เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ หมวด » ทั่วไป » เรื่องเด่นประเด็นดัง » เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

เพื่อนๆ เอ็มไทยมีความคิดเห็นยังไง กรณีที่มี ส.ส. และ ส.ว. กลุ่มหนึ่ง ออกมาเคลื่อนไหวให้มีการแก้ไขรัฐธรรมนูญในประเด็นยุบพรรคการเมือง หรือ มาตรา 237

โดยส่วนหนึ่งมองว่าจะช่วยแก้ปัญหาความแตกแยก ให้เกิดสมานฉันท์

ถ้าจะมีการพิจารณาจริง เพื่อนๆ เห็นด้วยที่จะให้แก้รัฐธรรมนูญหรือไม่

รูป TPO
โดย: TPO
ตั้งเมื่อ: 10 ก.ย. 09

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 318 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ถ้าพวกคุณมาบอกว่ารัฐธรรมนูญปี 50 คือรัฐธรรมนูญโจร สาเหตุเพราะมันมีข้อจำกัดเยอะกับพวกนักการเมืองโจรนี่แหละ ในเมื่อพวกนักการเมืองเลว ๆ ไม่คิดทำอะไรชั่ว ๆ ทำไมจะต้องกลัวรัฐธรรมนูญฉบับนี้ด้วย ไอ้ที่ต้องการอยากแก้ไขนัก เพื่อว่าพวกตัวเองจะทำอะไรเลว ๆ ต่อไปใช่มั้ยล่ะ และที่สำคัญประเด็นที่อยากแก้ไขกันนัก มันเอื้อประโยชน์ให้พวกตัวเองทำผิดแล้วไม่ต้องรับโทษหรือ เห็นแก่ตัวมากเกินไปหรือป่าว ประชาชนส่วนใหญ่เขาไม่ได้เดือดร้อนตรงไหนเลยกับรัฐธรรมนูญฉบับนี้ แล้วที่อยากแก้กันนักมันมีประโยชน์อะไรกับคนไทยทั้งประเทศบ้าง นอกจากนักการเมืองเลว ๆ ที่ทำผิดในช่วงที่ผ่านมาทั้งนั้น แต่ละตัว สันดาน... อย่าให้พูดดีกว่า และที่สำคัญลึก ๆ กว่านั้น ถ้าแก้แล้วนายใหญ่ของพวกแกก็พ้นผิดทุกเรื่องสิ นี่แหละประเด็นสำคัญที่สุด ไอ้พรรคเพื่อทุยมันบอกมาได้ยังไงว่า ต้องการแก็รัฐธรรมนูญโดยไม่ต้องฟังเยงประชาชน พวกมึงคิดว่าคนไทยส่วนใหญ่เป็นควายดง่ ๆ ให้พวกมึงหลอกเหมือนควายบางกลุ่มที่ถูกไอ้พวก 3 เกลอขายชาติหลอกอยู่ทุกวันนี้หรรือ ?

โดย: คนกรุงเทพ เขียนเมื่อ 1 ต.ค. 09 IP IP: 10.1.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 316 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

emoticon emoticon emoticonไม่เห็นด้วยเพราะรัฐธรรมนูญมีความผิดอะไร จึงมาต้องแก้ไขเพื่อตามใจแมวบางตัวเท่านั้น คิดให้ดีทุกวันประชาชนไม่ได้เดือดร้อนเกี่ยวกับรัฐธรรมนูญฉบับนี้เลย emoticon emoticon emoticon

โดย: นายจั๋น เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 314 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

SiamTopupเป็นธุรกิจให้บริการเติมเงินมือถือ แบบออนไลน์ บนอินเตอร์เน็ต
สำหรับคนที่อยากทำธุรกิจเติมเงินมือถือ และคนที่กำลังมองหาช่องทางหารายได้

ค่าสมัครใช้บริการแรกเข้าเพียง 300 บาท
รายเดือนเพียง 50 บาท
แนะนำสมาชิกรับทันทีรับทันที 50% ของค่าแรกเข้า 150 บาท
เมื่อสมาชิกที่คุณแนะนำชำระค่าแรกเข้า และเปิดใช้บริการ ในชั้นที่ 1 และ 15% ในชั้นที่ 2 3 4

