********** อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ********** อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

เพราะ ekrn.exe ต่อเนท ตลอดเวลา ค่ะ
เหมืนมันส่งข้อมูล ดาวโหลด ไปเรื่อยๆ แปลกมาก ทั้งที่ ไม่ได้ อัพเดทอะไร มันก็ ส่งและรับข้อมูลอยู่ตลอดเวลา

มันมีการรับส่งข้อมูลไปเรื่อยๆด้วย

แล้ว ekrn.exe ก็อยู่ในหมวด system ด้วยเราโดนสปายจาก nod 32 หรือเปล่าคะ
รูป n998
โดย: n998
ตั้งเมื่อ: 21 เม.ย. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 6 : ********** อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

จริงคับ ที่ว่ามันเป็นไฟล์ของ Nod32 แต่ผมว่ามันผิดปกติ...เครื่องผมก็เป็น..อาการเดียวกัน...มันทำให้เครื่องช้ามากเวลาเปิด IE...งงอยู่เหมือนกัน...แต่พอไปปิดใน task manager เครื่องก็กลับมาเร็วเป็นปกติ...จากที่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นทั้งๆ ที่ใช้ Nod32 มาหลายปี

โดย: kid2me เขียนเมื่อ 4 มี.ค. 09 IP IP: 125.25.250.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ********** อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

อ่านดูเป็นแนวทางก่อนนะคับ อย่าพึ่งทำอะไร...หฺหุ

ลองดูตรง Quarantine ว่าNod32 กักไฟล์ไรไว้ป่าว
ถ้ามีมันจะทำให้Nod32 Scan ตลอดเลยคับ ผมเจอมาแล้ว

ถ้าลบไฟล์ตรงนี้ออกได้ ก็จะทำให้เครื่องทำงานปกติคับ
แต่ถ้าลบไม่ได้ ต้องเข้าเซฟโหมด แล้วSearchหาไฟล์ที่ Nod32 กักไว้

ถ้า ไม่ผิดมันจะอยู่ใน WINDOWS..ละก้อ system32 เจอแล้วก้อลบออกเลยคับ..(ของผมเจอแบบเดี๋ยวกันนี้หละ ทำแล้วเครื่องก้อกลับมาใช้งานปกติ)
...................
..ลองดูเป็นแนวทางนะครับ ....เพราะลบไฟล์ใน system32 อาจทำให้ต้องลงวินโดว์ใหม่เลยอะคับ....

ขอให้โชคดีนะครับ

โดย: ก๊อปมาผมก็เป็น เขียนเมื่อ 18 ต.ค. 08 IP IP: 118.173.178.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ********** อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

มันเป็นไฟล์ในระบบของnod32 เวลาต่อเน้ท
ไม่ผิดปกติแน่

โดย: fak เขียนเมื่อ 23 เม.ย. 08 IP IP: 58.8.102.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ********** อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

มันยังคงส่งรับข้อมูลต่อไปค่ะทั้งที่ไม่ได้อัพเดทอะไร บางทีนานๆไป มัน ส่งไปที sent 48mb received 106mb มันส่งข้อมูลไปไหนกันคะ เยอะมาก

โดย: n998 เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 08 IP IP: 202.115.130.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ********** อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

มันก็คือโปรแกรมNOD32นั่นแหละเวลาที่เล่นInternetมันจะคอยตรวจจับไวรัสที่มาทางInternet

โดย: napat เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 08 IP IP: 203.154.17.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ********** อันนี้ เป็น ไวรัส หรือ สปาย ekrn.exe หรือเปล่าคะ เพราะมันผิดปกติจริงๆค่ะ

ekrn.exe คือ NOD32 ที่คุณใช้นั้นละ ที่มันต่อเน๊ทเพราะว่ามัน Update ตัวมันเอง

โดย: DX เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 08 IP IP: 76.175.161.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111