันไม่ติดมัน เนื้อกวาง เนื้อหมูรึจะเป็นซี่โครงหมู...ส่วนเนื้อนี่..ต้องหมักให้อร่อย นิ่ม หวานหอม ตามสูตรคุณ

...แล้วก็น้ำจิ้มครับ..หาสูตรที่อร่อย..ๆ รึสูตรของคุณเอง ผักก็จะมี..สัปรด หอมหัวใหญ่ เห็ด พริกหยวกแบบไม่เผ็ด รึเปลี่ยนไปตาม ฤดูกาล เอาที่คุณคิดว่าเหมาะสมและเสียบไม้ย่างได้ ผสูตรน้ำจิ้ม..รึซ๊อสราดนี่...ไม่มีซื้อผมได้...ถ้าสนใจทำธุระกิจนี้นะครับคุณ..จขกท..หิหิ )

..โชคดีครับคุณ....จขกท...!

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 65.110.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากทำธุรกิจส่วนตัว เงินทุน 30,000 บาท ทำอะไรได้บ้าง

...ส่วนตัวผม..ถ้ามีเงินเท่าคุณ..ผมจะทำ"Kebab" ครับ รู้สึกเมืองไทยยังไม่มีนะผมว่า

..เนื้อที่จะทำนี่..เป็นเนื้อเพื่อสุขภาพ...เน้นไว้เลยครับว่า.."Kebab เพื่อสุขภาพ" จดลิขสิทธิ์ไว้ซะ...หาที่ชุมชน..หน้ามหาวิทยาลัย,หรือหน้าออฟฟิต,หรือที่ ที่นักท่องเที่ยวชอบเดิน

...เมื่อรูสึกว่าขายดิบขายดี..ผมคิดว่าคุณเอง..ก็คงจะไม่หยุดเรื่องการเปิดเป็นเเฟรนไชส์แน่..จะกลัวอะไรล่ะครับ..ลิขสิทธิ์คุณก็มีแล้วนี่

...ทุน..3 หมื่นนี่อาจจะไม่พอ...แต่คุณสามารถยื่นกู้ได้..อีกซักหมื่น..รึยืมแม่ก่อนก็ได้..อย่าลืมครับ..แม่คือธนาคาร...ไม่ต้องฝากก็เบิกได้

...อุปกรณ์และวัตถุดิบ..รถเขนนี่แหละครับ..ตู้แก้ว..สะอาด ๆ เตาย่าง..กล่องโฟม ฯลฯ

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 10 ก.ย. 09 IP IP: 65.110.6.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111