เติมค่าโทรได้ทุกค่าย ทุกเครือข่าย ทุกราคา ตลอด 24 ชั่วโมง
และไม่ต้องมีสต๊อกบัตร

เมื่อสมัครใช้งานแล้วสามารถใช้งาน 3 บริการของ SiamTopup ได้แก่
* ระบบเติมเงินมือถือออนไลน์
* ระบบจำหน่ายบัตรเงินสด
* แพ็กเก็จส่ง SMS ราคาประหยัด
สนใจสมัครได้ที่
http://www.korntopup.co.cc

โดย: korn เขียนเมื่อ 18 ก.ย. 09 IP IP: 114.128.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 312 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

เห็นด้วยถ้าหากว่ามันทำให้ประเทศชาติดีขึ้น ไม่ใช่ว่าทำกันขึ้นเพื่อผลประโยชน์ของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง อยากให้นึกถึงประชาชนที่เค้าไม่ได้มานั่งแก้ไขด้วยว่าเค้าจะได้รับผลประโยชน์สูงสุดหรือปล่าว เพราะถ้าไม่อย่างนั้นคนที่เดือดร้อนหรือได้รับผลกระทบมากที่สุดเห็นจะเป็นประชาชนอย่างเราๆเนี่ยแหละ

โดย: เด็กขนส่งระหว่างประเทศ เขียนเมื่อ 17 ก.ย. 09 IP IP: 210.246.182.XXX
ความคิดเห็นที่ 311 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ผมว่าการเขียนรัฐธรรมนูญจะอยู่ในช่วงไหน ผมว่าน่าจะดูสาระสำคัญมากกว่าว่าดีไม่ดียังไง อย่าไปตั้งแง่อยู่ที่ว่าช่วงรัฐประหารหรือใครร่างเลย....ถ้าอันไหนดีก็ว่าดี ไม่ดีก็แก้ ไม่งั้นประเทศจะไปต่อกันได้ยังไงครับ..จริงมั้ย เราทุกคนมีความคิด มีการศึกษา มีจิตวิญญาณ รักชาติ ศาสน์ :-) คิด และทำให้ดีเพื่อประเทศชาติกันดีกว่า...

โดย: ddd เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 58.10.21.XXX
ความคิดเห็นที่ 310 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ผมว่า รฐน.40 รฐน.50 มีความใกล้เคียงในเนื้อหาสาระพอ ๆ กันเลย เพียงแต่

ใน รฐน.50 ได้บรรยาย สรรพคุณ รายละเอียดไว้มากกว่า ถ้าถามว่า แก้ไหม

ถ้าแก้แล้ว ? เพื่ออะไร เพื่อเอา รฐน.40 มาใช้หรือ

กฏหมาย ดีอยู่แล้วนะครับ แต่ผู้ใช้ และผู้ไม่ต้องการใช้ ทำให้ดูไม่ดี

ต่างประเทศหากมาเจอเนื้อหาสาระของกฏหมายไทย ยังอาจจะต้องยอมรับว่าดีที่สุดก็ได้

แต่ปัญหาไม่ใช่กฏหมาย อยู่ที่คนครับ ถ้าไม่ใช้คนแล้ว.......หรอที่มันใช้กฏหมาย (กฏหมาย ห้ามลืมพิมพ์ "ย" )

โดย: GrInK~l3lacK เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 172.29.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 308 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ไม่เห็นด้วยค่ะ ดูในรายละเอียดของกรรมการสมานฉันท์ มีแต่แก้เพื่อผลประโยชน์ของสว. สส. ไม่เห็นมีผลประโยชน์ของประชาชนเลย

โดย: B เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 222.123.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 307 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ไม่มีนโยบายใช้ของโจร เอาคนของโจรออกไปให้หมด แล้วทุกอย่างจะดีเอง

โดย: kk เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 58.9.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 306 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

เห็นด้วยครับ เพราะ รธม ปัจจุบัน เขียนในระหว่างอยู่ในอำนาจเผด็จการ ถึงแม้จะได้ลงประชามติจากคนทั้งประเทศ แต่ก็ไม่สง่างามครับ ผมเชื่อนะ บางคนเขาไม่ได้อ่านรัฐธรรมนูญหรอก ผมคนนึงไม่ได้อ่าน แล้วไม่ได้ลงคะแนนเสียง

โดย: dfgdfg เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.211.XXX
ความคิดเห็นที่ 305 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ยกเลิกไปเลยเหอะ รัฐธรรมนูญโจร ใครใช้อยู่ก้อโจรด้วยกันทั้งนั้น

