ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

สำหรับผม ขนาดตอนเป็นเด็กกะเปี๊ยก ดูยังไงก็รู้สึกว่าเป็นคนใส่ชุดง่ะครับ (แต่ก็ดูมันทุกอาทิตย์ บ้ามากด้วย)

แล้วคุณล่ะ ตอนเด็กๆ คุณเคยคิดว่าเป็นยังไง

รูป โก๋เรนเจอร์
โดย: โก๋เรนเจอร์
ตั้งเมื่อ: 11 ก.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 29 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon โดย: min เขียนเมื่อ 4 ต.ค. 09 IP IP: 114.128.180.XXX

ความคิดเห็นที่ 28 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: mon เขียนเมื่อ 4 ต.ค. 09 IP IP: 114.128.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ไร้สาระ

โดย: NuTTeNN เขียนเมื่อ 15 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ความคิดเห็นที่ 10 โดย: eventevent...

อะไรยะ ชั้นออกจะสุขุม สงบเสงี่ยม emoticon

ปล.ขยายร่างเป็นหุ่นยนต์ 555555+

โดย: ธิดาปลาทู เขียนเมื่อ 13 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

หนุมานพบ ๕ ไอ้มดแดง ....... ไปดูใน เอ็มไทยวีดีโอสิค่ะ........สุดยอดเลยค่ะ.........อยากเป็นเด็กอีกครั้ง....... emoticon

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 117.47.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ไอ้มดแดงแปลงร่าง แทน แท่น แท๊น emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: santamornica เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 71.118.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

อ้าวว เค้าใส่ชุดกันเรอะ นึกว่าจริงนะเนี่ย กร้ากกกกกกก emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: มาโดก้าชาลาล่ากิ๊บกิ้ว เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 98.161.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ชอบเย็ ดแมนเอ้ย เจ็ทแมน กับจูเรนเจอร์

โดย: เจได เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 119.31.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ขอบคุณ คห.13 ที่มาไขข้อข้องใจให้ค่ะ....... emoticon

จขกท. เราชอบตอนที่หนีพวกผู้ร้ายอะ พอรู้ว่าสู้ไม่ได้ หนีไปขึ้นยานใครยานมัน แล้วก็แปลงร่าง ......ประกอบตัว........ ตอนนี้สนุกที่สุดละemoticon

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 12 ก.ย. 09 IP IP: 222.123.137.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

คห.19 เล่นพ่อเขาอีกแล้ว ไอ้ลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอน

ปากมันทำงานเหมือนตรูดอยากพ่นอะไรก็พ่นออกมา

คนอื่นเขาเล่นปกติ

ไอ้นี่โผล่มาจากนรกทำลายบรรยากาศหมด

ตามด่าจขกท.ไปทั่ว ทำไมมันไม่ไป yed หมาเหมือน

เคยทำนะ กรูรำคาญ แต่ก่อนไม่มีมัน สงบสุขดี

พอมันมาเหมือนรถส้วมวิ่งผ่านคนแตกฮือ

เหม็นหน้าตะกวดปากสุนัขสันดานกระบือมัน

อยากเอาส้นติงรุมถีบปากมันจริงๆ emoticon

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

กรูคิดว่า พ่องมรึงตายแล้วมั้ง จขกท

โดย: xxx เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 125.26.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

คิดว่าเป็นคนใส่ชุดเหมือนกันคะ....แต่

ตอนเด็ก ๆ เวลาดูอุนตร้าแมน สงสัยว่าทำไมอุนตร้าแมนของรังแกสัตว์ จริง ๆ ชอบซีรี่ย์ ของอุนตร้าแมน

มากกว่าพวกไรเดอร์....อัพเดต มาถึงแค่รุ่นไดน่า ไกญ่า ตัวล่าสุดจำไม่ได้แล้ว (เน็กซัสป่าววะ)

แต่ตัวชอบสุด ชอบคอสมอส สวยดี ....สะสมตอนสมัยเรียน แต่เดี๋ยวนี้เลิกแระ

ถามเรนเจอร์ ตอบอุนตร้าแมน....

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

แล้วใครจะคิดว่าสัตว์ประหลาดเป็นคนใส่ชุดบ้างล่ะ

โดย: Mr.Pot เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 118.172.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

โทษ แก้คห.13

v7 = ตัวด้วง

โดย: Golf_ManUtd เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ตอบ จขกท.

