ยามเหงาทำไงดีครับ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ยามเหงาทำไงดีครับ

ยามเหงาทำไงดีครับ 

รูป pestle
โดย: pestle
ตั้งเมื่อ: 11 ก.ย. 09
แท็ก:
เปิดดู: 2,123 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ยามเหงาทำไงดีครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 2 : ยามเหงาทำไงดีครับ

"แรกๆอาจจะเจ๊ง
เจ๊งก็ช่างมันยิ่งเจ๊งยิ่งเก่ง
เหมือนหัดขี่จักรยานนั้นแหละ
ต้องมีล้มบ้าง"

ป๋าเทพ แก่คงเก่ง น่าดู

จะว่าไปพึ่งจะคิดได้หรือยังไง
เพราะแบบนี้คนรวยถึงมีไม่กี่ คน

โดย: A344GT5 เขียนเมื่อ 15 ก.พ. 16 IP IP: 203.213.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ยามเหงาทำไงดีครับ

หวัดดี ชาวมนุษย์เงินเดือน :em19:
นวตกรรม ลูกจ้าง ก็คือลูกจ้าง
ไปดูสิงคโปร์ มนุษย์เงินเดือนก็เยอะ
สวัสดิการ เยอะ แต่ดัชนีความสุขหด
กว่าคนไทย อยากทำงานส่วนตัว
ต้องกล้าเริ่ม ต้องเรียนรู้เองตั้งแต่
0 (หรือติดลบ) เราก็ต่างได้ฟังพวก
จบ ป.4 แต่มีเงินล้านมาก็เยอะ
เพราะสำเร็จด้วยงานส่วนตัว
แต่เราก็เสียเวลากับการเรียนเหมือนกัน
เพราะหลักสูตรสอนอะไรที่ไม่เกี่ยว
มาเยอะ เหมือนกัน ตั้งแต่พายอาร์
เรียนตั้งแต่เด็ก แต่โตมาไม่เคยใช้
แรกเริ่มธุรกิจส่วนตัว ย่อมต้องมีล้ม
อยู่แล้ว (คือถ้าใครปั่นจักรยานครั้งแรก
ไม่เคยล้ม ก็ไม่มีทางขี่จักรบานเป็น)
อย่ากลัวการล้ม เพราะการล้มทุกครั้ง
คือบทเรียน :em20:

โดย: soloyo เขียนเมื่อ 15 ก.พ. 16 IP IP: 171.100.171.XXX