โดย: เอก เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 61.90.33.XXX
ความคิดเห็นที่ 304 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ยัง งงๆ อยู่ ว่ารัฐธรรมนูญ นี้ มันเลวร้าย ยังไง
มันอยู่ที่นักการเมือง มากกว่า มันแต่ ทำบ้า ทำบอ ไร กันไม่รู้
ม๊อบ ก็ โง่ ออก มากัน อยู่ได้ เวียตนามเค้าไปถึงไหน แล้ว
นี่ มัวแต่ ประท้วงกัน ไม่ทำมา หา :-) ไร เลย
มันถึงต้อง:-)หญ้ากันอยู่นี่แหละ

โดย: เด็กไทยในต่างแดง เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 140.113.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 303 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

มันเกี่ยวหรอคนบ้านนอกต้องจนมรึงอยู่กรุงเทพเป็นคนกรุงเทพมันวิเศษวิโสนักหรอกรูว่าเด็กกรุงเทพอย่างมรึงนอนห้องเช่านอนบ้านเช่านอน
townhouse เช่า townhouse นอนคอนโดเช่าคอนโดนอนแฟลตเช่าแฟลตนอนสลัมเช่าสลัมนอน apartment เช่า apartment
นอนใต้ทางด่วน
กรูอยู่ต่างจังหวัดบ้านกว้าง200000ไร่วะไอ้ขอทาน
นายกหน้าเหลี่ยมที่ว่าเป็นมหาเศรษฐีทําไมไปต่างประเทศต้องไปสุวรรณภูมิอะ
เอ๋หรือว่ามิมีเครื่องบินเจ็ตใช้หรอยะ
หาไปที่ต่างๆในประเทศใช้รถยนตร์
ไม่ใช้ฮ.เดินทางเรียกว่ามหาเศรษฐีหรอจ๊ะ
ของแค่นี้ก็ไม่มีเรียกตัวเองว่ามหาเศรษฐีหรอข้าพเจ้าว่าหมาเศรษฐีค่า
http://riffraffland.blogspot.com/2009/03/wanted.html

โดย: SoulGuide เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 125.25.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 302 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

เห็นควรแก้อย่างยิ่งเพราะเป็นรัฐธรรมนูญเผด็จการร่างมาเมื่อไปแล้วควรไปด้วยกันและเนื้อหาทำให้พรรคการเมืองอ่อนแอผู้ดำรงค์ตำแน่งการเมืองอีก2ปีทำงานอื่นไม่ได้ห่วยแตกรัฐธรรมนูญ50เขียนใหม่ได้แล้วถึงเวลาแล้วจริงๆ

โดย: 101 เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.228.XXX
ความคิดเห็นที่ 301 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ไม่เห็นด้วยในการแก้ นะครับ ผมว่ามันอยู่ที่จริยธรรมทางการเมือง และมโนสัมนึกมากกว่าครับ

เช่น ถ้าคุณทำตัวดีเป็นนักการเมืองที่ดี ไม่ซื้อเสียง คุณก็ไม่ถูกลงโทษ เฉกเช่น โจรไม่ทำผิด ก็ไม่มีใคร เขาไปจับคุณได้

ผมว่ามันไม่ได้อยู่ที่รัฐธรรมมนูญ มันอยู่ที่การกระทำของพวกคุณ ๆ นักการเมืองมากกว่า อย่าไปโทษรัฐธรรมนูญเลย

โดย: อาวอง เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 202.183.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 300 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

เห็นด้วยครับแต่ว่าผมไม่เห็นด้วยตรงที่แก้แล้วจะมีผลบังคับย้อนหลังครับและก้อไม่ชอบที่ว่าทำไมต้องเขียนรัฐธรรมนูญให้งงดิ้นได้ทำไมไม่ระบุโทษและความผิดและการกระทำให้ชัดเจนในเรื่องที่เป็นประเด็นใหญ่ๆ งงสะระงง ประเทศไทยมีรัฐธรรมนูญงงคนในประเทศก้องง ผมเห็นว่าคนทำมาหากินที่สุจริตทุกวันนี้ทำไมรัฐธรรมนูญไม่ช่วยเหลือ ทีพวกทุจริตละช่วยจัง งงสระงง แล้วจะหาคนดีเข้าสภาไปทำไม งงง จากเด็กเลี้ยงควายหลังเขานู้น เลือกคนดีแต่ยังดูไม่ออกว่าใครดีหรือไม่ดี พี่น้องครับช่วยหาคนดีให้ผมที 555555 งงงง

โดย: expressza เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.32.XXX
ความคิดเห็นที่ 299 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