ผมก็คิดว่าเป็นคนใส่ชุดเหมือนกันครับ ไม่ค่อยชอบพวกขบวนการ5สีเท่าไหร่ รู้สึกไม่ค่อยเก่ง ตัวๆสู้ปีศาจไม่ได้ ต้องอาศัยรุม5ต่อ1

ทำไม เวลาเหล่าร้ายรุมพระเอกเรียกว่าหมาหมู่ แล้วพระเอกรุมผู้ร้ายดันเรียกว่าทีมเวิร์ค ????

เอิ๊กๆๆ

โดย: Golf_ManUtd เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 110.164.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ตอบ คุณคห.11

เพราะช่วงที่ คาเมนไรเดอร์v1 จะเข้ามาฉายในไทยครั้งแรก ทางไทยเรามีแค่รูปฮีโร่ตัวใหม่นี้เท่านั้น ไม่มีข้อมูลใดๆจากทางญี่ปุ่นเลย
ไทยเราดูจากรูปที่มี เห็นปากมันยังงั้น เราก็คิดไปว่านี่ต้องเป็นมดแน่ๆ เลยตั้งชื่อว่า ไอ้มดแดงอาละวาด

แต่จริงๆแล้ว ไม่มีตัวไหนมาจากมดซักตัวครับ
v1 = ตั๊กแตน
v2 = ตั๊กแตน
v3 = แมงปอ
v4 = ไม่สมประกอบ (ฮีโร่พันธุ์อาภัพ)
v5 = หอยทาก
v6 = กิ้งก่า
v7 = แมงคาม
v8 = ตั๊กแตน
v9 = ผึ้ง

ความคิดเห็นที่ 12 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

คนใส่ชุดครับ
emoticon emoticon emoticon

โดย: Torres@Mint เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 124.120.159.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ชอบมดเอ็กซ์ค่ะ.... แมนดีค่ะ ......... แต่มีคนบอกว่าไม่ใช่มดแต่เป็นตั๊กแตนอะ....... แล้วทำไมเรียกมดเอ็กซ์....... emoticon

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 222.123.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

เรื่อง ติ๊งต๊องแนวนี้ ต้องไปถาม แม่ธิดาปลาทู emoticon emoticon

โดย: eventevent เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 202.44.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

วันนี้เป็นวันกระทู้เช็คอายุแห่งชาติเหรอค๊าemoticon

โดย: พรวิไล เพิ่งตกกระไดพระปฐมเจดีย์ เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

คนใส่ชุดค่ะ

โดย: santamornica เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 71.118.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

คนใส่ชุดครับ
แต่ส่วนความคิดตอนนั้นก็คืออยากได้ชุดแบบนั้นจัง
ถ้าได้ใส่ไปโรงเรียนเพื่อนๆคงจะ อิจฉาแน่ๆ

โดย: m เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 119.31.9.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

emoticon ก็ คิดว่าเป็นมนุษย์ดัดแปลงจริงๆนะค่ะ

ชอบคิดว่าตัวเองเป็น ยอดมนุษย์

โดย: กุละเบื่อ เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 202.28.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ตอนเด็กๆ ก็คิดว่าเป็นว่าคนใส่ชุดค่ะ เพิ่งรู้ว่าเค้าจงใจให้เห็นว่าเป็นมนุษย์ดัดแปลงนะนั่น emoticon

โดย: โจ๋_เรนเจอร์ เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ไม่คิดค่ะ เพราะตอนเด็กดูแล้วอินมาก โตขึ้นเลยติดนิสัยเชื่อคนง่ายอ่ะ หุหุ emoticon

โดย: โจ๋_เรนเจอร์ เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

เชื่อว่าคือยอดมนุษย์อ่ะ ดูแล้วอยากแปลงร่างตาม emoticon

โดย: โจ๋_เรนเจอร์ เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 125.24.43.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

ดูแต่ สี่ยอดกุมาร....ขวานฟ้าหน้าดำ......สิงหไกรภพ...... บันทึกรัก aoi ครับ

โดย: เด เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 124.121.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ตอนเด็กๆ คุณดูหนังแปลงร่างพวกขบวนการเรนเจอร์ คุณคิดว่านั่นคือ มนุษย์ดัดแปลง หรือ คนใส่ชุดใส่หน้ากากครับ

เคยดูมนุษย์ไฟฟ้า สังเกตตัวผู้หญิงสีชมพูทำไมเป้ามันตุงๆ
ก็รู้ครับ คนใส่ชุด

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 11 ก.ย. 09 IP IP: 58.8.129.XXX

Hot Issue

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111