เห็นด้วยกับ คห.298 ครับ ยึดอำนาจมาแล้วแก้เพื่อตัวเอง
คืนประชาธิปไตยมาให้คนไทย เลือกตั้งใหม่ ประชาชนจะตัดสินเอง ได้ของมาง่ายๆ ไม่อายลูกหลานเหรอครับ ศักดิ์ศรีอ่ะท่าน ท่านมาแบบมุดๆๆๆเข้ามา อะไรอ่ะ มุดอะไรเข้ามาครับ
ใส่หน้ากากแป๊ะยิ้มเข้ามาเฉยเลย "อนาจ" ผมเป็นญาติเนี่ยเข้าหน้าชาวบ้านไม่ได้แล้วล่ะ อายว่ะ emoticon

โดย: คนหน้าบาง เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 298 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

เห็นด้วยกับการแก้รัฐธรรมนูญฉบับเส็งเคร็งนี้นะครับ(จริงๆอยากจะใช้คำว่าฉบับส้นตรีนด้วยซ้ำ ขอโทษที่ไม่สุภาพ)แต่อยากให้ยุบสภาเลือกตั้งใหม่ ให้มีรัฐบาลจากประชาชนที่แท้จริงก่อนแล้วค่อยแก้กันครับ

โดย: jsonly เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 124.157.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 296 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ไม่เห็ยด้วยคับ มันอยู่ที่นิสัยและความรับผอดชอบ คับ ไม่ได้อยู่ที่กระดาษ... อุดมการณ์และจิตสามัญสำนึกรับผิดชอบสาธารณะไม่มี.....แก้ไปก็มะมีประโยชน์....ต้องแก้ตัวเองก่อนคับพวกท่านทั้งหลาย...(มือถือสากปากถือศิล) emoticon

โดย: nut-next เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 295 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

มันไม่ได้เกี่ยวกับแก้หรอไม่แก้หลอกครับ มันเกี่ยวกับพฤติกรรมที่ไม่ดีของนักการเมืองทั้งหลาย ไม่เชื่อลองดูนักการเมืองในจังหวัดที่ท่านเลือกเข้ามาสิ มีคนไหนมั่งที่ดุแล้วว่าดีมีคุณธรรม ส่วนมากเป้นเจ้าพ่อ เป้นนักเลง เป้นอันตพาล แทบทั้งสิ้น คิดเองแล้วกันว่าควรจะแก้ อะไรดี ระหว่างรัฐธรรมนูญกับพฤติกรรมของ ส.ส และส.ว

โดย: คนอ่านข่าว เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 222.123.88.XXX
ความคิดเห็นที่ 294 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

เปลื่ยนเพื่ออะไร emoticon
เรื่องนี้ตอบยาก ตัวใครตัวมัน 55555+++++
emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: Rakisraprap เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 114.128.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 293 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

เห็นด้วยครับพรรคการเมืองจะได้เข้มเข็ง ไม่หาเรื่องยุบกันง่ายๆ ประชาธิปัติรวังกรรมจะตามทัน ใช้อำนาจศาลยุบเขา พวาเราเป็นประชาชนจะร่วมมือกันทำให้พรรคนี้สูญพันธ์ กันเอง ไม่ต้องรอศาล

โดย: ไม้ไคร้ เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 192.168.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 292 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

เราคิดว่าการที่จะแก้รัฐธรรมนูญมันเป็นเรื่องที่สำคัญต่อชาติมาก และอีกอย่างการแก้รัฐธรรมนูญแต่ละครั้งมันรวมถึงผลประโยชน์ของใครบ้างคนหรือเปล่า? แต่ยังไงถ้าทำให้บ้านเมืองดีขึ้นก็คงจะดีนะ ไม่ใช้มีโจร มีขอทานตามท้องถนน และคนตกงานอีกบึม...บวกกับค่าครองชีพที่สูงขึ้น กับเงินเดือนที่คงที่จนถึงลดลง emoticon

โดย: A เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 114.128.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 291 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ก็ให้มันแก้เพราะที่เป็นอยู่ยังไม่แตกแยกไม่พอ บ้านเมืองยังไม่วุ่นวาย คนยังไม่ตาย ทหารยังไม่ยิงประชาชนออกสื่อ Carboom ยังไม่สำเร็จ ลอบยิงตัว:-)แม่งก็ไม่ตาย คุกก็ไม่ต้องเข้า

โดย: whyyoutree เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 110.49.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 287 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

แล้วใครหนอเป็นคนบอกว่ารับๆๆไปเถอะไม่ดีค่อยแก้ที่หลัง
คนส่วนใหญ่เลยรับกันไปงั้นๆๆๆแหละคมชกับรัฐบาลขิงแก่มันจะได้ไปเสียทีเพราะอยู่ก็ไม่ทำ:-)อะไรเลยนอกจากยัด:-)เงินหลวงไปเดือนๆๆเท่านั้นส่วนปชปนะเหรอตอนนั้นก็บอกเหมือนกันว่ารีบๆๆรับไปเถอะจะแก้ค่อยทำที่ไหนพอประกาศใช้รธนปี50จะมีคนแก้มันก็ออกมาคัดค้านคอเป็นเอ็นว่ายังงัยก็แก้ไม่ได้
เพราะมี14ล้านคนทีลงความเห็นรับรธนฉบับนี้อยู่ต้องถามเขาก่อนว่าจะให้แก้ไ:-)่างนี้เขาเรียกว่าอะไรหนอหมาห้วงก้างหรือเปล่าหว่ emoticon

โดย: aaaa เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 286 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

โรคชราก่อนวัย..ชะลอ ได้ ?

นักวิชาการทางการแพทย์รายงานว่า การไม่ออกกำลังกาย
พักผ่อนน้อย กินดื่มมากไป ทำให้ แก่เร็ว
เหนื่อยง่าย สุขภาพเสื่อมเกิดโรคหัวใจและโรคต่างๆ ตามมา
เราช่วยได้แค่....ไปที่--->http://urlof.com/mb
.
click

โดย: sdxsds เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 61.90.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 285 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

แก้ไปโลดโดยมาตราสุดท้าย(301)ตัดทิ้งไปได้ก็ดีและมาตราที่สำศัญคือมาตรา190กับ237โดยมาตรา237มีอย่างที่ไหนสสหรือสมาชิกพรรคคนไหนทำผิดมีโทษถึงต้องยุบพรรคมันเป็นการเหมารวมเข่งควรแก้เป็นว่าสมาชิกหรือสส.คนไหนทำผิดควรลงโทษคนนั้นคนเดียวพอเพราะพรรคไม่ผิดอะไรด้วยถ้ามาตรา237นี้ยังอยู่เราคงได้เห็นพรรคเกิดใหม่อีกเพียบแน่เพราะมันยุบง่ายเกินไปถ้าพรรคที่ถูกร้องเป้นฝ่ายตรงข้ามกับรัฐบาลส่งเช้าวันนี้ตัดสินเย็นของวันรุ่งขึ้นส่วนมาตรา190ถ้ามีใว้เป็นตัวถ่วงความเจริญของบ้านเมืองมีอย่างที่ไหนจะไปตกลงค้าขายกับใครเข้าไม่ได้เพราะต้องมาอนุญาติสภาก่อน

โดย: aaaa เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 284 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ไม่เห็นด้วย จะแก้ทำไม เพื่อผลประโยชน์นักการเมืองเหรอ
โง่กันอยู่ได้ แก้แล้วช่วยให้ประเทศเจริญขึ้นไหม? ก็เพื่อสุนัขรับใช้และบรรดาพวกพ้องนักการเมือง ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: เด็กแนว เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 125.27.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 282 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ฟายเอ้ย แก้ไปดิ ไอทักษิณรออยู่ ความผิด คดีความของมาน
จะได้เปนโมฆะ emoticon

โดย: YOU SUCK เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 118.173.55.XXX
ความคิดเห็นที่ 280 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

ควรจะแก้ตั้งนานแล้วครับ
มัวแต่อ้างว่าคน 14 ล้านเสียงลงความเห็นกับรัฐธรรมนูญปี 50 นี้

ลองไปถามกลับทั้ง 14 ล้านเสียงดูซิ ว่าอ่านแล้วเข้าใจทุกๆข้อในรัฐธรรมนูญ ก่อนลงเสียงประชามติ

14 ล้านเสียงคนที่เข้าใจทั้งหมดแท้ๆ ในตอนนั้น ผมว่าไม่ถึงแสนคน

นอกนั้นเขาก็ลงๆ ไปเท่านั้นละเพื่อให้ทุกอย่างมันจบไวๆ

เถียงผมมาหน่อยถ้าว่าผมพูดผิด

โดย: เบื่อ เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 124.122.111.XXX
ความคิดเห็นที่ 279 : เห็นด้วยไหมหากจะมีการแก้รัฐธรรมนูญ

แก้เถอะ เพื่อการทำงานที่คล่องตัวขึ้น

โดย: 123 เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 203.144.130.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111